เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าป่า ต้องไม่ลืมอันนี้  (อ่าน 8193 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:37:35 PM »

ติดเอวผมตลอดครับ ใช้มาสิบกว่าปีแล้ว ทนมาก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:20:10 AM »

เที่ยวป่าโปร่งเมื่อยามป่าแล้ง
              ยามเมื่อคุณอยู่ในป่าสิ่งที่หลีเลี่ยงไม่ได้คือ การก่อกองไฟ  อาจจะหุงหาอาหาร ให้แสงสว่าง
หรือ ด้วยเหตุผลอย่างอื่นก็ตาม  คุณจะต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสิ่ง บริเวณที่พักที่พิงจะต้องปัดเก็บ
กวาด ใบไม้กิ่งหญ้าให้เรียบ  หรือเรียกว่าสร้าง แนวกันไฟ
           ไม้ฟืนท่อนไฟที่โหมใส่เข้าไป ไม้บางชนิดเมื่อโดนความร้อนแล้วจะแตกถ่านไฟกระเด็น
โดยเฉพาะไม้ไผ่  ข้อปล้องไม้ไผ่จะแตกกระเด็นเสียงดังสนั่นลั่นยามป่าสงบ  คุณควรผ่าให้ข้อ
ไม้ไผ่นั้นแตกเสียก่อน   หาไม่แล้วอาจจะเป็นสุสานฝังตัวเอง

โดนเจ้าหนอนตัวนี้เข้าไปมีหามออกจากป่าครับ... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:46:35 AM »

ยามเมื่อคุณอยู่ในป่าสิ่งที่หลีเลี่ยงไม่ได้คือ การก่อกองไฟ  อาจจะหุงหาอาหาร ให้แสงสว่าง
หรือ ด้วยเหตุผลอย่างอื่นก็ตาม  คุณจะต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสิ่ง บริเวณที่พักที่พิงจะต้องปัดเก็บ
กวาด ใบไม้กิ่งหญ้าให้เรียบ  หรือเรียกว่าสร้าง แนวกันไฟ
           ไม้ฟืนท่อนไฟที่โหมใส่เข้าไป ไม้บางชนิดเมื่อโดนความร้อนแล้วจะแตกถ่านไฟกระเด็น
โดยเฉพาะไม้ไผ่  ข้อปล้องไม้ไผ่จะแตกกระเด็นเสียงดังสนั่นลั่นยามป่าสงบ  คุณควรผ่าให้ข้อ
ไม้ไผ่นั้นแตกเสียก่อน   หาไม่แล้วอาจจะเป็นสุสานฝังตัวเอง

โดนเจ้าหนอนตัวนี้เข้าไปมีหามออกจากป่าครับ... Grin

เข้าป่า ผมจะพูดกับคนที่ไปด้วยเสมอ ดูแต่ตามืออย่างต้อง  และปากห้ามเสีย ตายเพราะปากมาเยยะแล้ว เข้าป่า
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:14:38 AM »

ในเว็บนี้เราทุกคนศักดิ์ศรีเท่าเทียมกันหมด เพราะใช้นามแฝงกันทุกคน ไม่ทราบอายุ อาชีพ ฐานันดรศักดิ์ของใครเป็นอย่างไร
การแสดงความเห็นก็เป็นไปตามสิทธิ์ของปัจเจกชน
ในครั้งที่อดีตแม่ทัพ ห. เป็นนักวิทยุสมัครเล่น ท่านมาใช้ความถี่พูดคุย ท่านก็ไม่ถือสา เด็กรุ่นหลังที่มาหยอกล้อในความถี่ ต่อเมื่อได้พบปะกันแล้วทราบว่าท่านเป็นแม่ทัพภาค สมาชิกจึงให้ความเคารพยำเกรงโดยอัตโนมัติ
เจตนารมย์ของผมคือการเข้าใจโลกออนไลน์ที่เราทุกคนไม่ได้แสดงตัวตนที่แท้จริง การให้ความเคารพจึงเป็นเพียงในฐานะคนรู้จักกันในเว็บ ไม่ได้มีอะไรระมัดระวังเป็นพิเศษ จึงอาจมีการล่วงเกินโดยไม่ได้เจตนาบ้าง โปรดอภัยให้กันด้วย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:24:14 AM »

ในเว็บนี้เราทุกคนศักดิ์ศรีเท่าเทียมกันหมด เพราะใช้นามแฝงกันทุกคน ไม่ทราบอายุ อาชีพ ฐานันดรศักดิ์ของใครเป็นอย่างไร
การแสดงความเห็นก็เป็นไปตามสิทธิ์ของปัจเจกชน
ในครั้งที่อดีตแม่ทัพ ห. เป็นนักวิทยุสมัครเล่น ท่านมาใช้ความถี่พูดคุย ท่านก็ไม่ถือสา เด็กรุ่นหลังที่มาหยอกล้อในความถี่ ต่อเมื่อได้พบปะกันแล้วทราบว่าท่านเป็นแม่ทัพภาค สมาชิกจึงให้ความเคารพยำเกรงโดยอัตโนมัติ
เจตนารมย์ของผมคือการเข้าใจโลกออนไลน์ที่เราทุกคนไม่ได้แสดงตัวตนที่แท้จริง การให้ความเคารพจึงเป็นเพียงในฐานะคนรู้จักกันในเว็บ ไม่ได้มีอะไรระมัดระวังเป็นพิเศษ จึงอาจมีการล่วงเกินโดยไม่ได้เจตนาบ้าง โปรดอภัยให้กันด้วย

ผมพูดใน ขณะที่เวลาเกิดในขณะนั้นครับ ผมเคารพทุกคนในที่นี่

ไม่ได้มีเจษตนา ลบหลู่ใคร ลุงพรานบุญ ที่เอารูปมาให้ดู ผม นี้อย่างนับถือ ฟังเรื่องที่ท่านเอาประสบการณ์มาเล่ามีรูปมาให้ดู เด็กรุ่นหลัง หาดูได้ยากแล้วครับ
romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:44:22 AM »

หนอนหรือว่าเพลี้ยครับ Huh
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:48:18 AM »

มันเหมือนหนอนนะครับ  แต่ด้านล่างมันเพลี้ยนี่นา  เอิ้ว  เอาเป็นว่าเจอหนอนลักษณะนี้อย่าไปแตะต้องนะครับ... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:56:55 AM »

มันเหมือนหนอนนะครับ  แต่ด้านล่างมันเพลี้ยนี่นา  เอิ้ว  เอาเป็นว่าเจอหนอนลักษณะนี้อย่าไปแตะต้องนะครับ... คิก คิก

ไม่รู้หนอนหรือเพลี้ย  แต่ไม่น่ากินได้   เนอะกวางเนอะ....

แต่บรรยากาศอย่างในรูป ผมกลัวงูบองหลามากที่สุด ค่าที่เคยทำอะดรินาลีนกระฉูดตอนวิ่งมาสองหน

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:03:05 AM »

ถ้าเกิดวันหนึ่ง ใครไปหลงป่าจริง แค่เกร็ดเล็กๆ นะครับ อะไรที่ สัตว์ส่วนใหญ่ ( เพราะบางอย่างคนกินไม่ได้) กินได้ คนก็กินได้ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:03:46 AM »

ไม่รู้หนอนหรือเพลี้ย  แต่ไม่น่ากินได้   เนอะกวางเนอะ....

แต่บรรยากาศอย่างในรูป ผมกลัวงูบองหลามากที่สุด ค่าที่เคยทำอะดรินาลีนกระฉูดตอนวิ่งมาสองหน

ของผม1ครั้งครับ... คิก คิก

แต่ถ้าเจอตัวนี้ก็อิ่ม... คิก คิก น้ำลายหก น้ำลายหก

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:04:57 AM »

มันเหมือนหนอนนะครับ  แต่ด้านล่างมันเพลี้ยนี่นา  เอิ้ว  เอาเป็นว่าเจอหนอนลักษณะนี้อย่าไปแตะต้องนะครับ... คิก คิก

ไม่รู้หนอนหรือเพลี้ย  แต่ไม่น่ากินได้   เนอะกวางเนอะ....

แล้วงูบองหลาอะไรนี่ กินได้ไหมครับ   น้ำลายหก
เมื่อวานได้กินน้องฟานครั้งแรกในชีวิต อร่อยดีครับ น้ำลายหก น้ากวางมากินด้วยกันไหม คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:08:14 AM »

แล้วงูบองหลาอะไรนี่ กินได้ไหมครับ   น้ำลายหก
เมื่อวานได้กินน้องฟานครั้งแรกในชีวิต อร่อยดีครับ น้ำลายหก น้ากวางมากินด้วยกันไหม คิก คิก
ยังไม่เคยเห็นงูอะไรที่กินไม่ได้เลยครับพี่  ยกเว้นงูเน่า อาจจะกินได้แต่ผมไม่กินนะครับ   คิก คิก คิก คิก

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:13:25 AM »

กินให้อร่อยนะครับ งู นะครับ ต้องเลือก ตัวขนาด ความประมาณ 80 เซนติเมตร

ลอกนังออก ล้างให้ขาว ๆ แล้วกินเลย อร่อยมาก แต่จะดูโหดร้ายไปนิด

แต่ระวังพยาธิด้วยนะครับ แต่ก่อนอาหารโปรด ปัจจุบัน หยุดแล้ว

ยิ่งพูดไปผมยิ่งเอาความ ดิบ เถื่อน ของตัวเอง เปิดเผยเลื่อย ๆนะนี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:14:53 AM »

กินให้อร่อยนะครับ งู นะครับ ต้องเลือก ตัวขนาด ความประมาณ 80 เซนติเมตร

ลอกนังออก ล้างให้ขาว ๆ แล้วกินเลย อร่อยมาก แต่จะดูโหดร้ายไปนิด

แต่ระวังพยาธิด้วยนะครับ แต่ก่อนอาหารโปรด ปัจจุบัน หยุดแล้ว

ยิ่งพูดไปผมยิ่งเอาความ ดิบ เถื่อน ของตัวเอง เปิดเผยเลื่อย ๆนะนี่
ขอบคุณครับพี่... Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:17:46 AM »

เข้าป่าไำม่เคยมีเลนส์นูนเลยครับ แต่ก่อไฟในป่าหลายหน

และหลายครั้งที่หาไม้ไผ่ให้เพื่อนก่อไฟหุงข้าว  จำได้ว่า
ไม้ไผ่แห้งลำหนึ่ง หุงข้าวหม้อใหญ่สำหรับ7คนได้พอดี

สมัยนั้น ผมมีแต่ไฟแช็คกับขี้ยาง(ใช้แทนขี้ใต้)  Grin Grin Grin

ถึงยุคนี้ ไม่แน่ใจใครเคยเห็นถ่านไฟฉาย9โวลท์บ้างครับ
ใครเคยเอาหัวขั้วถ่าน9โวลท์แตะลิ้นบ้าง ให้มันจี๊ดๆเล็กๆ
เอามาจุดไฟได้นะครับ แต่ใช้ร่วมกับฝอยเหล็กจุดไฟแบบเฉพาะทาง

http://www.clipmass.com/movie/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%88%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B9%86---13806098873389

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์