เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:20:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมซื้อรถมาได้12วันเกียร์มีปัญหาอยากจะทราบว่าเราสามารถเปลี่ยนคันใหม่ได้ไหมครับ  (อ่าน 4378 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:32:43 AM »

เชืิ่อว่าปัญหาเล็กน้อยครับ

ใช่เจ้าของกระทู้ที่เคยถามว่าอยากเลือรถเล็กแล้วถามตัวเลือกมี ซีตรอง หรือ เปอร์โยต์ อะไรนี่แหละ และสมาชิกผมก็ด้วยเชียร์ให้เลือกเฟียสต้า
ดีกว่าใช่ไม๊ครับ
ใช่ครับผมเองครับใช้ดีมากครับรุ๋นนี้ อ้อเมื่อกี้ศูนย์โทรมาบอกว่าหนูกัดสายไฟครับ ผมยังงงๆอยู่ว่ามันไปกัดตอนไหนรถวิ่งทุกวันเฉลี่ยวันละร้อยกิโลมันยังเข้ามากัดได้อีกครับ
ปัญหาต่อไปที่ต้องระวังคือเรื่องหนูเข้าห้องเครื่องครับ
                  หนูคงเข้าห้องเครื่องตอนกลางคืน แนะนำให้ใช้เครื่องส่งคลื่นสัญญาณไล่หนูครับ  เยี่ยม

ตรงไหนมีสายไฟและมีความชื้น... แนะนำให้เอาโซแน็กซ์ฉีดไว้บางๆ ครับ... น้องหนูจะไม่กล้ำกรายเข้ามาใกล้... Grin Grin Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:39:38 AM »

udomkd, Southlander, มืด-รักในหลวง และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ทำไหร๋แถวนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:03:04 PM »

ถ้าจอดในบ้าน...เปิดฝากระโปรงหน้ารถทิ้งไว้ก็ช่วยเรื่องหนูได้ครับ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:11:24 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่หนักหนาอะไรมาก  Cheesy

มีอะไรถามคุณลุงอุดมเคดีได้ครับ แกขับยี่ห้ออื่นไม่เป็น ขับเป็นแต่คว่อต คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 01:14:31 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:54:41 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่หนักหนาอะไรมาก  Cheesy

มีอะไรถามคุณลุงอุดมเคดีได้ครับ แกขับยี่ห้ออื่นไม่เป็น ขับเป็นแต่คว่อต คิก คิก
มาแอนนินทาตูอยู่นี่ แช่งให้ยางรั่วสี่เส้น ตอนหนีเมียไปเที่ยวกะกิ๊ก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:58:06 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่หนักหนาอะไรมาก  Cheesy

มาแอนนินทาตูอยู่นี่ แช่งให้ยางรั่วสี่เส้น ตอนหนีเมียไปเที่ยวกะกิ๊ก
        บอกเลขทะเบียนหลังไมค์ ครับลุงเข้ม
เดี๋ยวผมสั่งเด็กจัดการ.............................. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 02:07:47 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่หนักหนาอะไรมาก  Cheesy

บอกเลขทะเบียนหลังไมค์ ครับลุงเข้ม
เดี๋ยวผมสั่งเด็กจัดการ.............................. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บ๊ะ วัง ๆ อีไปโถกมิตซูสีดำ ที่หยบจอดแถวร่มไผ่ห้าน
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 02:15:09 PM »

บ๊ะ วัง ๆ อีไปโถกมิตซูสีดำ ที่หยบจอดแถวร่มไผ่ห้าน
        แอบ จอดแบง ออมสิน นู๊
กลัวเมีย อิมาเห็น...................... ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 02:31:53 PM »

แอบ จอดแบง ออมสิน นู๊
กลัวเมีย อิมาเห็น...................... ขำก๊าก
หึๆๆ ฮูกับไก่ มาเจอกัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 02:43:46 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เรื่องเหล้ายาปลาปิ้ง เมียว่ามายพรือ  แต่ร่มไผ่ เด็กลุย
หยั๊บอิออกแล  แล้วหล๊าววว ขำก๊าก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:22:40 PM »

ไปรับรถมาเมื่อวานครับ เพิ่งจะรู้ว่ารถรุ่นนี้มันไฮเทคขนาดที่ว่าเปลี่ยนแบตก็ต้องลงโปรแกรมใหม่ด้วยครับแบตถ้าถอดไม่เป็นก็ไม่ได้อีกไฮเทคจริงๆ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:40:50 PM »

ไปรับรถมาเมื่อวานครับ เพิ่งจะรู้ว่ารถรุ่นนี้มันไฮเทคขนาดที่ว่าเปลี่ยนแบตก็ต้องลงโปรแกรมใหม่ด้วยครับแบตถ้าถอดไม่เป็นก็ไม่ได้อีกไฮเทคจริงๆ

การเปลี่ยนหรือถอดแบตก็คือการปลดแหล่งพลังงานของทุกระบบออกครับ ทุกอย่างที่ใช้พลังงานไฟฟ้าจะหยุดสนิท
รถรุ่นเก่าและค่อนข้างใหม่ไม่ค่อยมีอะไรมาก อย่างของผมก็แค่ตั้งนาฬิกาใหม่

แต่รถใหม่มากๆมีการพ่วงระบบต่างๆเข้ากับระบบไฟเยอะแยะ ก็อาจมีบ้างที่ต้องตั้งระบบอะไรต่างๆใหม่
แต่ไม่ควรเอาระบบสำคัญอะไรที่ทำให้รถวิ่งไม่ได้ไปพ่วงเข้าเกิดแบตหมดถอดขั้วแบตกลางทางมันจะยุ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 08:32:50 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:00:18 PM »

เชืิ่อว่าปัญหาเล็กน้อยครับ

ใช่เจ้าของกระทู้ที่เคยถามว่าอยากเลือรถเล็กแล้วถามตัวเลือกมี ซีตรอง หรือ เปอร์โยต์ อะไรนี่แหละ และสมาชิกผมก็ด้วยเชียร์ให้เลือกเฟียสต้า
ดีกว่าใช่ไม๊ครับ
ใช่ครับผมเองครับใช้ดีมากครับรุ๋นนี้ อ้อเมื่อกี้ศูนย์โทรมาบอกว่าหนูกัดสายไฟครับ ผมยังงงๆอยู่ว่ามันไปกัดตอนไหนรถวิ่งทุกวันเฉลี่ยวันละร้อยกิโลมันยังเข้ามากัดได้อีกครับ
ปัญหาต่อไปที่ต้องระวังคือเรื่องหนูเข้าห้องเครื่องครับ
                  หนูคงเข้าห้องเครื่องตอนกลางคืน แนะนำให้ใช้เครื่องส่งคลื่นสัญญาณไล่หนูครับ  เยี่ยม

ตรงไหนมีสายไฟและมีความชื้น... แนะนำให้เอาโซแน็กซ์ฉีดไว้บางๆ ครับ... น้องหนูจะไม่กล้ำกรายเข้ามาใกล้... Grin Grin Grin

สมัยทำงานประกันอยู่ลูกค้าเรียกให้ไปเคลมที่ศูนย์แถวๆถนนวิภาวดี  พอไปเปิดฝากระโปรงรถดูบริเวณกล่องไปสายไฟขาดเละไปหมด ลูกค้าบอกว่าโดนหนูกัดทีแรกผมไม่เชื่อนึกว่าลูกค้าตัดเอง แต่พอมองดีเห็นคาตาทั้งขี้หนู เยี่ยวหนู รอยตีนหนูเต็มห้องเครื่องไปหมด 

"ผมจะเป็นคนดี"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์