เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อสู้ อย่างถูกวิธี  (อ่าน 5755 ครั้ง)
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:13:49 PM »

อืม มวยไทย ใช่ ๆๆ

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:28:43 PM »

ผมเคยดูรายการฉันรักเมืองไทย ทางช่อง 9 ก่อนรายการที่คุณแหม่มสุริวิภาทำรายการร่วมกับสามี  มีตอนหนึ่งไปติดตามเรื่องของฝรั่งคนหนึ่งมาฝึกมวยไทยแบบมวยโบราณแล้วใช้ชีวิตอยู่ในป่าแถวๆจังหวัดหนึ่งในภาคเหนือ(จำจังหวัดไม่ได้)ฝรั่งยังบอกว่ามวยไทยเป็นการต่อสู้ที่อันตรายด้วยมือเปล่าที่อันตรายที่สุดในโลกครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:48:06 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ ต่อสู้อะไรก็ไม่เคยได้เรียน  อาศัยพ่อชอบเปิดน้าติงสมัยเด็กๆ   เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดคงกะเข้ามาคลุกๆๆกอดๆๆอัดๆๆมั่วๆๆตามประสามวยวัดกันล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 04:50:13 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:48:39 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97576.0

เรื่องการต่อสู้เหมือนกัน มีมวยไทยด้วย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:51:31 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ  เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

สไตรผม ถ้าสู้นอกเวทีก็ชอบโน้มคอตีกระจับ ขอเต็มๆทีเดียวพอ  เพราะจบการต่อสู้ไว ไม่เหนื่อยดี

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:52:57 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ ต่อสู้อะไรก็ไม่เคยได้เรียน  อาศัยพ่อชอบเปิดน้าติงสมัยเด็กๆ   เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดคงกะเข้ามาคลุกๆๆกอดๆๆอัดๆๆมั่วๆๆตามประสามวยวัดกันล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ทูมสโตนพายไดร์เวอร์... ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:54:05 PM »

แนะนำว่าทำอย่างไรก็ได้ให้คู่ต่อสู้หมดสภสาพการต่อสู้โดยเร็วที่สุด ไม่มีสงสาร หักได้หัก ทุบได้ทุบ  แล้วท่านจะรอด... Cheesy

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:54:55 PM »

แฮ่ๆๆพี่ไม่สู้คนนะครับ  ไอ้เรื่องต่อยตีไม่ถนัด เคยจะจับคนที่ทะเลาะด้วยใส่ท่าtomstoneละครับ  เกรงใจไม่กล้าทิ้งดิ่ง  แต่คนโดนก็เลิกทะเลาะไปเลยครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ถ้าอ้วนๆๆหน่อยก็อาศัยแค่เอาขามาสับล็อคคอเองครับทำกางเขนไว้ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:55:20 PM »

แล้วมวยไทยละครับ ไม่มีใครสนใจหรือ มวยไทยแบบแท้ๆนะครับไม่ใช่ที่ต่อยโชว์ในโทรทัศน์

หาครูสอนยากครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:57:36 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ ต่อสู้อะไรก็ไม่เคยได้เรียน  อาศัยพ่อชอบเปิดน้าติงสมัยเด็กๆ   เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดคงกะเข้ามาคลุกๆๆกอดๆๆอัดๆๆมั่วๆๆตามประสามวยวัดกันล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ทูมสโตนพายไดร์เวอร์... ขำก๊าก ขำก๊าก
แอ๋  ต้องมาฟังเสียงคนเวลาโดนทุ่มข้ามตัวลงปูนครับ  เค้าจะไม่ด่าเราซักคำเลยครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:02:38 PM »

มวยปล้ำไม่เป็นเลย ทั้งๆที่ดูมวยปล้ำเยอะนะ
แต่ไม่ได้ดูน้าติงนะ ดูมิมิ...  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:02:54 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ ต่อสู้อะไรก็ไม่เคยได้เรียน  อาศัยพ่อชอบเปิดน้าติงสมัยเด็กๆ   เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดคงกะเข้ามาคลุกๆๆกอดๆๆอัดๆๆมั่วๆๆตามประสามวยวัดกันล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
แอ๋  ต้องมาฟังเสียงคนเวลาโดนทุ่มข้ามตัวลงปูนครับ  เค้าจะไม่ด่าเราซักคำเลยครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เค้า จุกอยู่มั้ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:05:31 PM »

มวยปล้ำไม่เป็นเลย ทั้งๆที่ดูมวยปล้ำเยอะนะ
แต่ไม่ได้ดูน้าติงนะ ดูมิมิ...  Grin
ไม่เป็นไรครับพี่เดี๋ยวเราเน้นปล้ำอย่างเดียวพอครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แอ๋  ต้องมาฟังเสียงคนเวลาโดนทุ่มข้ามตัวลงปูนครับ  เค้าจะไม่ด่าเราซักคำเลยครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เค้า จุกอยู่มั้ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถ้าทุ่มดีๆๆถึงขั้นหักครับ ไม่ใช่แค่จุก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:05:58 PM »

ผมไม่ค่อยสู้คนนะครับ ต่อสู้อะไรก็ไม่เคยได้เรียน  อาศัยพ่อชอบเปิดน้าติงสมัยเด็กๆ   เคยจับคนหนัก60กิโล DDT ลงพื้นปูนทีเดียวเอง นิ่งเลย  อาศัยช่วงมุดๆๆเข้ามากอดคงกะเข้ามาคลุกๆๆกอดๆๆอัดๆๆมั่วๆๆตามประสามวยวัดกันล็อคคอได้โยกขาใส่DDTเลยทีเดียวนิ่ง  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
แอ๋  ต้องมาฟังเสียงคนเวลาโดนทุ่มข้ามตัวลงปูนครับ  เค้าจะไม่ด่าเราซักคำเลยครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ลงไม่เป็นมีตาย  ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมเคยทุบแบบลุงวาสสิเลฟไปที  555  ลงไปกองเลย ของเขาดีจริงๆ  นอกนั้นก็ไม่เคยไปทำไรใครเขาหรอก ผมไม่สู้คนเหมียนกัลล์ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:07:25 PM »

ซวยอีกติดคุก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เวลาผมมีเรื่องผมจะตะโกนบอกดังๆๆเลยครับ    ถ้าคิดจะทำเอาให้ตายนะ

ไม่ตายเดี่ยวพ่อแม่ผมลำบากต้องมาหยอดน้ำข้าวต้มผมอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์