เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:36:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อสู้ อย่างถูกวิธี  (อ่าน 5778 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:10:35 PM »

หนุกหนานขำๆ  อยู่ของเราแบบนี้ดีกว่า  ไม่มีเรื่องกะใครดีที่สุด  ว่าแต่ตอนนี้วิ่งหนีใครชักไม่ไหวละ ต้องใช้เครื่องทุ่นแรง  จักรยาน.... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:11:31 PM »

หนุกหนานขำๆ  อยู่ของเราแบบนี้ดีกว่า  ไม่มีเรื่องกะใครดีที่สุด  ว่าแต่ตอนนี้วิ่งหนีใครชักไม่ไหวละ ต้องใช้เครื่องทุ่นแรง  จักรยาน.... คิก คิก
กลิ้งซิ ง่ายกว่า  จักรยานเดี๋ยวหัก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:13:09 PM »

ไปละมาป่วนกระทู้เขาเดี๋ยวโดนเคือง อิอิ... Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:14:53 PM »

ปั่นทำไมให้เหนื่อยครับ ลูกผู้ชายห้ามหันหลังให้ศัตรูครับ  เป็นผมนะ ใช้ท่าพยัคขยำคิรีละครับ     สองแขนยืดไปข้างหน้า เตรียมตะครุบเหยื่อ  สองขากางออกให้มั่น  ย่อขาลงเพื่อรากฐานที่มั่นคงทิ้งตัวลงบนเข่าแล้วชูสองมือขึ้น  "พี่คร้าบบบบบบบบบบบบบสงสารลูกนกลูกกาเถอะนะคร้าบบบบอย่างทำผมเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้"    มันต้องแบบนี้ไม่มีหันหลังให้ศัตรุ เท่ห์ป่าววววววววว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:16:14 PM »

ปั่นทำไมให้เหนื่อยครับ ลูกผู้ชายห้ามหันหลังให้ศัตรูครับ  เป็นผมนะ ใช้ท่าพยัคขยำคิรีละครับ     สองแขนยืดไปข้างหน้า เตรียมตะครุบเหยื่อ  สองขากางออกให้มั่น  ย่อขาลงเพื่อรากฐานที่มั่นคงทิ้งตัวลงบนเข่าแล้วชูสองมือขึ้น  "พี่คร้าบบบบบบบบบบบบบสงสารลูกนกลูกกาเถอะนะคร้าบบบบอย่างทำผมเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้"    มันต้องแบบนี้ไม่มีหันหลังให้ศัตรุ เท่ห์ป่าววววววววว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เป็นคู่ต่อสู้จะแทงเข่าสวนเข้าให้... แบร่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:18:20 PM »

มวยปล้ำไม่เป็นเลย ทั้งๆที่ดูมวยปล้ำเยอะนะ
แต่ไม่ได้ดูน้าติงนะ ดูมิมิ...  Grin
ไม่เป็นไรครับพี่เดี๋ยวเราเน้นปล้ำอย่างเดียวพอครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แสดงว่ารู้จักเหมือนกัน
มิมิ ฮากิวาร่า  ดาวเด่นบนเวทีมวยปล้ำ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:19:00 PM »

ฉลาดน้อย จริง 2คนนี้ แค่ตะโกน ดังๆ ว่า " กูเป็นเอดส์แน่จริงเข้ามาซิฟ่ะ"พร้อมแยกเขี้ยวใส่
ไม่วิ่งให้รู้ไป  บู่  เรื่องแค่เนี้ย โด่.....  ยี๊
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:22:55 PM »

การป้องกันตัวรูปแบบใหม่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:26:48 PM »

ฉลาดน้อย จริง 2คนนี้ แค่ตะโกน ดังๆ ว่า " กูเป็นเอดส์แน่จริงเข้ามาซิฟ่ะ"พร้อมแยกเขี้ยวใส่
ไม่วิ่งให้รู้ไป  บู่  เรื่องแค่เนี้ย โด่.....  ยี๊

แมนโคตร!!!!

แต่อันนี้ผมพูดจริงๆๆนะ ไม่มีเรื่องดีสุดหนีได้หนียอมได้ยอม  ผมนะสงสารพ่อแม่ผมเลยเวลามีเรื่องทะเลาะทีดูท่านไม่สบายใจ  อะไรที่ไม่จวนตัวสุดๆๆจริงๆๆผมยอมได้ผมยอม  มีเรื่องไปสงสารพ่อแม่มาก แต่ถ้าหนีแล้วแบบจนตรอกจริงๆๆตรงนั้นคิดว่ายังไงต้องรอดกลับไปหาคนที่รักให้ได้ละครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้  (แต่กรณีปืนนี้อีกเรื่องนะ) ถ้ามือเปล่าหรือมีดผมโกยได้ผมโกยเลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:29:51 PM »

ข้อความโดย: wardog-รักในหลวง  สุดยอดครับมันต้องแบบนี้.....การต่อสู้ยุติแน่นอน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:00:02 PM »

เอาจริงๆมั่ง ครับ  คิก คิก คิก คิก
เกิดมาตั้งชีวิตที่โดน เพื่อน กระทืบมีแค่ สองครั้ง
ครั้งที่ 1  วันสงกราน ที่สุราษ(หน้าหน้า สหไทย)  มีผู้หญิงคนนึงโดนกระชากสร้อย คนที่กระชากสร้อย ดันใส่เสื้อคล้ายๆผม ผมจึงเข้าไปต่อย แบบมวยวัด ล้มลงไป
 แต่ เจ้ากรรมนายเวร ไม่รู้  สำพเวสีตัวไหนเอา ถังแป้ง มา สาดใส่ ตรงนั้นคนแน่นมากๆผมจึงตะโกน ให้เพื่อนๆ มาช่วยรุม กระทืบ คนกระชาก สร้อย
ด้วย สถานการณ์อุตลุต   คนแน่นมาก มันก็นอนคว่ำหน้า ผมก็คว่ำหน้า ผมต่อยมันอยู่ เหล่าบรรดาเพื่อนๆ ที่แสน จะ น่าคบของผม ก็กระทืบโดยไม่มองว่าใครเป็นใคร เพราะมันเห็นว่า สร้อยนั้นอยู่มนมือ มันคิดว่าเป็น โจร
ผมไม่มีสิทธิ์แม้ที่จะออกเสียง ว่า "นีตูเอง" แต่ คนกระชากสร้อยไปซะแล้วเหลือผมโดนกระทืบอยู่คนเดียว ผมไม่มีสิทธิต่าสู้เลยซักนิด เพราะ ไม่มีโอกาสแม้แต่พูด
ทั้งชาทั้งจุกทั้งเจ็บ หลังจากเพื่อนกระทืบเสร็จ เมื่อมันรู้ว่าเป็นผม คำเดียว สั้นๆที่ออกจากปากทุกๆคนคือ "กูขอโทษ"  แบร่ สุดท้ายผมไล่เตะรายตัว
  ครั้งที่สอง
 เที่ยว ผับ สตอมดิสโก้ผับ จีบเมียเพื่อน โดยที่ไม่รู้ สุดท้าย แฟนเค้าท้าต่อย ในซอยไกล้ๆกัน  ผมบอกเพื่อนว่า"พวกมรึงไม่ต้องรออยู่ตรงนี้กรูเดี่ยวเอง" แมนมาก  คิก คิก
 เมื่อถึงในซอย เจออีก 5คน เป็น 6 คน 12 ตรีน ก่อนหน้านั้น ผมขออย่างเดียวว่า "ห้ามเตะหน้า กรูขอ" เหมือน บุญซ้ำกรรมกระทืบ  มันซ้อมผม เล่นหน้าผมอย่างเดียว  อ๋อย
หมดหล่อเลยกรู  อ๋อย  เพื่อนๆเห็นท่าไม่ดีจึงมาดู ปรากฏว่า ผมนอนอยู่ข้างริมทางเท้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จนมาถึง อายุก็มากขึ้น ความบ้าบิ่น หายไป  เดียวนี้มีเรื่องส่วนมากจะตกลงแล้วขอโทษขอโพยกันมากกว่า ถ้า ตกลงกันไม่ได้ จะให้ผู้ใหญ่มาเคลีย์ 
แต่ส่วนมากจะจบกันที่ คุยกันด้วยเหตุผล และขอโทษซึ่งกันและกัน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:38:52 PM »

เอาจริงๆมั่ง ครับ  คิก คิก คิก คิก
เกิดมาตั้งชีวิตที่โดน เพื่อน กระทืบมีแค่ สองครั้ง
ครั้งที่ 1  วันสงกราน ที่สุราษ(หน้าหน้า สหไทย)  มีผู้หญิงคนนึงโดนกระชากสร้อย คนที่กระชากสร้อย ดันใส่เสื้อคล้ายๆผม ผมจึงเข้าไปต่อย แบบมวยวัด ล้มลงไป
 แต่ เจ้ากรรมนายเวร ไม่รู้  สำพเวสีตัวไหนเอา ถังแป้ง มา สาดใส่ ตรงนั้นคนแน่นมากๆผมจึงตะโกน ให้เพื่อนๆ มาช่วยรุม กระทืบ คนกระชาก สร้อย
ด้วย สถานการณ์อุตลุต   คนแน่นมาก มันก็นอนคว่ำหน้า ผมก็คว่ำหน้า ผมต่อยมันอยู่ เหล่าบรรดาเพื่อนๆ ที่แสน จะ น่าคบของผม ก็กระทืบโดยไม่มองว่าใครเป็นใคร เพราะมันเห็นว่า สร้อยนั้นอยู่มนมือ มันคิดว่าเป็น โจร
ผมไม่มีสิทธิ์แม้ที่จะออกเสียง ว่า "นีตูเอง" แต่ คนกระชากสร้อยไปซะแล้วเหลือผมโดนกระทืบอยู่คนเดียว ผมไม่มีสิทธิต่าสู้เลยซักนิด เพราะ ไม่มีโอกาสแม้แต่พูด
ทั้งชาทั้งจุกทั้งเจ็บ หลังจากเพื่อนกระทืบเสร็จ เมื่อมันรู้ว่าเป็นผม คำเดียว สั้นๆที่ออกจากปากทุกๆคนคือ "กูขอโทษ"  แบร่ สุดท้ายผมไล่เตะรายตัว
  ครั้งที่สอง
 เที่ยว ผับ สตอมดิสโก้ผับ จีบเมียเพื่อน โดยที่ไม่รู้ สุดท้าย แฟนเค้าท้าต่อย ในซอยไกล้ๆกัน  ผมบอกเพื่อนว่า"พวกมรึงไม่ต้องรออยู่ตรงนี้กรูเดี่ยวเอง" แมนมาก  คิก คิก
 เมื่อถึงในซอย เจออีก 5คน เป็น 6 คน 12 ตรีน ก่อนหน้านั้น ผมขออย่างเดียวว่า "ห้ามเตะหน้า กรูขอ" เหมือน บุญซ้ำกรรมกระทืบ  มันซ้อมผม เล่นหน้าผมอย่างเดียว  อ๋อย
หมดหล่อเลยกรู  อ๋อย  เพื่อนๆเห็นท่าไม่ดีจึงมาดู ปรากฏว่า ผมนอนอยู่ข้างริมทางเท้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จนมาถึง อายุก็มากขึ้น ความบ้าบิ่น หายไป  เดียวนี้มีเรื่องส่วนมากจะตกลงแล้วขอโทษขอโพยกันมากกว่า ถ้า ตกลงกันไม่ได้ จะให้ผู้ใหญ่มาเคลีย์ 
แต่ส่วนมากจะจบกันที่ คุยกันด้วยเหตุผล และขอโทษซึ่งกันและกัน

ผม 20 ต่อ 2 ฝ่ายผม 2  ผมไม่โดนสักหมัด วิ่งก่อนอันดับแรก เสร็จแล้วตั้งหลัก หันกลับมา สวน เอาให้หลับก่อน สักคน พวกที่เหลือ ใจเสาะเอง

เมื่อสมัยหนุ่ม ๆ ครับ 

ที่น้ำหนาว ผมเคยโดนวางยา ด้วยครับ แต่นานแล้ว เกือบ สิบปี

ไอ้เราชอบเที่ยวคนเดียว มอร์เตอร์ไซค์ไปมันทั่ว 4 ทุ่ม ผม จอดทีบนน้ำหนาว ร้านค้าแห่งหนึ่ง

ซื้ออะไรกินแก้ง่วง เพราะยังไม่ได้นอน สองคืนสองวันเที่ยว เพลิน รู้สึก ง่วงๆ เราก็ยืนดูทีวี

มีเด็กสาว สวย วัยใส น่ารักมาก ยกน้ำมาให้กินแก้ว ไอ้เราก็เกรงใจ กินไปครึ่งแก้ว

ปกติจะซื้อไม่ค่อยกินน้ำใคร สงสัยคงจะซวย พอค่อม รถมอเตอร์ไซ กำลังจะสวมหมวก

ได้ยิน เฮยๆๆๆ มันไปแล้ว ตามๆๆ เราก็หวดเต็มที่เลย ว่าจะลงมาเจอปั้มแรกได้ก็หลายสิบกิโล

มาง่วงมากๆ แต่ทดเอา คงตามเราทันหรอก นะ ผมดูไมล์รถ ลงเขา ไมล์อยู่ 200 อะครับ

เจอปั้ม มันคงไม่ตามมาแล้ว จ้างเด็กปั้ม 100 บาท  เด๋วมาต่อไปเตะบอลกะลูกก่อน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:53:30 PM »

มาง่วงมากๆ แต่ทดเอา คงตามเราทันหรอก นะ ผมดูไมล์รถ ลงเขา ไมล์อยู่ 200 อะครับ

เจอปั้ม มันคงไม่ตามมาแล้ว จ้างเด็กปั้ม 100 บาท  เด๋วมาต่อไปเตะบอลกะลูกก่อน

ไม่ตายเพราะคนอื่นหรอกครับ มันจะปลิวเพราะรถนี้แหละ ตั้ง 200 อืมมมม  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:23:49 PM »

ผมขับซูปเปอร์โฟร์ลองบิดเล่นๆ   170 ยัง เสียวไม่หายเลยครับน้ำหูน้ำตาไหล  นี้ท่านเล่นลงเขา 200 นับถือ   เยี่ยม เยี่ยม
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:36:20 PM »

ไม่วิ่งให้รู้ไป  บู่  เรื่องแค่เนี้ย โด่.....  ยี๊
ถ้าเกิดมันตะโกนว่าไม่เป็นไรกูก็เป็นทำไงครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์