เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:31:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อสู้ อย่างถูกวิธี  (อ่าน 5764 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:57:01 PM »

ฉลาดน้อย จริง 2คนนี้ แค่ตะโกน ดังๆ ว่า " กูเป็นเอดส์แน่จริงเข้ามาซิฟ่ะ"พร้อมแยกเขี้ยวใส่
ไม่วิ่งให้รู้ไป  บู่  เรื่องแค่เนี้ย โด่.....  ยี๊
ถ้าเกิดมันตะโกนว่าไม่เป็นไรกูก็เป็นทำไงครับ Grin

ยกมือท้วมหัว แล้วพนมมือ พร้อม กล่าวดังๆว่า"พี่ครับผมขอโทษครับ" แล้ววิ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:45:00 PM »

ฉลาดน้อย จริง 2คนนี้ แค่ตะโกน ดังๆ ว่า " กูเป็นเอดส์แน่จริงเข้ามาซิฟ่ะ"พร้อมแยกเขี้ยวใส่
ไม่วิ่งให้รู้ไป  บู่  เรื่องแค่เนี้ย โด่.....  ยี๊
ถ้าเกิดมันตะโกนว่าไม่เป็นไรกูก็เป็นทำไงครับ Grin

ยกมือท้วมหัว แล้วพนมมือ พร้อม กล่าวดังๆว่า"พี่ครับผมขอโทษครับ" แล้ววิ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นผมจะตะโกนกลับไปเป็นเอดส์เหรอ งั้นรออยู่นี้  เดี๋ยวตูไปตามเมียมรึง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:54:14 PM »

เอาจริงๆมั่ง ครับ  คิก คิก คิก คิก
เกิดมาตั้งชีวิตที่โดน เพื่อน กระทืบมีแค่ สองครั้ง
ครั้งที่ 1  วันสงกราน ที่สุราษ(หน้าหน้า สหไทย)  มีผู้หญิงคนนึงโดนกระชากสร้อย คนที่กระชากสร้อย ดันใส่เสื้อคล้ายๆผม ผมจึงเข้าไปต่อย แบบมวยวัด ล้มลงไป
 แต่ เจ้ากรรมนายเวร ไม่รู้  สำพเวสีตัวไหนเอา ถังแป้ง มา สาดใส่ ตรงนั้นคนแน่นมากๆผมจึงตะโกน ให้เพื่อนๆ มาช่วยรุม กระทืบ คนกระชาก สร้อย
ด้วย สถานการณ์อุตลุต   คนแน่นมาก มันก็นอนคว่ำหน้า ผมก็คว่ำหน้า ผมต่อยมันอยู่ เหล่าบรรดาเพื่อนๆ ที่แสน จะ น่าคบของผม ก็กระทืบโดยไม่มองว่าใครเป็นใคร เพราะมันเห็นว่า สร้อยนั้นอยู่มนมือ มันคิดว่าเป็น โจร
ผมไม่มีสิทธิ์แม้ที่จะออกเสียง ว่า "นีตูเอง" แต่ คนกระชากสร้อยไปซะแล้วเหลือผมโดนกระทืบอยู่คนเดียว ผมไม่มีสิทธิต่าสู้เลยซักนิด เพราะ ไม่มีโอกาสแม้แต่พูด
ทั้งชาทั้งจุกทั้งเจ็บ หลังจากเพื่อนกระทืบเสร็จ เมื่อมันรู้ว่าเป็นผม คำเดียว สั้นๆที่ออกจากปากทุกๆคนคือ "กูขอโทษ"  แบร่ สุดท้ายผมไล่เตะรายตัว
  ครั้งที่สอง
 เที่ยว ผับ สตอมดิสโก้ผับ จีบเมียเพื่อน โดยที่ไม่รู้ สุดท้าย แฟนเค้าท้าต่อย ในซอยไกล้ๆกัน  ผมบอกเพื่อนว่า"พวกมรึงไม่ต้องรออยู่ตรงนี้กรูเดี่ยวเอง" แมนมาก  คิก คิก
 เมื่อถึงในซอย เจออีก 5คน เป็น 6 คน 12 ตรีน ก่อนหน้านั้น ผมขออย่างเดียวว่า "ห้ามเตะหน้า กรูขอ" เหมือน บุญซ้ำกรรมกระทืบ  มันซ้อมผม เล่นหน้าผมอย่างเดียว  อ๋อย
หมดหล่อเลยกรู  อ๋อย  เพื่อนๆเห็นท่าไม่ดีจึงมาดู ปรากฏว่า ผมนอนอยู่ข้างริมทางเท้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จนมาถึง อายุก็มากขึ้น ความบ้าบิ่น หายไป  เดียวนี้มีเรื่องส่วนมากจะตกลงแล้วขอโทษขอโพยกันมากกว่า ถ้า ตกลงกันไม่ได้ จะให้ผู้ใหญ่มาเคลีย์ 
แต่ส่วนมากจะจบกันที่ คุยกันด้วยเหตุผล และขอโทษซึ่งกันและกัน

ผม 20 ต่อ 2 ฝ่ายผม 2  ผมไม่โดนสักหมัด วิ่งก่อนอันดับแรก เสร็จแล้วตั้งหลัก หันกลับมา สวน เอาให้หลับก่อน สักคน พวกที่เหลือ ใจเสาะเอง

เมื่อสมัยหนุ่ม ๆ ครับ 

ที่น้ำหนาว ผมเคยโดนวางยา ด้วยครับ แต่นานแล้ว เกือบ สิบปี

ไอ้เราชอบเที่ยวคนเดียว มอร์เตอร์ไซค์ไปมันทั่ว 4 ทุ่ม ผม จอดทีบนน้ำหนาว ร้านค้าแห่งหนึ่ง

ซื้ออะไรกินแก้ง่วง เพราะยังไม่ได้นอน สองคืนสองวันเที่ยว เพลิน รู้สึก ง่วงๆ เราก็ยืนดูทีวี

มีเด็กสาว สวย วัยใส น่ารักมาก ยกน้ำมาให้กินแก้ว ไอ้เราก็เกรงใจ กินไปครึ่งแก้ว

ปกติจะซื้อไม่ค่อยกินน้ำใคร สงสัยคงจะซวย พอค่อม รถมอเตอร์ไซ กำลังจะสวมหมวก

ได้ยิน เฮยๆๆๆ มันไปแล้ว ตามๆๆ เราก็หวดเต็มที่เลย ว่าจะลงมาเจอปั้มแรกได้ก็หลายสิบกิโล

มาง่วงมากๆ แต่ทดเอา คงตามเราทันหรอก นะ ผมดูไมล์รถ ลงเขา ไมล์อยู่ 200 อะครับ

เจอปั้ม มันคงไม่ตามมาแล้ว จ้างเด็กปั้ม 100 บาท  เด๋วมาต่อไปเตะบอลกะลูกก่อน

บอกเ๋ด็กปั้มว่าปิดปั้มปุกด้วย ถ้าปลุกไม่ตื่น ให้ตบเลย ตบจริงๆ บอกพี่ยังไม่ได้นอนมาสองคืน

สองวันแล้ว ไ้ด้นอนพักสักพักค่อยดีขึ้น เด็กปั้มปลุกตอนตี 1 เราก็ขี่รถเข้าเมือง เพชรต่อเลย

แต่ยังง่วงอยู่ ค่อยๆ ขี่มา เจอป้อมตำรวจ เห็นตำรวจ อยู่ที่ป้อม พอดีต้อนนี้มีบัตรผ่าน แสดงตัว

แล้วเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง เขาบอก รอดมาได้ก็ดีนักหนาแล้ว มีโดนกันบ่อย โน่นมันเอาคนโยนลงเหว

แล้ว เก็บของไปหมด เหอะ วันนั้นถ้าผมไม่อึดพอ ป่านนี้คงอึดอยู่แถวๆ นั้นแน่ รถ ก็ใหม่ ออกมาได้ไม่กี่เดือน

แถม อีกทีไปกับเพื่อน  ยืนเรียงแถว 5 คน ผมหลับ อยู่บนรถ มอเตอร์ไซ เพื่อนตัดสันใจไม่จอดเพราะมันโปกให้จอด

อัดเต็มที่ ดีที่ไม่เจอ สริง ไม่งั้น เป็นศพไปแล้ว นี่ก็ที่น้ำหนาวนะ

และอันนี้พี่เจอครับ ที่น้ำหนาวเช่นเดียวกัน เขาขับกระบะ 4*4 ไป

เจอข้างหน้ามีด่าน ดรวจก็จอดปกติ เขาทำเขาขอตรวจ แล้วเรียกพี่ไป

คุณนี่อะไร พี่ก็งงมาจากใหน วะ เป็นห่อ ยาบ้า ครับ แต่พี่ไม่ยอมจับห่อนั้นแล้ว

ขอโทรศัพท์ เขาให้แล้ว แล้วส่งโทรศัพให้เขาบอกมีคนเขาคุยด้วย

พอจบ เขาก็บอกไปได้ เหอะๆๆๆ ไม่มีไม่เห็นไม่เกิดอะไรทั้งนั้น

ต่อจากนั้นพี่ใช้ผ้าใบปิดหนังรถตลอดเลย มีอีกเยอะครับ กิกิ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:57:57 PM »

แล้วมวยไทยละครับ ไม่มีใครสนใจหรือ มวยไทยแบบแท้ๆนะครับไม่ใช่ที่ต่อยโชว์ในโทรทัศน์

ไม่ว่าผมจะเรียนของอะไร สิ่งแรกที่ผมเรียนคือมวยไทย แต่ไม่มีครูนะครับ เรียนเอง ฝึกเอง ถามหาจากตำรา

ถามคนแก่บ้าง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:04:21 PM »

พี่โรจน์ คนพิจิตร เนี่ย ประสบการณ์เยอะนะครับ
เล่ามาเยอะๆ เลยครับ จะได้จำไว้เป็นบทเรียน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:10:29 PM »

พี่โรจน์ คนพิจิตร เนี่ย ประสบการณ์เยอะนะครับ
เล่ามาเยอะๆ เลยครับ จะได้จำไว้เป็นบทเรียน

เคยนั่งกินข้าวกับขอทาน ตัวเหม็นๆ ใหมครับ คนเขามองผม ทั้งตลาด

พอดีเขาเิดินมาขอตัง ผมบอกไม่มี แต่ถ้าจะกินเข้า สั่งเอาเลย นั่งกินด้วยกัน

ผมเป็นเจ้ามือเอง คนมองทั้งตลาด เอามันบ้า 555 แต่ผมไม่เห็นแปลก

เขาก็คน ดีไม่ดีเขารวยกว่าผม ตอนนั้นอีก เคย มีคนขอทานที่พิจิตร

ตาย เขาไปดูที่บ้าน เหริยญ เต็มไฮ ไม่รู้กี่ไฮ เยอะมาก เรียกว่ารวยเลยละ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:14:25 PM »

อย่าเอาอย่างผมละกันครับ ผมไม่ใช่คนดี คนเด่อะไร

ดีบ้างร้ายบ้าง ดีก็สุดๆ ร้าย ช้างทั้งโขรง ก็เอาไม่อยู่

แต่ พยายามมีสติ

ถ้าอยากรู้เรื่องอะไรเอาตัวเองเข้าแรก แต่เขาจะมองเราเป็นคนไม่มีความน่าเชื่อถือนะ

แต่ในใจเรานั่นคือ คำตอบที่เราได้ให้กับตัวเอง

ซึ่งคนอื่นไม่กล้า กลัว อาย ฯลฯ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 01:22:06 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:17:22 AM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:32:52 AM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย

เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 10:34:46 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:34:56 AM »

ผมไม่สู้เมียครับ  อ๋อย

รู้ล่ะน่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:36:08 AM »

ผมไม่สู้เมียครับ  อ๋อย

รู้ล่ะน่า
รู้ได้ไงไม่มีเมียไม่ใช่รึ... เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 01:33:50 PM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย

เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin

บ้านผมสอนไว้ว่า ให้ใช้เครื่องทุ่นแรง ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 02:11:47 PM โดย Zeus-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:09:28 PM »

เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin
บ้านผมสอนไว้ว่า ให้ใช้เครื่องทุนแรง ครับ Cheesy

เครื่องทุ่นแรงครับ... พระเจ้าตาสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ เพราะแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด หากอยากอยู่ดูโลกให้งามงด ต้องใช้ทดแรงช่วยด้วยลูกปืนครับ...

Sig 220 ขนาด .45 ได้ชื่อว่าเป็นปืนดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งซึ่งอาจดีกว่า 1911 เสียด้วยซ้ำครับ(อย่างน้อยไกดับเบิ้ล)...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:18:22 PM »

เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin
บ้านผมสอนไว้ว่า ให้ใช้เครื่องทุนแรง ครับ Cheesy

เครื่องทุ่นแรงครับ... พระเจ้าตาสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ เพราะแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด หากอยากอยู่ดูโลกให้งามงด ต้องใช้ทดแรงช่วยด้วยลูกปืนครับ...

Sig 220 ขนาด .45 ได้ชื่อว่าเป็นปืนดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งซึ่งอาจดีกว่า 1911 เสียด้วยซ้ำครับ(อย่างน้อยไกดับเบิ้ล)...
ยังไม่โอนนี่สิครับ อาจารย์สมชาย... คิก คิก คิก คิก  เห็นพ่อบอกจะปล่อยให้ผมสามหมื่น... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:29:57 PM »

ไหว้ แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับพี่ ไหว้
อายครับที่จะบอกว่าเครื่องทุนแรงผมเป็นแค่ดินสอกด กับปากกาครับ กำแน่น ๆ แบบถือเหล็กเจาะน้ำแข็งแล้วทิ้มเข้าที่หน้าครับ ทิ่มเสร็จแล้วก็วิ่งหนีครับ Cheesy
ปล.ผมว่า 1911 ดีกว่าครับ เพราะมีอุปกรณ์ที่กดเข้าเซฟ ลดนกด้วยมือ พอกดปลดเซฟกลายเป็นพร้อมยิงซิงเกิ้ล ไหว้

ยังไม่โอนนี่สิครับ อาจารย์สมชาย... คิก คิก คิก คิก  เห็นพ่อบอกจะปล่อยให้ผมสามหมื่น... คิก คิก
อ้าวไม่ใช้นอริโก้ 213 หรอกเหรอ ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์