เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:30:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อสู้ อย่างถูกวิธี  (อ่าน 5742 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:31:50 PM »

หวาย...โลวคลาส... ยี๊

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:10:11 PM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย
เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin
บ้านผมสอนไว้ว่า ให้ใช้เครื่องทุนแรง ครับ Cheesy

เครื่องทุ่นแรงครับ... พระเจ้าตาสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ เพราะแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด หากอยากอยู่ดูโลกให้งามงด ต้องใช้ทดแรงช่วยด้วยลูกปืนครับ...

Sig 220 ขนาด .45 ได้ชื่อว่าเป็นปืนดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งซึ่งอาจดีกว่า 1911 เสียด้วยซ้ำครับ(อย่างน้อยไกดับเบิ้ล)...
ไหว้ แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับพี่ ไหว้
อายครับที่จะบอกว่าเครื่องทุนแรงผมเป็นแค่ดินสอกด กับปากกาครับ กำแน่น ๆ แบบถือเหล็กเจาะน้ำแข็งแล้วทิ้มเข้าที่หน้าครับ ทิ่มเสร็จแล้วก็วิ่งหนีครับ Cheesy
ปล.ผมว่า 1911 ดีกว่าครับ เพราะมีอุปกรณ์ที่กดเข้าเซฟ ลดนกด้วยมือ พอกดปลดเซฟกลายเป็นพร้อมยิงซิงเกิ้ล ไหว้

แนวนี้คุ้นๆเหมือนหนังเก่าสมัยก่อนเลยครับพี่  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  มาจากหนังเรื่องนี้ใช่ไหมครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:12:05 PM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย
เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin
บ้านผมสอนไว้ว่า ให้ใช้เครื่องทุนแรง ครับ Cheesy

เครื่องทุ่นแรงครับ... พระเจ้าตาสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ เพราะแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด หากอยากอยู่ดูโลกให้งามงด ต้องใช้ทดแรงช่วยด้วยลูกปืนครับ...

Sig 220 ขนาด .45 ได้ชื่อว่าเป็นปืนดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งซึ่งอาจดีกว่า 1911 เสียด้วยซ้ำครับ(อย่างน้อยไกดับเบิ้ล)...

พี่ๆแต่ละท่าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน บอบบางทั้งนั้นโดยเฉพาะพี่ จ้าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:31:40 PM »

ผมไม่สู้คนครับ  อ๋อย
เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin

ไหว้ แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับพี่ ไหว้
อายครับที่จะบอกว่าเครื่องทุนแรงผมเป็นแค่ดินสอกด กับปากกาครับ กำแน่น ๆ แบบถือเหล็กเจาะน้ำแข็งแล้วทิ้มเข้าที่หน้าครับ ทิ่มเสร็จแล้วก็วิ่งหนีครับ Cheesy
ปล.ผมว่า 1911 ดีกว่าครับ เพราะมีอุปกรณ์ที่กดเข้าเซฟ ลดนกด้วยมือ พอกดปลดเซฟกลายเป็นพร้อมยิงซิงเกิ้ล ไหว้

แนวนี้คุ้นๆเหมือนหนังเก่าสมัยก่อนเลยครับพี่  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  มาจากหนังเรื่องนี้ใช่ไหมครับ

เบสิกเข้าตอนผมอยู่ ม.ปลาย ผมใช้วิธีนี้2ครั้งครับ ประถม 1 ครั้ง ม.ต้น 1 ครั้งครับ Cheesy
รายแรกโดนไปที่หน้าผาก ส่วนรายที่ 2 โดนเข้าที่หัวครับ ทั้ง 2 รายผมเล็งไปที่ลูกตา แต่มันหลบได้ เลยพลาดเป้า  ขำก๊าก
ไม่นับวิธีมุด ดัน ผลักไปเรื่อย ๆ จนคู่ต่อสู้ไปอยู่ริมหน้าต่าง แล้วออกแรงที่เดียวจนตกลงไปข้างล่าง (ไม่ตายนะครับแค่จุกเพราะเอาตัวลง ความสูงแค่ประมาณชั้นเดียว อันนี้ใช้ตอน ประถมเพราะไม่มีอะไรใกล้มือ) หรือเอาวิธีเริ่มแรกของผมคือกอดแล้วกัดเข้าที่บ่าใกล้ ๆ คอคู่ต่อสู้(ใจจริงจะกัดคอครับแต่มันเอียงคอหลบ คิก คิก) อันนี้ใช้สมัยเรียนอนุบาล

ผมพวกตุ๊ดครับ ชกคนไม่เป็น เตะคนไม่เป็นครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:37:28 PM »

เช่นกันครับ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่รอด  บู่  .. และ ถือคติ "อย่าใช้อารมณ์ ... จงใช้อาวุธ"  Grin

แนวนี้คุ้นๆเหมือนหนังเก่าสมัยก่อนเลยครับพี่  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  มาจากหนังเรื่องนี้ใช่ไหมครับ

เบสิกเข้าตอนผมอยู่ ม.ปลาย ผมใช้วิธีนี้2ครั้งครับ ประถม 1 ครั้ง ม.ต้น 1 ครั้งครับ Cheesy
รายแรกโดนไปที่หน้าผาก ส่วนรายที่ 2 โดนเข้าที่หัวครับ ทั้ง 2 รายผมเล็งไปที่ลูกตา แต่มันหลบได้ เลยพลาดเป้า  ขำก๊าก
ไม่นับวิธีมุด ดัน ผลักไปเรื่อย ๆ จนคู่ต่อสู้ไปอยู่ริมหน้าต่าง แล้วออกแรงที่เดียวจนตกลงไปข้างล่าง (ไม่ตายนะครับแค่จุกเพราะเอาตัวลง ความสูงแค่ประมาณชั้นเดียว อันนี้ใช้ตอน ประถมเพราะไม่มีอะไรใกล้มือ) หรือเอาวิธีเริ่มแรกของผมคือกอดแล้วกัดเข้าที่บ่าใกล้ ๆ คอคู่ต่อสู้(ใจจริงจะกัดคอครับแต่มันเอียงคอหลบ คิก คิก) อันนี้ใช้สมัยเรียนอนุบาล

ผมพวกตุ๊ดครับ ชกคนไม่เป็น เตะคนไม่เป็นครับ Cheesy

อันนี้ก็น่าใช้ครับไม่เหนื่อย  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:41:37 PM »

ของพี่แพะกว่าจะแกะยางออก... Grin

ผู้ชายบอบบางตัวเล็กๆแบบผมไม่สู้คนครับ  ชีวิตนี้มีแต่ถูกรังแกจากอันทพาล... Embarrassed Embarrassed

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:53:58 PM »

ผู้ชายเวปนี้ส่วนใหญ่ โดนรังแกประจำครับ  ขนาดกับสาวๆตัวไม่ถึง160ดีเลย ยังสู้กันไม่ค่อยจะได้เลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแล้วประสาอะไรกับผู้ชายตัวโตๆๆ  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:06:26 PM »

คุณพระ!! (เอามือแนบอก)

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:12:41 PM »

จะทำไมยะ

สู้ไปก็สู้ไม่ได้ ผมไปสู้เค้าได้ที่ไหน แล้วเรื่องไรจะไปสู้ให้เปลืองยาละยะ  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 11:10:06 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:45:58 PM »

อ่านแล้วดีใจที่ผมมีเจ้ากระบอกนี้ครับพี่  ไหว้

รบกวนถามพี่สมชายครับว่า ที่พี่วงเล็บว่า อย่างน้อยไกดับเบิ้ล คือยังไงหรือครับ  ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:06:15 AM »

อ่านแล้วดีใจที่ผมมีเจ้ากระบอกนี้ครับพี่  ไหว้

รบกวนถามพี่สมชายครับว่า ที่พี่วงเล็บว่า อย่างน้อยไกดับเบิ้ล คือยังไงหรือครับ  ไหว้
พี่สมชายยังไม่ตอบ ผมขออนุญาตเป็นจำอวดหน้าม่านไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ
1.ซิงเกิลแอ๊คชั่น คือต้องง้างนกแล้วจึงยิง ในลูกโม่ ในปืนออโต้หมายความว่าต้องขึ้นลำป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง และเข้าเซฟปืนไว้ โดยที่นกปืนยังง้างอยู่ แต่ถ้าจับนกลดลงมาชิดโครงปืน ก็จะต้องง้างนกก่อนจึงจะยิงได้ ไม่สามารถเหนียวไกไปง้างนกได้
2.ไกดับเบิ้ล คือง้างนกโดยการใช้ไกง้าง ในลูกโม่ ในปืนออโต้ หมายความว่าเมื่อขี้นลำป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง แล้วทำการลดนก หากต้องการจะยิงก็ชักปืนออกมาแล้วเหนียวไกได้เลย ไกปืนจะไปดันให้นกง้าง แล้วฟาดเข้าไปที่เข็มแทงชนวน
3.พวกเข็มพุ่ง ออกแนวแทงกั๊ก จะดับเบิ้ลก็ไม่ใช้ จะซิงเกิลก็ไม่เชิง  แต่เป็นระบบที่นิยมที่สุดตอนนี้อาทิ HK P7M8 , กล๊อก , รูฯ SR9

ปืนออโต้ซิงเกิ้ล เช่น 1911 , ดับเบิ้ล-ซิงเกิ้ล เช่น Sig , ดับเบิ้ลโอนลี่ หลายนี่ห้อที่มีชื่อรุ่นพ่วงท้ายว่าดับเบิ้ลฯโอนลี่
ข้อดีของซิงเกิลคือ ไกคมกว่าพวก ดับเบิ้ล-ซิงเกิ้ล ไม่งงว่าป้อนลูกเข้ารังเพลิงหรือยังเพราะถ้าไม่ป้อนนกก็ไม่ง้าง
ข้อดีของดับเบิ้ลคือ พกโดยนกลดชิดโครงปืน ชักออกมาเหนียวไก ตูมในขณะที่พวกซิงเกิ้ลต้องพกแบบง้างนก ถ้าลดนกก็ต้องใช้นิ้วง้างก่อน

ปล.ไกปืนดับเบิ้ลของออโต้แม้ว่าวัดน้ำหนักออกมาได้เท่ากับปืนลูกโม่ แต่มีความเสียเปรียบเชิงกล ทำให้รู้สึกว่าหนักกว่าครับ (อันนี้ผมเคยตั้งคำถามแล้ว อาจารย์ท่านมาตอบให้)

งู ๆ ปลา ๆ ไปเรื่อยครับ เดี๋ยวรอผู้รู้กว่าผมมาตอบอีกรอบ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:11:53 AM »

พี่สมชายยังไม่ตอบ ผมขออนุญาตเป็นจำอวดหน้าม่านไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ
1.ซิงเกิลแอ๊คชั่น คือต้องง้างนกแล้วจึงยิง ในลูกโม่ ในปืนออโต้หมายความว่าต้องขึ้นลำป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง และเข้าเซฟปืนไว้ โดยที่นกปืนยังง้างอยู่ แต่ถ้าจับนกลดลงมาชิดโครงปืน ก็จะต้องง้างนกก่อนจึงจะยิงได้ ไม่สามารถเหนียวไกไปง้างนกได้
2.ไกดับเบิ้ล คือง้างนกโดยการใช้ไกง้าง ในลูกโม่ ในปืนออโต้ หมายความว่าเมื่อขี้นลำป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง แล้วทำการลดนก หากต้องการจะยิงก็ชักปืนออกมาแล้วเหนียวไกได้เลย ไกปืนจะไปดันให้นกง้าง แล้วฟาดเข้าไปที่เข็มแทงชนวน
3.พวกเข็มพุ่ง ออกแนวแทงกั๊ก จะดับเบิ้ลก็ไม่ใช้ จะซิงเกิลก็ไม่เชิง  แต่เป็นระบบที่นิยมที่สุดตอนนี้อาทิ HK P7M8 , กล๊อก , รูฯ SR9

ปืนออโต้ซิงเกิ้ล เช่น 1911 , ดับเบิ้ล-ซิงเกิ้ล เช่น Sig , ดับเบิ้ลโอนลี่ หลายนี่ห้อที่มีชื่อรุ่นพ่วงท้ายว่าดับเบิ้ลฯโอนลี่
ข้อดีของซิงเกิลคือ ไกคมกว่าพวก ดับเบิ้ล-ซิงเกิ้ล ไม่งงว่าป้อนลูกเข้ารังเพลิงหรือยังเพราะถ้าไม่ป้อนนกก็ไม่ง้าง
ข้อดีของดับเบิ้ลคือ พกโดยนกลดชิดโครงปืน ชักออกมาเหนียวไก ตูมในขณะที่พวกซิงเกิ้ลต้องพกแบบง้างนก ถ้าลดนกก็ต้องใช้นิ้วง้างก่อน

ปล.ไกปืนดับเบิ้ลของออโต้แม้ว่าวัดน้ำหนักออกมาได้เท่ากับปืนลูกโม่ แต่มีความเสียเปรียบเชิงกล ทำให้รู้สึกว่าหนักกว่าครับ (อันนี้ผมเคยตั้งคำถามแล้ว อาจารย์ท่านมาตอบให้)

งู ๆ ปลา ๆ ไปเรื่อยครับ เดี๋ยวรอผู้รู้กว่าผมมาตอบอีกรอบ ไหว้

ตามนั้นครับ... เย้...

คือ 1911 ต้องกระชากลำเลื่อนก่อนยิง หรือไม่ก็ง้างนกก่อนยิง... มันยุ่งยากก่อนยิงครับ...
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:03:34 AM »

ขอบพระคุณพี่ Zeus และพี่สมชาย ครับผม    ไหว้ ไหว้

ตอบละเอียด เข้าใจง่าย ได้ความรู้เพิ่ม   เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์