เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:38:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใบป.4 ขนาด .45 แต่จะซื้อขนาด9มาใหม่ต้องขอใบป.3ขนาด9ใหม่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1330 ครั้ง)
amnat24
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:13:53 AM »

คือผมมีใบป.4 ที่เป็นของ .45 (มรดกตกทอด)  แต่ผมกำลังคิดที่จะซื้อปืนใหม่ขนาด 9 มม.ผมต้องขอใบ ป.3ใหม่เพื่อซื้อขนาด 9มม.หรือเปล่าครับขอความรู้ด้วยครับขอบคุณครับ อ๋อย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:16:12 AM »

ครับผม อยากได้อีกสิบกระบอกก็ต้องขอ ป3.ใหม่อีกสิบใบครับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:24:30 AM »

ผมไม่แน่ใจว่าจะตอบตรงคำถามของเจ้าของกระทู้หรือป่าวนะครับ...
ประการแรก.. ใบ ป. ๓ เป็น ใบขออนุญาตเพื่อจะซื้ออาวุธปืน ส่วน ป. ๔ เป็นใบอนุญาตเพื่อให้ครอบครองอาวุธปืน
หมายความว่าพอขอใบอนุญาต ป. ๓ เสร็จก็ไปซื้อได้ แล้วก็นำปืนกระบอกนั้นมาทำใบ ป. ๔ ต่อไป

ประการต่อมา.. ใบ ป. ๓ และ ใบ ป. ๔ เป็นใบอนุญาตสำหรับปืนแต่ละกระบอกโดยเฉพาะ ดังนั้น แม้ท่านจะได้ครอบครองปืนอยู่แล้ว แต่หากต้องการครอบครองปืนกระบอกใหม่ ก็จะต้องยื่นใบคำร้อง เพื่อขอปืนกระบอกใหม่ทุกครั้งครับ เพราะฉะนั้น กรณีของท่านเจ้าของกระทู้ แม้จะมีใบ ป. ๔ ขนาด .๔๕ อยู่แล้ว แต่ถ้าต้องการซื้อปืนขนาด ๙ มม. ก็จะต้องยื่นขอ ใบ ป. ๓ ในขนาด ๙ มม. อีกครับ
(หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ)

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
amnat24
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:51:45 AM »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:28:48 PM »

ตามที่สมาชิกว่าเลยครับ  ขอ ป 3 ทุกครั้ง ทุกขนาดที่ต้องการซื้อ  ขอครั้งละกี่ใบก็ได้ ถ้า นายดุลพินิจผ่าน ขอให้โคดีครับ Grin
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:30:21 PM »

เขามาศึกษาจ้า........

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:41:08 PM »

ครับผม อยากได้อีกสิบกระบอกก็ต้องขอ ป3.ใหม่อีกสิบใบครับ... Cheesy

ตามนี้เลยครับ เพิ่มอีกนิดครับ ป.3 ที่ขอยากที่สุดคือใบแรกครับ

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
หน้า: [1]
  พิมพ์