เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อข้อสอบตำรวจ  (อ่าน 1808 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:15:12 PM »

เศร้าจริงๆกับข่าวชิ้นนี้ในไทยรัฐ ซื้อข้อสอบตำรวจ 8 ล้านบาท ดีที่ผู้คุมสอบไม่เล่นด้วยเลยโดน

http://www.thairath.co.th/column/region/no1vipha/178381
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:23:07 PM »

ขอชมเชยครับผม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:49:27 PM »

สถานที่สอบในกทม.
1. รามฯ1
2.รามฯ2
3.เมืองทองธานี

เอาแค่รามฯ 1-2 ก็หลายหมื่นคน  ยังจะเอาเปรียบเขาอีกสถานกวดวิชาประเภทนี้มีไม่น้อยที่แอบอ้างและทำให้ผู้ที่อยากสอบได้เสียเงินมานักต่อนัก เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:02:36 PM »

เฮ้อ!เกิดขึ้นมานานแล้วครับตั้งแต่การใช้เอกสาร สด.43ปลอมสอบเข้าเป็นนักเรียนพลตำรวจ(สมัยก่อน)ใช้วุฒิการศึกษาปลอม แต่การรับจ้างสอบนี้เคยเจอกับตัวเอง คือเพื่อนที่เรียนระดับมหาวิทยาลัยด้วยกันมันเรียนวิศวะของมหาวิทยาลัยของรัฐทางภาคอีสาน มันถูกจ้างโดย รร กวดวิชาเหมือนที่เป็นข่าวนี้แหละให้เข้าสอบแทน มันมาชวนผมด้วยแต่ผมไม่เอากับมัน มันทำอยู่จนมันอยู่ปีสุดท้าย(ส่วนค่าตอบแทนไม่ขอบอกนะครับ)เคราะห์หามยาวซวย ครั้งนั้นโดนจับคาสระว่ายน้ำตอนสอบพละ สม ตกใจ เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:19:37 PM »

มีทุกที่ ไม่ว่าเอกชนหรือราชการ... Tongue

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:24:31 PM »

เห็นได้ยินมาว่า....เด็กเส้นเด็กฝากก็เยอะ....ไม่ทราบจริงเท็จประการใดครับ....

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:26:47 PM »

นี่แหละครับ ต้นทางกระบวนการยุติธรรมไทย!!!
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:42:17 PM »

เยี่ยมครับ............. Grin

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:54:14 PM »

ปีนั้นผมอยู่ในเหตุการณ์ครับ ท่านพญาจงอาง

นั่งกันหน้าละห้อย

ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นมหาลัย ที่มีชื่อแห่งหนึ่ง แถวๆ มอดินแดง คิก คิก คิก คิก
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:40:24 PM »

ถ้าต้องการรู้ว่าใครร่วมซื้อข้อสอบด้วย ไม่น่ายากนะครับ...

เป็นผม...จะให้ข้อสอบปลอมไป แล้วเก็บเฉลยไว้

คราวนี้...ตอนตรวจคงได้รู้ล่ะครับ

ประเภทท่องเฉลยอย่างเดียว...น่าจะแยกออกมาได้ไม่ยาก

ปล. ถึงจะมีข่าวในลักษณะนี้ แต่ผมคิดว่าก็น่าจะมีคนที่สอบได้ด้วยความสามารถของตัวเองอยู่บ้างนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:00:33 PM »

ปีนั้นผมอยู่ในเหตุการณ์ครับ ท่านพญาจงอาง

นั่งกันหน้าละห้อย

ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นมหาลัย ที่มีชื่อแห่งหนึ่ง แถวๆ มอดินแดง คิก คิก คิก คิก
... Grin..อีกเหตุการณ์หนึ่งเพื่อนที่เป็นครูอยู่โคราชเล่าให้ฟัง ว่าในการสอบเข้าเป็นพนักงานขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เขาขอใช้ รร มันเป็นสนามสอบและมันได้รับค่าจ้างเป็นกรรมการคุมสอบ การสอบดำเนินการผ่านไปคงครึ่งชั่วโมงได้ ซักพักได้มีรถตรวจจับคลื่นสัญญาณวิทยุและสัญญาณโทรศัพท์ที่เราเรียกกันว่ารถโมบายวิ่งเข้ามาจอดในโรงเรียน ที่นี้แหละพ่อเจ้าพระคุณรุ่นช่องเอ่ย โทรศัพท์จากผู้เข้าสอบไม่รู้ซ่อนไว้ส่วนไหนของร่างกายเพราะตอนก่อนเข้าห้องสอบก็ค้นแต่ไม่เจอ ก็ได้ปริ้วว่อนลงสู่หน้าต่างของโรงเรียน ตกตะลึ่งกันทั้งห้อง ผอ ให้ภารโรงเป็นคนไปเก็บได้ประมาณกระสอบปุ๋ยมั้งมันว่า หุหุ กรรม ประเทศชาติ.. Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:57:41 AM »

ถ้าต้องการรู้ว่าใครร่วมซื้อข้อสอบด้วย ไม่น่ายากนะครับ...

เป็นผม...จะให้ข้อสอบปลอมไป แล้วเก็บเฉลยไว้

คราวนี้...ตอนตรวจคงได้รู้ล่ะครับ

ประเภทท่องเฉลยอย่างเดียว...น่าจะแยกออกมาได้ไม่ยาก

ปล. ถึงจะมีข่าวในลักษณะนี้ แต่ผมคิดว่าก็น่าจะมีคนที่สอบได้ด้วยความสามารถของตัวเองอยู่บ้างนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่

วิธีนี้ก็ไม่เลวนะ ดัดหลังพวกชอบเอาเปรียบคนอื่น
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:24:39 AM »

สมัยก่อนใช้วิธีดัดแปลงเครื่องรับข้อความ เช่น phonelink packlink แปะเครื่องไว้ตามหน้าขา  นักศึกษาผู้หญิงบางคนก็ใส่ไว้ในกางเกงใน
การเฉลยข้อสอบจะเฉลยหลังจากที่เข้าสอบไปแล้วครึ่งชั่วโมง ส่งข่อความกระตุกสัญญาณให้ผู้ซื้อบริการเฉลยข้อสอบที่ละ 10 ข้อ
จนครบตามจำนวนข้อสอบ แล้วมีการส่งทวนคำตอบอีกครั้ง 
ตอนหลังๆใช้วิธีเจาะผ้าเช็ดหน้าเป็นช่องเล็กๆ และอีกสารพัดวิธีทุจริต จนปัจจุบันเทคโนโลยีเปลี่ยนแปลงไปเร็วมาก
วิธีการทุจริตก็พัฒนาตามไปด้วย สุดท้ายผู้คุมสอบต้องสังเกตุพฤติกรรมผู้เข้าสอบว่าช่วงแรกๆนั่งเฉยๆไม่ทำข้อสอบ
แล้วมาเร่งทำข้อสอบแบบไม่ลืมหูลืมตาในช่วงท้ายๆชั่วโมงด้วยความเร็ว พวกนี้ส่วนมากจะมีฝิ่น ผงขาว เฮโรอีน ยาไอซ์
มาช่วยอำนวยความสะดวกในการสอบครับ  ครั้งนึงมีการขู่โดยนำถ่านแบตเตอรี่เครื่องบันทึกเทปวิดีโอต่อสายไฟฟ้า
แล้วพันเทปดำ ไปวางไว้ในห้องน้ำมหาวิทยาลัยเปิด ขอสงวนชื่อนะครับ ยามตกใจมาตามผม  ด้วยความคะนองในสมัยนั้น
ผมพิจารณาสักครู่คงไม่ใช่ระเบิดแน่ จึงเดินไปหยิบแล้วนำไปวางไว้ในวงล้อยางรถยนต์ที่เตนรียมไว้ให้                 
ถ้าเป็นสมัยนี้คงไม่ทำแล้วครับ กลัวตายเพราะความถี่ในการวางระเบิดสูงและส่วนใหญ่เป็นของจริง
ประสบการณ์ตรงเมื่อสมัยยังหนุ่มครับ
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:48:54 PM »

เฮ้อ!เกิดขึ้นมานานแล้วครับตั้งแต่การใช้เอกสาร สด.43ปลอมสอบเข้าเป็นนักเรียนพลตำรวจ(สมัยก่อน)ใช้วุฒิการศึกษาปลอม แต่การรับจ้างสอบนี้เคยเจอกับตัวเอง คือเพื่อนที่เรียนระดับมหาวิทยาลัยด้วยกันมันเรียนวิศวะของมหาวิทยาลัยของรัฐทางภาคอีสาน มันถูกจ้างโดย รร กวดวิชาเหมือนที่เป็นข่าวนี้แหละให้เข้าสอบแทน มันมาชวนผมด้วยแต่ผมไม่เอากับมัน มันทำอยู่จนมันอยู่ปีสุดท้าย(ส่วนค่าตอบแทนไม่ขอบอกนะครับ)เคราะห์หามยาวซวย ครั้งนั้นโดนจับคาสระว่ายน้ำตอนสอบพละ สม ตกใจ เศร้า อ๋อย

ปี34หรือ35 นี่แหละเพื่อนคณะผม(วิทยา)ก็โดนด้วย โดนรวบคาสระว่ายน้ำ
มีมานานแล้วครับและมีทุกระดับไม่เฉพาะพลตำรวจ  Cheesy
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:49:53 PM »

ปี34หรือ35 นี่แหละเพื่อนคณะผม(วิทยา)ก็โดนด้วย โดนรวบคาสระว่ายน้ำ
มีมานานแล้วครับและมีทุกระดับไม่เฉพาะพลตำรวจ  Cheesy
นึกว่าน้าหนีคดีไปอังกฤษซะอีก... คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์