เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:18:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำมันปั๊มเชลล์เสียเงิน ไม่ได้น้ำมัน เกือบโดนรุมอีก  (อ่าน 6034 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:47:46 PM »

ผมลงรถไปยืนดูเด็กเติมประจำครับ  .....  ไม่กลัวถูกโกงแต่กลัวโดนยัดยามากกว่า

นายสมชายกลัวปิดฝาถังไม่สนิทเพิ่มมาอีกด้วยครับ... เย้...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:58:51 PM »

เพื่อนน้องเป็นผู้หญิงไม่รู้ทำอีท่าไหน เติมน้ำมันแล้วจะหัวเติมกลับบ้านด้วย โดนไปหลายหมื่นเลย...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:00:36 PM »

เพื่อนน้องเป็นผู้หญิงไม่รู้ทำอีท่าไหน เติมน้ำมันแล้วจะหัวเติมกลับบ้านด้วย โดนไปหลายหมื่นเลย...

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:19:16 PM »

แถวบ้านผมมีมานานแล้วครับ ผมจะลงไปยืนดูมันเติมทุกครั้ง หรือไม่ก็จอดรถให้มองเห็นว่ามันเติมไปเท่าไรแล้ว

ยิ่งช่วงยาบ้าระบาดบางทีให้เติม 1,000 มันเติม 800 ถ้าเพลินๆไม่สนใจ สั่งเท่าไรจ่ายเท่านั้น เข้าทางมันเลยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:21:04 PM »

ตกลงสมัยนี้จะเชื่อใจอะไร ใครที่ไหนได้บ้างเนี่ย เฮ้อ สังคมไทย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:41:24 PM »

เคยเจอครับ ปั๊ม ป.ปลา แถววังน้อย

ใครที่มาเต็มน้ำมันแถววังน้อยให้ระวังทุกปั๊ม เพราะเด็กปั๊ม(ส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่น)

ถ้าทำผิดจับได้โดนไล่ออก มันก็ย้ายไปอยู่อีกปั๊ม ไปเรื่อย ๆ ก็เลยเป็นพวกเดียวกันไปหมด ทั้งบาง

เทคนิคง่าย ๆ เด็กเลวพวกนี้มันจะดูเจ้าของรถว่าทำอะไรอยู่ ถ้าคุยโทรศัพย์..เอย

ลงรถเดินไปซื้อของเอย.... เข้าห้องน้ำทำอะไรพวกนี้ มันจะจัดการทันที......

ผมสั่งเติมหนึ่งพัน มัวคุยโทรศัพท์อยู่ คุยด้วยจดไปด้วย ไม่ได้ลงรถ

หันไปซักพัก...มันบอกว่าเต็มแล้วหนึ่งพัน มองไปที่หัวจ่ายก็เห็นตัวเลขหนึ่งพันชัดเจน

ขับรถออกมาซักพัก มองเก็จ ขึ้นมานิดเดียว ผมรีบยูเทินกลับทันที

ไปเรียกเจ้าของปั๊มขอคุยหน่อย เข้าไปในห้องควบคุมเลย

ระบบจ่ายน้ำมันควบคุมโดยคอมพิวเตอร์ ทุกครั้งที่ยกหัวจ่าย มีการบันทึกไว้หมด

สรุป มันเติมให้ผมหกร้อย แต่มันเห็นเราเผลอ มันเลยกดเลขหนึ่งพันโชว์ให้เราเห็น.......

เก็บไปหนึ่งพัน เข้ากระเป๋ามันสี่ร้อย...  Huh Cry

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:44:04 PM »

ตกลงสมัยนี้จะเชื่อใจอะไร ใครที่ไหนได้บ้างเนี่ย เฮ้อ สังคมไทย

Cheesy

เชื่อฉัน - Jae Danupol

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 06:37:33 PM »

ติดนิสัยดับเครื่องลงจากรถไปเฝ้าเพราะเคยโดนไม่ปิดจุกด้านในให้ปิดแต่ฝานอก
สมัยรถคันเก่ากว่าจะรู้ตอนไปเติมถังใหม่เด็กปั๊มบอกว่าเปิดมาไม่มีฝาผมกลับไปตาม
ที่ปั๊มเก่าพอบอกเด็กปั๊มมันหันไปหยิบบนตู้เติมให้เลือกเอาเลยมีหลายอันครับพี่
ตั้งแต่นั้นมาผมลงมาดูทุกครั้งเลยยิ่งมีข่าวยัดยาบ้าบ้างเติมไม่ครบจำนวนบ้าง
สุดท้ายต้องหูไวตาไวทำอะไรก็ต้องตรวจสอบจะดีที่สุดครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:17:52 PM »

Cheesy

เชื่อฉัน - Jae Danupol

อ้อ เหลือพี่แฉ้คนหนึ่ง ที่เชื่อได้+

อืม แล้วอีกคนล่ะ ก็แม่ค้าที่สนิทกะเราไง คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:46:22 PM »

เป็นผมจะกลับไปใหม่แล้วเติมเต็มถัง เสร็จแล้วตอนจ่ายให้สิบบาทพอ  Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:48:26 PM »

เติมน้ำควรดับเครื่องยนต์และลงจากรถมาดูทุกครั้งนะครับ

เพราะ

1. เด็กปั๊มอาจเติมน้ำมันให้ผิด (น้ำมันอะใร กี่บาท  ควรสั่งเสียงดังฟังชัด ยิ่งดังเด็กปั๊มยิ่งชอบ เพราะในปั๊มมักเสียงดัง เด็กปั๊มจะถามหลายๆครั้งก็เกรงใจท่าน กลัวจะหงุดหงิดซะก่อน)
2. อาจจะโดนโกงดังที่กล่าวมา ไม่เติมให้ หรือเติมไม่ครบ หรืออาจโดนยัดยา หรือถูกคัดลอกปลอมแปลงบัตรเครดิต หรือรูดบัตรสองครั้ง(โกง)
3. หากซวยสุดขีด เกิดอุบัติเหตุ เพลิงไหม้ ท่านจะได้ไม่ติดอยู่ในรถ
4. ท่านจะได้ไม่ต้องเอาหัวจ่ายน้ำมันกลับบ้านด้วยความพลั้งเผลอ (ตู้ที่ทำงานผมยังไม่ได้ซ่อมเลย ลูกค้าดึงซะหลุดออกจากแท่นทั้งตู้  ขำก๊าก)

ด้วยความห่วงใยจากใจชาวปั๊มครับ  Grin

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:09:54 PM »

เติมน้ำควรดับเครื่องยนต์และลงจากรถมาดูทุกครั้งนะครับ

เพราะ

1. เด็กปั๊มอาจเติมน้ำมันให้ผิด (น้ำมันอะใร กี่บาท  ควรสั่งเสียงดังฟังชัด ยิ่งดังเด็กปั๊มยิ่งชอบ เพราะในปั๊มมักเสียงดัง เด็กปั๊มจะถามหลายๆครั้งก็เกรงใจท่าน กลัวจะหงุดหงิดซะก่อน)
2. อาจจะโดนโกงดังที่กล่าวมา ไม่เติมให้ หรือเติมไม่ครบ หรืออาจโดนยัดยา หรือถูกคัดลอกปลอมแปลงบัตรเครดิต หรือรูดบัตรสองครั้ง(โกง)
3. หากซวยสุดขีด เกิดอุบัติเหตุ เพลิงไหม้ ท่านจะได้ไม่ติดอยู่ในรถ
4. ท่านจะได้ไม่ต้องเอาหัวจ่ายน้ำมันกลับบ้านด้วยความพลั้งเผลอ (ตู้ที่ทำงานผมยังไม่ได้ซ่อมเลย ลูกค้าดึงซะหลุดออกจากแท่นทั้งตู้  ขำก๊าก)

ด้วยความห่วงใยจากใจชาวปั๊มครับ  Grin

ถามชาวปั๊มดีกว่า

คือในหนังทุกเรื่องล่ะที่มีฉากไฟใหม้รถแล้วรถต้องระเบิดไฟลุกท่วมเป็นทะเลเพลิงทันทีนี่ของจริงมันเป็นไปได้ไม๊ครับ

เพราะผมคิดว่ามันไม่น่าเป็นไปได้ เบนซินเป็นของเหลวอยู่ในภาชนะปิดคือถังน้ำมันไม่มีแรงดัน (ไม่เหมือนการอัดแก๊สเข้าในถังแก๊ส)

เวลาติดไฟจึงไม่น่าระเบิดแต่ติดแล้วลุกลามอย่างรวดเร็วอันนี้ผมคิดว่าเป็นไปได้และถ้าร่างกายเราไม่ติดอยู่ในรถก็น่าจะมีเวลาคลานหนีออกมานอกรถทัน

คือจะได้รู้กันเสียทีว่าทำไมผู้กำกับหนังทั้งไทย ทั้งฮอลลีวู๊ด ชอบเอาความรู้ความคิดที่ผิดๆนี้ยัดใส่หัวคนดูกันจัง

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:29:55 PM »

ผมเชื่อว่าเป็นเรื่องจริงครับ.  เพราะเคยโดนมาเหมือนกันแถวๆถนนร่มเกล้าปั๊มตราดาวสมัยก่อนกระเหรี่ยงทั้งปั๊มสั่งเติม500แต่ทำไมเกจน้ำมันไม่ขึ้นเที่ยวหลังไปเติมใหม่แก้ตัวสั่ง500เติมให้300นั่งดูมิเตอร์จากในรถก็จ่ายไป300มันมองหน้า เลยบอกไปว่าเติมให้300ก็จ่าย300ซีจ๊ะ(วะ)ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ปั๊มนี้อีกเลยและคอยระวังเรื่องนี้มาตลอดครับ.  เคยได้ยินมาว่าบางปั๊มเจ๊งไปเลยก็มีเพราะเด็กปั๊มกับผู้จัดการรวมหัวกันโกงเจ้าของกว่าจะรู้ตัวก็แทบไม่มีค่าน้ำมันไปจ่ายให้กับบริษัทแม่ก็มี

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:40:31 PM »

ผมสั่งเด็กเสร็จแล้วเปิดประตูลงมาดูตั้งแต่กดหัวจ่ายเลยครับ  มั่นใจได้ว่าเติมถูกหัวจ่ายเท่ากับเงินที่สั่ง  ดูยันปิดฝาถังเรียบร้อย  ถ้าเราลงมาดูยืนอยู่ข้างหลังอย่างน้อยจิตที่คิดว่าจะโกงก็คงไม่กล้า  พยายามเติมแต่ปั๊มประจำถ้ามีแผนว่าจะไปไหนไกลก็เติมให้เต็ม  ยังมีอีกลูกไม้ที่เคยเจอคือสั่ง 91 สติกเกอร์หัวจ่ายก็ 91 แต่ราคามัน 95

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:51:54 PM »

เพราะ

1. เด็กปั๊มอาจเติมน้ำมันให้ผิด (น้ำมันอะใร กี่บาท  ควรสั่งเสียงดังฟังชัด ยิ่งดังเด็กปั๊มยิ่งชอบ เพราะในปั๊มมักเสียงดัง เด็กปั๊มจะถามหลายๆครั้งก็เกรงใจท่าน กลัวจะหงุดหงิดซะก่อน)
4. ท่านจะได้ไม่ต้องเอาหัวจ่ายน้ำมันกลับบ้านด้วยความพลั้งเผลอ (ตู้ที่ทำงานผมยังไม่ได้ซ่อมเลย ลูกค้าดึงซะหลุดออกจากแท่นทั้งตู้  ขำก๊าก)

ด้วยความห่วงใยจากใจชาวปั๊มครับ  Grin

ถามชาวปั๊มดีกว่า

คือในหนังทุกเรื่องล่ะที่มีฉากไฟใหม้รถแล้วรถต้องระเบิดไฟลุกท่วมเป็นทะเลเพลิงทันทีนี่ของจริงมันเป็นไปได้ไม๊ครับ

เพราะผมคิดว่ามันไม่น่าเป็นไปได้ เบนซินเป็นของเหลวอยู่ในภาชนะปิดคือถังน้ำมันไม่มีแรงดัน (ไม่เหมือนการอัดแก๊สเข้าในถังแก๊ส)

เวลาติดไฟจึงไม่น่าระเบิดแต่ติดแล้วลุกลามอย่างรวดเร็วอันนี้ผมคิดว่าเป็นไปได้และถ้าร่างกายเราไม่ติดอยู่ในรถก็น่าจะมีเวลาคลานหนีออกมานอกรถทัน

คือจะได้รู้กันเสียทีว่าทำไมผู้กำกับหนังทั้งไทย ทั้งฮอลลีวู๊ด ชอบเอาความรู้ความคิดที่ผิดๆนี้ยัดใส่หัวคนดูกันจัง

หากเกิดน้ำมันรั่วไหลแล้วเกิดไฟไหม้ขึ้น จะไม่มีการระเบิดในทันทีครับ หากในบริเวณจะมีไอน้ำมันไฟก็จะลูกแค่วูบเดียว เว้นแต่ไอน้ำมันหนาแน่นมาก จะเกิดการระเบิด(คล้ายๆกับในห้องเผาไหม้แหละครับ) ต้องลุกไหม้ไปสักพักแล้วจึงน้ำมันในถังจะระเบิด เมื่อความร้อนสูงมากๆ  

หากอยู่ในรถแล้วตกใจ อาจปลดเข็มขัดนิภัยได้ไม่สะดวกหรือปลดไม่ได้เลย

Gas Station Fire
ไฟในวิดิโอเกิดจากไฟฟ้าสถิตจากร่างกายกระโดดไปที่หัวจ่ายครับ ไฟลุุกเพราะไอน้ำมันเชื้อเพลิงไวไฟมาก  สังเกตุว่าไฟดับไปเอง เพราะ ไม่มีการรั่วไหล เมื่อไอน้ำมันในอากาศถูกเผาไหม้หมดไป ไฟก็ดับครับ(ถ้าไม่ดับก็เกิดเปลวเล็กๆดังในวิดิโอ เพราะไอน้ำมันที่ระเหยออกมาเรื่อยๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 10:58:08 PM โดย wardog-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์