เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ Forward Mail จากหลังวัง  (อ่าน 13577 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:10:01 PM »

เมื่อเช้านี้ ผมได้รับ E-mail ทางโทรศัพท์ Iphone4 เป็นรูปถ่ายสองรูป ส่งมาจากแมวมองประจำหลังวัง
ผมนั่งพินิจพิจารณารูปถ่ายอยู่ตั้งนาน แต่ว่ารูปในโทรศัพท์เล็กมาก อ่านตัวหนังสือไม่ออก
เลยรอจนบ่าย เพิ่งจะมีเวลามา Load รูปลงเครื่อง Computer ทีนี้อ่านออกเลย  :"""

อ้า โอ้ มายก๊อด มายกูดเนสส์ นี่มันกระสุน .45 Colt ที่ ลุง Santa นัดว่าจะส่งมาให้ตอน Christmas ปลายปีนี้นี่น่า
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:11:00 PM »

ทีนี้ รูปอีกสองรูปต่อไปนี้ ก็คงไม่ต้องอธิบายแล้ว พวกปืนลูกซองสั้น(ของนอก) มานอนรออยู่ในตู้ปืนแถวร้านปืนหลังวังแล้ว
แต่ ว่า รูปกระสุน .45 Colt มันออกจะขัดๆ กับปืนลูกซอง .410 อยู่นา 
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:11:53 PM »

ลุง Santa เหมือนรู้ใจของผม ส่งรูปเด็ดใบสุดท้ายมาให้ดูอีก
บอกมาเป็นข้อความว่า
Your .410 shotshells are behind. Please pay the bill as soon as possible.
 :Huh โอ้ลุงใจดีจัง จนกระทั่งลุงทวงตังค์นี่แหละ
ใครอยากได้มั่งวุ้ย เห็นลังกระดาษในภาพแล้ว ตรูอ๊วกแตกแน่ๆ  :%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 11:43:21 AM โดย ลูกซองสั้น » บันทึกการเข้า
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:15:23 PM »

Huh Huh ตกใจ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 12:40:53 AM »

ไหว้ ขอบคุณที่ชี้เป้าครับพี่... Cheesy
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:28:41 AM »

ไหว้ ขอบคุณที่ชี้เป้าครับพี่... Cheesy

ด้วยความยินดีครับ

แต่เอ้ SANTA ลังกระสุน .410 หายไปไหนอะ ไม่เห็นเอา ภาพ มาอวดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 10:32:33 AM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:38:46 AM »

ขออนุญาติเรียนถาม ไหว้ครับว่าปืนรุ่นนี้ใส่กระสุน .45 ลองโคลท์ได้ด้วยหรือครับ ผมนึกว่าใส่ได้แต่กระสุนลูกซอง .410 แล้วเวลายิงลูกซองเกลียวลำกล้องไม่มีผลต่อการยิงหรือครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:53:36 AM »

ปลอกกระสุนลูกซอง โตเท่าปลอกกระสุน .45 LC ครับ รังเพลิงรับกันได้  แต่ปลอกลูซองยาวกว่า 
และส่วนโม่ของปืนต้องทำให้ยาวเท่าปลอกลูกซองหลังยิง คือต้องเผื่อส่วนปลายปลอกที่เม้มไว้ด้วย
เมื่อยิงกระสุน .45 หัวกระสุนจะ "โดด" จากปลอกเข้าท้ายลำกล้องเป็นระยะทางยาวหน่อย 
ทำนองเดียวกับลูก .38 WC ยิงในรังเพลิง .357

เกลียวในลำกล้อง มีผลคือม่านลูกปรายบานเร็วมาก  ซึ่งทำให้ได้ผลดีมากในระยะประชิดครับ  คือบานเป็นกระด้งที่ระยะเพียงห้าหกเมตร

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:02:12 AM »

ทีนี้ รูปอีกสองรูปต่อไปนี้ ก็คงไม่ต้องอธิบายแล้ว พวกปืนลูกซองสั้น(ของนอก) มานอนรออยู่ในตู้ปืนแถวร้านปืนหลังวังแล้ว
แต่ ว่า รูปกระสุน .45 Colt มันออกจะขัดๆ กับปืนลูกซอง .410 อยู่นา 

น่าหามาไว้ยิงงูนะครับ... Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:30:56 AM »

กระสุน .45 LC นี่แหละ...  Man Stopper ของแท้และดั้งเดิม พิสูจน์ตัวเองมาตั้งแต่ยุคคาวบอยฯ... เย้...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:35:52 AM »

.......... หลงรัก เป็น Forward Mail ที่น่ารักดี และถือเป็นข่าวดีของคนชอบปืนและกระสุนขนาดนี้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:42:31 AM »

ปลอกกระสุนลูกซอง โตเท่าปลอกกระสุน .45 LC ครับ รังเพลิงรับกันได้  แต่ปลอกลูซองยาวกว่า  
และส่วนโม่ของปืนต้องทำให้ยาวเท่าปลอกลูกซองหลังยิง คือต้องเผื่อส่วนปลายปลอกที่เม้มไว้ด้วย
เมื่อยิงกระสุน .45 หัวกระสุนจะ "โดด" จากปลอกเข้าท้ายลำกล้องเป็นระยะทางยาวหน่อย  
ทำนองเดียวกับลูก .38 WC ยิงในรังเพลิง .357

เกลียวในลำกล้อง มีผลคือม่านลูกปรายบานเร็วมาก  ซึ่งทำให้ได้ผลดีมากในระยะประชิดครับ  คือบานเป็นกระด้งที่ระยะเพียงห้าหกเมตร

รังเพลิงในช่องโม่ มี Forcing cone มองเห็นเป็นรังเพลิงสำหรับกระสุน .45 Colt โดยตรงครับ
ปลอกกระสุนของลูกซองขนาด .410 ช่วงที่เป็นพลาสติกมีขนาดเล็กกว่าปลอกของ .45 Colt เล็กน้อยครับ
ส่วนท้ายปลอกทองเหลืองใกล้เคียงกันครับ เท่าที่ผมได้ยิงมา ปลอกทองเหลือของลูกซองมักจะบวมเล็กน้อยครับ
แต่ก็ดันปลอกกระสุนออกได้ง่ายๆครับ
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:48:24 AM »

เมื่อวานเย็น ผมแวะไปหลังวังมาแล้วครับ
ไปรับของฝากจากลุง Santa ของแบบนี้ช้าไม่ได้

อึม ลูกซอง .410 จริงๆด้วย ลุงไม่ได้พลาด แบบส่งจดหมายผิดซอง  :>
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:50:41 AM »

อ่านข้างกล่องกระสุน บอกว่าใช้ปลอกทองเหลืองแบบหนา
จะได้ไม่ต้องกลัวปลอกแตกมั่ง ลุงแกคงรู้ว่าผมจะเอาไปเลี้ยงวัวกระทิงจากบราซิล
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:52:09 AM »

อ้าว ก้นถุงมีอะไรเนี่ย นี่ไง จับได้แล้ว ลุง Santa ส่งจดหมายผิดซองแน่ๆ
ทีแรก นัดว่าจะส่งมาตอน Christmas เอาไปเปิดดูซะหน่อย หนังอะไร หน้าซอง น่าตื่นเต้นดี
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์