เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ์..ศักดิ์สิทธิ์จริงหรือ ? ..เชิญแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ  (อ่าน 24289 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:16:20 PM »

ที่เขาว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีอานุภาพต่าง ๆ เช่น  คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยม กันผี ทำมาค้าขึ้น..ฯลฯ นั้นจริงหรือครับ (ความศักดิ์สิทธิ์นั้นมีจริงหรือ ?) ตอนนี้ผมเชื่อว่าจริง 15% ไม่เชื่อ 85% แต่ไม่ได้หมายความว่าผมดูหมิ่นพระเครื่อง เครื่องราง ของขลัง..ฯลฯ นะครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:18:54 PM »

ไม่แน่ใจครับ

รู้แต่ว่า พุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ มีจริง

แต่ ไม่เกินกรรมของแต่ละคน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 07:12:58 PM »

ผมห้อยพระด้วยเหตุผลเดียวคือ.....เตือนให้ระลึกไว้เสมอว่าตัวเองนับถือศาสนาพุทธ.....

ไม่ได้คาดหวังอิทธิฤทธิ์ปฏิหารใดๆทั้งสิ้น.......อีกทั้ง ยังไม่มีในคําสอนใดๆของพระพุทธองค์ด้วย....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:16:36 PM »

ผมห้อยพระด้วยเหตุผลเดียวคือ.....เตือนให้ระลึกไว้เสมอว่าตัวเองนับถือศาสนาพุทธ.....

ไม่ได้คาดหวังอิทธิฤทธิ์ปฏิหารใดๆทั้งสิ้น.......อีกทั้ง ยังไม่มีในคําสอนใดๆของพระพุทธองค์ด้วย....

ถูกต้องตามนี้ครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:21:35 PM »

ผมบูชาพ่อแม่และครูอาจารย์เหนือสิ่งอื่นใดครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:28:06 PM »

ผมนับถือและที่สำคัญ..............................กลัวผีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:56:32 PM »

มีครับ แต่ ทุกอย่างอยู่ที่ใจก่อน ถ้าใจทำให้กลัว คุณก็จะกลัว ถ้าใจคุณทำให้ไม่กลัว คุณก็จะไม่กลัว

ความศักดิ์สิทธิ์ อยู่ที่ใจเราอันดับ แรก ต่อมาคือ ความศรัทธา ถ้าไม่ศรัทธา ให้ดีแค่ใหน คุณก็จะมอง

ไม่เห็นคุณค่า อนุภาพจะไม่เกิด ทำไมใบไม้ กำบังกายได้ ....................... ลองคิดกันดูครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:57:24 PM »

ขออนุญาตร่วมด้วยครับ  ไหว้

เมื่อก่อนตอนที่เป็นวัยรุ่น ผมนิสัยไม่ค่อยจะดีครับ แต่ก็รู้ตัวจึงเริ่มหาทางเป็นคนดีทำตัวใหม่ จึงเริ่มสวดมนต์ไหว้พระ
จากคาถาชินบัญชร ก็เพิ่มยอดพระกัณฑ์พระไตรปิฎก เพิ่มอิติปิโส เรื่องก็จะเริ่มจากจุดนี้ครับ คือได้ในสิ่งที่ไม่อยากได้มา
เช่นสัมผัสต่างๆจากพุทธคุณของเครื่องราง

- กระกรุดหนังเสือ ตอนแรกที่ยังไม่ใช่ของผม มันว่างอยู่ในตู้บูชาที่วัด ผมจึงแอบหลวงพ่อหยิบขึ้นมาดู มาดม แต่สิ่งที่ได้กลิ่นคือ
 กลิ่นเหม็นสากศพ เหม็นแบบสุดๆ เหม็นไปทั่วบริเวณนั้น ผมก็เริ่มใจไม่ดีครับ แล้วบังเอิญหลวงพ่อเดินผ่านมาแล้วถามว่าอยากได้เหรอ
 ผมตอบว่า อยากได้ครับ แล้วหลวงพ่อท่านก็ดึงกระกรุดหนังเสือจากมือผมขึ้นไปเสก ... .ให้ส่งคืนมาให้ผม ผมรับมาแล้วพนมมือ
 ขึ้นไหว้พร้อมกระกรุด สิ่งที่แปลกคือกลิ่นเหม็นที่ได้กลิ่นตอนแรก กลับกลายเป็นหอม หอมแบบกลิ่นน้ำอบ น้ำหอมไทย
 พร้อมทั้งได้ยินเสียงเสือคำรามดังในหู..
  - กุมารทอง ถ้ารับองค์ใหม่เข้าบ้านมาที่ไร ก็จะเห็นตลอด ตื่นนอนก็จะเห็นเด็กยืนที่ข้างๆหัวเตียง บางวันพวกเค้าอารมณ์ดี
ก็จะวิ่งเล่นกันดังทั้งบ้าน เสียงวิ่งเล่น เสียงหัวเราะ จนแฟนผมเริ่มกลัว ก็เลยขู่ว่าถ้าเล่นให้ได้ยินอีกจะพาไปคืนหลวงพ่อ
เสียงถึงได้เงียบ และในความเชื่อส่วนตัวผมเกี่ยวกับน้องๆเค้าคือ เค้าไม่ชอบมีดหมอ ไม่ชอบผ้ายันต์ตามพิธีล้างป่าช้า
  - ตอนเริ่มสวดมนต์ ผมได้ไปเจอพราหมณ์นุ่งขาวที่บ้านหลังหนึ่ง แก่มองผมแล้วบอกว่า ผมสวดมนต์ผิดทั้งๆที่แก่ก็ไม่เคยมานั่งฟัง
ผมสวดมนต์ แก่เอาหนังสือมากลางออก แล้วอ่านออกเสียงให้ผมฟัง ตรงตัวที่ผมสะกดไม่ถูก ซึ่งมันก็ตรงกับตัวที่ผมไม่ค่อยมั่นใจ
ในการออกเสียง แก่สอนให้อ่านอยู่หลายตัว มันทำให้งงมากครับ ที่แก่รู้ได้อย่างไร รู้ถูกตัวซะด้วย  Grin

เอาแค่พอนึกได้ก่อนครับ  ( เรื่องแบบนี้ใครจะว่าบ้าก็ไม่ถือครับ เพราะถ้าผมไม่เจอผมคงคิดแบบท่านเหมือนกันครับ ) ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:04:47 PM »

ขออนุญาตร่วมด้วยครับ  ไหว้

เมื่อก่อนตอนที่เป็นวัยรุ่น ผมนิสัยไม่ค่อยจะดีครับ แต่ก็รู้ตัวจึงเริ่มหาทางเป็นคนดีทำตัวใหม่ จึงเริ่มสวดมนต์ไหว้พระ
จากคาถาชินบัญชร ก็เพิ่มยอดพระกัณฑ์พระไตรปิฎก เพิ่มอิติปิโส เรื่องก็จะเริ่มจากจุดนี้ครับ คือได้ในสิ่งที่ไม่อยากได้มา
เช่นสัมผัสต่างๆจากพุทธคุณของเครื่องราง

- กระกรุดหนังเสือ ตอนแรกที่ยังไม่ใช่ของผม มันว่างอยู่ในตู้บูชาที่วัด ผมจึงแอบหลวงพ่อหยิบขึ้นมาดู มาดม แต่สิ่งที่ได้กลิ่นคือ
 กลิ่นเหม็นสากศพ เหม็นแบบสุดๆ เหม็นไปทั่วบริเวณนั้น ผมก็เริ่มใจไม่ดีครับ แล้วบังเอิญหลวงพ่อเดินผ่านมาแล้วถามว่าอยากได้เหรอ
 ผมตอบว่า อยากได้ครับ แล้วหลวงพ่อท่านก็ดึงกระกรุดหนังเสือจากมือผมขึ้นไปเสก ... .ให้ส่งคืนมาให้ผม ผมรับมาแล้วพนมมือ
 ขึ้นไหว้พร้อมกระกรุด สิ่งที่แปลกคือกลิ่นเหม็นที่ได้กลิ่นตอนแรก กลับกลายเป็นหอม หอมแบบกลิ่นน้ำอบ น้ำหอมไทย
 พร้อมทั้งได้ยินเสียงเสือคำรามดังในหู..
  - กุมารทอง ถ้ารับองค์ใหม่เข้าบ้านมาที่ไร ก็จะเห็นตลอด ตื่นนอนก็จะเห็นเด็กยืนที่ข้างๆหัวเตียง บางวันพวกเค้าอารมณ์ดี
ก็จะวิ่งเล่นกันดังทั้งบ้าน เสียงวิ่งเล่น เสียงหัวเราะ จนแฟนผมเริ่มกลัว ก็เลยขู่ว่าถ้าเล่นให้ได้ยินอีกจะพาไปคืนหลวงพ่อ
เสียงถึงได้เงียบ และในความเชื่อส่วนตัวผมเกี่ยวกับน้องๆเค้าคือ เค้าไม่ชอบมีดหมอ ไม่ชอบผ้ายันต์ตามพิธีล้างป่าช้า
  - ตอนเริ่มสวดมนต์ ผมได้ไปเจอพราหมณ์นุ่งขาวที่บ้านหลังหนึ่ง แก่มองผมแล้วบอกว่า ผมสวดมนต์ผิดทั้งๆที่แก่ก็ไม่เคยมานั่งฟัง
ผมสวดมนต์ แก่เอาหนังสือมากลางออก แล้วอ่านออกเสียงให้ผมฟัง ตรงตัวที่ผมสะกดไม่ถูก ซึ่งมันก็ตรงกับตัวที่ผมไม่ค่อยมั่นใจ
ในการออกเสียง แก่สอนให้อ่านอยู่หลายตัว มันทำให้งงมากครับ ที่แก่รู้ได้อย่างไร รู้ถูกตัวซะด้วย  Grin

เอาแค่พอนึกได้ก่อนครับ  ( เรื่องแบบนี้ใครจะว่าบ้าก็ไม่ถือครับ เพราะถ้าผมไม่เจอผมคงคิดแบบท่านเหมือนกันครับ ) ไหว้

ผมมีประสบการณ์ ตรงเลยครับ เชื่อครับ ลุงผมคนที่เมียสั่งเก็บ ( ไปหากระทู้เก่าอ่านเอา ) ทะเลาะกับใครก็ไม่รู้ วันนั้นผมอยู่ด้วย

โดนฟัน เข้าเต็มแรงด้วยมีดดาบ ไม่มีแผลเลย แค่เป็นรอยแดงๆ แล้วลุงก็หันมากระืตืบ ๆๆๆๆ มันสะหลับคาเท้าเลย

ท่านเคยถอดจิต กันบ้างใหม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:22:39 PM »

นายสมชายว่าสิ่งเร้นลับนี้มีจริงครับ และเชื่อว่าจะเกิดเฉพาะกับบุคลที่มีศีล สมาธิเท่านั้นครับ คำว่าศีลไม่ใช่แค่ศีลตามศาสนาพุทธ... แต่รวมความถึงวัตรปฎิบัติของใครก็ตาม ที่ปฎิบัติสม่ำเสมอ จนมีสมาธิได้ถึงขนาดเซลสมองสามารถทำงานได้เป็นระเบียบทิศทางเดียวกัน, เช่นเดียวกับโมเลกุลเหล็กธรรมดาไม่มีพลัง แต่ถ้าโมเลกุลเรียงทิศเป็นระเบียบ จะเกิดเส้นแรงแม่เหล็กครับ...

ผู้ที่มีสมาธิได้ขั้นนั้น เซลสมองจะใช้งานได้เต็มที่ เกิดพลังความคิดสามารถเกิดนวัตกรรมในสิ่งที่ยังไม่เป็นจริง แต่ใช้จินตนาการสร้างขึ้นมาก่อน ตัวอย่างเช่นนิวตั้น ไอนสไตน์ หรือสมเด็จพระสมณโคดม ฯลฯ ครับ... ท่านเหล่านี้ไม่สามารถบอกเล่าสิ่งที่ยังไม่มีจริงในเวลานั้นให้คนเชื่อได้ง่ายๆ กว่าจะพิสูจน์สิ่งที่มองเห็นว่าเป็นเรื่องจริงก็อาจต้องติดคุกและโดนฆ่าตายข้างชายหาด(กาลิเลโอ)...

ผู้ที่สามารถใช้พลังจิตได้จริงชนิดที่เป็น"ของจริง"ถึงขั้นอยู่ในตำราจิตวิทยาก็มี คือยูริ เกลเลอร์ สามารถใช้พลังจิตสั่งให้ช้อนโลหะ"งอ"ต่อหน้าต่อตาคนจ้องพิสูจน์ครั้งแล้วครั้งเล่าจนเชื่อว่ามีจริงและ"สั่งได้"... ส่วนในประเทศไทยนั้นถ้าไม่ใช่ผู้ทรงศีลฯ นายสมชายไม่เชื่อแต่ไม่ลบหลู่ครับ ทางใครทางมัน, เพราะว่า"สั่งให้เกิดไม่ได้ทุกครั้ง"ที่ต้องการ...

สักวันหนึ่งในอนาคตอันใกล้... มนุษย์อาจพบวิธีบริหารจัดการกับพลังจิตได้ เหมือนกับเมื่อร้อยกว่าปีที่แล้วใครบอกว่ามีคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า จะต้องโดนเผาทั้งเป็นเพราะมองว่าเป็นแม่มดพ่อมดครับ...

สำหรับท่านที่จะค้นต่อ ให้เริ่มจากคีย์เวิร์ด ESP - Extra Sensory Perception และ PK - Psychokinesis ... ค้นจากกูเกิ้ลนั่นแหละครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 10:30:37 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:23:23 PM »

ผมเจอมาครับเป็นเรื่องที่ งง มาก คือบ้านผมมีเกสาของหลวงปู่ชอบใส่อยู่ในพระอบ มีอยู่วันหนึ่งแม่ผมแทเกสาออกมาแล้วเอาแผ่นทองไปลองไว้ที่ก้นพระอบแล้วใส่กลับไปเหมือนเดิม
พอมาดูอีกอาทิตย์ ทองทั้งแผ่นออกมาติดอยู่ข้างนอกพระอบครับ เส้นเกสาก็มารวมกันเป็นก้อนกลมๆเหมือเม้น งง เลยครับ

แล้วมีเรื่องสยองอีกเรื่องหนึ่งครับอันนี้ป้าผมเจอ คือป้าผมไปทำบุญที่วัดมาตอนเช้าแล้วไปตรวจสุขภาพตอนบ่าย พอชั่งน้ำหนักจาก 40 กลายเป็น 60
เพิ่มมา 20 กิโล งง กันเลยครับ คือป้าผมตัวเล็กและผอมมาก มันเพิ่มมาจากไหน คนอืนลองชั่งดูน้ำหนักก็ปกติ มีป้าผมที่ ขึ้นไปแล้วเป็นอยู่คนเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 10:27:58 PM โดย godfather1 » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:35:45 PM »

ผมเห็น วิญญาณ ตั้งแต่ 4 ขวบ ครับ

ก็มีอยู่วันหนึ่งนะครับ อันนี้เล่าจาก ประสบการณ์จริง จากผม ย่าปู่ อา เรื่องอาจจะยาวไปนิด

เริ่มเลย นะครับ ปู่ ผม ปู่ สม ปู่ใหม เป็นเพื่อนกัน บ้านปู่สมกับปู่ใหม อยู่ติดกัน ส่วนบ้านผม อยู่ห่างจากเขาประมาณ 400-500 เมตร

วัดตามความยาวแม่น้ำ  วันนั้นปู่สมกับปู่ใหมชวน ปู่ ไปกินเหล้าที่บ้านแต่ปู่ดันไปเมา อยู่ที่วัด ห่างจากบ้านผมประมาณ

1.7  กิโลเมตร ประมาณกานโดย google เลยไปบ้านปู่สมปู่ใหมไม่ทัน เพราะมืดมากแล้ว เมื่อสามสิบปีที่แล้ว

ทางแค่ จักรยานสวนกันนะครับ ทางหน้าบ้าน  ปู่ก็เลยแวะเข้าบ้าน ผมจำไม่ได้ประมาณ กี่ทุ่มแต่ไม่ดึงมาก

ลุง (หลานปู่ผม) วิ่งมาที่บ้านบอก มีโจรขึ้นบ้าน ปู่สมปู่ใหม จับคนไว้เต็มหมด มายืมลูกปืนหรือเปล่าจำไม่ได้

แต่พวกมันไปกันหมดแล้ว ปู่ย่า อา ไปกันหมด เหลือแต่อา ลูกชายคนเล็กปู่ ผมไม่รู้เรื่องอะไรนะตอนนั้น

ผลคือ ปู่สม โดนจับมัดมือไพล่หลัง กับเก้าอี้แล้วโดนปาดคอ เลือดกระเด็นถึงฝ้าที่บ้ายเลย ส่วน เด็ก

ผู้หญิง คนที่ไม่เกี่ยว โดนตบ สลบ โยนเข้าห้องแล้วขังไว้กันหมด เลย เขาไม่ฆ่า แล้วเอาปู่ใหม ขึ้นรถ

ขับออกไปเส้นสายวังกรด สายคำโห้แล้วยิงทิ้ง ที่สายคำโห้ หลังจากที่ ปู่ ย่า อาไปกันหมดแล้ว

ผมอยู่กับอาสองคน ซึ่งนอน กันแล้ว แล้วผมก็ตื่น เรียกอา ๆๆๆๆ ตื่น ปู่สมมาเรียก ที่นอกกระชาน

ที่นอนผมจะเห็นนอกกระชานเลย เรียกอาใหญ่ อาเขารู้่เขาก็กลัว ๆๆๆๆ แต่ตอนนั้นผมไม่รู้ยังเด็ก

เพราะเห็น ได้ยิน แต่อาก็ไม่ยอมออกไป ย่า กลับมากลับอา อา เล่าให้ย่าฟังว่า ปู่สมมาที่บ้าน

เขากลัวแทบตาย เพราะผมเห็น  มาโยงเรื่องต่อไปครับ พวกยกทีมมาไม่ได้มาปล้นนะครับ

แต่ มาทำอะไรงงละ ซิ พวกเขา เป็นทหาร ที่ผ่านการไปรบ ที่เวียดนามมา ครับ ซึ่งห่างจากบ้านปู่สม

กลับปู่ใหม มีอีกบ้านนะครับ เป็นบ้านแม่ของคนที่มาฆ่า ปู่สมกับปู่ใหม เขาโดนข่มขืน แล้ว ฆ่าหมกป่าไว้

เขาคิดว่าปู่สม กับ ปู่ใหมทำ เลยมาฆ่าล้างแคน แต่ วันที่เกิดเหตุ ย่าบอกว่าย่าเดินสวนกับคนหนึ่งเหมือนคนบ้า

ย่ามาเล่านานแล้ว ผมโตแล้ว ไม่น่าจะใช่ปุ่สมกับปู่ใหม  และ ตรงที่แม่เขาเสีย นั้นเป็นที่ๆ สุดยอดเฮี้ยนมากๆ

ใครไม่เคยโดน นี่แปลก แม้แต่ผมก็โดน เพื่อนที่มาบ้านผม ก็โดน เพื่อนที่โดน ขี่รถผ่านที่เขาตรงที่เกิดเหตุ

ไฟจะดับ พอผ่านไฟจะติด ครับ งงๆๆๆๆ กันมาก แต่นาน ๆ เป็นที  ส่วนคนที่เป็น ชื่อสีแดง นั้น อันนี้เป็น

ประสบการณ์ ของผมเอง เขาเกลียดผม ตลอดชีวิต และ นี่เป็นจริงทุกครั้ง เขาเรียกวาจา อะไรสักอย่าง

แต่มีคนเป็นดังที่ผมพูดไม่รู้กี่รายแล้ว เป็นจริงๆ แต่ทุกคนต้องมีเรื่องทะเลาะกับผมด้วย นะครับ

หรือทำร้ายผมก่อน หมาผม เป็นหมาที่ผมรักมาก ( เขาเอามาให้จากดง เหลืองทุกอย่าง ทุกอย่างนะครับ )

หมาผมไปกินข้าวโพดเขา แต่เป็นหมา ฉลาด ไม่ล้มต้น แต่ จะยืนสองขา แล้ว งับฝักข้าวโพด

แล้ว เอากลับมากินที่บ้าน แต่ ไม่ได้กินปล่อย เพราะที่บ้านก็ปลูกข้าวโพด เหมือนกัน ซึ่งอยู่ติดบ้านเลย

แต่ที่เขาอยู่ห่างออกไปตั้ง 400-500 เมตร เขาเบือหมาผม ครั้งแรก มันกลับบ้านทัน ผมเอา ไบค้อย ผสม

น้ำซาวเข้า กรอก สำรอกออกมาใด้ครับ แต่ครั้งที่สอง อีกแค่ 20 ก้าวก็ถึงบ้านแล้ว ล้มแล้วตาย

ผมเคืองมาก ตะโกนออกไป ม.. ฆ่า หมา ก. เดี๋ยวลูก ม.. ก็ กินยาตายตามหมา ก. ไป อยู่มา

อีกสามเดือน เป็นจริงครับ รายที่สอง เขาทะเลาะกับอาเพราะมีคนมาขโมยของในสวนเขา แล้ว

อาไปไล่ให้ เขาหาว่าอาผม จะไปลักของเขา เอาปืนมาขู่จะยิงเอา ทั้งที่อาเป็นผู้ ญ

ผม ก็ตะโกนออกไป งั้น ม.. ก็ไม่ต้องตื่นหลอก คืนนี้ จริง ครับ 4 ทุ่ม เขาดิ้น ผ้านๆๆๆๆ

แล้ว ก็ขาดใจ ( ผมชอบไปนั่งสมาธิ ตรงเนินดินที่เขาเอาไว้เผา ศพ ที่บอกว่าเป็นวัดเก่า เพราะเงียบ เย็นสงบ ตรงนั้น นั่งได้เป็นวัน )

ต้องไปค้นกระทู้เก่าๆ ผมอ่าน นะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:49:30 PM »

ผมเดินสายกลางครับ... คือเชื่อว่าสิ่งลี้ลับที่ไม่สามารถสัมผัสได้ต่างๆ นี้มีจริง... แต่ไม่ได้เชื่อจนถึงขั้นงมงาย... ผมไม่ห้อยพระหรือเครื่องรางของขลังอะไรติดตัวทั้งสิ้น... สิ่งที่ผมนับถือและระลึกถึงอยู่เสมอก็คือ... พระคุณของพ่อแม่ครูบาอาจารย์และผู้มีพระคุณ...

...ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์เกี่ยวกับสิ่งลี้ลับนี้สักเท่าไหร่... แต่ก็พอจะมีบ้าง... เช่น... ตอนจบ ม.๖ ไปพักกับลูกพี่ลูกน้องที่กรุงเทพฯ พี่เขาบูชากุมารทอง... ผมไปพักก็ไม่ได้มีอะไรเกิดขึ้น... พี่เขาให้ไหว้ให้บอกกล่าวอะไรเราก็ทำตาม... อยู่ตั้งหลายวันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น... แต่พอน้องชายผมที่กำลังเรียน ม.ต้นมาอยู่ด้วย... น้องผมก็ทะลึ่งไปล้อเลียนกุมารทองเล่นด้วยความคะนอง... ผลคือ... ตอนที่อยู่บนห้องคนเดียวเพราะผมลงไปกินข้าวกลางวัน... น้องผมกำลังหลับๆ ตื่นๆ ก็รู้สึกเหมือนโดนเด็กตัวเล็กๆ มาลากไปทั่วห้อง... จนผมกลับมา... น้องผมมันรีบมาขอเงินผมจะไปซื้อขนม... แล้วรีบไปซื้อปีโป้กับมะพร้าวอ่อนมาไหว้... ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นบอกให้ยกมือไหว้มันไม่เคยทำตาม...

...ต่อมาเมื่อ ๘-๙ ปีที่แล้ว...ตอนคุณตาเสีย... ระหว่างงานศพนั้นน้องผมมันสมัครสอบอะไรไว้ผมจำไม่ได้... ต้องมาสอบ... แล้วก็ดันมาสอบที่โรงเรียนที่ผมทำงานอยู่... ผมเลยต้องพามาเพราะต้องรีบสอบรีบกลับ... ออกจากงานศพก็เย็นแล้ว... เดินทางมาร้อยกว่ากิโลมาถึงก็ดึกแล้ว... ตอนนั้นผมเป็นครูอัตราจ้าง... โรงเรียนเขาให้พักที่หอพักนักเรียนหลังเก่า(เป็นโรงเรียนประจำแห่งเดียวใน จ. ชัยภูมิ) ซึ่งมีลักษณะเป็นโรงเรือนยาว... มีห้องหักอยู่หัวท้ายสองข้าง... ผมกับเพื่อนอีกคนพักคนละด้าน... อยู่กลางป่าละเมาะเพราะเขาย้ายนักเรียนไปหอพักใหม่หลายปีแล้ว... ตอนนั้นปิดเทอม... เพื่อนซึ่งพักอีกฟากหนึ่งของหอพักได้หวังดีประสงค์ร้าย... สับสะพานไฟลง... แล้วสะพานไฟก็อยู่อีกฟากหนึ่งของห้องผม... ผมต้องเดินงมไปในความมืด... เพื่อสับสะพานไฟขึ้น... ไฟฉายก็ไม่มี... เสียวที่สุดคือการเหยียบงู... Grin Grin Grin พอทุกอย่างเรียบร้อย... ก็พากันรีบนอน... เตียงมีเตียงเดียว... ผมจึงให้น้องนอนบนเตียง... ผมนอนพื้น... นอนได้สักพัก... น้องมันก็กระโดดลงมานอนเบียดด้วย... บอกว่าหนาว... ผมไม่นึกอะไรจึงนอนต่อจนเช้า... น้องผมจึงเล่าให้ฟังว่า... เมื่อคืนใครไม่รู้... นุ่งผ้าเตี่ยวผืนเดียวมานั่งกอดเข่าอยู่บนเตียงข้างๆ มัน... เลยต้องกระโดดลงมานอนคลุมโปงกับผม... เกือบลืมบอกไป... ข้างห้องพักผมมีศาลพระภูมิเก่าๆ อยู่บนจอมปลวก... ผมไหว้ประจำครับ... แต่ไม่เคยเจออะไร... แถวนั้นไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับผม... นอกจากงู... Grin Grin Grin

...ตอนเรียน ปี ๔ ช่วงฝึกงาน... ผมเช่าหอพักกับเพื่อนหลายคน... อยู่มาวันหนึ่ง... เพื่อนหลายคนกลับบ้าน... เหลือเพียงผมกับเพื่อนอีกคน... นอนห้องใครห้องมัน(ห้องชั้นบนทั้งสองห้อง) ผมก็ดันล็อคห้อง... ตอนเช้าเห็นเพื่อนมันไปนอนอีกห้องที่อยู่ด้านล่าง... มันรีบด่าผมใหญ่เลย... ว่าทำไมมึงล็อคประตู... เมื่อคืนผีหลอกกูเกือบตาย... วันนั้นมันขอเปลี่ยนห้องกับผมเลย... บอกไม่กล้านอนอีกแล้วห้องนั้น... Grin Grin Grin

...อยู่ต่อมาอีกหลายเดือน... เพื่อนที่นอนด้วยกันที่ห้องนั้นก็เจอ... บอกว่ามีคนมานั่งยิ้มให้ที่ประตู... แล้วค่อยๆ กระเถิบๆ มา... เห็นท่าไม่ดีมันเลยลุกขึ้นมาเปิดเพลงซะดังลั่น... Grin Grin Grin  

...ช่วงที่ผมไม่ค่อยอยู่บ้าน... จะมีหลานมาเล่นที่กับน้องสาวที่บ้านผมเป็นประจำ... บางวันก็นอนค้างด้วย... นอนได้ทุกที่นอกจากห้องที่ผมนอนทุกวันนี้...  มันบอกว่า... นอนทีไรมีคนดึงขาทุกที... ไม่เอาแล้ว... Grin Grin Grin

...ล่าสุดเมื่อสักสองปีที่แล้ว... ไปงานเลี้ยงกับแม่และน้องสาว... ขากลับราวๆ สี่ทุม... ขับมาเจอตรงที่เคยเกิดอุบัติเหตุบ่อยๆ ก็เห็นมีร่างร่างหนึ่งยืนอยู๋ข้างทาง... แต่ไม่มีหัวครับ... น้องสาวผมผวาแทบร้องไห้เลย... บอกว่า... คนไม่มีหัว... แม่ผมก็บ่นดังๆ ว่า... เกิดมาเพิ่งเคยเห็นนี่แหละ... ผมจึงแกล้งดุน้องไปว่า... คนธรรมดานี่แหละ... ตาฝาดไปได้... น้องสาวผมจึงสงบลงได้... ตอนเช้าผมบอกแม่กับน้องว่า... เห็นว่าคนไม่มีหัวเหมือนกันแหละ... แต่กลัวน้องเสียขวัญ... เลยแกล้งดุ... น้องสาวผมแทบร้องไห้เลย...

...ประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องลี้ลับของผมมีแค่นี้ครับ...

ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:09:09 AM »

ผมมีหลักคิืดทางวิทยาศาสตร์ เป็นฐานทางความคิด ค่อนข้างแข็งแรง
แต่ด้วยในเส้นทางเดินของชีวิตหลายครั้ง มีข้อสรุปของตนเอง ซึ่งอาจเจือสมกับบางท่าน..
คือเกินกว่าความรับรู้ของตนเอง ที่ใช้หลักวิทยาศาสตร์ไปอธิบายความไม่ได้ และก็เคยพบด้วยตนเอง

ไม่ใช่เรื่องอยู่ยง คงกระพัน ยิงฟันไม่เข้า แต่เป็นเรื่อง การแคล้วคลาดจากความตาย   
จึงเชื่อเรื่องการมีจริงของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่ตนเองได้รับการปกป้องมา กว่า ๒๐ กว่าครั้งแล้ว   
ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:18:15 AM »

ผมจะไปปางมะผ้า ใช้เส้นทาง แม่แตง-ปาย ๒๓.๐๐ น บนเขา ก่อนเข้าปายพอเห็นแสงไฟจากปาย ลิบ ๆ 
เปิดหน้าต่างรถ เพื่อให้อากาศเย็นเข้ามาทำตาให้สว่างได้กลิ่น ที่เพื่อนในรถบอกว่า เป็นกลิ่นยาฉีดศพ คลุ้ง
ขับรถมานานนัก ไม่เคยได้กลิ่นแบบนี้ ผมเป็นคนไม่เคยกลัวผี แต่ขนลุก

เมื่อถึงปางมะผ้าได้คุยกับครู ที่โรงเรียน ที่ไปทำกิจกรรม พอทราบว่า ตรงนั้น มีอุบัติเหตุทางรถยนต์ เกิดขึ้นประจำ  อ๋อย

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์