เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:09:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ์..ศักดิ์สิทธิ์จริงหรือ ? ..เชิญแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ  (อ่าน 24319 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:21:48 AM »

ตอนเด็กๆ ก็มีเรื่องแปลกๆ ครับ... คือโรงเรียนที่ผมเรียนชั้นประถมนั้นอยู่ติดวัด... ที่โคนต้นโพธิ์ใหญ่จะมีโพรง... มีคนเอาพระพุทธรูปที่แตกหักเสียหายมาวางไว้... เพื่อนๆ บางคนมันก็เอามาฝังไว้ในแปลงผัก... ความคิดของเด็กๆ ในตอนนั้นคือ... ให้พระปกป้องผักในแปลง(ตอน ป.๓ ครับ) ต่อมาเพื่อนคนนั้นมันไปทะเลาะกับรุ่นพี่ผู้หญิง ป.๕ เขาเอาเสียมจะมาละทายแปลงผักของมัน... ยืนทะเลาะกันซักพัก... รุ่นพี่คนนั้นก็เอาเสียมที่เป็นเหล็กทั้งดุ้น... พุ่งลงไปในแปลงผัก... ปรากฏเสียง "ปิ๊ง" สนั่นเลยครับ... พร้อมกับเสียมกระดอนออกนอกแปลงผัก... รุ่นพี่หน้าเสีย... รีบวิ่งหนีไป... พอพวกผมไปดูตรงที่เสียงปักลงไป... ปรากฏว่า... โดนเอาเศียรพระพุทธรูปครับ... งงกันใหญ่เลย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:35:37 AM »

ผมเคยออกจาก กรุงเทพ จะไปกำแพงเพชร แต่ไปออกจาก กรงเทพฯ มืดไปหน่อย จึงไปถึงนครสวรรค์ดึกไป
้จำได้ว่าเหนือ นครสวรรค์ราว ๗ กม มีโรงแรมเล็ก ๆ ขาขึ้นด้านขวาข้างทาง จึงแวะเข้าไปพัก

ตอนอาบน้ำก็มีงูมาทัก ในห้องน้ำ พอจะนอน เห็นรอย ดวง ๆ บนผนังหัวเตียง ก็ไม่คิดอะไรมาก แต่พอจะหลับ
มันร้อนลุ่ม อึดอัด นอนแบบลำบากมาก จึงเปิดไปมอง รอยดวงเหนือเตียง..  นี่มันรอยแดง จาง ๆ แบบล้างไม่หมด มันรอยเลือด กระเซ็น นี่หว่า

จึงกราบพระ สวดมนต์ ขออภัยเจ้าที่เจ้าทาง แล้วนอนต่อ ก็ด้วยเป็นคนไม่กลัวผี จึงพอหลับไปได้
ตอนเช้าก่ิอนจะขับรถไปต่อ มองย้อนไปที่ประตูห้อง บนพื้นหญ้า เห็นกระทงอาหารและธูปที่ปักไว้..  คงไม่ต้องรอให้คนดูแล
มาบอกว่าเกิดอะไรขึ้นในห้องนั้นนะครับ ..  เป็นห้องว่างที่เหลืออยู่ ก็ผมขอเข้าไปเองเมื่อตอนใกล้เที่ยงคืน  นะครับ  บู่

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:46:37 AM »

อีกเรื่องย้อนไปเมื่อตอนอายุ ๒๖ ย้ายเข้าไปบ้านเช่า อยู่ในสวนมะลิ+ต้นจำปี  ที่ปลูกอยู่ไม่ห่างบึงสีไฟ (พิจิตร) มากนัก
เป็นวันแรกที่ย้ายเข้าไป ของติดตัวไม่มีอะไรมาก กับ โม่หมุน M ๑๐ ๒ นิ้ว พออาบน้ำนอนแต่หัวค่ำ มีแสงไฟผ่าน ลาง ๆ มาทางหน้าต่าง

เคลิ้มใกล้จะหลับ ก็เห็น สตรีสาวสวยมาก  ๓ นาง ยังจำได้ใส่ชุดไทยโจงกระเบน สะไบเฉียง เหลือง ชมพู ฟ้า
มายืนจ้องและยิ้มให้ผม อยู่ด้านขวาของเตียง พอผมเริ่มได้สติ ภาพทั้ง ๓ นางก็จางหายไป..  เป็นครั้งเดียวที่ผมได้เห็นภาพนี้
ที่ถือว่าเป็นเรื่องดี สำหรัผมที่เป็นคนต่างถิ่นจาก กรุงเทพฯ ที่ไปอาศัยอยู่ที่เมืองพิจิตร.. และสีสันต์ในชีวิตผมก็เริ่มต้นจากที่นี่ละ  เยี่ยม

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:52:40 AM »

อีกเรื่องย้อนไปเมื่อตอนอายุ ๒๖ ย้ายเข้าไปบ้านเช่า อยู่ในสวนมะลิ+ต้นจำปี  ที่ปลูกอยู่ไม่ห่างบึงสีไฟ (พิจิตร) มากนัก
เป็นวันแรกที่ย้ายเข้าไป ของติดตัวไม่มีอะไรมาก กับ โม่หมุน M ๑๐ ๒ นิ้ว พออาบน้ำนอนแต่หัวค่ำ มีแสงไฟผ่าน ลาง ๆ มาทางหน้าต่าง

เคลิ้มใกล้จะหลับ ก็เห็น สตรีสาวสวยมาก  ๓ นาง ยังจำได้ใส่ชุดไทยโจงกระเบน สะไบเฉียง เหลือง ชมพู ฟ้า
มายืนจ้องและยิ้มให้ผม อยู่ด้านขวาของเตียง พอผมเริ่มได้สติ ภาพทั้ง ๓ นางก็จางหายไป..  เป็นครั้งเดียวที่ผมได้เห็นภาพนี้
ที่ถือว่าเป็นเรื่องดี สำหรัผมที่เป็นคนต่างถิ่นจาก กรุงเทพฯ ที่ไปอาศัยอยู่ที่เมืองพิจิตร.. และสีสันต์ในชีวิตผมก็เริ่มต้นจากที่นี่ละ  เยี่ยม

พิจิตร มีอะไรดีๆ เยอะครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:15:19 AM »

ผมเชื่อในเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ , เชื่อในกฏแห่งกรรม , เชื่อว่าความคุ้มครองและชี้นำของเทวดาฟ้าดินจะมีให้คนที่คู่ควรจริง

แต่ไม่เชื่อพวกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ทำออกมาขายครับ

ของที่ใช้เครื่องประกอบต่ำๆ , ที่ทำออกมาเพื่อสนองความละโมบหรือกระสันต์ต่ำๆก็ไม่เชื่อ

ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:19:29 AM »

ผมเชื่อในเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ , เชื่อในกฏแห่งกรรม , เชื่อว่าความคุ้มครองและชี้นำของเทวดาฟ้าดินจะมีให้คนที่คู่ควรจริง

แต่ไม่เชื่อพวกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ทำออกมาขายครับ

ของที่ใช้เครื่องประกอบต่ำๆ , ที่ทำออกมาเพื่อสนองความละโมบหรือกระสันต์ต่ำๆก็ไม่เชื่อ

ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:34:39 AM »

ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ถูกต้องครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:43:30 AM »

ไม่รู้ทำไรทำเวปไปด้วย เอาข้อมูลลงเวป ทดสอบสมาธิด้วยการ ให้ร่างกายเผา ออกซิเจน น้อยที่สุด ด้วยการมือปิดปากปิดจะมูก เอามือบีบ ไว้ด้วย

555555   ได้ตั้ง 2.39 นาที โน่น ตัวเริ่มสั่นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 01:46:00 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:44:33 AM »

ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันครับ...

เรื่องของท่านนินจาสมาชิกเวปเรานี่เอง...

ลองของกันครับ...

ได้ออกเรื่องจริงผ่านจอด้วยครับ... คิก คิก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:38:16 AM »

ไม่รู้ทำไรทำเวปไปด้วย เอาข้อมูลลงเวป ทดสอบสมาธิด้วยการ ให้ร่างกายเผา ออกซิเจน น้อยที่สุด ด้วยการมือปิดปากปิดจะมูก เอามือบีบ ไว้ด้วย

555555   ได้ตั้ง 2.39 นาที โน่น ตัวเริ่มสั่นแล้ว

555555 ได้ 3 นาที โอ้ว หยุดหายใจ ได้นานแต่น้อยกว่าสมัยหนุ่มเยอะเลย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:42:14 AM »

ไหว้
อ้าว..แล้วปลัดขิกอันเท่านิ้วก้อย ที่ห้อยอยู่ล่ะ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:53:19 AM »

อันนั้นเอาไปเคาะมีแต่เสียสตางค์ครับพี่ ไม่มีได้ตังค์

อ้าววว เฮ้ยยยยย แล้วพี่เจษเอาแว่นขยายมาส่องของผมตอนไหนละเนี่ย  ตกใจ

เก่งเนาะ ส่องหาจนเจออีก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:54:18 AM »

อันนั้นเอาไปเคาะมีแต่เสียสตางค์ครับพี่ ไม่มีได้ตังค์

อ้าววว เฮ้ยยยยย แล้วพี่เจษเอาแว่นขยายมาส่องของผมตอนไหนละเนี่ย  ตกใจ

เก่งเนาะ ส่องหาจนเจออีก ขำก๊าก
ก้คืนนั้นไง  เมาซะจน...
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:54:55 AM »

จำนวนกระทู้พี่เจษ 19999 เลขสวยมาก อย่าโพสอะไรเพิ่มเติมนะครับ

อ้าว ไม่ทันซะแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:55:30 AM »

จนโดนสาวประคองกลับบ้าน ฮิ้วววววววววว  คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์