เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ์..ศักดิ์สิทธิ์จริงหรือ ? ..เชิญแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ  (อ่าน 24264 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:56:13 AM »

จำนวนกระทู้พี่เจษ 19999 เลขสวยมาก อย่าโพสอะไรเพิ่มเติมนะครับ

อ้าว ไม่ทันซะแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

555555

ทั้ง19999ทั้ง20000เป็นของผม  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:59:20 AM »

จำนวนกระทู้พี่เจษ 19999 เลขสวยมาก อย่าโพสอะไรเพิ่มเติมนะครับ

อ้าว ไม่ทันซะแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
นั่นดิ อิอิ
จนโดนสาวประคองกลับบ้าน ฮิ้วววววววววว  คิก คิก
ใครที่ไหน  ไม่รู้ไม่เห็น ไม่มีหลักฐาน 
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:01:23 AM »

อ้าว ไม่ทันซะแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

555555

ทั้ง19999ทั้ง20000เป็นของผม  Grin

แหม พี่ก็นะ 555

15 ปีก่อน (1996) ผมเคยไปเที่ยวทางใต้ (North Carolina) เกือบๆจะแถวบ้านพี่เจษ (มั้ง) เจอเหตุการณ์ลึกลับด้วยครับ บรึ๋ยยย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:04:24 AM »

555555

ทั้ง19999ทั้ง20000เป็นของผม  Grin

แหม พี่ก็นะ 555

15 ปีก่อน (1996) ผมเคยไปเที่ยวทางใต้ (North Carolina) เกือบๆจะแถวบ้านพี่เจษ (มั้ง) เจอเหตุการณ์ลึกลับด้วยครับ บรึ๋ยยย
อิ..หยัง โดนผีพี่มืดหลอกหรือเปล่า อิอิ เล่าให้ฟังหน่อยซิ
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:05:52 AM »

เรื่องยาวมากนะครับพี่ ทนอ่านนิดนึงครับ  ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:07:33 AM »

ครับผม ..
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:21:14 AM »

ตอนนั้นเป็นเดือนธันวาคม ผมไปหาเพื่อนที่ chattanooga เพื่อไปเที่ยวกัน ไปกันสามคนขับรถไปเที่ยวใน NC ตอนไปเที่ยวที่นึง เพื่อนขับรถ ผมเป็นคนดูแผนที่ ผมเห็นในแผนที่ เส้นทางที่ผ่านมีภูเขาลูกนึง ชื่อภูเขา Pisgah

ผมสนใจภูเขาลูกนี้มากโดยไม่มีเหตุผลเพราะมันไม่ใช่สถานที่มีชื่อเสียง นั่งดูในแผนที่แล้วก็เปรยกับเพื่อนว่าอยากเห็นเขาลูกนี้จัง พออีตอนไปถึง  เพื่อนถามว่ามีที่เที่ยวเหรอ ก็ตอบว่าไม่มีมั้ง ไม่เห็นรู้จักเลย พอขับรถขึ้นเขาได้ซักพัก รถที่เช่าไป (Pontiac) ยังใหม่ๆอยู่นะครับวิ่งไม่กี่พันไมล์ ก็เริ่มส่งกลิ่นเหม็นไหม้ ผมกับเพื่อนก็มองหน้ากัน แล้วคุยว่าเอาไงดี อย่าเพิ่งจอดดูรถเลยมั้ยเพราะทางแถวนั้นเปลี่ยวมาก สองข้างทางมีแต่ป๋าโกร๋นๆ ใบไม้ร่วงอยู่กับพื้นสีน้ำตาล ถนนสองเลนสวนกันก็แคบและคดเคี้ยว คล้ายๆเส้นทางจากเชียงใหม่ไปปายแถวห้วยน้ำดัง เลยตัดสินใจว่าขับไปต่ออีกสักพัก เพราะควันก็ไม่มี แถมขับรถขึ้นเขา เบรคก็แทบไม่ได้แตะ เครื่องยนต์ไม่น่ามีปัญหาอะไร พอขับไปได้อีก ซัก 10 นาที ก็พ้นจากเขาลูกนั้น เริ่มเป็นทางลงเขา เหยียบเบรคตลอด แต่ไม่มีกลิ่นไหม้แล้ว ก็เลยไปต่อ

ทีนี้เที่ยวเสร็จ ไอ้ขากลับต้องผ่านเขาลูกนั้นเส้นทางเดิม เอาอีกแล้ว พอขึ้นเขาปุ๊บ กลิ่นไหม้มาทักทายอีก ผมกับเพื่อนเห็นถนนช่วงนึงค่อนข้างกว้างเลยจอดรถดูเครื่องดีกว่า (แต่ไม่กล้าดับเครื่อง กลัวสตาร์ทไม่ติด) เปิดดูก็ไม่มีน้ำมันรั่วซึมลงไปบนเครื่อง ไม่เข้าใจว่ากลิ่นไหม้มาจากไหน เพื่อนผู้หญิงที่ไปด้วยนั่งในรถ มองบรรยากาศรอบๆแล้วคงกลัว ก็บอกว่าถ้าไม่เป็นไรก็ไปกันเถอะ รถยังวิ่งได้ ความร้อนเครื่องก็ปกติ สัญญาณเตือนอะไรก็ไม่ขึ้นซักอย่าง ผมมองไปรอบๆ สังเกตบรรยากาศ มันน่ากลัวจริงๆครับ (ยังกะในหนังเรื่อง evil dead แหนะ ตกใจ) สี่โมงเย็นแล้วด้วย พระอาทิตย์ใกล้ลับยอดไม้ เลยขึ้นรถกับเพื่อนขับออกมา พอตอนลงเขามา ทั้งที่เหยียบเบรคกระจาย พ้นช่วงเขามา กลิ่นไหม้กลับหายไปอีกแล้ว ขับไปต่อเป็นปกติ  (ต่อภาคสองครับ)
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:38:30 AM »

พอหลังจากผ่านตรงนั้นไป ก็ไปเที่ยวกันยาวทั้งอาทิตย์ครับ ขึ้นเขาลงห้วยที่อื่นสารพัด ชันกว่านั้นตั้งเยอะแยะ รถไม่มีกลิ่นหรืออะไรผิดปกติเลยแม้แต่ครั้งเดียว ช่วงที่เที่ยวที่อื่น เหมือนผมยังติดใจอะไรบางอย่างกับเขาลูกนั้น รวมทั้งเหตุการณ์กลิ่นไหม้นั่นด้วย ยังคิดถึงเหตุการณ์ตอนนั้นอยู่เรื่อยๆ

จนเที่ยวเสร็จหมด กลับมาที่เมืองที่ผมอยู่ แล้วไปส่งเพื่อนคนที่อยู่ Chattanooga โดยผมไปส่งคนเดียว ไปถึงตอนเย็นก็ค้างคืนนึง ตั้งใจว่าวันรุ่งขึ้นจะกลับ พอตื่นมาหิมะตกเยอะมากครับ เป็นหิมะครั้งแรกของปีแถวนั้น แถมทางขากลับที่ต้องผ่าน Nashville (จำไม่ได้ครับว่า Interstate อะไร) มีช่วงขึ้นเขาชัน ผมเลยไม่กล้าขับกลับ นั่งแกร่วอยู่ในอพาร์ตเมนต์เพื่อน ดูทีวีแล้ว วันนี้ไม่ได้กลับแน่ๆ คงต้องวันถัดไปอีก นั่งเซ็งๆไม่มีอะไรทำ หันไปมองกองหนังสือ เห็นหนังสือต่วยตูนอยู่ราวๆ 10 เล่ม (ซึ่งเพื่อนบอกทีหลังว่า พี่สาวเพิ่งมาเยี่ยมจากเมืองไทยเมื่อสองอาทิตย์ก่อน แล้วเอามาอ่านด้วย) ผมก็เลยหยิบสุ่มๆขึ้นมาเล่มนึงด้วยความเซ็ง และเปิดอย่างสุ่มๆอีกไปที่หน้ากลางๆของเล่ม หน้าแรกที่ผมเปิดอ่านเจอเลยนั้น ผมอ่านหัวเรื่องแล้วแทบสะดุ้งตกเก้าอี้ เพราะมันเขียนว่า

"ปิศาจที่ภูเขาพิสกาห์"

เนื้อเรื่องในนั้น เป็นสถานที่เดียวกับที่ผมไปนั่นเอง เรื่องเล่าว่า สมัยก่อนยุคสงครามกลางเมือง แถวนั้นมีพวกนอกกฎหมายอยู่พอสมควร และมีชายนายหนึ่งเป็นนักต้มเหล้าเถื่อนซึ่งทางการต้องการตัว จนวันหนึ่งนายคนนี้รู้ตัวว่าทางการจะส่งคนมาจับกุมในวันนี้ จึงตัดสินใจแต่งชุดทางการออกไปรับแฟนสาวเพื่อแต่งงานที่โบสถ์ในคืนนั้นเอง เสร็จพิธีแล้ว ทั้งสองคนก็หลบหนี โดยหายไปในภูเขาในคืนนั้นเอง ซึ่งเป็นคืนที่มีหิมะตกคืนแรกของปี และหายสาบสูญไปโดยไม่มีใครพบเห็นอีกเลย
หลังจากนั้น เริ่มมีเสียงเล่าลือจากชาวบ้านแถวนั้น ว่าคืนแรกของปีที่มีหิมะตก จะมีคนเห็นเงาของคนสองคนเดินอยู่ในแถบนั้นโดยที่ใส่ชุดพิธีแต่งงาน

มันเป็นเรื่องบังเอิญหลายอย่างมาประจวบเหมาะกันครับ เหตุการณ์ที่ผมสนใจสถานที่นี้โดยไม่มีเหตุผล เหตุการณ์เรื่องรถบนภูเขา และที่บังเอิญที่สุดคือ ขณะที่ผมติดหิมะตกครั้งแรกของปีเหมือนในเรื่องอยู่นั้น ผมก็หยิบเอาหนังสือเล่มหนึ่งขึ้นมาจากหลายๆเล่ม เปิดสุ่มๆ ไปหน้าแรก เจอเรื่องนี้ทันที โอกาสจะเกิดเรื่องแบบนี้ มันยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน คิดถึงแล้วยังขนลุกอยู่เลยครับ

ไม่รู้เค้าเสียดายที่กะเหรี่ยงนานๆจะมีไปเยือนแถวนั้นรึเปล่า อยากให้เห็นก็ไม่ได้เห็น เลยตามมาบอกในหนังสือแทนรึเปล่า ผมก็ไม่ทราบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 03:43:42 AM โดย Rath72 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 03:59:58 AM »

อ้าว คนฟังหายไปแล้ว  เยาะเย้ย

เรื่องพี่มืด มีเล่าเหมือนกันครับแต่ไม่ใช่ผี (เล่าแถมซะเลย Grin) ตอนนั้นไปหาเพื่อนที่ชิคาโก หลงไปทางตอนใต้ของเมือง ย่านที่คนดำอยู่ น่ากลัวมากครับ ขนาดบูธขายไอติมยังใส่ลูกกรงหนาปึ้ก  ตกใจ

ผมเป็นคนขับรถ แล้วดันไปหลงอยู่เอาตอนตีสองด้วย ระหว่างรถติดไฟแดงอยู่คันเดียวตรงสี่แยก ผมก็เหลือบมองกระจกหลัง เห็นพี่มืดหน้าเหี้ยมตัวเท่ายักษ์คนนึงเดินมา มือล้วงแจ็คเก็ตกระเป๋าตุงๆเดินตรงมาที่รถ กลัวว่าจะเป็นปืน ผมก็คิดในใจ "กรูไปละนะ" แล้วขับรถฝ่าไฟแดงออกไปเลย

เพื่อนรุ่นพี่คนนึงหวังดีมาก แกบอกว่า "เอ้อ เมื่อกี้ไฟแดงนะครับ" แกคงไม่เห็นพี่ยักษ์คนนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมนึกตอบในใจ "กรูรู้แล้ว แต่ไม่อยากให้ในรถมีอะไรแดงๆเลอะรถด้วย" Grin

หลังจากเลยตรงนั้นมา เลยหาที่ที่ดูไม่น่ากลัวมาก จอดรถงัดแผนที่ออกมา หาหนทางกลับไปสู่ความศิวิไลซ์ เพื่อนคนนึงก็บอกผมให้เปิดไฟ ซึ่งหมายถึงไฟกะพริบฉุกเฉิน ปรากฏว่าพี่คนนั้นหวังดี (อีกแล้ว) เข้าใจว่าให้เปิดไฟโคมในรถให้ผมดูแผนที่ เปิดปุ๊บ ทีนี้คนอื่นในรถร้อง "เฮ้ย" กันทั้งคัน เพราะแก๊งพี่มืดที่อยู่แถวนั้นเห็นไฟในรถเปิด เห็นกะเหรี่ยงทั้งคันก็พูดๆแล้วชี้มา ทำท่าจะลุกเดินมาหารถ ท่าทางก็ไม่ได้เป็นมิตรซักกะนิด พวกเราก็เลยต้องเก็บข้าวของหนีกันอีกรอบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:34:25 AM »

อ้าว คนฟังหายไปแล้ว  เยาะเย้ย

เรื่องพี่มืด มีเล่าเหมือนกันครับแต่ไม่ใช่ผี (เล่าแถมซะเลย Grin) ตอนนั้นไปหาเพื่อนที่ชิคาโก หลงไปทางตอนใต้ของเมือง ย่านที่คนดำอยู่ น่ากลัวมากครับ ขนาดบูธขายไอติมยังใส่ลูกกรงหนาปึ้ก  ตกใจ

ผมเป็นคนขับรถ แล้วดันไปหลงอยู่เอาตอนตีสองด้วย ระหว่างรถติดไฟแดงอยู่คันเดียวตรงสี่แยก ผมก็เหลือบมองกระจกหลัง เห็นพี่มืดหน้าเหี้ยมตัวเท่ายักษ์คนนึงเดินมา มือล้วงแจ็คเก็ตกระเป๋าตุงๆเดินตรงมาที่รถ กลัวว่าจะเป็นปืน ผมก็คิดในใจ "กรูไปละนะ" แล้วขับรถฝ่าไฟแดงออกไปเลย

เพื่อนรุ่นพี่คนนึงหวังดีมาก แกบอกว่า "เอ้อ เมื่อกี้ไฟแดงนะครับ" แกคงไม่เห็นพี่ยักษ์คนนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมนึกตอบในใจ "กรูรู้แล้ว แต่ไม่อยากให้ในรถมีอะไรแดงๆเลอะรถด้วย" Grin

หลังจากเลยตรงนั้นมา เลยหาที่ที่ดูไม่น่ากลัวมาก จอดรถงัดแผนที่ออกมา หาหนทางกลับไปสู่ความศิวิไลซ์ เพื่อนคนนึงก็บอกผมให้เปิดไฟ ซึ่งหมายถึงไฟกะพริบฉุกเฉิน ปรากฏว่าพี่คนนั้นหวังดี (อีกแล้ว) เข้าใจว่าให้เปิดไฟโคมในรถให้ผมดูแผนที่ เปิดปุ๊บ ทีนี้คนอื่นในรถร้อง "เฮ้ย" กันทั้งคัน เพราะแก๊งพี่มืดที่อยู่แถวนั้นเห็นไฟในรถเปิด เห็นกะเหรี่ยงทั้งคันก็พูดๆแล้วชี้มา ทำท่าจะลุกเดินมาหารถ ท่าทางก็ไม่ได้เป็นมิตรซักกะนิด พวกเราก็เลยต้องเก็บข้าวของหนีกันอีกรอบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องพี่มืดผมว่าน่ากลัวกว่าผี 10 เท่าครับพี่  Grin  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:43:53 AM »

เชื่อในพุทธคุณ 100 % ครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:49:56 AM »

ผมแขวนพระก็เพื่อหวังจะให้ท่านคุ้มครองให้เราแคล้วคลาดปลอดภัย และเตือนสติให้เราทำความดีครับ  ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:53:30 AM »

ตั้งแต่แขวนพระองค์นี้ ผมไม่เคยโดนพี่ ตร.เรียกตรวจเลยครับ  ไม่ว่าด่านเล็กด่านใหญ่ คันอื่นตรวจกันพอคันผม ขอดูใบขับขี่แล้วก็เชิญครับ  มีอยู่วันนึง ขับไปรับเมียจากน่าน-สระบุรี โดนตั้งแต่ ท่าวังผา  ห้วยน้ำอุ่น  ห้วยไร่  บึงนาราง  พิดโลก  พะยุหะคีรี ลพบุรีเลย ค้นแหลก... ตกใจ ตกใจ  แปลกดีเหมือนกัน... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:55:06 AM »

Ha Ha  ฮา  ยายเล่าบ้างน๊ะคร๊า  ฮา

รู้จัก “สำเพ็ง”  กันมั้ยคร๊า  
ถ้าเอาไปเติมหลังคำว่า  “อี”   ก็จะหมายความว่า  “สำส่อน”  คร๊า  
อย่าไปเรียกใครว่า  "อีสำเพ็ง"  น๊ะคร๊าฮา

เรื่องที่ยายเล่า  ก็ “สำเพ็ง”  คร๊า  ฮา
เช้าวันหนึ่ง  ในตลาดสำเพ็ง  ชุมชนชาวจีน  ขายส่งสินค้า  หลากหลายชนิด

อาเจ้เปิดประตูหน้าร้านออกมาพบ   “โลง”  หรือที่เราเรียกว่า “หีบศพ”  วางอยู่หน้าร้าน  ฮา
คนจีนเขาถือกันอ่ะคร๊า  เขาเรียกว่า  “โอวสื่อ”  คือเรื่องไม่ดี  ฮา

เมื่ออาเจ้แกตั้งสติได้  ก็เรียกลูกน้อง  ขับมอไซค์ไปตลาด  “เล่งบ๋วยเอี้ย”  เยาวราช
แกสั่งให้ลูกน้องไปซื้อ  “ปลาเค็ม”  หนึ่งตัว  และ “กิมจั้ว  หงิ่งเตี๋ย”  หนึ่งชุด  ซื้อเสร็จให้รีบกลับ

พออาเจ้แกได้  ปลาเค็ม  กับกระดาษเงิน กระดาษทอง   แกก็เอาไปวางใน  “หีบศพ”
วางเสร็จ  แกก็โทรไปเรียก  “ปอเต็กตึ้ง”  ที่อยู่ตรงข้ามโรงพัก พลับพลาชัย  ให้มาเอา"โลง" ไปเก็บ  ฮา

55555555  เมื่อมีโลง  ก็ต้องมีคนตาย  ฮา
"ปลาเค็ม"  ตายแทน  อาเจ้   แกแล้ว  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:01:25 AM »

Ha Ha  ฮา  ยายเล่าบ้างน๊ะคร๊า  ฮา

รู้จัก “สำเพ็ง”  กันมั้ยคร๊า 
ถ้าเอาไปเติมหลังคำว่า  “อี”   ก็จะหมายความว่า  “สำส่อน”  คร๊า 
อย่าไปเรียกใครว่า  "อีสำเพ็ง"  น๊ะคร๊าฮา

เรื่องที่ยายเล่า  ก็ “สำเพ็ง”  คร๊า  ฮา
เช้าวันหนึ่ง  ในตลาดสำเพ็ง  ชุมชนชาวจีน  ขายส่งสินค้า  หลากหลายชนิด

อาเจ้เปิดประตูหน้าร้านออกมาพบ   “โลง”  หรือที่เราเรียกว่า “หีบศพ”  วางอยู่หน้าร้าน  ฮา
คนจีนเขาถือกันอ่ะคร๊า  เขาเรียกว่า  “โอวสื่อ”  คือเรื่องไม่ดี  ฮา

เมื่ออาเจ้แกตั้งสติได้  ก็เรียกลูกน้อง  ขับมอไซค์ไปตลาด  “เล่งบ๋วยเอี้ย”  เยาวราช
แกสั่งให้ลูกน้องไปซื้อ  “ปลาเค็ม”  หนึ่งตัว  และ “กิมจั้ว  หงิ่งเตี๋ย”  หนึ่งชุด  ซื้อเสร็จให้รีบกลับ

พออาเจ้แกได้  ปลาเค็ม  กับกระดาษเงิน กระดาษทอง   แกก็เอาไปวางใน  “หีบศพ”
วางเสร็จ  แกก็โทรไปเรียก  “ปอเต็กตึ้ง”  ที่อยู่ตรงข้ามโรงพัก พลับพลาชัย  ให้มาเอา"โลง" ไปเก็บ  ฮา

55555555  เมื่อมีโลง  ก็ต้องมีคนตาย  ฮา
"ปลาเค็ม"  ตายแทน  อาเจ้   แกแล้ว  ฮา

แกหัวไวนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์