เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:22:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ์..ศักดิ์สิทธิ์จริงหรือ ? ..เชิญแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ  (อ่าน 24269 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:01:44 PM »

อย่าแอบเคืองเค้าล่ะ 

เสียวไส้ยายบ๊าบมีหักมุม... เลยแก้ไขครับ... แฮ่ๆ...

55555555  หมอแกเอา “เลเซอร์ พ้อยเตอร์”  ชี้ไปที่กระดูก บริเวณลำคอ  ฮา
แกบอกว่า   กระดูกข้อต่อ  มันขยับชิดเข้าหากัน  ฮา

ทำให้แนวกระดูก  ไปกดทับเส้นประสาทแขน  ฮา
เมื่อมีอาการกดทับแล้ว  ทำให้ “โลหิต”  ไหลเวียน น้อยลง  ฮา
ส่งผลถึงอาการ  ปวด  ชา  บริเวณปลายนิ้ว  ฮา

ตอนสุดท้าย  ยาย  “ปวดใจ”  คร๊า
แกบอกว่าเป็นอาการของ   “คนเริ่มชรา”  ฮา

ลุงปรูขร๊า   พี่สมชาย (ฮา)  คร๊า   เวลามีอาการอย่างนี้  อย่าตกใจน๊ะคร๊า  ฮา

ไม่ได้มี “ตะปู”  หรือ โดนใครทำ "คุณไสย์" ใส่หรอกคร๊า  ฮา

ยายบ๊าบครับ แล้วคุณหมอแนะนำให้รักษายังไงครับ รู้สึกว่าผมก็มีอาการแบบยายครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:02:05 PM »

อ่อ...มีเรื่องของเพื่อนสนิทเล่าให้ฟังครับ...

เพื่อนคนนี้เจ้าชู้....แอบไปมีเด็ก ....ซึ่งจะแอบไปหาทุกวันที่แฟลตก่อนเข้าบ้าน..

คืนหนึ่ง.....ประมาณตี1..ลงมาจากแฟลต...เดินไปที่รถ.....ที่จอดแอบไว้ในที่ลับตา.....

พอไขประตู.....มองไปในรถ เจอหัวคนตะคุ่มๆอยู่ในรถ.......ก็ตกใจสุดขีด (รถมือ2ซื้อต่อมา.....)

ลนลาน...หันหลังกลับ.....

ได้ยินเสีนงคุ้นๆตวาดตามหลังมา.......จะไปไหน

หันกลับไปดู......เมียเรานี่หว่า....( เมียเอากุญแจสํารองมาไขเปิด...แล้วเข้าไปรอในรถ..)

มันไม่ได้เล่าต่อว่าเกืดอะไรขึ้นบ้างหลังจากนั้น....แต่ผมเดาด้ว่า...สภาพศพไม่ค่อยสวยนัก....

เจ้าตัวพูดอ่อยๆตอนหลังว่า....คืนนั้น ให้เป็นผี หรือ วิญญาณตนไหนก็ได้...ยังจะดีเสียกว่า...

ผมสรุปว่า.....สําหรับเพื่อนคนนี้......ภรรยา น่ากลับกว่า สิ่งเร้นลับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 01:03:52 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:10:27 PM »

ที่เขาว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีอานุภาพต่าง ๆ เช่น  คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยม กันผี ทำมาค้าขึ้น..ฯลฯ นั้นจริงหรือครับ (ความศักดิ์สิทธิ์นั้นมีจริงหรือ ?) ตอนนี้ผมเชื่อว่าจริง 15% ไม่เชื่อ 85% แต่ไม่ได้หมายความว่าผมดูหมิ่นพระเครื่อง เครื่องราง ของขลัง..ฯลฯ นะครับ

ผมคนหนึ่งแหละครับที่เชื่อสนิดใจครับ บอกได้คำเดียวครับ พุทธคุณมืจริงครับ
ลองอ่านดูครับเผื่อจะคิดอะไรออกสำหรับคนที่กำลังสับสนในชีวิตครับ เล่าแล้ว เล่าไม่หมดเลยเอา ลิงค์มาให้อ่านครับ

หลวงพ่อกวย ชุตินธโร

อาจารย์ น.นาคราช เป็นผู้มีความศรัทธา เคารพรักและเทิดทูน ในตัวหลวงพ่อกวยมาก ถึงแม้หลวงพ่อจะมรณภาพไปแล้วก็ตาม นึกถึงท่านทีไร อาจารย์ น. น้ำตาไหลออกมาทุกที นับถืออย่างจับจิตจับใจ หลวงพ่อท่าน "พึ่งได้" แม้ท่านจะละสังขารไปแล้ว ขอให้ศิษย์บอก ท่านช่วยได้หมด ไม่ว่าเรื่องเล็ก เรื่องใหญ่

ประมาณปี 2519 อาจารย์ น. ได้รับทราบชื่อเสียงของหลวงพ่อกวย จากเพื่อนรุ่นพี่ และได้แนะนำพาเข้ากราบหลวงพ่อ ให้หลวงพ่อเป่าหัวลงกระหม่อมให้ หลวงพ่อได้ให้พระเครื่องมาหนึ่งองค์ ดูใหญ่ๆ มาทราบตอนหลังว่า เขาเรียก สมเด็จโพธิ์เก้าใบ แต่ไม่ได้เอาแขวนบูชาติดตัว เพราะพระองค์ใหญ่ ในช่วงนั้นไม่ค่อยได้ไปหาหลวงพ่อบ่อยนัก เพราะติดเรียนหนังสือ จนมาประมาณปี 2522 ก็ได้ข่าวว่า ท่านมรณภาพ ด้วยมีภารกิจมากจึงไม่ได้ไปงานศพท่าน

ในตอนที่อาจารย์ น. แขวนพระของหลวงพ่อ ชีวิตรุ่งเรืองมาก การเงินก็ดีมาก แต่พอปล่อยพระของหลวงพ่อหมด ชะตาชีวิตเริ่มตกอับ ทำอะไรดูติดๆขัดๆไปหมด ต้องขายรถที่ใช้ส่วนตัว มีแต่เรื่องราวต่างๆ เข้ามาไม่หยุดหย่อน

อาจารย์ น. ดวงตกอยู่ประมาณ 2-3 ปี ทำให้ระลึกได้ว่า อาจจะเป็นเพราะท่านขายพระของหลวงพ่อกวย หมด จึงทำให้ดวงตก จึงเก็บเรื่องนี้ไว้ในใจ จนมาวันหนึ่งได้พบพระอาจารย์รูปหนึ่ง ทักว่า โดนพระองค์หนึ่งลงโทษ ให้ขอขมาและนำวัตถุมงคลของท่านมาติดตัวบูชาใหม่แล้วจะดีขึ้นเอง ลักษณะพระที่ท่านมาบอกก็ตรงกับหลวงพ่อกวยทั้งสิ้น ทำให้อาจารย์ น. ขนลุกไปทั้งตัว ปนกับความดีใจอย่างบอกไม่ถูก น้ำตามันไหลออกมาเอง จนไม่รู้ตัว พระอาจารย์องค์ที่มาบอกอาจารย์ น. คือ ท่านพระอาจารย์ผดุง นั่นเอง

หลังจากนั้น อาจารย์ น. ก็ได้สืบเสาะแสวงหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย เพื่อจะนำมาบูชาติดตัวคือ สมเด็จโพธิ์เก้าใบ แต่ก็หายากและราคาแพงมาก เป็นหลักหมื่นบาท

จนมาวันหนึ่งได้รู้จักกับพี่แดง จึงได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยมาบูชาติดตัว พี่แดงแกเก็บไว้มากพอสมควร จึงขอแบ่งมาในราคาพอสมควร อาจารย์ น. ดีใจมากกลับมาบ้าน ได้ขึ้นพานดอกไม้ธูปเทียน จุดธูป 9 ดอก ขอขมาบอกกล่าวท่าน

หลังจากนำสมเด็จโพธิ์เก้าใบ มาบูชาติดตัว ชะตาชีวิตดีขึ้นไวมาก และยิ่งมีพญาไก่แดง ด้วยแล้ว อะไรต่อมิอะไรดูดีขึ้นหมด การเงินที่แย่ๆ เริ่มดีขึ้น การงานที่ติดขัดก็ราบรื่นไปหมด

ด้วยเหตุนี้ อาจารย์ น.จึงตั้งปณิธานว่า การเขียนประวัติของหลวงพ่อกวย ขึ้นมาเพื่อเป็นการขอขมาและเผยแพร่อิทธิปาฏิหาริย์ที่มีอยู่ในตัวท่าน ให้ผู้อ่านได้รู้กัน ส่วนผู้ที่รู้แล้วก็แล้วไป และจะสอดแทรกอิทธิปาฏิหาริย์เข้าไปบ้าง แต่เป็นเรื่องจริงส่วนตัว ของอาจารย์ น. เองที่มีต่อวัตถุมงคลของท่าน บางเรื่องก็เกี่ยวกับคาถาอาคมของท่าน

สำหรับประวัติของหลวงพ่อกวยและวัดโฆสิตาราม(บ้านแค) ผมจะขอข้ามไป เนื่องจากมีผู้นำประวัติของท่านมาลงไว้แล้ว เพื่อไม่ให้เป็นการเยิ่นเย้อเสียเวลาในการอ่าน ภาคประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของท่าน นะครับ

อาจารย์ น. ได้เล่าถึงเรื่อง อาคมของหลวงพ่อที่นำมาช่วยเหลือผู้ที่เดือดร้อน ว่า มีสองสามีภรรยาคู่หนึ่ง ได้มาหาอาจารย์ น. ด้วยใบหน้าหม่นหมองทั้งคู่ ฝ่ายสามีโดนบริษัทฯที่ตัวเองทำงานอยู่แจ้งตำรวจจับในข้อหายักยอกเงินของบริษัทฯ ชี้แจงอย่างไรทางบริษัทฯก็ไม่ยอมฟัง เขาจึงขอประกันตัวออกมาสู้คดี และแถมยังโดนบริษัทฯไล่ออกจากงานอีก
เขาบอกให้ฟังว่า เขาไม่ได้เป็นคนเอาเงินของบริษัทฯไป แต่ทำไมเขาต้องรับผิด พอดีภรรยาเขาเป็นลูกศิษย์อาจารย์ น. จึงชวนกันบากหน้ามาขอความช่วยเหลือ

เมื่อได้ฟังดังนั้น ทำให้อาจารย์ น. นึกถึงมนต์ของหลวงพ่อกวย อยู่ 2 บท คือ บทพระพุทธเจ้าชนะมาร กับ บทพระแม่ธรณี จึงให้ตัวสามีจุดธูปขึ้น 9 ดอก บอกกล่าวหลวงพ่อกวย แล้วให้เขาตั้งสัจจะว่า เขาเป็นคนบริสุทธิ์ ขอบารมีหลวงพ่อช่วยด้วย

หลังจากนั้น ได้ให้เขาตักน้ำมาหนึ่งถัง อาจารย์ น.ยกมือขึ้นบอกกล่าวหลวงพ่อ แล้วเอาพระสมเด็จโพธิ์เก้าใบ ลงแช่ในถังน้ำ และจุดเทียนขึ้นเล่มหนึ่ง หยดลงไปในถัง พร้อมกับภาวนาพระคาถาของหลวงพ่อทั้งสองบท แล้วจึงนำไปอาบให้เขา ให้เขาทำใจให้สบายๆ หลวงพ่อต้องช่วยเราได้แน่

หลังจากนั้น สองสามีภรรยาก็ลากลับ ทิ้งระยะไปได้เกือบสามสัปดาห์ ตัวสามีก็ได้โทรมา เล่าให้ฟังว่า ทางบริษัทฯได้จับตัวคนยักยอกเงินได้แล้ว และได้ถอนแจ้งความให้กับเขาแล้ว พร้อมกับให้เขากลับเข้าทำงานได้ดังเดิม แถมยังขึ้นเงินเดือนให้อีกต่างหาก

ที่เล่ามาให้ฟังเพื่อแสดงให้เห็นว่า หลวงพ่อกวยท่านมีเมตตาต่อศิษย์ ต่อผู้ที่นับถือท่านตลอดเวลา แม้ท่านได้ละสังขารไปแล้วก็ตาม และคาถาอาคมที่ท่านทิ้งไว้ ก็มีความขลังความศักดิ์สิทธิ์อย่างมหัศจรรย์

มีอีกเรื่องหนึ่ง อาจารย์ น.นาคราช เล่าว่า สุภาพสตรีท่านหนึ่งได้โทรนัดขอพบ เพื่อขอความช่วยเหลือ สตรีท่านนี้เล่าให้ฟังว่า เขาได้เปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยว ตอนแรกๆขายดีมาก จนต้องเพิ่มโต๊ะ และอีกไม่นานข้างๆกันก็ได้มีคนมาเปิดขายก๋วยเตี๋ยว เหมือนกับเขา แต่ร้านของเขาขายดีกว่ามาก พออยู่มาระยะหนึ่งร้านของเขาที่เคยขายดีกลับค่อยๆแย่ลง พร้อมกับสุขภาพของเขาก็ไม่ค่อยดี ทั้งๆที่เขาก็มีสุขภาพปกติ จึงต้องขายบ้างหยุดบ้าง แต่ร้านที่เปิดใหม่ข้างๆ กลับมีคนมากขึ้น ขายดีมากขึ้น

อาจารย์ น. ได้ ฟังแล้ว ก็ตรวจดูให้ตามตำราที่เรียนมา ทำให้รู้ว่าเขาโดนของเขมร คือโดนกระดูกผีโรยที่หน้าร้าน จึงบอกให้เขาจุดธูปบอกครูบาอาจารย์และหลวงพ่อกวย ขอบารมีท่านช่วย และได้ทำน้ำมนต์ให้ไปด้วย มนต์พระพุทธเจ้าชนะมารกับมนต์แม่พระธรณี บอกให้เขาเอาไปประพรมหน้าร้านและภายในร้าน โดยพรมจากข้างในออกมาข้างนอก ที่เหลือเอามาอาบกิน

เขาหายไปอาทิตย์กว่า ก็ได้โทรมาแจ้งว่า เขากลับมาขายดีเหมือนเดิมแล้ว สุขภาพเขาก็ดีขึ้นมาก และที่แปลกมากก็คือร้านคู่แข่งของเขาอยู่ๆก็ปิดร้านย้ายไปเลย เขาบอกว่าดีใจมาก ทุกวันนี้นับถือหลวงพ่อกวยอย่างจับจิตจับใจ สุภาพสตรีท่านนี้ อาจารย์ น. ได้เขียนมนต์จินดามณี ของหลวงพ่อกวย ไปด้วย เอาไปทำน้ำมนต์ปะพรม ทำให้ค้าขายดี
ทั้งสองเรื่องที่เล่ามา แสดงให้เห็นถึงบารมีของหลวงพ่อกวยว่าท่านยิ่งใหญ่ขนาดไหน มีเมตตาต่อศิษย์ขนาดไหน เรื่องเล็กเรื่องใหญ่ท่านช่วยหมด ขอให้บอก ถ้าไม่ฝืนกฎแห่งกรรม

มาวันหนึ่งประมาณปี 2523 เพื่อนรุ่นพี่ ได้ติดต่อมายังอาจารย์ น. ว่า ให้เก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยไว้ เพราะตอนนี้มีราคาแพงมาก โดยเฉพาะเหรียญรุ่นหนึ่ง สมเด็จโพธิ์เก้าใบ สมเด็จแหวกม่าน รูปหล่อปั๊มรุ่นหนึ่ง อาจารย์ น. ตอนนั้นพอจะมีรายได้บ้าง ก็แบ่งไปเช่าพระของหลวงพ่อเก็บไว้มากพอสมควร ส่วนตัวแขวนสมเด็จโพธิ์เก้าใบอยู่ไม่เคยห่างตัว จนวัตถุมงคลของท่านมีราคาเป็นหมื่น อาจารย์ น.ได้นำออกให้ผู้อื่นที่ศรัทธานำไปบูชาจนหมด แม้กระทั่งองค์ที่แขวนติดตัวอยู่

http://board.palungjit.com/f127/พลังมหัศจรรย์-วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย-อยากให้มีไว้ใช้-31682.html

ผมห้อยพระสมเด็จหลังรูปเก่งหลวงพ่อกวยมีเกสาและหวายเสก เอาแปะกับพระหลวงพ่อด้วยครับ

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:11:48 PM »

อำนาจของพุทธคุณจะคุ้มครองเฉพาะผู้ที่มีจิตใจดีงาม มุ่งกระทำแต่ความดี แต่หากผู้นั้นดวงถึงฆาตหมดอายุขัย อำนาจพุทธคุณก็ไปตัดทางกรรมไม่ได้เช่นกันครับ

ส่วนหากใครห้อยพระเครื่องหรือเครื่องลางของขลังแล้วมีประสบการณ์ว่าคุ้มครองไม่ได้ ลองพิจารณาตัวเองดูสักนิดว่ามีวิกิจฉาในการนับถือหรือเปล่า เช่นเชื่อแค่ครึ่งๆกลางๆ ลักปิดลักเปิดแบบนี้ ต่อให้ห้อยพระสมเด็จหรือพระที่ว่าดีในทางมหาอุด แคล้วคลาด อำนาจพุทธคุณและบารมีขององค์หลวงพ่อก็ช่วยท่านไม่ได้หรอกครับ ถึงช่วยได้ก็ได้แค่ครึ่งเดียวตามที่ท่านเชื่อนั่นแหละ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:05:07 PM »

พุทธคุณ  มีแต่ครั้งพระพุทธเจ้า

ก่อนปรินิพพาน   หากพระอานนท์อาราธนาให้พระพุทธเจ้าอยู่ต่อ  ท่านก็คงไม่ละสังขาร

ลองไปอ่านพระไตรปิฎกดู    พระพุทธเจ้าท่านสามารถไม่ดับขันธ์ได้  หากท่านจะทำ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:17:28 PM »

เรื่องผีที่ฮาๆ ของผมก็พอมีครับ... ตอนฝึก รด.ปี ๓ ฮาจนคนป่วยหายป่วย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:19:59 PM »

เรื่องผีที่ฮาๆ ของผมก็พอมีครับ... ตอนฝึก รด.ปี ๓ ฮาจนคนป่วยหายป่วย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากฟังครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:26:24 PM »

+1ให้ยายครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:32:25 PM »

พุทธคุณ  มีแต่ครั้งพระพุทธเจ้า

ก่อนปรินิพพาน   หากพระอานนท์อาราธนาให้พระพุทธเจ้าอยู่ต่อ  ท่านก็คงไม่ละสังขาร

ลองไปอ่านพระไตรปิฎกดู    พระพุทธเจ้าท่านสามารถไม่ดับขันธ์ได้  หากท่านจะทำ
ณ เวลานั้น พญามารได้มาชิงทูลอาราธนาตัดหน้าพระอานนท์ให้พระพุทธองค์ปรินิพพานครับพี่ป้อมทอง โดยพระพุทธเจ้าได้พยายามแสดงนัยยะให้พระอานนท์ทูลขอให้พระองค์อยู่ต่อมาหลายครั้งแล้ว แต่พระอานนท์ท่านหาได้ทราบถึงนัยยะดังกล่าวไม่ครับ

ส่วนอำนาจพุทธคุณนั้น พระอาจารย์ของผมเคยกล่าวว่ามิได้หายไปใหน หากแต่ได้บรรจุอยู่ในพระธรรมทั้ง 84,000 พระธรรมขันธ์ในพระไตรปิฎก ผู้ที่พึงปฏิบัติแต่ความดี ละเว้นความชั่ว ทำจิตใจให้บริสุทธิ์เท่านั้นจึงจะรับรู้ถึงอำนาจพุทธคุณนี้ครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:42:22 PM »

อยากฟังครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เคยเล่าหลายคร้งแล้ว.. พิมพ์อีกอาจจะไม่เหมือนเดิมครับ... ขออ้างอิงมาครับ... ไหว้

เรืองผีๆ ที่ว่า... ตอนเดินออกจากค่ายพักตอนตีสอง... มีทั้งหมดสามกองร้อย... ผมอยู่คนที่สองของร้อยสอง... คืออยู่ช่วงกลางๆ ของขบวนเลยครับ... พอดีตอนที่กองร้อยแรกเดินขึ้นเขาไปแล้ว... เจ้าคนท้ายๆ ของกองร้อยแรกมันดันปวดท้อง... ไม่ใช่ปวดท้องขี้ซะด้วย... ทำท่าจะเดินไม่ไหว... ผมก็เลยส่งวิทยุไปบอกให้หัวขบวนกับท้ายบวนหยุดพัก... ซักครู่ใหญ่ๆครูฝึกใช้ให้เพื่อนเจ้าคนที่ปวดท้องไปดูป่าข้างทาง... ว่าพอจะหามคนป่วยไปทิ้งไว้ข้างถนนให้แพทย์ทหารเอารถจี๊ปมารับได้มั๊ย... เจ้าสองคนนั่นก็พากันเดินไปในความมืด... พอถึงชายป่า(ละเมาะ) ก็พากันวิ่งกลับมา... ครูฝึกเลยตะโกนถามว่า... "พวกมึงเป็นอะไร" สองคนก็ตัวสั่น... บอกว่า... ผีครับๆ "ผีมันเป็นยังไง" "มันครางใส่พวกผม เสียง "ฮือๆ" ครับ... " ได้ยินดังนั้น... ครูฝึกเลยหันมาหาพวกผม... บอกว่าพวกมึงไปดูหน่อยซิ... ผีเป็นตัวยังไง... ผมเลยต้องปลดวิทยุ... กำลังจะเดินไปดู... ก็พอดีมีเงาตะคุ่มๆ สามเงาเดินออกมา... ครูฝึกเลยเอาไฟฉายส่งไปดู... ปรากฏว่าเป็น รด. จากกองร้อยแรกเหมือนกัน... ครูฝึกเลนถามว่าพากันไหนมา... มันพากันตอบว่า... ปวดท้องเลยไปหาที่ขี้... สรุปได้ว่า... เสียงครางฮือๆ ที่สองคนนั่นได้ยิน... คือ... เสียงเจ้าสามคนนี่เบ่งขี้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...งานนั้น... ฮากันทั้งขบวน... ยกเว้นผีกับคนโดนผีหลอก... เพราะโดนลงโทษด้วยการวิดพื้นกันถ้วนหน้า... แปลกที่พอหัวเราะกันจบ... เจ้าคนป่วยมันหัวเราะจนหายปวดท้องเลยครับ... Grin Grin Grin

thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:51:22 PM »

^
^
^
อ๋อ....พอคุ้นๆครับ ขอบคุณครับ + ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:52:24 PM »

ยายบ๊าบครับ แล้วคุณหมอแนะนำให้รักษายังไงครับ รู้สึกว่าผมก็มีอาการแบบยายครับ

Ha Ha  ฮา  พี่ “ป๊อกเด้ง”  รีบไปรายงานตัวใน club 50+  ของเฮีย Chew  เร็วๆน๊ะคร๊า  ฮา

ยายไปหาหมอที่คลินิก   สองหน   โรงพยาบาล  สองครั้งคร๊า
ที่โรงพยาบาล  เป็นหมอผู้เชี่ยวชาญ  เฉพาะโรคกระดูก 
หมอเขาจ่ายยามาสี่อย่าง   คร๊า   
1.   Brexin 20 mg แก้อับเสบ  วันละครั้ง
2.   Paindol 50 mg  แก้ปวดแบบรุนแรง  2 ครั้งหลังอาหาร
3.   Neurobion [B1,6,12] วิตามินบีรวม 2  ครั้งหลังอาหาร
4.   Gabapentin 300 mg ตัวนี้แก้อาการชัก  ก่อนนอนครั้งเดียว  (หลับสบาย)

ไปหาหมอที่โรงพยาบาล  สองหนเกือบห้าพัน คร๊า ฮา
5555 รู้อย่างนี้  ปรึกษาพี่นายสมชาย (ฮา)  ดีกว่า  คิ๊ก คิ๊ก  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:11:34 PM »

เพื่อนผมก็เป็นครับ ยาย อาการเหมือนผีเข้า ตาขว้าง มือเกง พูดเป็นเสียงดัง

สรุป ไป กทม หมอบอกเส้นเลือดในสมองอุดตัน ต้องผ่าตัด

ผ่าแล้ว หายแล้ว เป็นปกติ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 07:30:30 PM »

ผมเชื่อในกฎแห่งกรรม ทำดี ได้ดี และการตอบแทนผู้มีพระคุณครับ
ส่วนเรื่องวัตถุ มงคล ของขลัง พิจารณาเป็นกรณีไปครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:08:04 PM »

Ha Ha  ฮา  พี่ “ป๊อกเด้ง”  รีบไปรายงานตัวใน club 50+  ของเฮีย Chew  เร็วๆน๊ะคร๊า  ฮา

ยายไปหาหมอที่คลินิก   สองหน   โรงพยาบาล  สองครั้งคร๊า
ที่โรงพยาบาล  เป็นหมอผู้เชี่ยวชาญ  เฉพาะโรคกระดูก 
หมอเขาจ่ายยามาสี่อย่าง   คร๊า   
1.   Brexin 20 mg แก้อับเสบ  วันละครั้ง
2.   Paindol 50 mg  แก้ปวดแบบรุนแรง  2 ครั้งหลังอาหาร
3.   Neurobion [B1,6,12] วิตามินบีรวม 2  ครั้งหลังอาหาร
4.   Gabapentin 300 mg ตัวนี้แก้อาการชัก  ก่อนนอนครั้งเดียว  (หลับสบาย)

ไปหาหมอที่โรงพยาบาล  สองหนเกือบห้าพัน คร๊า ฮา
5555 รู้อย่างนี้  ปรึกษาพี่นายสมชาย (ฮา)  ดีกว่า  คิ๊ก คิ๊ก  ฮา

ตอนนี้หายแล้วก็น่าจะปรึกษา พี่สมชายได้นะครับ  Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์