เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ์..ศักดิ์สิทธิ์จริงหรือ ? ..เชิญแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ  (อ่าน 24288 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:24:16 PM »

แสดงว่าป้าบ๊าบจะรวยแล้วละครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:42:53 AM »

ของขึ้นขณะไหว้ครู วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช

ท่านคิดอย่างไรกับ เหตุการณืนี้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:46:55 AM »

พอหลังจากผ่านตรงนั้นไป ก็ไปเที่ยวกันยาวทั้งอาทิตย์ครับ ขึ้นเขาลงห้วยที่อื่นสารพัด ชันกว่านั้นตั้งเยอะแยะ รถไม่มีกลิ่นหรืออะไรผิดปกติเลยแม้แต่ครั้งเดียว ช่วงที่เที่ยวที่อื่น เหมือนผมยังติดใจอะไรบางอย่างกับเขาลูกนั้น รวมทั้งเหตุการณ์กลิ่นไหม้นั่นด้วย ยังคิดถึงเหตุการณ์ตอนนั้นอยู่เรื่อยๆ

จนเที่ยวเสร็จหมด กลับมาที่เมืองที่ผมอยู่ แล้วไปส่งเพื่อนคนที่อยู่ Chattanooga โดยผมไปส่งคนเดียว ไปถึงตอนเย็นก็ค้างคืนนึง ตั้งใจว่าวันรุ่งขึ้นจะกลับ พอตื่นมาหิมะตกเยอะมากครับ เป็นหิมะครั้งแรกของปีแถวนั้น แถมทางขากลับที่ต้องผ่าน Nashville (จำไม่ได้ครับว่า Interstate อะไร) มีช่วงขึ้นเขาชัน ผมเลยไม่กล้าขับกลับ นั่งแกร่วอยู่ในอพาร์ตเมนต์เพื่อน ดูทีวีแล้ว วันนี้ไม่ได้กลับแน่ๆ คงต้องวันถัดไปอีก นั่งเซ็งๆไม่มีอะไรทำ หันไปมองกองหนังสือ เห็นหนังสือต่วยตูนอยู่ราวๆ 10 เล่ม (ซึ่งเพื่อนบอกทีหลังว่า พี่สาวเพิ่งมาเยี่ยมจากเมืองไทยเมื่อสองอาทิตย์ก่อน แล้วเอามาอ่านด้วย) ผมก็เลยหยิบสุ่มๆขึ้นมาเล่มนึงด้วยความเซ็ง และเปิดอย่างสุ่มๆอีกไปที่หน้ากลางๆของเล่ม หน้าแรกที่ผมเปิดอ่านเจอเลยนั้น ผมอ่านหัวเรื่องแล้วแทบสะดุ้งตกเก้าอี้ เพราะมันเขียนว่า

"ปิศาจที่ภูเขาพิสกาห์"

เนื้อเรื่องในนั้น เป็นสถานที่เดียวกับที่ผมไปนั่นเอง เรื่องเล่าว่า สมัยก่อนยุคสงครามกลางเมือง แถวนั้นมีพวกนอกกฎหมายอยู่พอสมควร และมีชายนายหนึ่งเป็นนักต้มเหล้าเถื่อนซึ่งทางการต้องการตัว จนวันหนึ่งนายคนนี้รู้ตัวว่าทางการจะส่งคนมาจับกุมในวันนี้ จึงตัดสินใจแต่งชุดทางการออกไปรับแฟนสาวเพื่อแต่งงานที่โบสถ์ในคืนนั้นเอง เสร็จพิธีแล้ว ทั้งสองคนก็หลบหนี โดยหายไปในภูเขาในคืนนั้นเอง ซึ่งเป็นคืนที่มีหิมะตกคืนแรกของปี และหายสาบสูญไปโดยไม่มีใครพบเห็นอีกเลย
หลังจากนั้น เริ่มมีเสียงเล่าลือจากชาวบ้านแถวนั้น ว่าคืนแรกของปีที่มีหิมะตก จะมีคนเห็นเงาของคนสองคนเดินอยู่ในแถบนั้นโดยที่ใส่ชุดพิธีแต่งงาน

มันเป็นเรื่องบังเอิญหลายอย่างมาประจวบเหมาะกันครับ เหตุการณ์ที่ผมสนใจสถานที่นี้โดยไม่มีเหตุผล เหตุการณ์เรื่องรถบนภูเขา และที่บังเอิญที่สุดคือ ขณะที่ผมติดหิมะตกครั้งแรกของปีเหมือนในเรื่องอยู่นั้น ผมก็หยิบเอาหนังสือเล่มหนึ่งขึ้นมาจากหลายๆเล่ม เปิดสุ่มๆ ไปหน้าแรก เจอเรื่องนี้ทันที โอกาสจะเกิดเรื่องแบบนี้ มันยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน คิดถึงแล้วยังขนลุกอยู่เลยครับ

ไม่รู้เค้าเสียดายที่กะเหรี่ยงนานๆจะมีไปเยือนแถวนั้นรึเปล่า อยากให้เห็นก็ไม่ได้เห็น เลยตามมาบอกในหนังสือแทนรึเปล่า ผมก็ไม่ทราบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โชคดีนะมาเที่ยวได้ของแถมด้วย 555  หายากที่จะได้แบบนี้ อิอิ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:33:55 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 02:04:03 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:37:36 AM »

อย่าแอบเคืองเค้าล่ะ 

Ha Ha  ฮา  ลุง ปรู  ตอนสาวๆ  “น่าฟัด”  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:09:59 PM »

สนุกกว่าอ่านต่วยตูนอีกครับ..เอาอีกๆ...ช่างจินตนาการ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:17:44 PM »

สนุกกว่าอ่านต่วยตูนอีกครับ..เอาอีกๆ...ช่างจินตนาการ

จะระบุให้หน่อยได้ไหม ว่าเป็นจินตนาการของท่านใด   

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:45:17 PM »

จะระบุให้หน่อยได้ไหม ว่าเป็นจินตนาการของท่านใด   
ของตัวเองไงครับพี่   จินตนาการไปเรื่อย... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:47:20 PM »

เห็นไล่แขวะคนอื่นมาหลายกระทู้แล้ว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:24:50 PM »

เห็นไล่แขวะคนอื่นมาหลายกระทู้แล้ว

เขาเปิดตัวแบบผมหรือครับ แบบผมขอ สงวนไว้ นะครับ 5555
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:55:30 PM »

พึ่งได้อ่านข่าวนี้ครับ http://tnews.teenee.com/crime/67214.html  น่าส
งสารครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:06:41 PM »

คงจะเป็นของผมมั้งครับพี่ Ro@d เพราะเรื่องเล่าของผมมีหนังสือต่วยตูนเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย  Grin
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:44:54 PM »

ของขึ้นขณะไหว้ครู วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช

ท่านคิดอย่างไรกับ เหตุการณ์นี้

เรื่องของขึ้น มีวิธีแก้ครับ

1. ก่อนไปงานวันไหว้ครู ลงของ ให้ออกกำลังกายจัดๆครับ เช่นวิ่งซะ 10 กิโล ปั่นจักรยานซัก 50 กิโลขึ้นไป ทำอย่างไรก็ได้ให้หมดแรงอาการพวกนี้

แทบไม่มีครับ

2. ถ้าของขึ้นเวลาอยู่กลางฝูงชน ให้เอาของต่ำขึ้นเหนือหัวครับ เช่น จับเอาเท้าชี้ฟ้า ตบป้องหู 2 ข้างพร้อมกัน ถ้าอยู่คนเดียวแล้วไม่มีใครช่วย ให้

นึกถึงเรื่องอย่างว่าครับ ( เรื่องเพศ ) เมื่อของต่ำครอบครองจิตใจ ของสูง ครูบาอาจารย์หนีหมดครับ แต่ไม่แนะนำนอกจากจะจวนตัวจริงๆ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 03:32:02 AM »

เรื่องของที่ไม่เห็นด้วยตาเท่าที่โดนมากับตัวผมเชื่อว่ามีอยู่จริง เพราะโดนมากับตัวเอง ตั้งแต่ไปนอนทับที่คนเพิ่งตายบนเตียงโรงพยาบาล หรืออื่นๆ  โดยทีมีเพื่อนร่วมโดนเป็นพยานด้วยอยู่สองสามครั้ง

แต่กรณีพวกเล่นของมักจะเจอของไม่จริงซะมากกว่าครับ   เห็นบางคนสักเสือเผ่นมาเจอแม่ผมตีด้วยด้ามไม้กวาดลงไปนอนชัก หรือวีรกรรมคนแถวๆๆนี้   เพื่อนทำท่าของขึ้น  พี่ท่านเลยกระทืบด้วยเบอร์11 หายขึ้นเลยครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กะว่าใครมาของขึ้นใกล้ๆๆตัวผมจะลองใช้220V ช่วยซักทีครับ  จิ้มเข้าไปทีอาจจะหายได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 04:49:37 PM »

พวกของขึ้นทั้งหลายทั้งปวง เก่งจริงๆกับการเตะต้นกล้วย ทำไหมไม่เตะต้นไม้ธรรมดาหรือต้นเสาอะไรนั้น  Grin Tongue คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์