เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกช่วยแนะนำปืน .45ให้หน่อยครับงบไม่เกิน 12 หมื่นครับ...  (อ่าน 12900 ครั้ง)
dj.45
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:56:41 PM »

ตอนไปขอก็กลุ้มใจว่าจะได้ไหมป.3 

ตอนนี้ได้มาแล้ว ยิ่งเครียดไปกันใหญ่

เลือกปืนไม่ถูกครับ

โคล กับ คิมเบอร์

อยากได้ขนาด 4 นิ้ว

ปืนต้องพกพาตลอดเวลาไปเบิกเงินที่ธนาคารทุกวัน

อยากเอาไปยิงในสนามเพื่อฝึกฝนฝีมือ

ไปลองดูรุ่น kimber super carry pro เห็นว่ารุ่นใหม่ล่าสุด  แต่ไม่ค่อยเห็นคนใช้กันเลย   

สีทูโทน ของคิม สวยไหมครับ  คนใช้กันเยอะไหม กลัวซื้อออกมา คนบอกว่าทำไมซื้อรุ่นนี้ อันนี้ทำให้ตัดสินใจยาก  สีทุโมนคนเล่นปืนเค้าใช้กันไหมครับ

ยังไงรบกวนสมาชิกเเนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:05:49 PM »

............ Grin kimber super carry pro  ชอบ ก็อาเลยครับเชียร์ ปืนดีคุ้มราคา  เยี่ยม

ปล.รูปยืมจากเวปเพื่อนบ้าน  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:19:41 PM »

ปืนที่ท่านสนใจเป็นปืนสไตล์ 1911 ไกแบบซิงเกิ้ลแอคชั่น  ไม่ค่อยเหมาะกับมือใหม่หรือผู้ที่ไม่ชำนาญ  การยิงนัดแรกอย่างฉับพลันช้ากว่าปืนดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  (DA2SA)ซึ่งเหนี่ยวนัดแรกแบบดับเบิ้ลได้ทันทีไม่ต้องง้างนกก่อน  ปืน 1911 จึงเหมาะกับการจู่โจมมากกว่าตั้งรับ  งานของท่านก็เป็นการตั้งรับการจู่โจมที่ไม่คาดฝันนะครับ

ปืนแบบ DA/SA ที่น่าสนใจ เช่น HK USP Compact หรือ HK 45 Compact ร้านโยธินราคาอยู่ในงบ  มีเซฟ,ลดนก ด้วยนะครับ
dj.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:23:56 PM »

ปืนที่ท่านสนใจเป็นปืนสไตล์ 1911 ไกแบบซิงเกิ้ลแอคชั่น  ไม่ค่อยเหมาะกับมือใหม่หรือผู้ที่ไม่ชำนาญ  การยิงนัดแรกอย่างฉับพลันช้ากว่าปืนดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  (DA2SA)ซึ่งเหนี่ยวนัดแรกแบบดับเบิ้ลได้ทันทีไม่ต้องง้างนกก่อน  ปืน 1911 จึงเหมาะกับการจู่โจมมากกว่าตั้งรับ  งานของท่านก็เป็นการตั้งรับการจู่โจมที่ไม่คาดฝันนะครับ

ปืนแบบ DA/SA ที่น่าสนใจ เช่น HK USP Compact หรือ HK 45 Compact ร้านโยธินราคาอยู่ในงบ  มีเซฟ,ลดนก ด้วยนะครับ

ผมอยากได้.45ครับที่สำคัญป.3มีแล้วครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:19:26 AM »

ผมตอบแทนใจของท่าน จขกท.ไม่ได้ครับ...

ขอให้ความเห็นคร่าวๆ เฉพาะปืนที่มีนะครับ...

-โคลท์คอมมานเดอร์...

ได้ชื่อโคลท์ ราคาขายต่อดี...

แต่คุณภาพสู้คิมเบอร์ไม่ได้ครับ...

ถ้าหากซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่าคิมเบอร์ก็น่าสนใจ... Grin

- ส่วนตัวผมไม่ชอบปืนทูโทนครับ...

มีความเห็นว่ามันดูงามได้ไม่นาน ทำนองเป็นแฟชั่น...

ผมมี .๔๕ ที่เป็นทูโทนแค่สองกระบอกครับ...

พอดีทั้งสองกระบอกมีขนาดไล่เรี่ยกับที่ท่านจขกท.ต้องการพอดี...

กระบอกแรก ซิก พี๒๒๐ แพลทตินั่ม ครับ...

ลำกล้องขนาด ๔.๔ นิ้ว ไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล มีคันลดนก...

มาพร้อมศูนย์ไนท์ไซท์... Cheesy

กระบอกที่ ๒ เป็นคิมเบอร์ อีคลิปส์ โปร ทู ครับ...

ลำกล้องขนาด ๔ นิ้วพอดีๆ...

ด้ามเท่ากับพวกตัวเต็ม ทำให้ใช้แม็กกับพวก ๑๙๑๑ ตัวเต็มได้...

มาพร้อมศูนย์ไนท์ไซท์แบบปรับไม่ได้... Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:30:22 AM »

ผมตอบแทนใจของท่าน จขกท.ไม่ได้ครับ...

ขอให้ความเห็นคร่าวๆ เฉพาะปืนที่มีนะครับ...

-โคลท์คอมมานเดอร์...

ได้ชื่อโคลท์ ราคาขายต่อดี...

แต่คุณภาพสู้คิมเบอร์ไม่ได้ครับ...

ถ้าหากซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่าคิมเบอร์ก็น่าสนใจ... Grin

- ส่วนตัวผมไม่ชอบปืนทูโทนครับ...

มีความเห็นว่ามันดูงามได้ไม่นาน ทำนองเป็นแฟชั่น...

ผมมี .๔๕ ที่เป็นทูโทนแค่สองกระบอกครับ...

พอดีทั้งสองกระบอกมีขนาดไล่เรี่ยกับที่ท่านจขกท.ต้องการพอดี...

กระบอกแรก ซิก พี๒๒๐ แพลทตินั่ม ครับ...

ลำกล้องขนาด ๔.๔ นิ้ว ไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล มีคันลดนก...

มาพร้อมศูนย์ไนท์ไซท์... Cheesy

กระบอกที่ ๒ เป็นคิมเบอร์ อีคลิปส์ โปร ทู ครับ...

ลำกล้องขนาด ๔ นิ้วพอดีๆ...

ด้ามเท่ากับพวกตัวเต็ม ทำให้ใช้แม็กกับพวก ๑๙๑๑ ตัวเต็มได้...

มาพร้อมศูนย์ไนท์ไซท์แบบปรับไม่ได้... Cheesy

ว่าตาม หมอรุต ครับ  เยี่ยม 

Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:34:10 AM »

เห็นรูป P220 อีลิท แพลตินั่มของพี่หมอรุตทีไร ใจจะขาด  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปืนก็สวย แถมพี่หมอรุตถ่ายรูปได้งามจริงๆครับ  เยี่ยม

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ไม่สนใจ 9 มม. บ้างหรือครับ ผมเห็น ซิก P226 แทคติคอลออพ แม็กกาซีนจุ 20 นัด แถมแม็กให้ 4 ตัว อยู่ที่ร้านยอดนิยมหลังวังเมื่อปลายเดือนก่อน (ไม่รู้ว่ายังอยู่มั้ย)  ราคาเท่างบประมาณท่านพอดีเลยครับ

http://www.sigsauer.com/CatalogProductDetails/p226-tactical-operations.aspx

เว็บปืนฝรั่ง ให้คะแนนสมรรถภาพการป้องกันตัวปืนรุ่นนี้ดีมากครับ (ให้อันดับ 3 จากปืนสั้นทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกขนาด)

http://www.genitron.com/HandgunDB/DB-Handgun-Detail.asp?ID=2851
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 01:37:06 AM โดย Rath72 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:59:42 AM »

kimber  ultra  carry  II  ..... เยี่ยม
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:03:03 AM »

Sig Sauer P 220 ก็น่าใช้มากครับ  ไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  มีคันลดนก  มีทั้งฟูลไซน์  แครี่ และคอมแพ๊ค
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:19:48 AM »

ผมว่าท่าน จขกท ใช้ 9 มม แล้วใส่หัวรู ก็ไม่ต่างจาก .45 หัวบอลหรอกครับ แถมลูกดกกว่าเยอะด้วย

I love Doraemon.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:33:39 AM »

ได้ ป3. .45มาแล้ว ไม่มอง HK   SIG  GLOCK  บ้างเหรอครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:07:02 PM »

ลองดูม้าครับ http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=38573.0  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:28:50 PM »

คิดไม่เหมือนผมครับ
การง้างนกก่อนหาใช่ปัญหาไม่
ผมไม่มี1911นะ แต่ลองฝึกกับลูกโม่ แบบก่อนนอน เทลูกออก คาดเข็มขัดทับกางเกงนอน
เอาปืนเสียบ แล้วลองชักออกไวๆโดยตอนที่มือลงไปแตะด้ามปืน ใช้หัวแม่โป้งแตะวางบน
หงอนนกไปด้วย พอยกขึ้นแนวยิงค่อยออกแรงนิดเดียวเพื่อง้างนก

ทำบ่อยๆ ไวๆ ก่อนนอนทุกคืน คืนแรกก็ลื่น ทำต่อสักสัปดาห์จะเข้าเนื้อมากขึ้น

ที่ผมบอกด้านบนน่ะ เมื่อหลายปีมาแล้วนะ ที่ฝึกแบบนั้นอยู่1สัปดาห์
แล้วมันก็ติดตัวผมอยู่กระทั่งทุกวันนี้ เวลาชักปืนไม่ว่ากรณีใด นิ้วหัวแม่มือจะอยู่บนนกเสมอ
ถ้าไม่ยิง ต้องการเปิดโม่เพื่อเช็คกระสุน ก็ค่อยเอาหัวแม่มือออกมากดปุ่มปลดโม่

การฝึกตรงนี้ไม่ใช่เรื่องยากครับ คนเคยชินจะทำให้ยิงไวได้พอกับปืนดับเบิ้ล แอคชั่น

เวลามือแตะด้ามปืนให้หัวแม่มือวางบนนกไปด้วยครับ  ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dj.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:34:13 PM »

ขอบคุณมากครับทุกกระทู้
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:07:42 PM »

ขอเชียร์คิมเบอร์ซักคนครับ เพราะมีใช้อยู่ 1 กระบอก Pro Raptor II ดำเมี่ยงเลย
หากใช้ไปธนาคาร ก็ขึ้นลำเข้าเซฟ
แต่ก็ยังอันตราย ยังไงต้องฝึกให้คุ้นกับปืนไว้ครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์