เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:28:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกช่วยแนะนำปืน .45ให้หน่อยครับงบไม่เกิน 12 หมื่นครับ...  (อ่าน 12918 ครั้ง)
dj.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:46:22 PM »

.45 โคลท์ คอมมาเดอเป็นไงบ้างครับ....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:00:03 PM »

.45 โคลท์ คอมมาเดอเป็นไงบ้างครับ....

เอามือปิดหู ปิดตา แล้วกำเงินไปแลกปืนที่ร้านเลยครับ, ถ้า"เล่นกับมัน"ได้ถึงระดับนึง แล้วจะบอกว่ามันดีที่สุดเท่าที่ฝากชีวิตได้ครับ... ที่บอกให้เอามือปิดหูปิดตา ก็เพราะกลัวจะเปลี่ยนใจว่อกแวกโน่นนี่ไปทั่ว, ปืน 1911 ยี่ห้อมาตรฐานนี่มันดีเหมือนกันหมดแหละครับ ถ้าผลิตจากยี่ห้อมาตรฐานแล้วอย่าว่อกแวก เลือกแล้วเลือกเลยครับ ยังไงก็ไม่ผิดหวัง...

แต่มีเงื่อนไขว่าต้อง"เล่น"กับมันจนยิงนัดแรกได้เหมือนกล้ามเนื้อมีความจำครับ...
SOL1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:10:02 PM »

remington 1911 R1  85 K
เอาไว้เป็นข้อมูลครับ
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 07:43:45 PM »

มาฟังพี่ๆท่านแนะนำครับ Grin

If you want peace ,prepare for war
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:00:32 AM »

..ฝากให้พิจารณา..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:49:43 AM »

ปืนที่ท่านสนใจเป็นปืนสไตล์ 1911 ไกแบบซิงเกิ้ลแอคชั่น  ไม่ค่อยเหมาะกับมือใหม่หรือผู้ที่ไม่ชำนาญ  การยิงนัดแรกอย่างฉับพลันช้ากว่าปืนดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  (DA2SA)ซึ่งเหนี่ยวนัดแรกแบบดับเบิ้ลได้ทันทีไม่ต้องง้างนกก่อน  ปืน 1911 จึงเหมาะกับการจู่โจมมากกว่าตั้งรับ  งานของท่านก็เป็นการตั้งรับการจู่โจมที่ไม่คาดฝันนะครับ

ปืนแบบ DA/SA ที่น่าสนใจ เช่น HK USP Compact หรือ HK 45 Compact ร้านโยธินราคาอยู่ในงบ  มีเซฟ,ลดนก ด้วยนะครับ

คิดไม่เหมือนผมครับ
การง้างนกก่อนหาใช่ปัญหาไม่
ผมไม่มี1911นะ แต่ลองฝึกกับลูกโม่ แบบก่อนนอน เทลูกออก คาดเข็มขัดทับกางเกงนอน
เอาปืนเสียบ แล้วลองชักออกไวๆโดยตอนที่มือลงไปแตะด้ามปืน ใช้หัวแม่โป้งแตะวางบน
หงอนนกไปด้วย พอยกขึ้นแนวยิงค่อยออกแรงนิดเดียวเพื่อง้างนก

ทำบ่อยๆ ไวๆ ก่อนนอนทุกคืน คืนแรกก็ลื่น ทำต่อสักสัปดาห์จะเข้าเนื้อมากขึ้น

ที่ผมบอกด้านบนน่ะ เมื่อหลายปีมาแล้วนะ ที่ฝึกแบบนั้นอยู่1สัปดาห์
แล้วมันก็ติดตัวผมอยู่กระทั่งทุกวันนี้ เวลาชักปืนไม่ว่ากรณีใด นิ้วหัวแม่มือจะอยู่บนนกเสมอ
ถ้าไม่ยิง ต้องการเปิดโม่เพื่อเช็คกระสุน ก็ค่อยเอาหัวแม่มือออกมากดปุ่มปลดโม่

การฝึกตรงนี้ไม่ใช่เรื่องยากครับ คนเคยชินจะทำให้ยิงไวได้พอกับปืนดับเบิ้ล แอคชั่น

เวลามือแตะด้ามปืนให้หัวแม่มือวางบนนกไปด้วยครับ  ไหว้

วิธีการใช้ปืนของท่านคนละแนวกับผม  ลูกโม่ผมฝึกยิงเร็วแบบดับเบิ้ลตลอด  ระยะประชิดผมเห็นว่ายิงดับเบิ้ลเหมาะสมกว่า  สำหรับไกซิงเกิ้ลของลูกโม่ผมไว้ใช้ยิงประณีตระยะไกลที่มีเวลามากพอสำหรับการเล็ง  เวลางัวเงียขึ้นมาจากเตียงแล้วเอานิ้วง้างนกลูกโม่โดยความเคยชิน ผมเป็นห่วงว่าท่านจะพลาดทำปืนลั่นซะก่อนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 09:57:06 AM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:08:03 AM »

ผมฝึกลองยิงซิงเกิลดูครับ แต่มันติดตัวมาโดยไม่ตั้งใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มาหลังๆ ฝึกดับเบิ้ล เปลืองกระสุนกว่าฝึกซิงเกิ้ลอีกครับ กว่าจะได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:15:02 AM »

ฝึกดับเบิ้ลผมใช้นิ้วข้อสองและจับจังหวะโม่ล็อกก่อนหลุดลั่นถ้าต้องการประณีต  หรือเหนี่ยวให้ลื่นจังหวะเดียวก็ได้ถ้าต้องยิงเร็วมากๆ
ครูฝึกเค้าแนะนำมาครับ

ท่านซับแมชชีนคงชำนาญเป็นพิเศษถึงมีวิธีการใช้ปืนที่ไม่ธรรมดา  ผมพึ่งหัดใช้ปืนขอฝึกแบบพื้นฐานและปลอดภัยไว้ก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 10:19:53 AM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:28:39 AM »

ธรรมดาๆครับ ที่เอานิ้วหัวแม่มือแตะหงอนนก แค่แตะวางนะครับ ยกเข้าแนวก่อนถึงค่อยออกแรง
ไม่เข้าแนว ขอวางไว้เฉยๆก็พอ ไม่ได้อันตรายใดๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:39:14 AM »

ขอบคุณที่แนะนำและช่วยเปิดหูเปิดตาครับท่านซับฯ
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:55:51 AM »

มีหลายรุ่น หลายตัว ที่สมาชิกหลายท่านได้แนะนำไว้ แต่ละรุ่นแทบจะเป็นรุ่นยอดนิยมก็ว่าได้ สำหรับโมเดล 1911 ครับ
ลองจับลองถือดูครับ กระบอกไหนโดนที่สุดก็เลือกกระบอกนั้นครับ ในงบที่ตั้งมา น่าจะพอครับ ถ้าไม่เข้าร้านผิด  Grin

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
dj.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:34:37 PM »

สีทูโทน

เป็นไงบ้างครับ

กลัวว่าจะออกลิเก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:57:32 PM »

เข้ามาสารภาพผิดครับ...

วันก่อนผมลืมไป...

ว่ามี .๔๕ ทูโทนอีกกระบอก...

STI Legend...

แฮ่ะๆ...ผมไม่ค่อยชอบปืนทูโทนครับ... คิก คิก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:51:38 PM »

Stainless Pro Raptor II ครับ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 07:39:44 PM »

พกเข้าธนาคาร ราคาไม่เกิน 12k แสดงว่าเป็นประชาชนเต็มขั้น
ผมเชียร์ คิมเบอร์ ไม่เกินสี่นิ้ว อุลตร้า แคร์รี่  เป็นไงครับ  พกเนียนหน่อย 

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์