เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19748 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:01:43 AM »

รถดีครับพี่ พี่เลือกถูกแล้วหละ

ไม่งั้น เขาจะใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเหรอ
ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้พูดถึงเอสแอลเอ็กซักคำทีนะ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:20:59 AM »

รถดีครับพี่ พี่เลือกถูกแล้วหละ

ไม่งั้น เขาจะใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเหรอ
ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้พูดถึงเอสแอลเอ็กซักคำทีนะ

ดูในกรอบสีแดงครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:46:42 AM »

ยิ้มีเลศนัย

อีผุผุเหมือนกันหลาว...สูงเหมือนกันอีก...  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:06:11 PM »

ยิ้มีเลศนัย

อีผุผุเหมือนกันหลาว...สูงเหมือนกันอีก...  คิก คิก
คนขับละ ต้องรองหมอนไม๊?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:08:45 PM »

ยิ้มีเลศนัย

คนขับละ ต้องรองหมอนไม๊?
หัวแทบชนหลังคาครัลลุงเข้ม... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:22:04 PM »

เมื่อวานขับไปลองเครื่องที่เชียงใหม่ครับปรากฏว่าช่วงล่างเกาะถนนดีมากครับ(ดีแบบยวบๆโหย่งๆ)555ผมดื้อเข้าโค้งเข้าไปแบบโยกๆเยกๆนี่แหละครับ แต่มันก็ไม่เกิดอาการเอียงโล้หรือปัดอันใด-- ขาไปจ๊อกแจ๊กจอแจ ขากลับเหลือผมขับอยู่คนเดียวที่เหลือยึดรถได้คนละซอกคนละมุม หลับกันปุ๋ย กลับถึงบ้านถามว่าฝนตกหนักมากแถวลำพูนรู้กันบ้างไหม ส่ายหน้าไม่รู้เรื่องกันสักคน เบาะหน้ามันเอนได้เยอะครับเอนราบต่อกับเบาะหลังไอ้คนโตหม่ผ้าหนุนหมอนนอนยาว ไอ้ตัวเล็กยึดเบาะแถวสามนอนเหยียดขา  ส่วนแม่มันนั่งเบาะหลังเอนเป็นรถทัวร์--สบาย--

ขอบคุณความเห็นสมาชิกทุกท่านครับ ปล.ไฟหน้าเทพมากๆครับขอบอก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:27:40 PM »

ดีครับ ที่ชอบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:35:45 PM »

ยินดีด้วยค่ะพี่ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
sanasak30
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:36:20 PM »

รอๆหน่อยครับ

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 04:01:20 PM »

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ...ส่วนตัวไม่เคยใช้อีซูซุ(เคยแต่ขับของคนอื่น) แต่สนับสนุนรถเอเชียเราครับ คุณภาพไม่ได้ด้วยกว่ารถทางฝั่งยุโรปเลย ออกจะดีกว่าด้วยซ้ำในบางรุ่น(ผมใช้Accord)ครับ

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:29:57 PM »

เมื่อเช้าเห็นรถอีซูซุ เคบี 2200 มาจอดหน้าบ้านเลยเข้าไปถาม ปรากฏว่าเจ้าของใช้มาสามสิบปีแล้วครับ เขาว่าดีประหยัด ที่สำคัญไม่เสียจุกจิกและในปัจจุบันยังคงมีอะไหล่ทุกขิ้นทั้งอะไหล่ศูนย์หรืออะไหล่ร้าน--ราคาอะไหล่ถูกเสียด้วย เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 04:50:32 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:41:08 PM »

เมื่อวานขับไปลองเครื่องที่เชียงใหม่ครับปรากฏว่าช่วงล่างเกาะถนนดีมากครับ(ดีแบบยวบๆโหย่งๆ)555ผมดื้อเข้าโค้งเข้าไปแบบโยกๆเยกๆนี่แหละครับ แต่มันก็ไม่เกิดอาการเอียงโล้หรือปัดอันใด-- ขาไปจ๊อกแจ๊กจอแจ ขากลับเหลือผมขับอยู่คนเดียวที่เหลือยึดรถได้คนละซอกคนละมุม หลับกันปุ๋ย กลับถึงบ้านถามว่าฝนตกหนักมากแถวลำพูนรู้กันบ้างไหม ส่ายหน้าไม่รู้เรื่องกันสักคน เบาะหน้ามันเอนได้เยอะครับเอนราบต่อกับเบาะหลังไอ้คนโตหม่ผ้าหนุนหมอนนอนยาว ไอ้ตัวเล็กยึดเบาะแถวสามนอนเหยียดขา 

ส่วนแม่มัน   นั่งเบาะหลังเอนเป็นรถทัวร์--สบาย--

ขอบคุณความเห็นสมาชิกทุกท่านครับ ปล.ไฟหน้าเทพมากๆครับขอบอก

็Ha Ha  ฮา  "คนมีสตางค์"  ทำอะไรก็ดูดีไปโม๊ด  น๊ะคร๊า  เฮียตุ่น ขร๊า  ฮา

แหมต่อหน้า  เรียก "ที่ร๊าก"  ลับหลังเรียก "แม่มัน"  ฮา
เด่วอาเจ้มาเจอ  จะได้ลาภ  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:53:45 PM »

็Ha Ha  ฮา  "คนมีสตางค์"  ทำอะไรก็ดูดีไปโม๊ด  น๊ะคร๊า  เฮียตุ่น ขร๊า  ฮา

แหมต่อหน้า  เรียก "ที่ร๊าก"  ลับหลังเรียก "แม่มัน"  ฮา
เด่วอาเจ้มาเจอ  จะได้ลาภ  น๊ะคร๊า  ฮา

ต่อหน้าผมเรียกอี่อ้วนครับป้า Grin Grin   โอ๋ย...นี่ป้าบร้ามารู้จักชื่อเสียงเรียงนามผมได้อย่างไร หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถามจริงๆป้าบราอยู่ลำปางหรือเปล่าครับเนี่ย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:56:56 PM »

เมื่อเช้าเห็นรถอีซูซุ เคบี 2200 มาจอดหน้าบ้านเลยเข้าไปถาม ปรากฏว่าเจ้าของใช้มาสามสิบปีแล้วครับ เขาว่าดีประหยัด ที่สำคัญไม่เสียจุกจิกและในปัจจุบันยังคงมีอะไหล่ทุกขิ้นทั้งอะไหล่ศูนย์หรืออะไหล่ร้าน--ราคาอะไหล่ถูกเสียด้วย เยี่ยม

รถคันที่ผมขับอยู่... ถ้าเป็นสาวๆ ล่ะก็... กำลังแจ่ม... เพิ่งครบ ๑๙ ขวบมาไม่อเดือนที่แล้วครับ... ยังขับดีไม่ค่อยเสียจุกจิก... เดือนที่แล้วไปเปลี่ยนแบตฯ ร้านถามว่ากี่ปีแล้ว... ผมบอกราวๆ สามปี... แต่พอไปดูวันเปลี่ยนที่เขียนไว้ข้างแบตฯ โอ้โห... หกปีกว่าครับพี่น้อง... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ช่วงน้ำท่วมใหญ่ปีที่แล้ว... กำลังเดินทางไปธุระที่โคราช... ท่อยางหม้อน้ำมันแตก... ทำให้หม้อน้ำแห้ง... ขับไปดีๆ ดับไปเฉยๆ ซะงั้น... ที่เปลี่ยวซะด้วย... เลยรอเครื่องเย็นซักพัก... เติมน้ำเข้าไป... ไอน้ำพุ่งเต็ม... พอดีเจอคนรู้จัก... เขาเลยให้เปลี่ยนเอารถของเขาไป(อีซูสุเหมือนกัน) แล้วขับรถผมในสถภาพท่อยางหม้อน้ำแตกกลับมาให้ร้านซ่อม... ซ่อมหมดไปพันกว่าบาท... ตอนนี้ยังใช้ได้ดี... เช็กดูแล้วฝาสูบไม่โก่งครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ประหยัดดี... ยางเดิมเป็น 195-70R14 ผมเปลี่ยนเป็น 225-70R15 ก็ยังไม่เปลืองไหร่... ยังคงทำได้ที่ ๑๔ กม./ลิตรครับ... ไหว้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 05:22:28 PM »

ผมใช้ไทยรุ่งรุ่นแกรนด์มาสเตอร์    ยังหาเรื่องขายไม่ได้เลยเพราะมันทน  ถ้าซ่อมบ่อยเหมือนพราโด้เมียคงให้ขายแล้วครับ มู7สูบลมให้เหมาะกับการใช้งานก็นิ่มนวลพอได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์