เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19793 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:59:53 PM »

เดิมผมใช้รถฟอร์ดมอนดิโอซื้อจากศูนย์ยนตรกิจมากว่า 17 ปีเข็มไมล์ประมาณแสนสองหมื่นหลังๆรวนมากต้องเข้าอู่แทบทุกเดือน(เสียเรื่องไม่เป็นเรื่อง--แผ่นพลาสติคปิดช่องเกียรหักลูกบิดหัก--หมุนเบาะปรับเอนไม่ได้ ฯลฯ)จุกๆจิกๆ น่ารำคาญ

ผู้รู้หลายคนว่าลักษณะใช้งานของผมคือไม่ค่อยออกไปไหนและทิ้งหน้าร้านไปซ่อมรถไม่ค่อยได้ เขาแนะนำอีซูซุ บอกรถไม่ค่อยเสียทนทานกว่ารถยี่ห้ออื่น เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยชอบเปลี่ยนรถ

ไอ้ผมก็ตาประสาคนห่ามๆดิบๆล่ะครับ  วันหนึ่งหงุดหงิดใจเหลือจะกล่าวกับรถคันเดิมหนนี้ดึงเกียรลงมาได้หมดถึง D1 ปรกติจะติดล๊อคตรง D ต้องกดปุ่มถึงไหลเกียรไป D2 D1ได้   ผมเลยเดินดุ่มเข้าศุนย์อีซูซุลำปาง ต่อรองราคาเสร็จก็จองเลยเซลล์ว่าประมาณเดือนได้รถ(อารายหวามาซื้อนะไม่ได้มาขอทำไมต้องรอ) กลับบ้านมารอไปรอมาได้สามสี่วันก็เข้าไปเร่งอีก ก็ยังไม่ได้อีก  ไหนก็มาแล้วก็เลยขอลองขับรถเดโมคาร์ ตกใจหน้าซีดใหญ่ไม่ว่าดันสูงเหมือนนั่งขับบนเหล่าเต้ง  ขับไปตามถนนแคบๆของ จว.ผม ผมว่าผมเกือบเบียดมอไซด์ไปสามสี่คันนะ พอออกไฮเวย์ได้ รถก็วิ่งเป็นม้าแรงมากๆ แต่ก็เป็นม้าแหละครับ โหย่งๆเหย่งๆ  เข้าโค้งไม่น่าไว้ใจเลยครับ

นี่ถ้าได้ลองก่อนผมคงไม่จองแระ   ที่จองไปง่ายๆก็คงเป็นเพราะผมนั่งเฝ้าหน้าร้านแล้วเห็นมัน(มิว 7)วิ่งผ่านหน้าผ่านตาล้อมหน้าล้อมหลังวันหนึ่งเป็นสิบๆคัน  เอ....ผมจะทิ้งใบจองดีน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 02:19:47 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:06:19 PM »

พี่ยังไม่คุ้นกับมันมากกว่าค่ะ เดโม่คาร์เค้าให้ลองได้กี่วันอ่ะคะ หากแฮ๊ปมาใช้ซักอาทิตย์นึงแล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบดีกว่าค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:07:33 PM »

เสียค่าจองไปเท่าไรครับท่านนายก  รถใช้ไปนานนะครับ... Grin
พี่ยังไม่คุ้นกับมันมากกว่าค่ะ เดโม่คาร์เค้าให้ลองได้กี่วันอ่ะคะ หากแฮ๊ปมาใช้ซักอาทิตย์นึงแล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบดีกว่าค่ะ Wink
โห  ลองอาทิตย์นึงเนี่ยนะครับเจ้...ไม่ใช่ โตต้า ปร้าโด่ นาครับ.... คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:14:18 PM »

ผมขอแนะนำว่าก่อนจะทิ้งใบจองให้ลองไปขับโตโยต้าฟอจูนเนอร์ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ   ในความรู้สึกส่วนตัวผม  ผมว่าในบรรดารถ PPVบ้านเราMU7 นิ่มนวลที่สุดแล้วครับ Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:15:45 PM »

เขาชอบวิวสูง กันทั้งนั้น

ปรับตัวนิดเดียว แล้วจะชอบ

หมั่นมองกระจกข้างด้านหน้าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:23:31 PM »

รถกระบะดัดแปลงก็ได้แค่นี้แหละครับ   สำหรับมือ4x4มันออกจะนิ่มไปหน่อย   แต่เรื่องทนนี่หายห่วงจะขายทีไร   เมียก็ว่ามันยังดีๆอยู่เวรแท้ๆ  

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:26:04 PM »

นั่นซิครับเจ้โอ  ผมเห็นลูกค้าร้านเพชรข้างบ้านเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆดำๆ แกขับมิวมาจอด(ช่องจอดแคบๆ--แถวร้านเป็นใจกลางเมืองครับ) แกถอยจอดสวบเดียวเรียบร้อย ผมก็นึกว่าขับง่ายๆ  ที่ไหนได้  ปล.เห็นว่าเซลล์แกเป็นนักมวยเก่าค่าย ส.เพลินจิต ก่อนเป็นเซลล์แกเป็นฝ่ายยึดรถมาก่อนน่ะครับ เลยจะแฮ๊ปก็คิดหนัก  วันนั้นแกก็เปรยๆว่าค่าน้ำมันรถเดโม่พวกผมก็ช่วยๆกันออก

คิก คิก
เสียค่าจองไปเท่าไรครับท่านนายก  รถใช้ไปนานนะครับ... Grin
โห  ลองอาทิตย์นึงเนี่ยนะครับเจ้...ไม่ใช่ โตต้า ปร้าโด่ นาครับ.... คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

จองไปหมื่นบาทครับคุณกวาง  ผมเดือนๆหนึ่งแทบไม่ได้ไปไหนเลย นี่ถ้าไม่ได้ขับรถพาลูกสาวไปรักษามะเร็งต่อมน้ำเหลืองที่เชียงไหม่ ผมว่ารถผมคงวิ่งไม่ถึงแสนโลครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:26:51 PM »

เปลี่ยนจากเก๋งไปเป็นรถเลียนแบบ SUV ก็แบบนี้แหละครับ... แรกๆ อาจจะไม่ชิน... เหมือนๆ กับ ผอ.โรงเรียนเก่าที่ผมเคยอยู่... แกขับนิสสัน แพททรอล... แถมยกสูงใส่ยาง ๓๕ นิ้วอยู่ทุกวัน... แล้ววันหนึ่งมีเหตุจำเป็นต้องมาขับรถเก๋งคันเล็กๆ ของลูกน้อง... แกบอกว่า... ตกหลุมทีไรต้องขมิบก้นเด้งขึ้นทุกที... กลัวก้นครูดถนน... แกบอกว่างั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 04:29:03 PM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:38:05 PM »

ผมสนับสนุนให้ยกเลิกใบจองครับ รึจะหาเหตุที่ส่งมอบรถไม่ได้ตามกำหนดเรียกมัดจำคืนก็ได้

ผมไม่ชอบMU7 บ้านพ่อตามีอยู่คันนึง เป็นรถที่(โคตร)น่าเบื่อ ถ้าไม่ได้ขนเด็กไปไหนเยอะๆไม่มีใครยอมใช้ Ford Everestของแม่ยังขับสบายอารมณ์กว่าเยอะ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:49:00 PM »

ผมใช้รถเก๋งอยู่สี่ปี....เปลี่ยนมาขับรถเอสยูวีเพราะเมียชอบ.........ใช้ไปช่วงแรกๆก็ไม่ชินครับพี่............แต่พอขับๆไปคันต่อไปผมคงไม่ซื้อรถเก๋งแล้วละครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:55:44 PM »

ผมสนับสนุนให้ยกเลิกใบจองครับ รึจะหาเหตุที่ส่งมอบรถไม่ได้ตามกำหนดเรียกมัดจำคืนก็ได้

ผมไม่ชอบMU7 บ้านพ่อตามีอยู่คันนึง เป็นรถที่(โคตร)น่าเบื่อ ถ้าไม่ได้ขนเด็กไปไหนเยอะๆไม่มีใครยอมใช้ Ford Everestของแม่ยังขับสบายอารมณ์กว่าเยอะ  อ๋อย

ขอบคุณครับคุณจ้าวเดี๋ยววันจันทร์ผมจะลองไปแย๊ปๆที่ศูนย์ดู  รู้งี้น่าไปลองขับคัมรี่ก่อนน่าจะดีนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:59:52 PM »

ผมใช้รถเก๋งอยู่สี่ปี....เปลี่ยนมาขับรถเอสยูวีเพราะเมียชอบ.........ใช้ไปช่วงแรกๆก็ไม่ชินครับพี่............แต่พอขับๆไปคันต่อไปผมคงไม่ซื้อรถเก๋งแล้วละครับ

มันขี่ไม่น่ามั่นใจเลยครับคุณโด่ง---เอสยูวีนี่เป็นยี่ห้ออะไรครับ  รถพวกนี้มันมีดีตรงไหนครับ เห็นคนเขาขับกันลึ่มๆเต็มบ้านเต็มเมือง เดี๋ยวนี้ดีเซลก็ไม่ถูกแล้วด้วยแถมรถใหม่ๆก็เครื่องมโหฬารเกินความจำเป็นอีกต่างหาก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:02:13 PM »

ผมไม่ชอบMU7 บ้านพ่อตามีอยู่คันนึง เป็นรถที่(โคตร)น่าเบื่อ ถ้าไม่ได้ขนเด็กไปไหนเยอะๆไม่มีใครยอมใช้ Ford Everestของแม่ยังขับสบายอารมณ์กว่าเยอะ  อ๋อย

ขอบคุณครับคุณจ้าวเดี๋ยววันจันทร์ผมจะลองไปแย๊ปๆที่ศูนย์ดู  รู้งี้น่าไปลองขับคัมรี่ก่อนน่าจะดีนะครับ

ถ้าไม่ชอบคงต้องขอคืนมัดจำครับพี่ เยี่ยม

ถ้าเราไม่ได้เดินทางบ่อย ผมว่ารถเก๋งใหญ่ๆน่าขับกว่าเยอะครับ

มิว7ต้องมาเปลี่ยนโช้ค4ตัว ครับถึงจะไม่โยน หลงรัก

ผมใช้4ประตูไฮฯอยู่ใช้มาหลายปีถึงเวลาเปลี่ยนก็เลยยกชุด4ตัน หมื่นปลายๆ

นุ่มหนึบขึ้นผิดตา เข้าโค้งไม่โยนขับสบายขึ้นเยอะเลยครับ.....ลองดูครับ  ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:04:01 PM »

MU-7 นี่ PPV นะครับ รถสูง+ช่วงยาว ต้องปรับตัวอีกนานครับ

ไม่สนใจ CR-V หรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 05:05:41 PM โดย Nattapol - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:04:12 PM »

ผมซื้อคัมรี่มือสองมา560000บาทวิ่ง130000กม.เช๊คศูนย์ตลอด  มาอยู่กับผม8เดือนวิ่งไปเกือบ40000กม.แล้ว  ทรงตัวดีไม่อืดติดNGVเสียแต่คิวยาวไปหน่อย  ดีกว่าไปซื้อรถใหม่7-8แสน1.5-1.6ไม่ทันใจ  เอสยูวีมันก็ดีตอนน้ำท่วม  ชนกับรถที่เล็กกว่า  ทัศนวิสัยดีกว่ากับเรี่ยวแรงมันทันใจ   ถ้าว่ามันสูงเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางนิดนึงก็โอเค

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์