เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19829 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:23:27 PM »

หึๆๆ

ท่าน นา   ยก ใจร้อนจัง อิๆๆ

หากมีโอกาศลองขับ คันที่เราชอบ ได้ลองก่อนเป็นดีครับ รถบางรุ่น บางยี่ห้อ ใช่ว่า มันจะเข้ากับสรีระของทุกผู้คนไป แม้นว่า มันจะปรับเบาะได้หลายทิศทางก็เถ๊อะ หุๆๆ

แต่ไม่ขอวิจารญ์ครับ ต่างยี่ห้อ ก็ต่างมีแควนๆขาประจำ ของแต่ละคนไป

แต่ขออภัยแควนอีซูซู น๊ะครับ ให้เปล่าๆ ผม...............เอาครับ คริๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตูจะได้เอาไปขายต่อ.........หึๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แต่....รถคันเก่า ใช้มาตั้งเกือบ20ปี ใจท่าน นา  ยกจะไม่ยอมให้มันเสียมั่งเลยหรือ หึๆๆ

ปล.มาลองเอา เอสเคปผมไปใช้สักอาทิตย์ละ..........อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:24:06 PM »

ผมใช้รถเก๋งอยู่สี่ปี....เปลี่ยนมาขับรถเอสยูวีเพราะเมียชอบ.........ใช้ไปช่วงแรกๆก็ไม่ชินครับพี่............แต่พอขับๆไปคันต่อไปผมคงไม่ซื้อรถเก๋งแล้วละครับ

หัวอกเดียวกันเลย Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:26:00 PM »

ผมใช้รถเก๋งอยู่สี่ปี....เปลี่ยนมาขับรถเอสยูวีเพราะเมียชอบ.........ใช้ไปช่วงแรกๆก็ไม่ชินครับพี่............แต่พอขับๆไปคันต่อไปผมคงไม่ซื้อรถเก๋งแล้วละครับ

หัวอกเดียวกันเลย Grin
อย่าหกใส่เมียเลย เมียชอบไม่ยอมให้ขับ ใช่เปล่าละ? หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:26:45 PM »

รถไม่ดีครับแค่อัดฉีดก็พังซะแล้ว  บู่ บู่ บู่
..
..
..

(ก่อนอื่น ถ้าเจ้าของรถมาเห็น ต้องขออภัย ถือเป็นวิทยาทานต่อไปนะคะ)

...ณ ศูนย์บริการล้างรถในปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่ง
ดิฉันกำลังเติมน้ำมันอยู่โซนด้านหน้า อยู่ดีดี ก็ได้ยินเสียง โครม!!
เสียงดังมาก เหมือนกองเหล็กถล่ม
หันไปตรงที่ล้างรถ ก็พบภาพนี้...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:28:34 PM »

ถอนใบจองให้ได้ แล้วมาซื้อมิวสมาชิกทางใต้ นิ๊ครับ ท่านนายก

เห็นว่า หนักหูเรื่องเสียงเครื่องเสียงเกียร์ เวลาขับขึ้นควน หึๆๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:28:44 PM »

หึๆๆ

ท่าน นา   ยก ใจร้อนจัง อิๆๆ

หากมีโอกาศลองขับ คันที่เราชอบ ได้ลองก่อนเป็นดีครับ รถบางรุ่น บางยี่ห้อ ใช่ว่า มันจะเข้ากับสรีระของทุกผู้คนไป แม้นว่า มันจะปรับเบาะได้หลายทิศทางก็เถ๊อะ หุๆๆ

แต่ไม่ขอวิจารญ์ครับ ต่างยี่ห้อ ก็ต่างมีแควนๆขาประจำ ของแต่ละคนไป

แต่ขออภัยแควนอีซูซู น๊ะครับ ให้เปล่าๆ ผม...............เอาครับ คริๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตูจะได้เอาไปขายต่อ.........หึๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แต่....รถคันเก่า ใช้มาตั้งเกือบ20ปี ใจท่าน นา  ยกจะไม่ยอมให้มันเสียมั่งเลยหรือ หึๆๆ

ปล.มาลองเอา เอสเคปผมไปใช้สักอาทิตย์ละ..........อิๆๆ

ขออภัยแควน ๆ ฟอร์ด น๊ะครับ ให้เปล่าๆ ผมก็...............ไม่เอาครับ คริๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะเอาไปขายต่อ...ก็หาคนซื้อยาก หุ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:31:03 PM »

เอาล่ะเว้ย มวยคู่เอกเริ่มขึ้นแล้ว ระหว่าง สาวกคว่อต VS สาวกอีผุผุ โปรดจับตามองให้ดีครับพี่น้อง ขำก๊าก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:31:37 PM »

รถไม่ดีครับแค่อัดฉีดก็พังซะแล้ว  บู่ บู่ บู่
..
..
..

(ก่อนอื่น ถ้าเจ้าของรถมาเห็น ต้องขออภัย ถือเป็นวิทยาทานต่อไปนะคะ)

...ณ ศูนย์บริการล้างรถในปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่ง
ดิฉันกำลังเติมน้ำมันอยู่โซนด้านหน้า อยู่ดีดี ก็ได้ยินเสียง โครม!!
เสียงดังมาก เหมือนกองเหล็กถล่ม
หันไปตรงที่ล้างรถ ก็พบภาพนี้...

พระเจ้า...ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ ......แต่ว่ามันตกลงมาได้ไงครับ ไม่น่าจะหล่นลงมาได้ จากเครนนั่น แต่...........คงประมาท

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:33:48 PM »

หึๆๆ

ท่าน นา   ยก ใจร้อนจัง อิๆๆ

แต่....รถคันเก่า ใช้มาตั้งเกือบ20ปี ใจท่าน นา  ยกจะไม่ยอมให้มันเสียมั่งเลยหรือ หึๆๆ

ขออภัยแควน ๆ ฟอร์ด น๊ะครับ ให้เปล่าๆ ผมก็...............ไม่เอาครับ คริๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะเอาไปขายต่อ...ก็หาคนซื้อยาก หุ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก

รถเขาซื้อมาใช้ครับ หึๆๆ

ถูกต้องแล้วหากจะซื้อมาเพื่อหวังขายต่อในอนาคต หึๆๆ ท่านคิดถูกแล้ว

แต่ที่มานั่งบ่นให้ได้ยินเสียงแหละครับ ทำให้กินเหล้าเสียอารมณ์ 55+

ขออภัยท่านนายก น๊ะครับ ที่นักเลงมากวนแถวนี้ เดี๋ยวผมจัดการกวาดให้ครับ

ด้วยความเคารพ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:35:27 PM »

ไปๆๆ กลับไปรบกันที่บ้าน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:46:55 PM »

ถ้าวันนี้นายสมชายเลือกแบบตัวเองชอบ, จะเลือกเอา 3 ตัวครับ, ครูซเครื่องดีเซล แคมรี่ตัว 2.4 หรือไม่ก็แอคคอร์ดรุ่นท้อปครับ... เห็นว่าพี่อภิสิทธิ์ต้องวิ่งทางไกลด้วย...

แต่ถ้าเลือกตามฐานะทางการเงินของพี่อภิสิทธิ์จริงๆ นายสมชายแนะนำ 2 คันคือเบ็นซ์เล็กซีคลาส เอารุ่นถูกสุด(เพราะไม่ค่อยได้ขับ เอารุ่นอีคลาสเดี๋ยววิ่งไม่คุ้ม)... หรือไม่ก็ BM X1 ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 05:50:32 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:47:09 PM »

..
..
..

จ๊าก...มันตกมาได้อย่างไรครับเนี่ย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:48:21 PM »

MUหงายท้อง ตกใจหน้าซีด

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:50:17 PM »

ผมก็คิดแบบนี้ครับ  ใช้ฟอร์จูนเนอร์ 2.7 ติดLpg ขับมา 7เดือนกว่า ลองเปลี่ยนมาขับคัมรี่ของเพื่อนขับได้ไม่ถึงสองวันต้องกลับไปเอาฟอร์จูนเนอร์มาคืน

ผมว่ารถสูงทัศนวิสัยในการมองเห็นรอบด้านดีกว่ารถเตี้ยเยอะครับ ยิ่งขับทางไกลมองไปข้างหน้าได้ยาวๆ ขับรถสูงแรกๆจะไม่ค่อยชินแต่ถ้านานๆไปมีติดเหมือนแฟนเลย  อิอิ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:52:02 PM »

PPVแบบMu7 ก็คือกระบะดัดแปลงครับพี่.....

ขับยังไงมันก็คือกระบะ.....กระโดด กระเด้ง....เกาะถนนวิ่งทางไกลก็ไม่ได้เรื่อง....เพราะรถกระบะเขาให้มาบรรทุกของ ไม่ให้มาวิ่งเร็วๆ......

จอดมากกว่าวิ่ง....แถมวิ่งทีวิ่งทางไกล...

ซื้อรถเก๋งขนาดกลางพวก Accord / Camry ดีกว่าครับ....นั่งสบาย(ก้น) ขับง่าย จอดง่าย......

ราคาไม่ต่างกันมากเท่าไร...............

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์