เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:30:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19788 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:53:13 PM »

เพิ่งจองน้องมาร์ชไปวันจันทร์ครับพี่นายกอภิสิทธิ์  เอาไว้ขับชิวๆในเมือง อีโคคาร์บ้าพลัง Grin

2010 Nissan March XTronic CVT Acceleration

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:57:45 PM »

เสียค่าจองไปเท่าไรครับท่านนายก  รถใช้ไปนานนะครับ... Grin
พี่ยังไม่คุ้นกับมันมากกว่าค่ะ เดโม่คาร์เค้าให้ลองได้กี่วันอ่ะคะ หากแฮ๊ปมาใช้ซักอาทิตย์นึงแล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบดีกว่าค่ะ Wink
โห  ลองอาทิตย์นึงเนี่ยนะครับเจ้...ไม่ใช่ โตต้า ปร้าโด่ นาครับ.... คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

แหะๆ คันนั้นขายกินไปนานแว๊ววววววว คิก คิก

พี่ยังไม่คุ้นกับมันมากกว่าค่ะ เดโม่คาร์เค้าให้ลองได้กี่วันอ่ะคะ หากแฮ๊ปมาใช้ซักอาทิตย์นึงแล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบดีกว่าค่ะ Wink

นั่นซิครับเจ้โอ  ผมเห็นลูกค้าร้านเพชรข้างบ้านเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆดำๆ แกขับมิวมาจอด(ช่องจอดแคบๆ--แถวร้านเป็นใจกลางเมืองครับ) แกถอยจอดสวบเดียวเรียบร้อย ผมก็นึกว่าขับง่ายๆ  ที่ไหนได้  ปล.เห็นว่าเซลล์แกเป็นนักมวยเก่าค่าย ส.เพลินจิต ก่อนเป็นเซลล์แกเป็นฝ่ายยึดรถมาก่อนน่ะครับ เลยจะแฮ๊ปก็คิดหนัก  วันนั้นแกก็เปรยๆว่าค่าน้ำมันรถเดโม่พวกผมก็ช่วยๆกันออก

คิก คิก

โอเป็นคนชอบขับรถคันใหญ่แบบSUVหรือPPVค่ะ ชอบตรงที่มันสูงมองเห็นสิ่งรอบๆรถได้ไกลดีอ่ะค่ะ ครั้งแรกๆที่ได้ขับ เงอะงะเหมือนคนหัดขับรถ ก็ต้องปรับตัวพอควร แต่พอชินแล้วก็ติดใจเลยค่ะ ยิ้มีเลศนัย
ตอบ ปล. เอ่อ...อันนี้พี่ต้องฝึกวิ่งให้เร็วค่ะ ถึงจะรอดเงื้อหมัดได้...อิอิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:01:44 PM »

จากที่ใช้ มิว 7 มาพักใหญ่ ๆ มันไม่ได้เลวร้าย หรือแสดงอาการไม่คุ้มเงินแต่อย่างใดครับ

เป็นรถที่ขับสบาย ไม่เหนื่อย และเป็นที่ืชื่นชอบของผู้โดยสาร

ทดสอบมาทริปหนึ่ง จากทีลอซู-ปางอุ๋ง

เส้นนี้หากรถไม่ดีจริง คนขับและผู้โดยสารเต็มอัตรานั่ง คงมีง่อยเปลี้ยถึงพิการชั่วคราวกันได้

แต่นี่ ถึงปางอุ๋ง ลงจากรถบิดเอวซ้าย-ขวาอย่างละที กินเหล้า นั่งโม้ต่อได้เลย ชิว ๆ

ความประหยัด เดินทางไกล 10 หน่อย ๆ ในรุ่นขับสี่ ถือว่ารับได้โดยไม่ต้องทำใจ หรือต้องฝืนใจยอมรับแต่อย่างใด

ติตรงเสียงครับ ดังมากไปนิดช่วงออกตัว เร่งแซง และขึ้นเขา

พละกำลัง ไม่ขี้เหร่ครับ รัอยหกสิบกว่าตัว เหลือเฟือกับการใช้งานครับ  

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:10:25 PM »

ผมก็ชอบครับ  หมู่.7    หลงรัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:14:30 PM »

เห็นโฆษณาหมอก็ใช้ นักบินก็ใช้ นักดนตรีก็ใช้นะครับ Grin Grin Grin แต่ทรงมันก็สูงอยู่แล้วนะครับ

ขอให้ได้รถถูกใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 07:02:09 PM »

เพื่อนโอคนนึงตั้งใจซื้อมิวมาใช้เมื่อ3ปีที่แล้ว คุยกับผจก.ศูนย์อีท่าไหนไม่รู้ ได้รับมิวมาทดลองใช้เล่นๆ7วันอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 07:42:48 PM »

พฤติกรรมการใช้รถของ จขกท. เป็นแบบใช้น้อย แต่ครอบครองนาน (มากๆ)  .....  

อยากแนะนำให้เลือกรถที่แบรนด์ดี ราคาเหมาะกับอาชีพปัจจุบัน ไม่ต้องคำนึงถึงอัตราขายต่อ

ถ้าจะให้แนะนำขอออกความเห็นว่าตระกูลยุโรป/เยอรมัน น่าจะลงตัวครับ      

อย่าไปใช้เลยพวกกระบะดัดแปลงน่ะ แค่ภาษีรายปีก็แพงกว่าชาวบ้านเกือบสามเท่าตัวแล้ว

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:47:23 PM »

Smiley คนเคยขับเก๋งมาใช้ PPV ก็อย่างนี้แหละครับ ต้องค่อยๆปรับตัวครับท่านนายก ขับๆไปอาจชอบก็ได้นะ

ปล.เวลาจองรถถ้าไม่อยากเสียเงินค่าจอง ให้เซลล์ระบุวันที่จะได้รับรถที่แน่นอนพร้อมประทับตราของศูนย์ ทีนี้ถ้าไม่ได้ตามวันก็ยกเลิกเลย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:50:23 PM »

รถกระบะดัดแปลง ขายเลี่ยงภาษีสรรพสามิต ผลักภาระมาให้คนซื้อ สารพัดถูกเอาเปรียบ ช่วงล่างแข็งเหมือนนั่งเกวียน เสียงเครื่องยนต์เหมือนนั่งเรือเมล์กลับบ้านแพน(เคยนั่งมีคนขับให้สองเดือนทนไม่ไหว กลับมาขี่โซลูน่าดีกว่า) ราคาห้าแสนยังทำใจไม่ได้ แต่นี่ราคาเป็นล้าน....ไทยแลนด์โอนลี่
ไอ้ยุ่นกลับบ้านไปงงทุกคน บ้านมันอีผุผุมีแต่รถบรรทุก บ้านเรากลับขายดีเป็นบ้าเป็นหลัง จนคิดจะย้ายโรงงานบ้านมันมาอยู่เวลโกรทั้งหมด...ไทยแลนด์โอนลี่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:41:25 PM »

ไม่มีมิวเซเว่นใช้ แต่ใช้แอดเวนเจอร์ ซื้อเพราะ ผบ. ชอบไว้รับส่งเด็กนักเรียน บอกว่ามองเห็นชัดเจนดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:49:18 PM »

แต่ผมว่า ระดับนายก ต้องใช้ รถกันกระสุน น๊ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:22:09 PM »

ผมสนับสนุนให้ยกเลิกใบจองครับ รึจะหาเหตุที่ส่งมอบรถไม่ได้ตามกำหนดเรียกมัดจำคืนก็ได้

ผมไม่ชอบMU7 บ้านพ่อตามีอยู่คันนึง เป็นรถที่(โคตร)น่าเบื่อ ถ้าไม่ได้ขนเด็กไปไหนเยอะๆไม่มีใครยอมใช้ Ford Everestของแม่ยังขับสบายอารมณ์กว่าเยอะ  อ๋อย

ขอบคุณครับคุณจ้าวเดี๋ยววันจันทร์ผมจะลองไปแย๊ปๆที่ศูนย์ดู  รู้งี้น่าไปลองขับคัมรี่ก่อนน่าจะดีนะครับ

งบฯสูสีกัน รถญี่ปุ่นป้ายแดงพ.ศ.นี้ ผมเชียร์TEANA 2.5ซันรูฟครับพี่ อย่างน้อยๆคนนั่งข้างกับเด็กๆที่นั่งหลังยังสบายกว่ามาก(มากกกกกกกกกกกกกกกกกก)

ขับคัมรี่ของน้องเขยแล้ว ไม่ประทับใจเลย....ความชอบ/ไม่ชอบส่วนบุคคลนะครับ อย่ารีบเชื่อ ไปลองขับเทียบกันดูก่อน

หรือถ้าทนไหว รอซื้อแคปติว่ารุ่นใหม่ เครื่องน่าจะดีขึ้นมากครับ  Grin

ถ้าไม่ชอบคงต้องขอคืนมัดจำครับพี่ เยี่ยม

ถ้าเราไม่ได้เดินทางบ่อย ผมว่ารถเก๋งใหญ่ๆน่าขับกว่าเยอะครับ

มิว7ต้องมาเปลี่ยนโช้ค4ตัว ครับถึงจะไม่โยน หลงรัก

ผมใช้4ประตูไฮฯอยู่ใช้มาหลายปีถึงเวลาเปลี่ยนก็เลยยกชุด4ตัน หมื่นปลายๆ

นุ่มหนึบขึ้นผิดตา เข้าโค้งไม่โยนขับสบายขึ้นเยอะเลยครับ.....ลองดูครับ  ไหว้

ไม่ชอบโยนๆต้องมาลองนาวาร่า4*4ครับคุณโป้ง แค่ผ่านเส้นสียังสะเทือนให้รู้มาถึงตูดได้ทุกเม็ด

ขับซัก300กม. จอดลงมาเดินนี่ขาสั่นอย่างกับขับเกวียน เอาลงมาใช้ได้ไม่ถึง2000โล ทนไม่ไหว ต้องเอาขึ้นไปเปลี่ยนโชคใหม่ ทีนี้ละนิ่ง หนึบ น่ารักสมใจเลย  Grin

แต่กับMU7นี่หมดใจ ขุนไม่ขึ้น .... ไอ้น้องเมียมันเด็ดกว่า คราวไหนต้องขับMU7ขนเด็กๆมาส่งที่นี่ ถึงบ้านผมปุ๊บ มันจอดทิ้งขอเปลี่ยนรถปั๊บ พอจะกลับค่อยถ่ายของคืนกัน  ขำก๊าก

รถกระบะดัดแปลง ขายเลี่ยงภาษีสรรพสามิต ผลักภาระมาให้คนซื้อ สารพัดถูกเอาเปรียบ ช่วงล่างแข็งเหมือนนั่งเกวียน เสียงเครื่องยนต์เหมือนนั่งเรือเมล์กลับบ้านแพน(เคยนั่งมีคนขับให้สองเดือนทนไม่ไหว กลับมาขี่โซลูน่าดีกว่า) ราคาห้าแสนยังทำใจไม่ได้ แต่นี่ราคาเป็นล้าน....ไทยแลนด์โอนลี่
ไอ้ยุ่นกลับบ้านไปงงทุกคน บ้านมันอีผุผุมีแต่รถบรรทุก บ้านเรากลับขายดีเป็นบ้าเป็นหลัง จนคิดจะย้ายโรงงานบ้านมันมาอยู่เวลโกรทั้งหมด...ไทยแลนด์โอนลี่

SUVแท้ๆ ที่มิติตัวถัง/เครื่องยนต์ใกล้เคียงกัน ที่มีขายและมีศูนย์บริการในในบ้านเรามีVOLVO XC90 2.5D5ครับ

คันละ3.6-3.9ล้าน ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง น้ำมันเกียร์ช่วงลดราคาเหลือลิตรละ400บาท ช่วงราคาปกติก็750 -15+7%

PPVมาดังในบ้านเราเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว เพราะเป็นทางออกของคนที่ไม่คิดจะจ่ายเงิน2.4-3.2ล้านไปซื้อCherokee.....จ่ายแค่9แสนก็ได้PPVไปใช้เล่นหล่อๆ ฝรั่งมาเห็นยังทึ่ง นี่ก็ไทยแลนด์โอนลี่อีกมุมมองนึง

ป.ล.ฟอร์จูนเนอร์บ้านเรา วิ่งพล่านทั้งตะวันออกกลางเลยครับ ทั้งเราส่งไปและที่เค้าตั้งโรงงานผลิตขึ้นขายภายใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:30:15 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:01:35 AM »

แต่ผมว่า ระดับนายก ต้องใช้ รถกันกระสุน น๊ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

มีรุ่นกันไฟฯมั๊ยลุง  แบบว่า อยากได้อีกน่ะครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:14:39 AM »

ลืมไปว่ามีVolvo V50อีกรุ่นหนึ่ง.....ที่น่าเหลือบตามอง....

ถ้าซื้อ....อย่าลืมต้องขอแพ็คเกจซ่อมบํารุงฟรี5ปี....ขับและเติมนํามันอย่างเดียว...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:16:44 AM »

ถ้าพี่เป็นแฟนแมนยูฯ ก็ซื้อเลยครับ.. Cheesy

MU และเลข 7 ก็เบ็คแฮม.. Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์