เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:38:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19822 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:16:26 PM »

เรียนพี่อภิสิทธิ์ครับ...

เรื่องใบจองคุยกับเซลล์หรือผจก.ได้นะครับ...

อาจทำเรื่องขอเงินจองคืน...

เหตุผลง่ายๆ"เมียไม่ชอบ"...

หรืออาจขายใบจองต่อให้ลูกค้าท่านอื่น...

เงินตั้งหมื่น ไม่น่าทิ้งไปเฉยๆครับ... Cheesy

ขอบคุณครับคุณหมอ ไหว้ ผมไปรับรถมาให้พระเจิมเรียบร้อยแล้วครับ  คิดไปคิดมาคันนี้ก็คงจะเหมาะกับผมดีครับทุกวันนี้ผมก็ใช้มอไซด์ไปโน่นมานี่เป็นหลักอยู่แล้ว นานๆทีถึงจะได้ขับทางไกลที ที่สำคัญคนใช้มิวยอมรับกันว่าไม่ค่อยเสียจุกๆจิกๆ ถึงเสียก็ซ่อมไม่แพง Cheesy--คันนี้คงจะเป็นรถคันสุดท้ายในชีวิตผมแล้วกระมังครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:43:12 PM »

ยินดีด้วยครับพี่อภิสิทธิ์.. ไหว้ Grin จริงๆ MU 7 ก็เป็น 1 ใน 2 ตัวเลือกสุดท้ายก่อนที่จะออกรถกระบะดัดแปลง เพียงแต่อีกค่ายมีเครื่องเบนซินออกมาด้วยผมเลยเลือกเพื่อที่จะนำไปติดแก๊ส LPG แต่ใช้มา 2 ปีกว่าก็ยังไม่ได้ไปติดซะที โดนชก

รถสวย บึกบึน ถ้าพี่รู้สึกว่ากระด้างไปก็ไปเปลี่ยนช่วงล่างเป็นโปรเกสซีฟ คอยล์สปริง ร้านดังแถวๆสายใต้ใหม่รับทำครับ...

เครื่องก็ดี ค่าบำรุงรักษาก็ดี แถมประหยัดน้ำมันดีด้วย... พี่เลือกได้ถูกต้องแล้วครับ.. เยี่ยม

ปล. ถ้าเปลี่ยนช่วงล่างเป็นคอยล์สปริง พี่ต้องใส่กันโคลงด้วยนะครับ แต่โดยรวมก็ไม่กี่หมื่นครับ... Cheesy

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:03:43 PM »

ทีนี้แหละคร๊า   ไม่มีเวลา  ไปนั่ง   “ถอง”  เชี่ยงชุน  แล้วคร๊า  ฮา คิ๊ก คิ๊ก

คิก คิก นี่แหละเรื่องใหญ่เลยป้าบรา ไอ้คันเก่านี่มันคุ้นมือเสียจนเวลาขับเมาๆนี่เหมือนมันจะสต้าทเครื่องของมันเองเลยขับกลับบ้านถึงที่จอดรถเสรีฯจอดเข้าซองเรียบร้อยเมื่อไหร่ไม่รู้ตัวเลย "เอ๊ยอ้าวถึงแล้วเร้อ เอ ..ไอ้นี่มานั่งหลับในรถกู เอ้ย อิ๊บอ๋ายแล้วต้องไปส่งมันที่บ้านก่อนนี่หว่า  " คิก คิก คิก คิก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:09:16 PM »

ยินดีด้วยครับพี่อภิสิทธิ์.. ไหว้ Grin จริงๆ MU 7 ก็เป็น 1 ใน 2 ตัวเลือกสุดท้ายก่อนที่จะออกรถกระบะดัดแปลง เพียงแต่อีกค่ายมีเครื่องเบนซินออกมาด้วยผมเลยเลือกเพื่อที่จะนำไปติดแก๊ส LPG แต่ใช้มา 2 ปีกว่าก็ยังไม่ได้ไปติดซะที โดนชก

รถสวย บึกบึน ถ้าพี่รู้สึกว่ากระด้างไปก็ไปเปลี่ยนช่วงล่างเป็นโปรเกสซีฟ คอยล์สปริง ร้านดังแถวๆสายใต้ใหม่รับทำครับ...

เครื่องก็ดี ค่าบำรุงรักษาก็ดี แถมประหยัดน้ำมันดีด้วย... พี่เลือกได้ถูกต้องแล้วครับ.. เยี่ยม

ปล. ถ้าเปลี่ยนช่วงล่างเป็นคอยล์สปริง พี่ต้องใส่กันโคลงด้วยนะครับ แต่โดยรวมก็ไม่กี่หมื่นครับ... Cheesy

แสดงว่าคุณตั้วขับฟอร์จูนเนอร์ซิครับ ผมว่าเดี๋ยวผมขับชินๆแล้วคงจะค่อยๆรักมันไปเองอีกอย่างผมขับรถช้ามากครับ 110 ไม่เกินนี้คิดว่ามันยวบๆก็คงปล่อยมันยวบๆไป จริงๆ แรกๆ ผมเล็งอัลติส กับมิว 7 เห็นว่าแอร์เย็นอะไหล่ถูก แค่สองปัจจัยนี่แหละครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:16:02 PM »

อีซูสุ ช่วงล่างนิ่มนวลที่สุดแล้วครับในรถระดับเดียวกัน.. แต่พี่เลือกได้ถูกต้องที่สุดแล้วครับ หลงรัก แต่ถ้าพี่ดูแค่แอร์เย็นกับอะไหล่ถูก ถือว่าพี่มีโชคในการเลือกครั้งนี้ครับ... เยี่ยม ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 11:32:12 PM »

ต้องขอขอบพระคุณ ไหว้ทุกความเห็นของท่านสมาชิกนะครับขอนุญาติบวกหนึ่ง+1ทุกท่านนะครับ--ผมต้องยอมรับว่าเซลล์ของอีซูซุเก่งมากครับ  กล่อมยัยเจ๊ผมอยู่หมัด ซึ่ีงก็จริงของแก ที่ว่าอีซูซุเป็นรถที่ชนได้(กันชนมิวอันละ 4000ไฟหน้าดวงละ 1800 บาท) หลายปีก่อนรถฟอร์ดมอนดิโอของผมจอดติดไฟแดง มีผู้หญิงเมาเบียรพูดโทรศัพท์ด้วยขับมาชนท้าย ต้องเปลี่ยนกันชน แค่ศูนย์เปิดราคากันชนหลัง 19000บาทไม่รวมแว๊ด เจ้าหล่อนก็นั่งร้องไห้เลยทีเดียว(ผมก็รับไม่ได้ครับแค่พลาสติคประเภทกาลามังถังน้ำ)ราคาเป็นหมื่นๆบาท --ของฮอนด้า โตต้าอันติส แค่อันละ 2000 ทั้งหน้าหลัง

เป็นความจริงครับที่ต้นทุนวัสดุเม็ดพลาสติคในการฉีดกันชนออกมาชิ้นหนึ่งไม่กี่บาท ราคาเม็ดไม่แพงเลยครับ

แต่ต้นทุนอื่นๆครับบานเลย เอาง่ายๆ โมลด์ฉีดพลาสติคชุดคอนโซลหน้ารถกระบะยี่ห้อหนึ่งราคาโมลด์ แปดสิบล้าน แพงกว่าเครื่องฉีดอีก

ไม่รวมต้นทุน โรงงาน ค่าน้ำ ค่ีาไฟ ค่าดำเนินการ เงินเดือนพนักงาน สารพัดสารเพ

คิดตัวเลขกลมๆ ง่ายๆ

โมลด์ 80 ล้าน
เครื่องฉีดพลาสติค 40 ล้าน
รวมเป็น 120 ล้าน

ถ้าขายชิ้นละ 15000 จะต้องผลิตถึง แปดพันชิ้น เพื่อขายเชิง แมสโปรดัคส์ หมายถึงต้องขายรถให้ได้รถแปดพันคัน

ถ้ารถตลาดๆ ยี่ห้อไหนขายดี ยิ่งฉีดมาก ยิ่งกำไร ตัวหารต้นทุนยิ่งมาก อาจหารไปหารมาเหลือชิ้นละ สามพัน (แต่เชื่อเถอะเขาก็ขายชิ้นละหมื่นห้าเหมือนเดิมนั่นแหละ)

ถ้ารถไหนนำเข้าชิ้นงานนั้นก็ฉีดมาจากเมืองนอก ค่าใช้จ่ายนำเข้าบานไปอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:24:50 AM »

ผมสนับสนุนให้ยกเลิกใบจองครับ รึจะหาเหตุที่ส่งมอบรถไม่ได้ตามกำหนดเรียกมัดจำคืนก็ได้

ผมไม่ชอบMU7 บ้านพ่อตามีอยู่คันนึง เป็นรถที่(โคตร)น่าเบื่อ ถ้าไม่ได้ขนเด็กไปไหนเยอะๆไม่มีใครยอมใช้ Ford Everestของแม่ยังขับสบายอารมณ์กว่าเยอะ  อ๋อย

ขอบคุณครับคุณจ้าวเดี๋ยววันจันทร์ผมจะลองไปแย๊ปๆที่ศูนย์ดู  รู้งี้น่าไปลองขับคัมรี่ก่อนน่าจะดีนะครับ

งบฯสูสีกัน รถญี่ปุ่นป้ายแดงพ.ศ.นี้ ผมเชียร์TEANA 2.5ซันรูฟครับพี่ อย่างน้อยๆคนนั่งข้างกับเด็กๆที่นั่งหลังยังสบายกว่ามาก(มากกกกกกกกกกกกกกกกกก)

ขับคัมรี่ของน้องเขยแล้ว ไม่ประทับใจเลย....ความชอบ/ไม่ชอบส่วนบุคคลนะครับ อย่ารีบเชื่อ ไปลองขับเทียบกันดูก่อน

หรือถ้าทนไหว รอซื้อแคปติว่ารุ่นใหม่ เครื่องน่าจะดีขึ้นมากครับ  Grin

ถ้าไม่ชอบคงต้องขอคืนมัดจำครับพี่ เยี่ยม

ถ้าเราไม่ได้เดินทางบ่อย ผมว่ารถเก๋งใหญ่ๆน่าขับกว่าเยอะครับ

มิว7ต้องมาเปลี่ยนโช้ค4ตัว ครับถึงจะไม่โยน หลงรัก

ผมใช้4ประตูไฮฯอยู่ใช้มาหลายปีถึงเวลาเปลี่ยนก็เลยยกชุด4ตัน หมื่นปลายๆ

นุ่มหนึบขึ้นผิดตา เข้าโค้งไม่โยนขับสบายขึ้นเยอะเลยครับ.....ลองดูครับ  ไหว้

ไม่ชอบโยนๆต้องมาลองนาวาร่า4*4ครับคุณโป้ง แค่ผ่านเส้นสียังสะเทือนให้รู้มาถึงตูดได้ทุกเม็ด

ขับซัก300กม. จอดลงมาเดินนี่ขาสั่นอย่างกับขับเกวียน เอาลงมาใช้ได้ไม่ถึง2000โล ทนไม่ไหว ต้องเอาขึ้นไปเปลี่ยนโชคใหม่ ทีนี้ละนิ่ง หนึบ น่ารักสมใจเลย  Grin

แต่กับMU7นี่หมดใจ ขุนไม่ขึ้น .... ไอ้น้องเมียมันเด็ดกว่า คราวไหนต้องขับMU7ขนเด็กๆมาส่งที่นี่ ถึงบ้านผมปุ๊บ มันจอดทิ้งขอเปลี่ยนรถปั๊บ พอจะกลับค่อยถ่ายของคืนกัน  ขำก๊าก

รถกระบะดัดแปลง ขายเลี่ยงภาษีสรรพสามิต ผลักภาระมาให้คนซื้อ สารพัดถูกเอาเปรียบ ช่วงล่างแข็งเหมือนนั่งเกวียน เสียงเครื่องยนต์เหมือนนั่งเรือเมล์กลับบ้านแพน(เคยนั่งมีคนขับให้สองเดือนทนไม่ไหว กลับมาขี่โซลูน่าดีกว่า) ราคาห้าแสนยังทำใจไม่ได้ แต่นี่ราคาเป็นล้าน....ไทยแลนด์โอนลี่
ไอ้ยุ่นกลับบ้านไปงงทุกคน บ้านมันอีผุผุมีแต่รถบรรทุก บ้านเรากลับขายดีเป็นบ้าเป็นหลัง จนคิดจะย้ายโรงงานบ้านมันมาอยู่เวลโกรทั้งหมด...ไทยแลนด์โอนลี่

SUVแท้ๆ ที่มิติตัวถัง/เครื่องยนต์ใกล้เคียงกัน ที่มีขายและมีศูนย์บริการในในบ้านเรามีVOLVO XC90 2.5D5ครับ

คันละ3.6-3.9ล้าน ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง น้ำมันเกียร์ช่วงลดราคาเหลือลิตรละ400บาท ช่วงราคาปกติก็750 -15+7%

PPVมาดังในบ้านเราเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว เพราะเป็นทางออกของคนที่ไม่คิดจะจ่ายเงิน2.4-3.2ล้านไปซื้อCherokee.....จ่ายแค่9แสนก็ได้PPVไปใช้เล่นหล่อๆ ฝรั่งมาเห็นยังทึ่ง นี่ก็ไทยแลนด์โอนลี่อีกมุมมองนึง

ป.ล.ฟอร์จูนเนอร์บ้านเรา วิ่งพล่านทั้งตะวันออกกลางเลยครับ ทั้งเราส่งไปและที่เค้าตั้งโรงงานผลิตขึ้นขายภายใน

อยากเชียร์ความเห็นของน้องคนนี้จัง...  เยี่ยม

เสียอย่างเดียว...

มันเห็นเหมือนผมไปหมด...  คิก คิก

ก็ผมซื้อรถตามที่พี่รุตบอกนี่ครับ พี่เลือกให้ผมมา2คันแล้วนา  จูบบบบ

Grin

What man is a man , who does not make the world better?
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:49:01 AM »

ไม่ครับพี่จ้าว...

ผมแค่สนับสนุนความคิดของพี่จ้าวแค่นั้นเอง...

ที่เหลือพี่จ้าวตัดสินใจเอง... คิก คิก

อ้อ...อีกอย่างคือ Volvo XC90 D5 ที่พี่จ้าวแนะนำ...

มันโดนใจผมมาก จนแอบๆเล็งทุกครั้งที่เจอตามถนน...

เสียแต่มันมักเจอตัว T6 มากกว่าน่ะครับ... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:51:22 AM »

เรียนพี่อภิสิทธิ์ครับ...

เรื่องใบจองคุยกับเซลล์หรือผจก.ได้นะครับ...

อาจทำเรื่องขอเงินจองคืน...

เหตุผลง่ายๆ"เมียไม่ชอบ"...

หรืออาจขายใบจองต่อให้ลูกค้าท่านอื่น...

เงินตั้งหมื่น ไม่น่าทิ้งไปเฉยๆครับ... Cheesy

ขอบคุณครับคุณหมอ ไหว้ ผมไปรับรถมาให้พระเจิมเรียบร้อยแล้วครับ  คิดไปคิดมาคันนี้ก็คงจะเหมาะกับผมดีครับทุกวันนี้ผมก็ใช้มอไซด์ไปโน่นมานี่เป็นหลักอยู่แล้ว นานๆทีถึงจะได้ขับทางไกลที ที่สำคัญคนใช้มิวยอมรับกันว่าไม่ค่อยเสียจุกๆจิกๆ ถึงเสียก็ซ่อมไม่แพง Cheesy--คันนี้คงจะเป็นรถคันสุดท้ายในชีวิตผมแล้วกระมังครับ

ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่... เยี่ยม

ผมไม่เคยใช้มิว7 เคยแต่ขับตัวกระบะทั้งสเปซแค็ปและดับเบิ้ลแค็ป...

อิซูสุช่วงล่างค่อนข้างนิ่มดีครับ...

ที่สำคัญประหยัดน้ำมันด้วย... Cheesy
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:17:35 AM »

ไม่ครับพี่จ้าว...

ผมแค่สนับสนุนความคิดของพี่จ้าวแค่นั้นเอง...

ที่เหลือพี่จ้าวตัดสินใจเอง... คิก คิก

อ้อ...อีกอย่างคือ Volvo XC90 D5 ที่พี่จ้าวแนะนำ...

มันโดนใจผมมาก จนแอบๆเล็งทุกครั้งที่เจอตามถนน...

เสียแต่มันมักเจอตัว T6 มากกว่าน่ะครับ... Cheesy
ถ้าคุณหมอเลือกXC90เลือกตัวดีเซลถึงแม้ว่าออฟชั่นจะสู้T6ไม่ได้แต่ดีเซลน่าเล่นกว่า  ในตัวT5 T6 เกียร์ค่อนข้างมีปัญหาเยอะแต่ตัวดีเซลไม่แน่ใจเพราะยังไม่มีข้อมูล  แต่ที่แน่ๆถ้าซื้อมาแล้วต้องรักมันมากๆใช้นานๆนะครับ Cheesy

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:36:34 PM »

ไม่เคยขับ MU7 นะครับเคยแต่นั่งความรู้สึกของผมที่เป็นคนนั่งเทียบกับ Fortuner ผมว่านั่ง MU7 รู้สึกสบายกว่านะครับ ที่วางเท้าด้านหลังรู้สึกว่ามีพท.มากกว่า ขึ้นลงได้สะดวกกว่า(ผมรูปร่างอ้วนครับ) เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:46:57 PM »

รถดีครับพี่ พี่เลือกถูกแล้วหละ

ไม่งั้น เขาจะใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเหรอ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:03:11 PM »

แต่ถ้าเลือกตามฐานะทางการเงินของพี่อภิสิทธิ์จริงๆ นายสมชายแนะนำ 2 คันคือเบ็นซ์เล็กซีคลาส เอารุ่นถูกสุด(เพราะไม่ค่อยได้ขับ เอารุ่นอีคลาสเดี๋ยววิ่งไม่คุ้ม)... หรือไม่ก็ BM X1 ครับ...

ฐานะผมยังไม่ถึงเบนซ์ครับอาจารย์ ไหว้ ผมหนี้สินพะรุงพะรัง Cheesy

เชื่อยากครับ... แฮ่ๆ...
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:07:37 PM »

เยี่ยม  ยินดีด้วยครับ

ชอบอีซูสุ  ตรงค่าอะไหล่ และบริการ  ไม่แพง   ครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:32:41 AM »

รถดีครับพี่ พี่เลือกถูกแล้วหละ

ไม่งั้น เขาจะใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเหรอ
ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์