เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:31:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนรถเก่าไม่ไหวแล้ว..จะไปซื้อมิว 7 มาใช้ตอนนี้เริ่มมั่นใจเมื่อเห็นอีซูซุเก่าๆ30ปี  (อ่าน 19754 ครั้ง)
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:35:47 PM »

Mu7 ช่วงท้ายเป็นแหนบ ลองดูPajero sport  ช่วงท้ายเป็นสปริง นิ่มกว่าสมควร

ถ้ามีโอกาศลองขับหลายๆค่ายดูครับ  เยี่ยม

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:55:38 PM »

ถ้าไม่ซนก็อยู่ยาวครับพี่... Wink

ผมเคยใช้ Adventure Master เครื่องฝาทองมีโบ.. สรุปความแรงเท่า Vios ของเพื่อนไม่ได้.. ด้วยความซนเลยไปเลยอยากเปลี่ยนนักกล้ามไปวิ่ง 100 เมตรชาย

เลยไปเปลี่ยนกล่องหลอก Ecu เปลี่ยนเทอร์โบแปรผันระบบแมคคานิค เปลี่ยนกรองอากาศเปลือยใน แบบน้ำมัน. เปลี่ยนท่อไอเสียเป็น 2 1/2" ตัดแคททาไลติกออก

ทำแค่เนี้ยเครื่องพัง โอเวอร์ฮอลก็ไม่หายเลยขายทิ้ง... ตอนซื้อมา 1,146,000 ขับ 3 ปีขายได้ 470,000 (รวมเครื่องเสียงแสนกว่าๆ แม็กซ์ขอบ 18" ชุดแต่งรอบคัน..)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

koptha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 12:06:18 AM »

ผมใช้ tfr 2500 ปี 36  อยู่ครับ  รถอายุเกือบ20ปี  ขับไปกลับพะเยาเชียงใหม่  น้ำมัน700เหลือๆครับ ชอบตรงประหยัด แรงพอสมควร ตันนี้ขับขึ้นภูชี้ฟ้าสองครั้งแล้วครับ
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:29:06 AM »

เมื่อเช้าเห็นรถอีซูซุ เคบี 2200 มาจอดหน้าบ้านเลยเข้าไปถาม ปรากฏว่าเจ้าของใช้มาสามสิบปีแล้วครับ เขาว่าดีประหยัด ที่สำคัญไม่เสียจุกจิกและในปัจจุบันยังคงมีอะไหล่ทุกขิ้นทั้งอะไหล่ศูนย์หรืออะไหล่ร้าน--ราคาอะไหล่ถูกเสียด้วย เยี่ยม

นั่นกระบะแคปรุ่นแรกในเมืองไทย...เลยนะครับ...เคยใช้อยู่...ทน  ถึก จริงๆ... เยี่ยม

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:12:17 AM »

ผมใช้ tfr 2500 ปี 36  อยู่ครับ  รถอายุเกือบ20ปี  ขับไปกลับพะเยาเชียงใหม่  น้ำมัน700เหลือๆครับ ชอบตรงประหยัด แรงพอสมควร ตันนี้ขับขึ้นภูชี้ฟ้าสองครั้งแล้วครับ

ของผมปี 36 เหมือนกัน แต่เป็นสปอร์ด  Grin
 เจ้าของเดิมวิ่งไป 6 หมื่นโล ขายให้ผมมา แสนแปด อยู่กับผม เข้าปีที่ 9
 ไม่เคยเสียจุกจิก ให้รำคาญใจ ประหยัดน้ำมัน  เดือนก่อนถามเต้นรถ เขาให้ 9 หมื่น 
 จะขายก็นึกเสียดาย ได้เมีย ก็เพราะคันนี้   
  ตกใจหน้าซีด     คิก คิก  เศร้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:59:21 AM »

เมื่อเช้าเห็นรถอีซูซุ เคบี 2200 มาจอดหน้าบ้านเลยเข้าไปถาม ปรากฏว่าเจ้าของใช้มาสามสิบปีแล้วครับ เขาว่าดีประหยัด ที่สำคัญไม่เสียจุกจิกและในปัจจุบันยังคงมีอะไหล่ทุกขิ้นทั้งอะไหล่ศูนย์หรืออะไหล่ร้าน--ราคาอะไหล่ถูกเสียด้วย เยี่ยม

นั่นกระบะแคปรุ่นแรกในเมืองไทย...เลยนะครับ...เคยใช้อยู่...ทน  ถึก จริงๆ... เยี่ยม

ก่อนจะมีแคปครับ... รุ่นมีแคปจะเป็นเครื่อง ๒,๕๐๐ ซีซี...  Grin Grin Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:26:47 PM »

รถคันที่ผมขับอยู่... ถ้าเป็นสาวๆ ล่ะก็... กำลังแจ่ม... เพิ่งครบ ๑๙ ขวบมาไม่อเดือนที่แล้วครับ... ยังขับดีไม่ค่อยเสียจุกจิก... เดือนที่แล้วไปเปลี่ยนแบตฯ ร้านถามว่ากี่ปีแล้ว... ผมบอกราวๆ สามปี... แต่พอไปดูวันเปลี่ยนที่เขียนไว้ข้างแบตฯ โอ้โห... หกปีกว่าครับพี่น้อง... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ช่วงน้ำท่วมใหญ่ปีที่แล้ว... กำลังเดินทางไปธุระที่โคราช... ท่อยางหม้อน้ำมันแตก... ทำให้หม้อน้ำแห้ง... ขับไปดีๆ ดับไปเฉยๆ ซะงั้น... ที่เปลี่ยวซะด้วย... เลยรอเครื่องเย็นซักพัก... เติมน้ำเข้าไป... ไอน้ำพุ่งเต็ม... พอดีเจอคนรู้จัก... เขาเลยให้เปลี่ยนเอารถของเขาไป(อีซูสุเหมือนกัน) แล้วขับรถผมในสถภาพท่อยางหม้อน้ำแตกกลับมาให้ร้านซ่อม... ซ่อมหมดไปพันกว่าบาท... ตอนนี้ยังใช้ได้ดี... เช็กดูแล้วฝาสูบไม่โก่งครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ประหยัดดี... ยางเดิมเป็น 195-70R14 ผมเปลี่ยนเป็น 225-70R15 ก็ยังไม่เปลืองไหร่... ยังคงทำได้ที่ ๑๔ กม./ลิตรครับ... ไหว้

ครูต้นสุดยอดครับ  ผมก็คนหนึ่งละครับที่ไม่ชอบปรับตัวเข้ากับรถใหม่ ตอนปี 2537ไม่รู้ว่ามีอะไรมาดลใจให้เลือกเก๋ง ถ้าเลือกเป็นตัว คาเมโอ้(ถูกกว่าตัวมอนดิโอ้ด้วย) ตอนนี้ก็คงจะยังขี่สบายใจประหยัดตังค์ไปได้อีกโข

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 03:57:53 PM »

ก่อนจะมีแคปครับ... รุ่นมีแคปจะเป็นเครื่อง ๒,๕๐๐ ซีซี...  Grin Grin Grin

ไหว้ ด้วยความเคารพ...
เครื่อง 2200 cc. เกียร์ออโต้....เห็นเจ้าของเก่าว่า....ประกอบจากญี่ปุ่นครับ...ซึ่งตอนนั้น...ละอ่อนเรื่องรถยนต์มากครับ...เหมือนตอนนี้เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์