เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่อง รถด่วนให้สมาชิกฟัง  (อ่าน 3279 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:11:16 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ได้มีโอกาสไป ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต กว่าจะหาที่จอดได้ก็ลากเลือด คนเยอะจริง ๆ  อ๋อย

แต่ตอนกลับมีเรื่องประหลาดและแปลกใจ ตอนลงจากตึกจอดรถ มาถึงชั้นล่างสุด และต้องวนด้านหลังเพื่อมาออกพลโยธิน เพื่อออกเมือง

เจอมารยาททราม ๆ ของรถร่วมกตัญญู  ใช้อภิสิทธิ์ จอดรถตรงทางโค้ง ลงตึกมาต้องเลี้ยวขวา ลอดใต้อุโมงค์ห้างเพื่อวนรอบบิ๊กซี

พี่แกก็ไม่ตีไฟว่าจะออก ผมดูจนแน่ใจ ตีไฟรอว่าไม่มีรถเข้าตึก พอออกตัวผ่านไปค่อนคัน พี่แกก็พุ่งออกมา บีบแตรลั่น.... พอทางตรงเป็นสองเลน

ก็ยกไฟใส่  เทียบข้างเปิดกระจกมองหน้า...ทำหน้าตาน่ากลัว ๆ เลยหน้ารถไปก็มองป้ายทะเบียน แล้วมองหน้าคนขับ....(ผมเอง) ทำปากมุบมิบ ๆ คาดว่าคงจะชมผมแน่ ๆ  Grin

ก็เลยไป ไม่มีไรเกิดขึ้น ผมนึกขึ้นได้เลยถ่ายรูปไว้และมาเล่าให้ฟัง...รถฉุกเฉินน่ะเข้าใจ แต่นี่ในที่พักผ่อน จะรีบอะไรนักหนา จอดในที่ที่อันตราย

ไม่ให้สัญญาณแล้วยัง แสดงพฤติกรรมห่วย ๆ มารยาทห่วย ๆ ใช้สิทธิ์อะไรกันคนแบบนี้......ขับแย่ นิสัยห่วย...

คันนี้ครับ  ตล 9004 กทม. พิเคราะห์แล้วน่าจะแสดงพลังโชว์หญิง

ไม่ได้เปิดสัญญาณเร่งด่วน ไซเรน หรือไฟกระพิบใด ๆ ในรถมีคนขับกับ หญิง 1 คน สงสัยจะรีบ......ไปกินตับ  คิก คิก คิก คิก  เล่าสู่กันฟังครับ

aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:16:00 PM »

เหมือนรถเจ้าของอู่ข้างโลตัสคลองสี่เลย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:18:21 PM »

แถวบ้านผมเขาเรียกกริยานี้ว่า "เอิด" ครับ แถวนี้ก็พอจะมีให้เห็นบ้างในกรณีลักษณะคล้ายดังกล่าว แต่ยังไม่มีเหตุได้เห็นการปะทะกัน และคิดว่าในอนาคตอาจได้เห็นสมาชิกกู้ภัยบางคนที่ประพฤติแบบนั้น อาจต้องใช้บริการของหน่วยงานตนเอง หากเจอขาร็อคที่อดรนทนไม่ไหว Cheesy

ส่วนสมาชิกกู้ภัยที่จิตใจดี มีน้ำใจ ก็ขอชื่นชมครับ ไหว้
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:31:48 PM »

สวัสดีครับพี่ต่าย...

ที่เจอบุคคลกลุ่มนี้มา...พบว่าส่วนใหญ่...แม้ไม่มีเหตุก็ทำเหมือนอภิสิทธ์ชน...คงจิตอาสาฯเข้าเส้น... คิก คิก

พระคุ้มครองครับพี่...ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตนี่...เหมือนมีงานเทกระจาด....ทุกวัน... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:49:34 PM »

แถวบ้านผมเขาเรียกกริยานี้ว่า "เอิด" ครับ แถวนี้ก็พอจะมีให้เห็นบ้างในกรณีลักษณะคล้ายดังกล่าว แต่ยังไม่มีเหตุได้เห็นการปะทะกัน และคิดว่าในอนาคตอาจได้เห็นสมาชิกกู้ภัยบางคนที่ประพฤติแบบนั้น อาจต้องใช้บริการของหน่วยงานตนเอง หากเจอขาร็อคที่อดรนทนไม่ไหว Cheesy

ส่วนสมาชิกกู้ภัยที่จิตใจดี มีน้ำใจ ก็ขอชื่นชมครับ ไหว้

เห็นด้วยทุกประการ ครับนายหัว  ไหว้
+1ครับ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:50:12 PM »

อย่าซีเรียสเลยครับน้าต่าย  เขาอาจมีธุระเร่งด่วนต้องไปให้ทันประตูนรกปิดมังครับ   กรวดน้ำให้เถอะ   Cool

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:54:11 PM »

เห็นด้วยทุกประการ ครับนายหัว  ไหว้
+1ครับ ไหว้
ขอเพิ่มเติมคำว่า"เอิด "ครับ              เอิด   แปลว่า "ทำหร๋อย" หรือ"ทำพี่พอได้"  ครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:37:20 PM »

เหมือนรถเจ้าของอู่ข้างโลตัสคลองสี่เลย

อุ๊ย.... เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ ผมหลบให้เสมอครับ ถ้าให้สัญญาณเร่งด่วน เค้าต้องด่วนจริง ๆ เห็นใจคนเจ็บครับ

อย่าซีเรียสเลยครับน้าต่าย  เขาอาจมีธุระเร่งด่วนต้องไปให้ทันประตูนรกปิดมังครับ   กรวดน้ำให้เถอะ   Cool

ผมคิดว่าคงรีบไปกินตับครับ พี่ ปู... คิก คิก

สวัสดีครับพี่ต่าย...

ที่เจอบุคคลกลุ่มนี้มา...พบว่าส่วนใหญ่...แม้ไม่มีเหตุก็ทำเหมือนอภิสิทธ์ชน...คงจิตอาสาฯเข้าเส้น... คิก คิก

พระคุ้มครองครับพี่...ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตนี่...เหมือนมีงานเทกระจาด....ทุกวัน... Grin

ครับ อา  ไม่ไปอีกแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

+1ครับ ไหว้
ขอเพิ่มเติมคำว่า"เอิด "ครับ              เอิด   แปลว่า "ทำหร๋อย" หรือ"ทำพี่พอได้"  ครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ พี่  ไหว้ 

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:10:14 PM »

ได้เล่าแล้วคงสบายใจขึ้น พิเคราะห์จากรายละเอียดและเวลาที่ใช้ไปกับการตั้งกระทู้นี้  เชื่อว่าหายโกรธแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:05:18 PM »

ได้เล่าแล้วคงสบายใจขึ้น พิเคราะห์จากรายละเอียดและเวลาที่ใช้ไปกับการตั้งกระทู้นี้  เชื่อว่าหายโกรธแล้ว

ก็แค่หงุดหงิดน่ะครับ แต่ไม่ถึงขั้นโกรธ  เข้าใจว่าคนบางจำพวกต้องการเป็นที่ยอมรับนับถือในสังคม

เลยเลือกที่จะเอาเปรียบคนอื่นให้ได้ ขอก่อน ขอแทรก น่านิดเดียวเอง...น่าใคร ๆ ก็ทำกัน ซึ่งล้วนแล้วแต่ต้องเบียดเบียนคนอื่นทั้งสิ้น
ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:13:22 PM »

เหล้าหมดแล้ว เหรอต่าย.. อาการของคนขับรถผี ก็เป็นซะอย่างนี้ ละ ผีเข้า ผีออก  อ๋อย

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:18:22 PM »

บู่มันชอบโชว์พลัง กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:22:37 PM »

เหล้าหมดแล้ว เหรอต่าย.. อาการของคนขับรถผี ก็เป็นซะอย่างนี้ ละ ผีเข้า ผีออก  อ๋อย

ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับพี่...แค่นึก ๆ ว่าถ้าไปเจอประเภทข้าก็ไม่ยอมเขาจะทำยังไงจะได้ไปตามเก็บใครไหมแล้วใครจะเก็บเขา คิก คิก

บู่มันชอบโชว์พลัง กิ๊วก๊าว

เห็นตามนั้นครับพี่  ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:35:34 AM »

ปล่อยเขาไปเถิดครับ...

คงมีภาระกิจเร่งด่วนจริงๆ... คิก คิก
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:26:34 AM »

แถวบ้านผมก็มีครับ.......... 5 ทุ่มเปิดไซเลนลั่นเลยครับ (มาทุกวัน) วิ่งเร็วด้วย (ไม่ได้ไปรับเหตุหรอกครับ เอาเท่เข้าว่า)

ผมชื่นชมคนที่เค้าทำงานรับใช้สังคมนะครับ แต่ไอ้ที่ชอบเอาเครื่องแบบ เอารถแต่งซิ่งมาแอ๊กสาวนี้บอกตรงๆ...............เห็นแล้วอยากถีบ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์