เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:31:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่อง รถด่วนให้สมาชิกฟัง  (อ่าน 3296 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:14:07 AM »

ถือเป็นคราวซวยครับ มาเจอพวกนิสัยแบบนี้  ..  อย่าเผลอไปมีเรื่องกันพวกนี้นะครับ ไม่คุ้มครับ ... ผมมีคนรู้จักเปิดร้านเบียร์แถวซอยนานา เด็กที่ร้านไปมีเรื่องกับพวกนี้มันมาเป็นฝูง จะเผาร้านกันเลย ตำรวจก็ไม่อยากเข้ามายุ่ง พวกมันเยอะแถมไม่กลัวอีกต่างหาก ..  ดีว่าเจ้าของร้านแหลงใต้ เหมือนกันกับพวกมันบางคน เลยยุติลงได้ แต่เด็กที่มีเรื่อง ต้องหลบไปซักระยะ ..  ตรงนี้ผมไม่ได้พูดถึงว่าใครถูกหรือผิดนะครับ แต่พฤติกรรม รับไม่ได้ครับ

ปล. บริเวณฟิวเจอร์ จะไปเส้นรังสิต หรือ จะเข้ากรุงเทพ  มันน่าจะมีการแก้ไขที่ดีกว่านี้ รถติดสุดๆ   ยิ่งถ้ามีเฉียวชน ติดนรกแตกเลยครับ บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 11:16:04 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:32:03 AM »

พิเคราะห์แล้วน่าจะแสดงพลังโชว์หญิง

ไม่ได้เปิดสัญญาณเร่งด่วน ไซเรน หรือไฟกระพิบใด ๆ ในรถมีคนขับกับ หญิง 1 คน สงสัยจะรีบ......ไปกินตับ  คิก คิก คิก คิก  เล่าสู่กันฟังครับ

ผมเคยเจอแต่ประเภท... เบ่งกล้ามโชว์หญิง... แต่พอ "เจอ" จริงๆ พี่ก็รีบทิ้งน้องไป...  Grin Grin Grin

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:32:48 AM »

สถานีดักลาวครับ
เวลาผมมารังสิตสมัยเป็นผู้บ่าวซ่ำน้อย ก็แวะครับแวะก่อนเลยขอเดินเปิดหูเปิดตาจักหน่อยแล้วค่อยหารถต่อไปหางานทำ

ตรงนี้ที่รถติดส่วนมากมาจากวินัยจราจรไม่ดีกันซะมากกว่าครับ จอดขวาง แซงมาแทรกฯลฯ
ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง มีน้ำให้เล่นด้วยนะครับติดกันระนาวทั้งขาเข้าและขาออก

เดี๋ยวนี้เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงไม่เข้าไปครับเพราะรถติดกันทุกวันไม่ใช่แค่เสาร์อาทิตย์ครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:34:45 AM »

สถานีดักลาวครับ
เวลาผมมารังสิตสมัยเป็นผู้บ่าวซ่ำน้อย ก็แวะครับแวะก่อนเลยขอเดินเปิดหูเปิดตาจักหน่อยแล้วค่อยหารถต่อไปหางานทำ

ตรงนี้ที่รถติดส่วนมากมาจากวินัยจราจรไม่ดีกันซะมากกว่าครับ จอดขวาง แซงมาแทรกฯลฯ
ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง มีน้ำให้เล่นด้วยนะครับติดกันระนาวทั้งขาเข้าและขาออก

เดี๋ยวนี้เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงไม่เข้าไปครับเพราะรถติดกันทุกวันไม่ใช่แค่เสาร์อาทิตย์ครับ

ผมมาจากที่ราบสูง... แต่ไม่เคยไปติด "สถานีดักลาว" ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:14:04 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ได้มีโอกาสไป ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต กว่าจะหาที่จอดได้ก็ลากเลือด คนเยอะจริง ๆ  อ๋อย

แต่ตอนกลับมีเรื่องประหลาดและแปลกใจ ตอนลงจากตึกจอดรถ มาถึงชั้นล่างสุด และต้องวนด้านหลังเพื่อมาออกพลโยธิน เพื่อออกเมือง

เจอมารยาททราม ๆ ของรถร่วมกตัญญู  ใช้อภิสิทธิ์ จอดรถตรงทางโค้ง ลงตึกมาต้องเลี้ยวขวา ลอดใต้อุโมงค์ห้างเพื่อวนรอบบิ๊กซี

พี่แกก็ไม่ตีไฟว่าจะออก ผมดูจนแน่ใจ ตีไฟรอว่าไม่มีรถเข้าตึก พอออกตัวผ่านไปค่อนคัน พี่แกก็พุ่งออกมา บีบแตรลั่น.... พอทางตรงเป็นสองเลน

ก็ยกไฟใส่  เทียบข้างเปิดกระจกมองหน้า...ทำหน้าตาน่ากลัว ๆ เลยหน้ารถไปก็มองป้ายทะเบียน แล้วมองหน้าคนขับ....(ผมเอง) ทำปากมุบมิบ ๆ คาดว่าคงจะชมผมแน่ ๆ  Grin

ก็เลยไป ไม่มีไรเกิดขึ้น ผมนึกขึ้นได้เลยถ่ายรูปไว้และมาเล่าให้ฟัง...รถฉุกเฉินน่ะเข้าใจ แต่นี่ในที่พักผ่อน จะรีบอะไรนักหนา จอดในที่ที่อันตราย

ไม่ให้สัญญาณแล้วยัง แสดงพฤติกรรมห่วย ๆ มารยาทห่วย ๆ ใช้สิทธิ์อะไรกันคนแบบนี้......ขับแย่ นิสัยห่วย...

คันนี้ครับ  ตล 9004 กทม. พิเคราะห์แล้วน่าจะแสดงพลังโชว์หญิง

ไม่ได้เปิดสัญญาณเร่งด่วน ไซเรน หรือไฟกระพิบใด ๆ ในรถมีคนขับกับ หญิง 1 คน สงสัยจะรีบ......ไปกินตับ  คิก คิก คิก คิก  เล่าสู่กันฟังครับ

ผีอยู่ในรถก็ขับเร็ว ส่งผีออกจากรถ ก็มีพฤติกรรมการใช้รถไร้มารยาทบนถนน ปล่อยมันไปครับ เกิดอะไรขึ้นมา พรรคพวกก็แห่ตามมาเก็บขึ้นรถเองครับ
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:41:54 PM »

เคยเจอมูลนิธิเดียวกันนี้ครับพี่ จังหวะออกตัวเร่งเครื่องอย่างแรงแล้วปาดหน้าผม ด้วยความตกใจก็หักหลบไปทางขวาพร้อมกดแตรยาวๆ ไปหนึ่งที

จังหวะที่หักหลบไปโชคดีที่ไม่มีมอเตอร์ไซค์แทรกไม่งั้นมีกลิ้งแน่ๆ แล้วพวกไม่ได้ปาดหน้าเพื่อเข้าหน้าผมนะคร้าบ...เล่นปาดจากเลนซ้ายสุด

ไปขวาเลนที่ 3 ผมยังไม่หายตกใจมีน้องผู้หญิงที่มาด้วยเปิดกระจกออกมาด่าผมแบบสาดเสียเทเสีย พอเราว่าขับรถไม่มีมารยาท ก็ด่าเราว่าไม่มีน้ำใจ

กูเปิดไฟเลี้ยวแล้วมรึงไม่เห็นเหรอ  ตกใจ  (น้องเอ๋ย...ตอนจอดน่ะรถเอร็งจอดอยู่ซ้ายมือ ล้อหน้าขวาเสมอกันชนหน้าตรูนะ

ต่อให้มีน้ำใจมันก็เข้าไม่ได้)

ผมเลยโทรไปแจ้งที่มูลนิธิทันที เป็นเรื่องเลยครับ น้องคนนั้น (น่ารักซะด้วย) เปิดกระจกแล้วชูมือถือให้ผมดู แล้วตะโกนมาว่า

"โทรไปฟ้องเลยๆ กูไม่กลัวหรอก (แล้วก็ตามด้วยคำสารพัด)" แต่ที่ผมฟิวส์ขาดคือ ไอ้คนขับดันมาด่าผมอีก พร้อมกับหักหัวรถใส่

ผมก็เลยใส่คืนมั่ง พอรถติดพวกเดินมาเลย มาตะโกนด่าอยู่ข้างรถ นับ 1-10 หลายรอบมากๆ ไม่งั้นคงมีเรื่อง

เลยโทรกลับไปที่มูลนิธิอีกครั้ง ได้ความว่าคนที่ีรับเรื่องร้องเรียนของผม โทรไปแจ้งทางมือถือ มิน่าพวกถึงได้มาหาเรื่องผมต่อ

กรณีนี้ถ้ามีเคสก็เปิดไฟซะ ไม่ก็เปิดกระจกยกมือขอทางหน่อยก็หมดเรื่อง เฮ้อออออ

...ไอ้พวกนี้ทำให้อาสาดีๆ เสื่อมเสียหมด  แบร่

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:08:06 PM »

ทุกสังคม มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 04:40:50 PM »

ถือเป็นคราวซวยครับ มาเจอพวกนิสัยแบบนี้  ..  อย่าเผลอไปมีเรื่องกันพวกนี้นะครับ ไม่คุ้มครับ ... ผมมีคนรู้จักเปิดร้านเบียร์แถวซอยนานา เด็กที่ร้านไปมีเรื่องกับพวกนี้มันมาเป็นฝูง จะเผาร้านกันเลย ตำรวจก็ไม่อยากเข้ามายุ่ง พวกมันเยอะแถมไม่กลัวอีกต่างหาก ..  ดีว่าเจ้าของร้านแหลงใต้ เหมือนกันกับพวกมันบางคน เลยยุติลงได้ แต่เด็กที่มีเรื่อง ต้องหลบไปซักระยะ ..  ตรงนี้ผมไม่ได้พูดถึงว่าใครถูกหรือผิดนะครับ แต่พฤติกรรม รับไม่ได้ครับ

ปล. บริเวณฟิวเจอร์ จะไปเส้นรังสิต หรือ จะเข้ากรุงเทพ  มันน่าจะมีการแก้ไขที่ดีกว่านี้ รถติดสุดๆ   ยิ่งถ้ามีเฉียวชน ติดนรกแตกเลยครับ บู่ บู่ บู่

น้าแพะเป็นคนพื้นเพก็ไม่บอก....... Grin ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 06:50:02 PM »

ไอ้คนที่ทำตัวโอ้อวดโชว์กร่างแบบนี้ชีวิตมันไม่มีค่า มันถึงต้องไปหาไฟหาไซเรนมาเพิ่มราคา
คนที่ทำงานรับใช้สังคมมีอีกมากครับ แต่มันก็น่าเบื่อที่มีคนบัดซบแบบนี้

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 01:47:57 AM »

*นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย
เลื้อย บ่ ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยะโส แมงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

*คนโตมักอ่อนน้อม โอนมา
เย็นฉ่ำจิต วาจา ลูบไล้
สงบเงียบนิ่งเวลา ทำกิจ
คนโง่ประมาทไซร้ หยิ่งเหยียดคนดู

กลอนสองบทนี้น่าจะใช้ได้กับกรณีนี้ครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:22:50 AM »

*นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย
เลื้อย บ่ ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยะโส แมงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

*คนโตมักอ่อนน้อม โอนมา
เย็นฉ่ำจิต วาจา ลูบไล้
สงบเงียบนิ่งเวลา ทำกิจ
คนโง่ประมาทไซร้ หยิ่งเหยียดคนดู

กลอนสองบทนี้น่าจะใช้ได้กับกรณีนี้ครับ

ไหว้  ขอบพระคุณครับ ได้ข้อคิด

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:53:34 AM »

แถวบ้านเคยเจอรถมูลนิธิครับ...
ทั้งเปิดไฟใส่แตรขอทาง...
เจอรถส่งของขับกั๊กอยู่พักใหญ่...
พอพี่แกแซงได้แทนที่จะไปทำงานให้เรียบร้อย...
ปาดหน้าให้เค้าจอด...ลงมาสามสี่คนตุ๊บตั๊บๆ ทั้งเตะทั้งถีบใ่ส่รถคันที่ขับกั๊กอยู่พักใหญ่ ค่อยไปต่อ...
เลยสงสัยให้ว่ารีบจริงหรือเปล่า? ถ้าคนจะตายคงตายเพราะพี่ลงมาทำยำตีน ไม่ใช่เพราะไอ้คนกั๊กหรอก...
ที่รู้ที่เห็นเนี่ย...เพราะผมขับตามสองคันนี้มาติดๆเลย...
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:46:49 AM »

พิเคราะห์แล้วน่าจะแสดงพลังโชว์หญิง

ไม่ได้เปิดสัญญาณเร่งด่วน ไซเรน หรือไฟกระพิบใด ๆ ในรถมีคนขับกับ หญิง 1 คน สงสัยจะรีบ......ไปกินตับ  คิก คิก คิก คิก  เล่าสู่กันฟังครับ

ผมเคยเจอแต่ประเภท... เบ่งกล้ามโชว์หญิง... แต่พอ "เจอ" จริงๆ พี่ก็รีบทิ้งน้องไป...  Grin Grin Grin

สงสัยพี่เจอพวกชอบกินตับดิบๆ พยาธิ์ขึ้นสมอง เลยคิดอะไรดีๆไม่ค่อยออกมั้งครับ  Grin Grin

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
เอ๋คนสงขลา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:35:15 PM »

ผมเป็นอาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญูด้วยเช่นกันครับพีแต่ไม่ได้รู้่จักกับรถในภาพ..ต้องขอโทษแทนเพื่อนอาสาด้วยน่ะครับ
ถ้าพี่ๆท่านใดเห็นพฤติกรรมอาสาของร่วมกตัญญูที่ไม่ดีรบกวนโทรแจ้งเลยครับพี่เดี๋ยวจะมีกรรมการของเขตตรวจสอบและลงโทษครับ หากร้ายแรงก้อจะมีการยึดรหัสประจำตัวการใช้คืนซึ่งถือว่าเป็นการไล่ออก ซึ่งจะทำให้คนที่เต็มใจต้องการเข้ามาช่วยเหลือ
สังคมได้เข้ามามีส่วนร่วมบ้างและอาสาทุกคนที่นำรถมาใช้ในกิจกรรมจะต้องส่งเลขทะเบียนรถเข้าไปที่สำนักงานใหญ่ทุกคัน
และทุกปีเพื่อเป็นการตรวจสอบ

เบอร์โทรครับ ประธานมูลนิธิชื่อ คุณสมศักดิ์  ปาละวัฒน์
มูลนิธิร่วมกตัญญู 19 หมู่ 13 ถนนลาดกระบัง-กิ่งแก้ว-บางพลี สมุทรปราการ
สำนักงานบางพลี โทร. 02-751-0944-48, 02 - 751-0951
สำนักงานกล้วยน้ำไท โทร. 02-249-4821, 02-249-6620, 02-249-4677, 02-249-3770
สำนักงานวัดหัวลำโพง โทร. 02-235-4347-9

ไม่เลือกสี ไม่เลือกฝ่าย แต่กูเลือกที่จะจงรัก ภักดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
105Unit#2 P-04
ลูกพระวิษณุ วิทยาลัยเทคนิคยะลา 39
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 04:35:10 PM »

ที่จริงพอลงมาจากห้างตรงนี้จะมีป้ายบังคับเลี้ยวซ้ายนะครับพี่ เค้าห้ามเลี้ยวขวานะครับ
แต่ป้ายมันอยู่เหนือหัวเราพอดี ถ้าลงมาจากลานจอดน่ะครับ  กิ๊วก๊าว

ผมนั่งงงมาหลายวันตรงนี้แหล่ะครับ เพราะปกติเค้าจะให้ซ้ายไปเลย ไม่ให้เลี้ยวขวาลงลอดอุโมงค์

หรือถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์