เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:35:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยสำหรับผู้ที่มาเที่ยวแม่สอดครับ  (อ่าน 10655 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:01:03 PM »

ผมมองว่าเจ้าหน้าที่เรา "ชั่ว"  ครับ   Tongue

ผู้บังคับบัญชาด้วยครับ นายไม่เอาลูกน้องทำโดยลำพังไม่ได้หรอก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:06:55 PM »

พอกันทั้งคนขาย คนซื้อ

อยากได้ของแบรนด์ราคาถูกล่อตาล่อใจ  ความโลภเข้าครอบงำ ..... ขาดสติพิเคราะห์

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:15:50 PM »

ผมเคยซี้อบุหรีมา 1 หีบ 10 ซอง เป็นราซะ 3 ซองครึ่ง เหล้าวอดก้า 1 ขวด ดื่มกัน 3 คน เช้ามาลืมตาไม่ขึ้นขี้ตาเต็มไปหมด เข็ด

"ผมจะเป็นคนดี"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 04:22:16 PM »

ผมเคยซี้อบุหรีมา 1 หีบ 10 ซอง เป็นราซะ 3 ซองครึ่ง เหล้าวอดก้า 1 ขวด ดื่มกัน 3 คน เช้ามาลืมตาไม่ขึ้นขี้ตาเต็มไปหมด เข็ด

จะว่าไปแล้ว...คนไทยถูกหลอกครับ...ผมอยู่แถวชายแดนเขมรนี่ก็เห็นคนไทยถูกหลอกเห็น ๆ ครับ...เหล้า บุหรี่ ปลอมหมดครับ....มีอย่างหนึ่งที่พอซื้อมากินได้ครับ...เบียร์ลีโอครับ...เป็นเบียร์ที่ผลิตในไทย...แต่เป็นของผลิตเพื่อการส่งออกครับ.. ขำก๊าก  กระป๋องต่างกับของเรานิดหน่อย

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 04:32:05 PM »

ผมมองว่าเจ้าหน้าที่เรา "ชั่ว"  ครับ   Tongue

คราบสกปรกฝั่งลึกจนซักไม่ออก Thailand only
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 05:02:37 PM »

ผมก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าหน้าที่จะรู้เห็นด้วยรึปล่าวนะครับ เพราะหลายครั้งก็มีการจับกุมพวกค้ายาเหมือนกันครับ บางทีก็วิสามัญก็มีครับ อย่างพวกซื้อบุหรี่เกินนี่ถูกจับก็เห็นไปเสียค่าปรับเหมือนกันนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 05:06:27 PM »

เหล้าพม่าสังเกตุดูจะมีตะกอนด้วยนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 06:18:32 PM »

ซื้อกุ้ง ปู พวกของสดก็ระวังด้วยครับ   ควรเลือกเอง ถ้ามันเลือกให้บอกไม่ต้องจะเลือกเองตาอย่ากระพริบ  พูดเสียงดังๆ  มึง-กูไปเลยยิ่งดี

ชั่งกิโลเสร็จจ่ายตังค์ ช่วงนี้ตาอย่ากระพริบเช่นเดียวกัน  หิ้วมาเอง   ขอย้ำหิ้วมาเอง  ห้ามเป็นผู้ดี ถ้ามันบอกจะหิ้วไปส่งที่รถ บอกไม่ต้อง

ถ้าท่านให้มันหิ้วตามมาส่ง รับประกันว่า ท่านจะได้ของเน่าแน่นอน  ยิ่งเป็นคนต่างถิ่นคงโดนพวกมันแหกตามาเยอะแล้วครับ

ถ้าพูดคำเมืองพวกมันก็ไม่กล้าเพราะว่าเป็นคนพื้นที่

คือผมโดนมาแล้วครับ  เลือกเสร็จมันบอกจะหิ้วมาส่งให้ที่รถ  เราก็นึกในใจ เออ !บริการดีว่ะ  ขับรถออกมาถึงปั้ม ปตท. แวะเติมน้ำมัน

เด็กปั้มบอกพี่ เหม็นอะไรหลังรถ ลงไปดูหลังกระบะเปิดถุงดู เน่าทุกตัว  ปี๊ดขึ้นสมองเลยครับ  กลับไปถึงใส่ไม่ยั้งด้วยหมัด  ตลาดปูแตก

ทหารไทยที่ประจำการอยู่บริเวรนั้นวิ่งมาดู  ถามว่าเกิดอะไรขึ้น ผมบอกมันหลอกขายปูเน่า  พวกมันเลยโดนทหารสวดอีกยก

ผมเลยได้รับของปลอบขวัญเป็นปูของไอ้ม่านคนนั้นอีก  1  เข่ง   ยิ้มีเลศนัย ส่วนตัวมันวิ่งโดดน้ำเมยไปแล้ว

ที่โกรธมากๆ เพราะมันอาศัยแผ่นดินไทยทำมาหากิน แต่มันมาหลอกคนไทย  ไม่สำนึกเลยไอ้ม่านพวกนี้

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:54:56 PM »

หากินกันทุกแนวจริงๆ เลย
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 09:22:13 PM »

ขอบคุณครับ

สมัยก่อนตอนผมอยู่แม่สาย สมัยนั้นแผ่นซีดีกำลังมาใหม่ ๆ โดนหลอกขายกันประจำครับ ฮิ ฮิ ฮิ

สิบแผ่นสองร้อย นับเสร็จยื่นให้ ห่อกระดาษ กลับบ้านมาอัศจรรย์จริง ๆ เหลือ 2 แผ่น

อีกที

สิบแผ่นสองร้อย นับแล้วไม่ต้องห่อละทีนี้ กลับบ้านมา เป็นแผ่นใส แผ่นอะไรไม่รู้

เจ็บใจจริง ๆ จนถึงปัจจุบัน เป็นสิบปีแล้วยังจำได้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:02:11 PM »

เพื่อนผมมันซื้อเรด2ขวดบุหรี่2แถวฝากผมทุกสัปดาห์เลยด่านหนองคาย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:10:57 PM »

ตายละวาแฟนผมหิ้วทับทิมมาตั้งเยอะ ปลอมหรือเปล่าหว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 01:44:00 PM »

ตายละวาแฟนผมหิ้วทับทิมมาตั้งเยอะ ปลอมหรือเปล่าหว่า
ทับทิมจีน ครับชัวร์ ไม่ปลอม

หึๆๆ ผมบอกแล้วไม่เชื่อ ว่าให้หัดกินทับทิม"อิสราเอล" จะได้ไม่แอนตี้ทับทิม ว่าไม่อร่อย อิๆๆ

หรืออย่างน้อยๆ ก็ทับทิม สเปน ก็โอเคเนชั่นอยู่ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:38:49 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ... ท่านสุดประจิมฯ +ครับ(59)

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:48:28 PM »

ทับทิมกรอบเปล่าครับ Grin Grin Grin ช่วยกินครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์