เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:47:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยสำหรับผู้ที่มาเที่ยวแม่สอดครับ  (อ่าน 10638 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:05:42 PM »

ตายละวาแฟนผมหิ้วทับทิมมาตั้งเยอะ ปลอมหรือเปล่าหว่า

ทับทิมกรอบเปล่าครับ Grin Grin Grin ช่วยกินครับ
เจ้าวงเวียนใหญ่กับตลาดพลูอร่อยมากครับพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:45:02 PM »

....ทำงานที่แม่สอดครับ.. Grin

....แต่ไม่เคยซื้อของ..ริมเมย..ครับ. คิก คิก

....ขอบคุณ..จขท.  ครับ.. ไหว้
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:32:00 AM »

ตลาดริมชายแดนมักจะเป็นเหมือนๆกันหมด ไม่รู้ว่าพ่อค้าไทยกับพ่อค้าเพื่อนบ้านใครแสบกว่ากัน ผมว่าพี่ไทยก็ใช่ย่อยนะครับคงหลอกเพื่อนบ้านไม่ใช่น้อยเหมือนกัน ผมเคยซื้อของตามตลาดนัดชายแดนใต้บ่อยๆไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:10:30 PM »

ตายละวาแฟนผมหิ้วทับทิมมาตั้งเยอะ ปลอมหรือเปล่าหว่า
ทับทิมจีน ครับชัวร์ ไม่ปลอม

หึๆๆ ผมบอกแล้วไม่เชื่อ ว่าให้หัดกินทับทิม"อิสราเอล" จะได้ไม่แอนตี้ทับทิม ว่าไม่อร่อย อิๆๆ

หรืออย่างน้อยๆ ก็ทับทิม สเปน ก็โอเคเนชั่นอยู่ หึๆๆ

ไปกันใหญ่ ผมหมายถึงพวกอัญมณีนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ผมพูดผิดเองจริงๆน่าจะเป็นพวกพลอยมากกว่าครับ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:51:55 PM »

ขอบคุณครับ  แล้วจะระวังในเรื่องการจับจ่าย

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:48:37 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ... ท่านสุดประจิมฯ +ครับ(59)
ทอนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:56:46 PM »

ซื้อกุ้ง ปู พวกของสดก็ระวังด้วยครับ   ควรเลือกเอง ถ้ามันเลือกให้บอกไม่ต้องจะเลือกเองตาอย่ากระพริบ  พูดเสียงดังๆ  มึง-กูไปเลยยิ่งดี

ชั่งกิโลเสร็จจ่ายตังค์ ช่วงนี้ตาอย่ากระพริบเช่นเดียวกัน  หิ้วมาเอง   ขอย้ำหิ้วมาเอง  ห้ามเป็นผู้ดี ถ้ามันบอกจะหิ้วไปส่งที่รถ บอกไม่ต้อง

ถ้าท่านให้มันหิ้วตามมาส่ง รับประกันว่า ท่านจะได้ของเน่าแน่นอน  ยิ่งเป็นคนต่างถิ่นคงโดนพวกมันแหกตามาเยอะแล้วครับ

ถ้าพูดคำเมืองพวกมันก็ไม่กล้าเพราะว่าเป็นคนพื้นที่

คือผมโดนมาแล้วครับ  เลือกเสร็จมันบอกจะหิ้วมาส่งให้ที่รถ  เราก็นึกในใจ เออ !บริการดีว่ะ  ขับรถออกมาถึงปั้ม ปตท. แวะเติมน้ำมัน

เด็กปั้มบอกพี่ เหม็นอะไรหลังรถ ลงไปดูหลังกระบะเปิดถุงดู เน่าทุกตัว  ปี๊ดขึ้นสมองเลยครับ  กลับไปถึงใส่ไม่ยั้งด้วยหมัด  ตลาดปูแตก

ทหารไทยที่ประจำการอยู่บริเวรนั้นวิ่งมาดู  ถามว่าเกิดอะไรขึ้น ผมบอกมันหลอกขายปูเน่า  พวกมันเลยโดนทหารสวดอีกยก

ผมเลยได้รับของปลอบขวัญเป็นปูของไอ้ม่านคนนั้นอีก  1  เข่ง   ยิ้มีเลศนัย ส่วนตัวมันวิ่งโดดน้ำเมยไปแล้ว

ที่โกรธมากๆ เพราะมันอาศัยแผ่นดินไทยทำมาหากิน แต่มันมาหลอกคนไทย  ไม่สำนึกเลยไอ้ม่านพวกนี้

ผมเองยังเคยเจอเลยครับแต่เดี๋ยวนี้ถ้าจะกินปูกุ้งผมไม่ไปซื้อที่ตลาดริมเมยหรอกครับ รอซื้อข้างนอกมีแบ่งออกมาขายครับถูกและสดกว่าครับ ปูสองกระดองตัวขนาดสามนิ้วสี่นิ้วโลห้าหกสิบบาท ปูไข่โลละร้อย กุ้งขนาดน้องๆข้อมือโลสามร้อยห้าสิบเองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:58:55 PM »

ปูน้ำจืดที่กินกันเป็นแบบไหน พอมีภาพให้ดูไหมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 05:06:18 PM »

ปูน้ำจืดที่กินกันเป็นแบบไหน พอมีภาพให้ดูไหมครับ
มันมีหลายอย่างครับที่กินกันแต่ถ้าที่ขายที่ริมเมยไม่ใช่นํ้าจืดละครับเอาขังแล้วใส่นํ้าจืดแข้งขาหลุดตายหมดครับ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 08:54:19 AM »

ขอบคุณครับ...ยังไม่เคยไปเลยมีโอกาสคงได้ไปและจำข้อมูลที่สมาชิกเตือนกันครับ.. เยี่ยม เยี่ยม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 09:00:21 AM »

โรงเกลือด้วย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:06:40 AM »

ขอบคุณครับ ไปซื้อต้องระวังครับ ส่วนใหญ่ผมซื้อกับร้านใหญ่ (ล่าสุดไปซื้อที่แม่สาย) ถ้าไปด้านโรงเกลือจะมีร้านขาประจำที่สั่งบุหรี่ให้ครับ ซื้อของพวกนี้ต้องระวังครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:12:25 AM »

..... อย่างน้อยก็มีข่าวดี ๆ มาบอกกันสำหรับท่านที่อาจจะได้ไปทางนั้น ขอบคุณครับผม ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์