เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:19:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเหตุและผลนะครับ  (อ่าน 2424 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 04:59:02 PM »

เห็นด้วยกับพี่สมชาย(อีกแล้ว) ทั้ง 2 ความคิดเห็นครับ 
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 05:38:20 PM »

เรื่อง"จิตสาธารณะ"นี่เป็นเรื่องใหญ่ที่สมัยก่อนไม่ให้ความสำคัญกันครับ, แล้วผลลัพธ์คือใครไม่กร่างจะถูกคนเอาเปรียบจนกดดันระเบิด, ส่วนคนที่ออกท่าทาง Bad Boy จะไม่มีใครกล้ายุ่ง... ผู้คนเลยทำกร่าง ก้าวร้าว ออกท่าทาง Bad Boy กันเกลื่อนถนน...

ชอบวรรคนี้มากครับ คนไทยเราจะเป็นกันแบบนี้จริงๆ ถ้าใครทำแหย๋ๆดูอ่อนแอก็จะถูกข่มเหงรังแกได้ง่ายๆ
ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำแบบนั้นกันทำไม น่าจะให้เกียรติกันและกันบ้างครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:58:24 PM »

ผมกลับ มีความคิดเห็น ตรงกับพีสมชายครับ
สาเหตุที่เกิด มันต้องมี แต่ผลที่ตามมา มันก็สุดจะรับได้เหมือนกัน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:58:03 AM »

ภาพวงจรปิด ขณะรถพุ่งชนหมอมุก 20 Jun 11
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:30:13 AM »

คห.ส่วนตัวนะครับ...จากที่ดูข่าว...

ผมเดาว่าหมอมุกจอดขวางซ้อนคันรถพ.อ.ศักดิ์สิทธิ์จริง แต่เป็นการจอดซ้อนคันที่หน้าบ้านตัวเอง
เพราะเข้าบ้านหรือจอดรถหน้าบ้าน/คลีนิคตัวเองไม่ได้...
ฝ่ายหนึ่งหงุดหงิดที่ตัวเองโดนขัดจังหวะ มาถึงรถแล้วโดนบลอค
อีกฝ่ายก็หงุดหงิดถึงบ้าน แต่เข้าบ้านไม่ได้ แถมรถยังโดนเขียนด่า ทั้งๆที่เป็นหน้าบ้านตัวเอง...

สงสัยกทม.ต้องออกกฎในการซื้อรถ ต้องมีใบรับรองที่จอดที่ไม่ใช่ถนนสาธรณะเสียแล้ว
รวมถึงการเปิดร้านอาหารจะเป็นต้องจัดหาที่จอดที่ไม่ใช่ซอกซอยข้างร้านด้วย...

ไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะเนี่ย

ปล.พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ อายุขนาดนี้ ตำแหน่งขนาดนี้ถ้ายังไม่มีความอดทนอดกลั้น ก็คง...
   แต่ผมแอบสงสัยว่า ยอมรับผิดแทนใครใกล้ๆตัวหรือเปล่า...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:13:59 AM »

คห.ส่วนตัวนะครับ...จากที่ดูข่าว...

ผมเดาว่าหมอมุกจอดขวางซ้อนคันรถพ.อ.ศักดิ์สิทธิ์จริง แต่เป็นการจอดซ้อนคันที่หน้าบ้านตัวเอง
เพราะเข้าบ้านหรือจอดรถหน้าบ้าน/คลีนิคตัวเองไม่ได้...
ฝ่ายหนึ่งหงุดหงิดที่ตัวเองโดนขัดจังหวะ มาถึงรถแล้วโดนบลอค
อีกฝ่ายก็หงุดหงิดถึงบ้าน แต่เข้าบ้านไม่ได้ แถมรถยังโดนเขียนด่า ทั้งๆที่เป็นหน้าบ้านตัวเอง...

สงสัยกทม.ต้องออกกฎในการซื้อรถ ต้องมีใบรับรองที่จอดที่ไม่ใช่ถนนสาธรณะเสียแล้ว
รวมถึงการเปิดร้านอาหารจะเป็นต้องจัดหาที่จอดที่ไม่ใช่ซอกซอยข้างร้านด้วย...

ปล.พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ อายุขนาดนี้ ตำแหน่งขนาดนี้ถ้ายังไม่มีความอดทนอดกลั้น ก็คง...
   แต่ผมแอบสงสัยว่า ยอมรับผิดแทนใครใกล้ๆตัวหรือเปล่า...

อ้าว... เป็นว่านายทหารฯ จอดรถบล็อกหน้าประตูสถานที่ของคุณหมอฯ หรอกหรือครับ...

การจอดรถบล็อกประตูทางเข้าออกอาคารสถานที่ นี่ถือเป็นการผิดกฏหมาย ซึ่งร้ายแรงกว่า"จิตสาธารณะ"นะครับ... หน้าประตูบ้าน/อาคารสถานที่ผู้อื่น ถึงแม้ปิดอยู่ก็จอดรถบล็อกไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่ามีกรณีฉุกเฉินจะเข้าจะออกเมื่อใดครับ...
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:16:56 PM »

เข้าใจรายละเอียดมากขึ้นแล้วครับ  คิดว่าเกิดเหตุในหน่วยทหาร แท้จริงแล้วเป็นถนนสาธารณะ ดังนั้นเป็นเขตรับผิดชอบ พสส.และศาลอาญาปกติ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 03:33:32 PM »

ทางตำรวจเชื่อว่าจะเป็นลักษณะนี้ครับ

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:53:36 PM »

ต้นเหตุเป็นอย่างไร ให้ความยุติธรรมตัดสิน

แต่การกระทำด้วยความรุนแรง โหดร้ายต่อสตรีเพศแม่อย่างกรณีนี้ ผู้กระทำตกเป็นจำเลยของสังคมอย่างน่าละอายแล้วครับ
ขอส่งกำลังใจให้คุณหมอปลอดภัย ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:59:36 PM »

แถวนั้น เดี๋ยวนี้แออัดมาก
เรื่องปัญหาที่จอดรถมีมานานครับ เรื่องใหญ่

ม.ที่ผมเรียนจบ แต่ก่อนที่จะมีตึกจอดรถ เคยมีเรื่องราวเรื่องจอดรถจนบานปลายไปไกล
เพราะพื้นที่จอดรถในม.มีไม่เพียงพอ เรื่องจอดรถข้างนอก บานปลายขนา่ดมีความรุนแรง
ถึงขั้นเลยเถิดไปจน นศ.ถูกจับในขณะมีอาวุธปืนเถื่อนไปมีปากเสียงกับเจ้าของบ้าน
เสียอนาคตทางการศึกษาไปเลย เีรียนปีสามแล้วด้วย

ไม่นับที่เสียทรัพย์ ประเภทขูดสี ปล่อยลมยาง ยันมีดกรีดยาง ด่าทอไปไกล
ม.ต้องทุบสนามเทนนิสขนาดสองคอร์ททิ้ง เพื่อสร้างตึกจอดรถ

เรื่องไม่เล็กครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:12:01 PM »

กรณีอย่างนี้ ประกันภัยจะว่ายังไงครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:40:43 PM »

ชนกระเด็น30เมตร  เจตนาฆ่าล้วนๆครับ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:12:49 PM »

ตอนจอดไม่ได้ดูหรือว่าเป็นทางเข้าบ้านแต่หมอเมื่อเข้าบ้านไม่ได้ก็จอดซ้อนคัน
แล้วเข้าบ้านพอรถที่จอดมาพบว่ารถตัวเองถูกบล๊อคจึงโกรธแล้วไปเขียนด่าเพราะ
คิดว่าถูกรถคันที่จอดซ้อนคันแกล้งบล๊อคแต่การที่วนรถมาจอดรอแล้วขับชนผู้หญิง
แบบไม่ปราณีเจตนาอย่างนี้พยายามฆ่าแน่ๆไม่สมกับที่เป็นทหารเลยผมว่าถ้าด่ากัน
แล้วลงไม้ลงมือกันยังพอฟังได้สรุปงานนี้อนาคตเปลี่ยนกันเพราะอารมณ์ชั่ววูบ
คนเจ็บก็ขอให้หายกลับมาทำงานได้เป็นทรัพยากรของชาติส่วนคนชนก็ควรรับ
ผลของการกระทำตามโทษานุโทษของกฎหมายบ้านเมืองแต่ถ้ามาออกรับแทน
ใครบางคนก็ต้องเป็นเรื่องของมือปราบหูดำและทีมงานต้องทำให้กระจ่างอย่าให้
ใครเอาเป็นเยี่ยงอย่างแต่การที่ทำลายหลักฐานรถนี่ต้องหาคนผิดด้วยเพราะคนไทย
ทุกคนอยู่ภายใต้กฎหมายไทยอย่าได้ละเว้นนะครับช่วยกันสังคมไทยจะได้น่าอยู่
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:51:32 AM »

เรื่องนี้ตัวละครเยอะแล้วครับ  มีทั้งลูกนายพลยศพันโทที่ถูกตั้งข้อสงสัยว่าเป็นคนขับ   เมียและลูกสาวพันเอกที่รับว่าตนเป็นคนขับรถดังกล่าวและเข้ามอบตัว
ผมว่าเรื่องนี้มีประเด็นแบบลูกเหลิมให้ติดตามต่อไป   และนี่อาจเป็นการเปิดตัวครั้งของ"ไอ้ปื๊ด"
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:20:50 AM »

เมื่อเช้าฟังข่าว คุณแม่หมอมุกพูดชัดเจนว่าคนขับไม่ใช่ พอ ตามที่เป็นข่าว สงสัยว่าตัวจริงอาจจะใหญ่กว่านั้น พอ แหงๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์