เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:31:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตในอนาคต  (อ่าน 1524 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:14:37 PM »

A Day Made of Glass... Made possible by Corning.

ใช้นิ้วอย่างเดียว  Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:41:20 PM »

สุดยอดนวัตกรรม เยี่ยม   ผมคงไม่มีบุญได้ทันใช้หรอกครับเสธฯ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:51:23 PM »

สุดยอดเลยอาโหน่ง          ขอบคุณครับ

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 05:31:18 PM »

ดูแล้วก็สะดวกสบายดีนะครับ การสื่อสารถึงกันได้หมด..............แต่ความฝันของผมในอนาคตคือมีบ้านไม้ไผ่ติดนา ริมคลอง

วันๆก็เฝ้านา ยิงนก ตกปลามาเป็นกับข้าวมั่ง กับแกล้มมั่ง แค่คิดก็มีความสุขแล้วครับ............ตอนนี้ผมคงได้แต่ฝันนะครับ.....แหะๆ....... Cheesy

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 05:56:35 PM »

เติมเต็มจากพ่อมดน้อย  Harry Potter เลยนะเนี่ย  ยิ้มีเลศนัย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 06:07:15 PM »

ไม่เกินความจริง และไม่ไกลเกินเือื้อม ครับพี่โหน่ง  Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 06:27:14 PM »

สุดยอดอนาคต.........ครับพี่โหน่ง   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 06:36:21 PM »

วันนี้ สิ่งที่เห็นในยูทูปนั้น จะเกิดขึ้น ตามจินตนาการ ของใครบางคน และมันก็จะออกมา อีกไม่ช้าไม่นาน วันนี้เราๆไม่สามารถ หยุดเทคโนโลยี่ได้ เพราะมันจะพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ
จนยากที่จะคาดคะเน ได้ สิ่งเหล่านี้เป็น สิ่งที่ ทำให้ความสะดวกสบายเกิดขึ้นจริงๆ จน... สบายเกินไป จน อะไรต่อมิอะไร ง่ายไปซะหมด   อ๋อย
   การออกกำลังกายจะน้อย ลง โรคภัย ก็จะมีมากขึ้นจากการที่ไม่ได้ออกกำลังกาย ในขณะที่ สารพิษก็จะเข้าสู่ร่างกาย มากขึ้นเช่น ควันพิษ มลพิษ การกินต่างๆ และสมดุลชีวิตก็จะ หายไป   สุดท้าย คนบางคนก็จะเรียกร้อง คำว่า "ธรรมชาติ" ให้กลับมา  หลงรัก
+1ให้ท่านพี่มะขิ่นครับ  ไหว้

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:13:51 PM »

น่าเบื่อแย่เลยครับ  อ๋อย

อยู่กับวัสดุเดิมๆ สัมผัสเดิมๆ ไร้กลิ่น ไร้สัมผัส ชีวิตเหมือนกินแต่เต้าหู้ ต่างกันเต็มที่แค่เต้าหู้อ่อน เต้าหู้กระดาน เต้าหู้ยี้  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:27:00 AM »

ผมว่ามันจะมีโฆษณาแทรกอยู่เต็มไปหมดน่ะสิครับ... คิก คิก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:23:36 AM »

ไหว้ขอบคุณครับพี่...คงได้ใช้ในอนาคตอันใกล้นี้

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:51:09 AM »

สุดยอดนวัตกรรม เยี่ยม   ผมคงไม่มีบุญได้ทันใช้หรอกครับเสธฯ
คิก คิกจะรีบไปไหนครับ ผมไม่เห็นรีบเลย...เชื่อว่าอีกไม่กี่ปี ในเมืองไทยก็มีใช้แล้ว
 คิก คิกตอนผมเข้าทำงานใหม่ๆ เวลาเข้าเวร จะได้รับแจกโฟนลิ้งค์เหน็บเอวเครื่องเท่าฝ่ามือ มีเสาอากาศด้วย เวลาที่โรงงานมีปัญหา จะส่งเสียงโป๊งเป๊ง ตามด้วยเสียงพูด "....เข้าโรงงานด่วน" ผู้บริหารจะใช้โทรศัพท์ตั้งโต๊ะ  (ผมเรียกมันว่า prc 77 ) ไปไหนมาไหนแบกกันหลังแอ่น โคตรเท่...จากนั้นก็เป็นแพ็คลิ๊งค์ โทร.รุ่นกระดูกหมา ...จนถึงปัจจุบัน ที่ใครไม่มีมือถือ เป็นคนแปลกประหลาดไป...เทคโนโลยีพัฒนาเร็วมาก

คิก คิกเทคโนโลยีใหม่ๆ ทำให้สะดวก รวดเร็วขึ้น แต่ไร้ชีวิตชีวา ขาดอรรถรส...สู้จดหมายน้อยไม่ได้... ดูอารมณ์ผู้เขียนจากลายมือ... เติมความรักความห่วงใยเข้าไปในซองจดหมายด้วยแป้งหอม เปิดซองอ่านที ฝุ่นแป้งฟุ้ง หอมทั้งห้อง...อ่านไปยิ้มไป ไม่สะใจ อ่านใหม่อีกหลายๆรอบ...อ่านจบยัดไว้ใต้หมอน นอนหลับอย่างมีความสุข คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 02:01:10 AM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 08:10:44 AM »

น่าใฃ้ครับ....แต่วันไหนไฟฟ้าดับสงสัยน้อง ๆ จราจลแน่ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:18:45 AM »

มนุษย์ต่างดาวที่เราเห็นหัวโตๆ  แขนขาลีบๆ  ตาเท่าไข่ห่าน  เชื่อมะ  มนุษย์โลกเรานี่แหละ แต่เป็นอนาคตหลายพันหลายหมื่นปีข้างหน้านู้น  ไม่ต้องใช้มือใช้ตีนกันเท่าไร สมองอย่างเดียว   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:58:14 AM »

สุดยอดนวัตกรรม เยี่ยม   ผมคงไม่มีบุญได้ทันใช้หรอกครับเสธฯ
คิก คิกจะรีบไปไหนครับ ผมไม่เห็นรีบเลย...เชื่อว่าอีกไม่กี่ปี ในเมืองไทยก็มีใช้แล้ว
 คิก คิกตอนผมเข้าทำงานใหม่ๆ เวลาเข้าเวร จะได้รับแจกโฟนลิ้งค์เหน็บเอวเครื่องเท่าฝ่ามือ มีเสาอากาศด้วย เวลาที่โรงงานมีปัญหา จะส่งเสียงโป๊งเป๊ง ตามด้วยเสียงพูด "....เข้าโรงงานด่วน" ผู้บริหารจะใช้โทรศัพท์ตั้งโต๊ะ  (ผมเรียกมันว่า prc 77 ) ไปไหนมาไหนแบกกันหลังแอ่น โคตรเท่...จากนั้นก็เป็นแพ็คลิ๊งค์ โทร.รุ่นกระดูกหมา ...จนถึงปัจจุบัน ที่ใครไม่มีมือถือ เป็นคนแปลกประหลาดไป...เทคโนโลยีพัฒนาเร็วมาก

คิก คิกเทคโนโลยีใหม่ๆ ทำให้สะดวก รวดเร็วขึ้น แต่ไร้ชีวิตชีวา ขาดอรรถรส...สู้จดหมายน้อยไม่ได้... ดูอารมณ์ผู้เขียนจากลายมือ... เติมความรักความห่วงใยเข้าไปในซองจดหมายด้วยแป้งหอม เปิดซองอ่านที ฝุ่นแป้งฟุ้ง หอมทั้งห้อง...อ่านไปยิ้มไป ไม่สะใจ อ่านใหม่อีกหลายๆรอบ...อ่านจบยัดไว้ใต้หมอน นอนหลับอย่างมีความสุข คิก คิก

ก็ไม่ได้รีบไปไหนแต่เงินที่จะซื้อหามาใช้นี่สิพ่อคุณเอ้ย  ขอให้แป๋งเก็บไว้เป็นค่าหมากค่าพลูยายเขาเหอะ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2
  พิมพ์