เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:17:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องกฎหมายจราจรเพิ่มเติมครับ  (อ่าน 3218 ครั้ง)
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 06:58:04 PM »

ทางแยกเข้าถนนส่วนบุคคลที่เลี่ยวซ้ายลงไปเนี่ย มันอยู่เลยเส้นหยุดตรงสัญญาณไฟออกไปหรือเปล่า
โดยปกติเจ้าหน้าที่ ผู้มีหน้าที่ที่ต้องปฏิบัติ ก็จะเข้าใจหน้าที่ของตัวเองดีอยู่นะครับ
ไม่ชัดเจนเช่นกัน ถ้าทางส่วนบุคคลนั้นอยู่เลยเส้นหยุด ท่านก็ผิดแน่นอนครับ
ยังไม่ถึงเส้นครับวัดจากเส้นประมาณ 10 ช่วงคันได้ครับผม

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:08:23 AM »

ให้เกียรติเจ้าหน้าที่หน่อยครับ คนดี ๆ ก็มีเยอะแยะ  เวลาเดือดร้อนขึ้นมาก็ไม่พ้นจะต้องเรียกหา"มัน"นี่แหละ

จะไปวุ่นวายอะไรกับเค้า ล่ะคร้าบบบบบ พี่อนัตตา ขนาด จับกลุ่ม นั่งแดรกเบียร์ช้างบนถนนยังทำมาแล้ว  เรื่องด่า่ ตำรวจว่า "มัน" จิ๊บๆ ใช่มั้ยครับ คุณวุฒิ

แหม๋ พี่ก็พูดเกินไป ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก นั้งกันริมถนน ที่สาธารณะครับ ไม่ได้กีดขวางทางจราจรเท่าไร ครับ  คนพะเยา บ้านแม่กา จิตใจดีครับ ไม่เห็นมีใครบ่นว่าขวางสักคน 

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:35:57 PM »

มีนายดาบอยู่คนนึงครับ แกเรียกเพื่อนผมจอดแถวๆ ตั้ง ฮั่ว เส็ง พอลดกระจกปุ๊บ แกก็แจ้งข้อหาทันทีว่าเห็นป้ายหรือเปล่า เอ็งทำผิดกฏจราจรนะ

ไม่เชื่อไปดูป้ายก็ได้ คนอย่างป๋า(แกเรียกตัวเองว่าป๋านะครับ) ไม่มีมาจับใครซี้ซั๊วหรอก เพื่อนผมก็ลงไปดู แล้วก็จริงอย่างป๋าเค้าว่า ก็เลยขอร้องแกว่าให้ช่วยหน่อย

พอดีจะรีบไปส่งของ ที่ทำผิดนี้เพราะไม่ทราบจริงๆ ป๋าแกตอบว่าไงรู้มั๊ยครับ " ไม่รู้ก็คือไม่ผิดเว๊ย..........แต่ตอนนี้เอ็งรู้แล้วนะ ถ้าคราวหน้าป๋าเจอเอ็ง โดนจับนะเว๊ยเฮ๊ย"

เพื่อนผมรีบยกมือไหว้ขอบคุณในความเมตตาของนายดาบท่านนั้นเลยครับ........... ไหว้

ทุกอาชีพก็ย่อมมีคนดีคนเลวปะปนกันทั้งนั้นแหละครับ.........และประเด็นในกระทู้นี้ก็เกี่ยวกับเรื่องจราจรนะครับ แต่ผมคิดว่าตอนนี้กำลังจะกลายพันธุ์กลายเป็นกระทู้ด่า

ตำรวจแล้วนะครับ.......อยู่ในประเด็นกันหน่อยก็ดีครับ เดี๋ยวมันจะเละครับ.............. ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:06:50 PM »

ให้เกียรติเจ้าหน้าที่หน่อยครับ คนดี ๆ ก็มีเยอะแยะ  เวลาเดือดร้อนขึ้นมาก็ไม่พ้นจะต้องเรียกหา"มัน"นี่แหละ

จะไปวุ่นวายอะไรกับเค้า ล่ะคร้าบบบบบ พี่อนัตตา ขนาด จับกลุ่ม นั่งแดรกเบียร์ช้างบนถนนยังทำมาแล้ว  เรื่องด่า่ ตำรวจว่า "มัน" จิ๊บๆ ใช่มั้ยครับ คุณวุฒิ

แหม๋ พี่ก็พูดเกินไป ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก นั้งกันริมถนน ที่สาธารณะครับ ไม่ได้กีดขวางทางจราจรเท่าไร ครับ  คนพะเยา บ้านแม่กา จิตใจดีครับ ไม่เห็นมีใครบ่นว่าขวางสักคน 
แต่ที่ผมเห็น บนถนน ไม่ใช่ ริมทางหรือไหล่ทาง   แต่นั่งกินตรงเลน รถมอเตอร์ไซค์วิ่ง
แล้ว ฉลามบก นั้น คนที่ไหน ครับ  อย่าบอกนะว่า คนพะเยา 
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:00:40 PM »

แต่ที่ผมเห็น บนถนน ไม่ใช่ ริมทางหรือไหล่ทาง   แต่นั่งกินตรงเลน รถมอเตอร์ไซค์วิ่ง
แล้ว ฉลามบก นั้น คนที่ไหน ครับ  อย่าบอกนะว่า คนพะเยา 

แล้วที่ว่าคุณเห็นคุณเห็นได้ไง ว่าผมนั่งกินกันปิดเลนมอเตอร์ไซ ขอดูหน่อยสงสัยเหมือนกันว่าไปปิดเลนมอเตอร์ไซตรงไหน แล้วจะอธิบายให้ฟัง

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับว่าตำรวจคนนั้นเป็นคนที่ไหน เพราะไม่ได้จอดคุยกัน

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:55:56 PM »

กระทู้นี้เขามาอ่านอย่างเดียว ไม่กล้าโพสเดียวจะแรง เดี่ยวจะไปพาดพิงเขาเข้าให้ ผมเจอมากกว่า จขกท อีก ฮ่ากว่าด้วย  Grin หลงรัก คิก คิก

แต่มันคันปากจังครับ  แต่พูดไปเดียวก็จะโดนว่าเอาอีก   Cheesy

ผมก็เคยโดย แต่ผมผิดจริง ครับ ความมอเตอร์ไซ ผมครับไม่เร็วครับ ยืนพื้น 180 - แต่เคยขึ้นไปถึง 210

แต่โดนที่ 200 กิโมเมตร ต่อชั่วโมง เราก็ไปเสียค่าปรับตามปกติ โดนไป 300 บาท แต่ไม่เข็ด เพราะเราชอบความเร็ว

กิกิ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 06:45:48 PM »

แล้วที่ว่าคุณเห็นคุณเห็นได้ไง ว่าผมนั่งกินกันปิดเลนมอเตอร์ไซ ขอดูหน่อยสงสัยเหมือนกันว่าไปปิดเลนมอเตอร์ไซตรงไหน แล้วจะอธิบายให้ฟัง

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับว่าตำรวจคนนั้นเป็นคนที่ไหน เพราะไม่ได้จอดคุยกัน
ตอนผม ไปสอบ ใบขับขี่

ในเอกสาร บอกว่า

ตามภาพศร สีแดงคือ ทางที่ให้รถมอเตอร์ไซค์วิ่ง  หรือจักรยาน

ถ้าไม่มีเส้นกำกับ  ให้กะระยะเอาเอง    

อย่าบอกนะครับว่า ในภาพ ไม่มีคุณ ซึ่งมันก็ไม่มีจริงๆ  หรือว่าคุณไม่มีส่วนร่วมกับคนกลุ่มนี้

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:36:00 PM »

อ๋อ นึกว่าที่ไหน  ที่ๆ ผมไปนั่ง มันคือ สันอ่างเก็บน้ำครับ  มันไม่ใช่ถนน   ใครอยู่พะเยาช่วยอธิบายให้หน่อยก็ได้

ที่ในภาพ คือ สันอ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำ เป็นที่ สาธารณะ เป็นแหล่งท่องเที่ยว  ตอนเย็นๆเขาจะไป นั่งเล่น กินส้มตำไก่ย่าง  ฉลองอะไรนิดๆหน่อย ไปดูพระอาทิตย์ตกน้ำบรรยากาศดีครับ ทำยังไงได้ไม่มีเก้าอี้ให้นั่งก็ต้องนั่งกับพื้นนั้นแหละ

ผมก็นึกว่าที่ไหน  
ในภาพ มันเป็นทางตันนะครับ ไม่ค่อยมีรถครับ มีรถส่วนมากก็พวกตกปลา หรือนักศึกษาที่ว่างๆก็มาวิ่งออกกำลังกาย หรือมานั่งดืมกัน  ไม่เคยเห็นมีใครมาไล่สักที มีแต่เจ้าหน้าที่ มาเก็บขวดไปขาย  นักศึกษาส่วนใหญ่ที่ไปเที่ยวกัน ก็นั่งกับพื้นกัน ดีดกีต้าร้องเพลง ไม่รู้กี่รุ่นต่อกี่รุ่น  บ้างครั้งยังใช้เป็นสถานที่รับน้องได้อีก   ถ้าลองไปทำอย่างนี้บนถนนจริงๆ  คงโดนจับกันตั้งแต่สมัยรุ่นพี่แล้วละครับ คิก คิก

อย่าบอกนะครับว่า ในภาพ ไม่มีคุณ ซึ่งมันก็ไม่มีจริงๆ  หรือว่าคุณไม่มีส่วนร่วมกับคนกลุ่มนี้

มีครับผม แต่จะเอารูปมาลงหารูปหล่อๆหน่อยก็ไม่ได้ แถมยังเอาอะไรมาปิดหน้าอีก ปิดคนเปิดคน แล้วจะปิดทำไม เพื่อนสมาชิกเลยไม่ได้เห็นความหล่อเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
อีกอย่างหนึ่งลืมไป  น่าจะเซ็นเซอร์ทะเบียนรถด้วย ช่วงนี้ใกล้หวยออก  คิก คิก

^
                               ^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 04:52:38 PM »

อ๋อ นึกว่าที่ไหน  ที่ๆ ผมไปนั่ง มันคือ สันอ่างเก็บน้ำครับ  มันไม่ใช่ถนน  ใครอยู่พะเยาช่วยอธิบายให้หน่อยก็ได้

ที่ในภาพ คือ สันอ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำ เป็นที่ สาธารณะ เป็นแหล่งท่องเที่ยว  ตอนเย็นๆเขาจะไป นั่งเล่น กินส้มตำไก่ย่าง  ฉลองอะไรนิดๆหน่อย ไปดูพระอาทิตย์ตกน้ำบรรยากาศดีครับ ทำยังไงได้ไม่มีเก้าอี้ให้นั่งก็ต้องนั่งกับพื้นนั้นแหละ

ผมก็นึกว่าที่ไหน 
ในภาพ มันเป็นทางตันนะครับ ไม่ค่อยมีรถครับ มีรถส่วนมากก็พวกตกปลา หรือนักศึกษาที่ว่างๆก็มาวิ่งออกกำลังกาย หรือมานั่งดืมกัน  ไม่เคยเห็นมีใครมาไล่สักที มีแต่เจ้าหน้าที่ มาเก็บขวดไปขาย  นักศึกษาส่วนใหญ่ที่ไปเที่ยวกัน ก็นั่งกับพื้นกัน ดีดกีต้าร้องเพลง ไม่รู้กี่รุ่นต่อกี่รุ่น  บ้างครั้งยังใช้เป็นสถานที่รับน้องได้อีก   ถ้าลองไปทำอย่างนี้บนถนนจริงๆ  คงโดนจับกันตั้งแต่สมัยรุ่นพี่แล้วละครับ คิก คิก

อย่าบอกนะครับว่า ในภาพ ไม่มีคุณ ซึ่งมันก็ไม่มีจริงๆ  หรือว่าคุณไม่มีส่วนร่วมกับคนกลุ่มนี้

มีครับผม แต่จะเอารูปมาลงหารูปหล่อๆหน่อยก็ไม่ได้ แถมยังเอาอะไรมาปิดหน้าอีก ปิดคนเปิดคน แล้วจะปิดทำไม เพื่อนสมาชิกเลยไม่ได้เห็นความหล่อเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
อีกอย่างหนึ่งลืมไป  น่าจะเซ็นเซอร์ทะเบียนรถด้วย ช่วงนี้ใกล้หวยออก  คิก คิก

ถ้าไม่ใช่ ถนน   ก็แล้วไปครับ  ขอโทษครับ

ผมชักอยากเป็น ตำรวจแถวๆนั้นซะแล้วซิครับ
เพราะว่า ...

ไอ้เจ้ารถ คันนั้น ไม่ได้วิ่งบนถนน น่าจะปรับซะให้เข็ด

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:12:34 PM »

ถ้าพี่มาเป็นได้จริงๆนะ รวยครับ  ทั้งรถวิ่งในสถานที่ส่วนบุคล ตลาดนัดไม่ใช่ถนน ยังเอามอเตอร์ไซไปวิ่งเลย รถมอเตอร์ไซวิ่งในสวน วิ่งในสนามแข่ง วิ่งในทุ่งนาก็มี  รวยตายเลยครับ ถ้ามาดักจับรถไม่วิ่งบนถนนแถวนี ปรับให้เข็ดไปเลย เมื่อก่อนนี้ผมเช่าหออยู่ หน้าหอเป็นลานกว้าง ไม่ใช่ถนน มันก็เอารถมาวิ่งกัน  น่าจะมานะครับ  อยากให้จัดระเบียบหน่อย  รถต้องวิ่งบนถนนใช่ไหมครับ พี่บัง

^
                               ^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:17:00 PM »

คุณ วุฒิ   มีใบขับขี่ แล้วยังครับ 
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:21:01 PM »

มีแล้วครับผม

^
                               ^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:29:52 PM »

มีแล้วครับผม
ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์