เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:38:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daniel Boone  (อ่าน 10011 ครั้ง)
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:27:23 AM »

ขอบคุณอา sundance ครับ   Grin Grin  อุตส่าห์ ไปหามาจนได้  Wink
ขอบคุณ cowboyfan  ที่ให้รายละเอียดเพิ่มเติมครับ
  ส่วนตัวจำได้คลับคล้ายคลับคลา ครับ Grin Grin  เลยฝากถามคุณอาsundance เอาไว้
ตอนที่ผมดู แดเนียล บูน  ทีวียังเป็นขาวดำอยู่ครับ Grin Grin  เดี๋ยวนี้คงไม่มีแล้ว นอกจากจะทำขึ้นมาใหม่ Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:50:38 AM »

ผมเกิดทันได้ดู  Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 10:17:17 AM »

Grinพอพี่ USP40 ลงรูปหมวกให้ดูก็คุ้นตา ขึ้นมาทันที่ครับเคยเห็นในรูปเก่า ๆ ครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
CowboyFan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 06:22:28 PM »

ขอบคุณคุณ USP40 ที่ทักเรื่องหมวกครับ ผมกับเพื่อนๆดันเรียกหมวกหางกระรอกมาตั้งแต่เด็ก ตั้งแต่ยังไม่รู้จักตัวแร็คคูน โตขึ้นรู้จักแล้วก็ยังนึกว่าเป็นกระรอกประเภทหนึ่งอยู่ตั้งนาน

เคยเห็นตามร้านดีวีดี มีหนังทีวีเก่าๆ และหนังคาวบอยยุคขาวดำหลายเรื่องเอามาอัดลงแผ่นขาย แต่ไม่รู้ว่าจะมีเรื่องนี้ด้วยหรือเปล่า

ได้ดูวิดีโอรายการทอล์คโชว์เก่าๆของอเมริกา ที่มีพิธีกรชื่อจอห์นนี่ คาร์สัน (ด้วยความอนุเคราะห์จากคุณป๋า Sundance ครับ ต้องรีบเอาไปคืนเร็วๆนี้แล้ว) เชิญเอ๊ด เอมส์ ที่แสดงเป็นมิงโก้คู่หูของแดเนี่ยลบูนในหนัง มาโชว์การขว้างขวานให้ดูกันสดๆในห้องส่ง มีการอธิบายลักษณะขวาน วิธีจับวิธีเล็งที่ถูกต้อง ฟังดูเป็นงานเป็นการน่าเลื่อมใสมาก เป้าเป็นแผ่นไม้รูปคนขนาดเท่าตัวจริง วางห่างออกไปสัก 5 เมตร ก่อนขว้างบอกว่า ดูดีๆนะจะขว้างให้โดนกลางหน้าอก ทั้งห้องส่งเงียบกริบตั้งใจดูกันใหญ่

แต่พอขว้างแล้ว ขวานวิ่งไปปักเด่อยู่ตรงเป้ากางเกงแทน หัวเราะแทบตกเก้าอี้กันทั้งห้องส่ง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 10:21:11 PM »

... Cheesy รู้แล้วว่าสหาย....อายุเยาว์   วเรศรุ่น...เอ๋อ เออ เอ่อ เอ๊ย...เจริญศรี.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:13:12 PM »

... Cheesy รู้แล้วว่าสหาย....อายุเยาว์   วเรศรุ่น...เอ๋อ เออ เอ่อ เอ๊ย...เจริญศรี.... Grin
แหมแล้วตะเองล่ะก็ทันเหมือนกันแหละทันก่อนเค้าอีก Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 02:50:10 AM »

ปกติผมเลิกงานกลับบ้านก็นั่งกินข้าวแล้วดูหนัง Gunsmoke ไปด้วยหนังขาวดำน่ะครับ  Matt  Dillion  ก็สนุกดี Grin Grin    ตอนเด็กๆก็ดู Rawhide , The Rifleman , Bonanza ใครจำได้บ้าง  สงสัยไม่มีใครยกมือกลัวหาว่าแก่ 555555 อ้อลืม Wild Wild West ไปได้ชอบมาก Wink ช่วงหลังก็เป็น  Dukes of  Hazzard  อุ้ยชอบ  Daisy Dukes ม้ากมากเลย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 02:48:12 PM »

ขอบคุณท่านป๋า ซันแดนซ์ มากเลยครับ
สำหรับบุรุษแห่งประวัติศาสตร์

สำหรับท่าน ยูเอสพี
ผมว่ายุค Dukes of  Hazzard  ผมเกิดทันนะ
แต่ภาวนาว่าขอให้ที่ผมได้ดูเป็นการเอามาฉายซ้ำ รอบที่สามหรือสี่
ไม่ใช่ดูรอบแรกเหมือนพี่นะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 08:00:05 AM »

เนื่องด้วยผมมานั่งอ่านทวนตรงที่ผมขอแก้ไข คุณพี่ Cowboy fan แล้วรู้สึกไม่สบายอ่านแล้วเหมือนผมอวดรู้ไปซะหมดหรือจับผิด มานั่งนึกดูตัวผมเองก็รู้จักแต่ว่าคนไทยสมัยนั้น(รวมทั้งตัวผมเองด้วย)ที่ได้ดูหนัง TV เรื่องนี้จะเรียกหมวกนั้นว่าหมวกหางกระรอก เพราะบ้านเราไม่มีตัวแร็คคูน ใกล้เคียงที่สุดก็คือหางกระรอก จึงเรียกว่าหมวกหางกระรอกนัยว่าง่ายที่สุด จึงขอประทานโทษพี่ Cowboy Fan มา ณ ที่นี้ด้วยครับพี่ Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2004, 09:04:23 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 08:41:10 AM »

พี่เจษอย่าเครียด take it easy........ Cheesy

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 09:07:09 AM »

พี่เจษอย่าเครียด take it easy........ Cheesy
ไม่เครียดครับ แต่อ่านแล้วไม่ค่อยสบายใจ Wink
CowboyFan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 07:10:31 PM »

เรียนคุณ USP40 อย่ากังวลครับ ผมยินดีเสมอเพราะถือว่าเป็นการช่วยให้ข้อมูลครบถ้วนถูกต้อง เกิดประโยชน์กับทุกท่านที่สนใจเรื่องราวแบบเดียวกัน ใครทราบอะไรอย่างไรก็เล่าสู่กันฟังและช่วยเติมๆกันให้ครบ ยิ่งพวกเรื่องเก่าๆไกลๆย่อมเป็นธรรมดา จำได้ไม่หมดบ้างจำผิดบ้าง เคยรู้แต่ลืมไปแล้วบ้าง หรือบางทีฟังมาจากหลายแหล่งก็ไม่ตรงกัน ช่วยกันทักช่วยกันเสริมดีแล้วครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 08:18:25 PM »

เรียนคุณ USP40 อย่ากังวลครับ ผมยินดีเสมอเพราะถือว่าเป็นการช่วยให้ข้อมูลครบถ้วนถูกต้อง เกิดประโยชน์กับทุกท่านที่สนใจเรื่องราวแบบเดียวกัน ใครทราบอะไรอย่างไรก็เล่าสู่กันฟังและช่วยเติมๆกันให้ครบ ยิ่งพวกเรื่องเก่าๆไกลๆย่อมเป็นธรรมดา จำได้ไม่หมดบ้างจำผิดบ้าง เคยรู้แต่ลืมไปแล้วบ้าง หรือบางทีฟังมาจากหลายแหล่งก็ไม่ตรงกัน ช่วยกันทักช่วยกันเสริมดีแล้วครับ
ขอบคุณครับพี่โล่งอกไปที Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:16:55 PM »

Smiley เอ! ดูเครียดๆนะพี่ สงสัยเชียร์บุชเป็นปธน.ต่อมั้ง Grin ว่าแต่คราวนี้เดโมแครตหรือรีพับลิกันดีหล่ะ Huh

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 05:31:26 AM »

Smiley เอ! ดูเครียดๆนะพี่ สงสัยเชียร์บุชเป็นปธน.ต่อมั้ง Grin ว่าแต่คราวนี้เดโมแครตหรือรีพับลิกันดีหล่ะ Huh
รีพับลิกันดี Wink Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์