เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการของโจรขโมยรถ  (อ่าน 4135 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 06:27:54 PM »

แบบคลิปแรก นี่ มีความเป็นไปได้เยอะกว่าครับ
แต่คลิปที่สองนี่ จะทำได้เหรอครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 07:36:17 PM »

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

อาวุธประจำตัว: 686-3

ครั้งที่ 4 ครับ  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:16:34 PM »

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 96

อาวุธประจำตัว: 686-3

ครั้งที่ 5ครับ  ไหว้
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:26:13 PM »

ผมเวลาลงไปซื้อของ  สตาร์ท  รถทิ้งไว้ให้เมียอยู่บนรถ

ไม่มีหายครับ

คิก คิก จูบบบบ
romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:29:09 AM »

ผมเวลาลงไปซื้อของ  สตาร์ท  รถทิ้งไว้ให้เมียอยู่บนรถ

ไม่มีหายครับ

คิก คิก จูบบบบ
ไอ้ที่ไม่หายนี้ รถ หรือ เมีย ครับ หรืออาจจะหายทั้งรถทั้งเมีย
 คิก คิก คิก คิก
ขำขำนะครับ ไหว้
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:01:23 AM »

ที่ปั๊มส้วมมันใช้สะเดาะกุญแจได้จริงเหรอครับ Huh

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:19:55 AM »

ที่ปั๊มส้วมมันใช้สะเดาะกุญแจได้จริงเหรอครับ Huh

คงไม่ได้นะครับ ผมลองกับรถผมมันก็ไม่เห็นออก   
ผมว่าไอ้คนถ่าย มันมีรีโมทกุญแจรถยนต์แล้วแอบกดมากกว่า แล้วก็แสดงทำเป็นละครให้ดู
ผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามันจะมีแรงอะไรทำให้ล๊อคคลาย หรือจะเป็นแรงสั่นสะเทือน คงไม่ใช่  แต่ถ้าแอบกดรีโมทรถยนต์น่าจะเป็นไปได้มากกว่า

ส่วนคลิปที่1 ไม่ได้กินผมหรอก เพราะเป็นนิสัยเคยตัวไปแล้ว ลงรถทุกครั้ง ต้องดับรถดึงกุญแจออก เพราะใหม่ๆลืมกุญแจไว้ในรถบ่อยมากๆ

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ  เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า ส่วนทั้งสองคลิป ผมว่าน่าจะเป็นโจรกระจอก ส่วนอีกคลิปน่าจะเป็นละครนะครับ สวัสดี

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:30:51 AM »

คงไม่ได้นะครับ ผมลองกับรถผมมันก็ไม่เห็นออก   
ผมว่าไอ้คนถ่าย มันมีรีโมทกุญแจรถยนต์แล้วแอบกดมากกว่า แล้วก็แสดงทำเป็นละครให้ดู
ผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามันจะมีแรงอะไรทำให้ล๊อคคลาย หรือจะเป็นแรงสั่นสะเทือน คงไม่ใช่  แต่ถ้าแอบกดรีโมทรถยนต์น่าจะเป็นไปได้มากกว่า

ส่วนคลิปที่1 ไม่ได้กินผมหรอก เพราะเป็นนิสัยเคยตัวไปแล้ว ลงรถทุกครั้ง ต้องดับรถดึงกุญแจออก เพราะใหม่ๆลืมกุญแจไว้ในรถบ่อยมากๆ

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ  เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า ส่วนทั้งสองคลิป ผมว่าน่าจะเป็นโจรกระจอก ส่วนอีกคลิปน่าจะเป็นละครนะครับ สวัสดี

ใครบอกคุณ คุณทราบได้ยังไง 

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:56:35 PM »

ขอบคุณครับ  วิธีแรกนี่เกิดขึ้นที่ห้างย่านมีนบุรี ต่อหน้าเจ้าของรถและ รปภ. จอดไว้ที่ลานด้านหน้าห้างเวลาประมาณสามทุ่มกว่า ยังตามจับคนร้ายและนำรถคืนมาไม่ได้
อ้าวไม่กลัวเด็กมาเห็นคลิปแล้วจะทำตามอีกหรอ
ที่ ดูดส้วมใครๆก็ซื้อได้ ไอ้ที่ ผูกติดกับรถเอาแระป๋องนมก็ได้ไม่ต้องลงทุน  ไม่กลัว หรอ เดี๋ยวเด็กๆเข้ามาดูแล้วจะเอาเป็นตัวอย่างอ่ะนะ
ไอ้คลิป สอง น่ะน่าลองกว่า กระโดดตึกตั้งเยอะ  ไม่กลัวผู้ปกครองจะเดือดร้อน หรือ   ในเกมอะไรน้า.... มันก็มีนิ ไอ้ขโมยรถ น่ะ

ฝากกระทู้นี้ไว้ด้วย ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=99328.0
กลัวอ่ะ กลัว เด็กวัยรุ่น มันทำตาม เดี๋ยวนี้ ยาบ้ามันเยอะ นักโทษล้นคุกแล้ว มั่ง เดี๋ยว เด็กมัน คิดถึงสามีที่อยู่ในคุก  อ่านกระทู้นี้แล้วจะทำตาม
 กลัวว่า จะไป   ยิงใคร เพื่อให้ตัวเองติดคุกอ่ะนะ   น่าสงสารเค้า น่ะ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณเป็นอะไรมากหรือปล่าวครับ  เอาเวลาหมั่นใส้ผมไปขายซิมเบอร์สวยดีกว่า
ผม PM เบอร์มือถือไปให้แล้ว เผื่ออยากคุยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 02:00:28 PM โดย FCUK » บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:18:11 PM »

ผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามันจะมีแรงอะไรทำให้ล๊อคคลาย หรือจะเป็นแรงสั่นสะเทือน คงไม่ใช่  แต่ถ้าแอบกดรีโมทรถยนต์น่าจะเป็นไปได้มากกว่า

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ  เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า ส่วนทั้งสองคลิป ผมว่าน่าจะเป็นโจรกระจอก ส่วนอีกคลิปน่าจะเป็นละครนะครับ สวัสดี

ใครบอกคุณ คุณทราบได้ยังไง  

555+ ต้องมีใครบอกด้วยหรือครับ เรื่องพวกนี้พอจะทราบเองได้นะครับ  คุณลองไปเทียวแม่สอดกับผมสักสองครั้งไหมครับ  แล้วผมจะชี้ให้ดู ว่าท่าเรือตรงไหนเขาเอาไว้ขนรถประเทศไทยข้ามแม่น้ำเมยไปพม่า มีทั้งมอเตอร์ไซและรถยนต์ เพราะตอนด่านพม่าปิดหลายเดือน ไข่ผมก็เป็นไข่เถื่อนข้ามท่าเรือตรงนี้เหมือนกัน คิก คิก
ผมหากินกับแม่สอดมาประมาญ 2 ปีแล้วนะลูกพี่ มันก็พอรู้บ้างเล็กๆน้อยๆ อะไรรู้เยอะก็พูดไม่ได้นะครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:16:57 PM »

ขอบคุณครับ  วิธีแรกนี่เกิดขึ้นที่ห้างย่านมีนบุรี ต่อหน้าเจ้าของรถและ รปภ. จอดไว้ที่ลานด้านหน้าห้างเวลาประมาณสามทุ่มกว่า ยังตามจับคนร้ายและนำรถคืนมาไม่ได้
อ้าวไม่กลัวเด็กมาเห็นคลิปแล้วจะทำตามอีกหรอ
ที่ ดูดส้วมใครๆก็ซื้อได้ ไอ้ที่ ผูกติดกับรถเอาแระป๋องนมก็ได้ไม่ต้องลงทุน  ไม่กลัว หรอ เดี๋ยวเด็กๆเข้ามาดูแล้วจะเอาเป็นตัวอย่างอ่ะนะ
ไอ้คลิป สอง น่ะน่าลองกว่า กระโดดตึกตั้งเยอะ  ไม่กลัวผู้ปกครองจะเดือดร้อน หรือ   ในเกมอะไรน้า.... มันก็มีนิ ไอ้ขโมยรถ น่ะ

ฝากกระทู้นี้ไว้ด้วย ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=99328.0
กลัวอ่ะ กลัว เด็กวัยรุ่น มันทำตาม เดี๋ยวนี้ ยาบ้ามันเยอะ นักโทษล้นคุกแล้ว มั่ง เดี๋ยว เด็กมัน คิดถึงสามีที่อยู่ในคุก  อ่านกระทู้นี้แล้วจะทำตาม
 กลัวว่า จะไป   ยิงใคร เพื่อให้ตัวเองติดคุกอ่ะนะ   น่าสงสารเค้า น่ะ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณเป็นอะไรมากหรือปล่าวครับ  เอาเวลาหมั่นใส้ผมไปขายซิมเบอร์สวยดีกว่า
ผม PM เบอร์มือถือไปให้แล้ว เผื่ออยากคุยกัน
ขอบคุณครับ แต่คงไม่จำเป็นครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:00:54 PM »

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ 
เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า

็็Ha  Ha  ฮา  พี่ไข่ซิ่ง ขร๊า

ยายคิดว่าระดับกองบัญชาการ  ไม่น่าจะรับเคลียเรื่อง การนำรถออก(ขโมย)  ข้ามแดน ไปนอกราชอาณาจักร น๊ะคร๊า
ลองคิดดูอ่ะจิคร๊า  ถ้าเคลียได้คันละเท่าไหร่  ฮา  จิ๊ดเดียวน๊ะคร๊า  เขาไม่เอาคอ  ไปขึ้นพาดเขียง หรอกคร๊า  ฮา

แต่ถ้าเป็น เฉพาะตัวบุคคล  ยายเชื่อว่ามีแน่อ่ะคร๊า  ฮา

การโจรกรรมรถยนต์  และนำออกไปนอกราชอาณาจักร  แถวแม่สอด  แม่สาย เขาใช้วิธี "ดำน้ำ"  คร๊า  ฮา
ขึงสลิง  สองฝั่ง  แล้วผูกสลิงอีกเส้น    ดึงลากลงน้ำเร็ว ๆ  น้ำยังไม่ทันเข้าห้องโดยสาร ด้วยซ้ำ  ถึงฝั่งแล้วคร๊า  ฮา

การทำอย่างนี้  ต้องเคลียคันละ สามหมื่น  ห้าหมื่น  คร๊า ฮา
เคลีย  เจ้าพ่ออย่างเดียวไม่ได้  ต้องเคลียกับเจ้าแม่ด้วยคร๊า  ฮา

อย่าถามน๊ะคร๊า  ว่าเคลีย  กับใคร ฮา

ส่วนแถวเชียงแสน  เขาขับ "ปรู๊ด"  ลงเรือจีน เลยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:59:24 PM »

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ 
เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า

ยายคิดว่าระดับกองบัญชาการ  ไม่น่าจะรับเคลียเรื่อง การนำรถออก(ขโมย)  ข้ามแดน ไปนอกราชอาณาจักร น๊ะคร๊า
ลองคิดดูอ่ะจิคร๊า  ถ้าเคลียได้คันละเท่าไหร่  ฮา  จิ๊ดเดียวน๊ะคร๊า  เขาไม่เอาคอ  ไปขึ้นพาดเขียง หรอกคร๊า  ฮา

แต่ถ้าเป็น เฉพาะตัวบุคคล  ยายเชื่อว่ามีแน่อ่ะคร๊า  ฮา

การโจรกรรมรถยนต์  และนำออกไปนอกราชอาณาจักร  แถวแม่สอด  แม่สาย เขาใช้วิธี "ดำน้ำ"  คร๊า  ฮา
ขึงสลิง  สองฝั่ง  แล้วผูกสลิงอีกเส้น    ดึงลากลงน้ำเร็ว ๆ  น้ำยังไม่ทันเข้าห้องโดยสาร ด้วยซ้ำ  ถึงฝั่งแล้วคร๊า  ฮา

การทำอย่างนี้  ต้องเคลียคันละ สามหมื่น  ห้าหมื่น  คร๊า ฮา
เคลีย  เจ้าพ่ออย่างเดียวไม่ได้  ต้องเคลียกับเจ้าแม่ด้วยคร๊า  ฮา

อย่าถามน๊ะคร๊า  ว่าเคลีย  กับใคร ฮา

ส่วนแถวเชียงแสน  เขาขับ "ปรู๊ด"  ลงเรือจีน เลยคร๊า  ฮา
นี่..คนรู้จริง..ไม่ใช่สักแต่ว่าได้ยินมา  โดนชก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:04:48 PM »

เยี่ยมคารวะยายอีก 1 ดอกครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:46:18 PM »

เยี่ยม+1 ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์