เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:30:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการของโจรขโมยรถ  (อ่าน 4146 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:55:17 AM »

ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ     เมื่อขโมยสำเร็จแล้ว

ระหว่างการนำไปชำแหละขายอะหลั่ย  กับเอาไปขายประเทศเพื่อนบ้านทั้งคัน
ส่วนมากจะทำอย่างไหนมากกว่ากัน ครับ

เื่มื่อสักประมาณ ๒-๓ เดือน  ทีวีได้เสนอข่าว แก๊งขโมยรถ ชำแหละขายอะหลั่ย
ข่าวบอกว่าเป็นวิธีการที่นิยมทำกันมากเพราะทำงานง่ายกว่าเอาไปขายประเทศเพื่อนบ้าน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:00:16 AM »

RedNews_รถถูกขโมย_GPSตามพบ_2010 May 07

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:10:32 AM »

ป้าบราไปเอาข้อมูล&วิธีการของแก๊งค์ขโมยรถมาจากไหนเหรอครับ...แน่นเปรี๊ยะ...นับถือเลยครับ(ขออนุญาต+ ให้นะครับ) ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:27:09 PM »

ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ     เมื่อขโมยสำเร็จแล้ว

ระหว่างการนำไปชำแหละขายอะหลั่ย  กับเอาไปขายประเทศเพื่อนบ้านทั้งคัน
ส่วนมากจะทำอย่างไหนมากกว่ากัน ครับ

เื่มื่อสักประมาณ ๒-๓ เดือน  ทีวีได้เสนอข่าว แก๊งขโมยรถ ชำแหละขายอะหลั่ย
ข่าวบอกว่าเป็นวิธีการที่นิยมทำกันมากเพราะทำงานง่ายกว่าเอาไปขายประเทศเพื่อนบ้าน

Ha Ha ฮา  เมื่อก่อนพี่ตุ๊  เขาเป็นหัวหน้า ศปจร. คร๊า
ศูนย์ปราบปรามการโจรกรรมรถยนต์  บชน.  คร๊า  ฮา
ตอนนี้ตำแหน่งใหญ่ขึ้น   เลยรับผิดชอบน้อยลง  ฮา

เรื่องการโจรกรรมรถยนต์   พวกนัก "บิน"  เขาใช้ทั้งสองวิธีคร๊า

"ชำแหละ"  เสร็จ  ก็ขายเป็นอะไหล่  ชัชชีก็ตัดทิ้ง  ชั่งกิโล  ฮา
ตลาดของพวกเขาคือ  บริษัท ประกันภัย  บางแห่ง  ฮา

"ส่งข้ามแดน"   ช่องทางการส่งมีหลายแห่ง  รถใหม่ตามออเดอร์ ราคาจะเหลือ 50% ฮา
ส่วนที่เหลือเป็นค่าดำเนินการ  ฝั่งที่เอาไปขายอีกที ฮา

"รถข้ามแดน"  รถพวกนี้ถูกขโมยมาจากต่างประเทศ เช่น มาเลย์
วิ่งเข้ามาเมืองไทย  แบบถูกบ้างผิดบ้าง  แล้วเอาไปขาย ลาว พม่า เขมร  ฮา

วิธีแอบส่งรถยนต์ออกนอกราชอาณาจักร  ต้องจ่ายค่าต๋ง คร๊า

เมื่อก่อนกำนัน "ดำ"  แถวภาคเหนือ  เป็นแหล่งใหญ่ เลยคร๊า
ตอนหลังโดน  "สไนเปอร์"  ส่องหัว  กะโหลกหายไปซีกนึง  ฮา

5555 ยายไม่เล่า  แล้วน๊ะคร๊า  5555555
เด่วมีคนหาว่ายาย  เป็น "นักโจรกรรมรถยนต์"  ฮา

ยายไม่ได้เป็น  "นักโจรกรรม"  คร๊า

ยายเป็นแค่ "คนสั่ง"  ให้โจรกรรม  แค่นั้นคร๊า  ฮา
อย่าเข้าใจ  ยายผิดน๊ะคร๊า ฮา  หุหุ คิคิ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:33:01 PM »

+
ขอบคุณมากครับ 

ยายเป็นแค่ "คนสั่ง"  ให้โจรกรรม    นี้เอง 

ตำรวจ มาอ่านกระทู้นี้เร็วววว     งานเข้า ขำก๊าก ขำก๊าก

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:24:11 PM »

babara.  +1 เลยครับ  ข้อมูลแน่นจริงๆ   ขอบคุณมากครับ

ผมก็แค่เห็นกับตา แล้วก็นึกไปเอง ว่าต้องมีขบวนการ เพราะว่าที่เห็น มันไม่ใช่น้อยๆ  รถกระบะ 1 คัน บรรทุกมอเตอร์ไซมาเต็มคันเลยแล้วไม่ใช่มีรถกระบะคันเดียวมาจอดรออีกเพียบ  ตอนนั้นตรงกับช่วงที่พม่าเปิดให้ทำทะเบียนรถพอดี

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:47:53 PM »

ฮอนด้าซีวิคโปรๆหน่อย 30นาทีเหลือแต่โครงครับ

ส่วนกระจกรถ วิธีง่ายๆๆครับ ใช้แค่ฝ่ามือแนบไปที่กระจกกระชากลงแป๋บเดียวก็รูดลงแล้วครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:03:24 PM »

ที่ปั๊มส้วมมันใช้สะเดาะกุญแจได้จริงเหรอครับ Huh

คงไม่ได้นะครับ ผมลองกับรถผมมันก็ไม่เห็นออก   
ผมว่าไอ้คนถ่าย มันมีรีโมทกุญแจรถยนต์แล้วแอบกดมากกว่า แล้วก็แสดงทำเป็นละครให้ดู
ผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามันจะมีแรงอะไรทำให้ล๊อคคลาย หรือจะเป็นแรงสั่นสะเทือน คงไม่ใช่  แต่ถ้าแอบกดรีโมทรถยนต์น่าจะเป็นไปได้มากกว่า

ส่วนคลิปที่1 ไม่ได้กินผมหรอก เพราะเป็นนิสัยเคยตัวไปแล้ว ลงรถทุกครั้ง ต้องดับรถดึงกุญแจออก เพราะใหม่ๆลืมกุญแจไว้ในรถบ่อยมากๆ

แต่ที่น่ากลัวทุกวันนี้คือ แก๊งขโมยรถ ที่มีกุญแจผี และทำเป็นขบวนการ  เคลียตำรวจระดับภาคเพื่อสะดวกในการนำรถไปสู่ชายแดน อันนี้น่ากลัวกว่า ส่วนทั้งสองคลิป ผมว่าน่าจะเป็นโจรกระจอก ส่วนอีกคลิปน่าจะเป็นละครนะครับ สวัสดี
babara.  +1 เลยครับ  ข้อมูลแน่นจริงๆ   ขอบคุณมากครับ

ผมก็แค่เห็นกับตา แล้วก็นึกไปเอง ว่าต้องมีขบวนการ เพราะว่าที่เห็น มันไม่ใช่น้อยๆ  รถกระบะ 1 คัน บรรทุกมอเตอร์ไซมาเต็มคันเลยแล้วไม่ใช่มีรถกระบะคันเดียวมาจอดรออีกเพียบ  ตอนนั้นตรงกับช่วงที่พม่าเปิดให้ทำทะเบียนรถพอดี

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:00:14 PM »

ผมก็แค่เห็นกับตา แล้วก็นึกไปเอง ว่าต้องมีขบวนการ เพราะว่าที่เห็น มันไม่ใช่น้อยๆ 

รถกระบะ 1 คัน บรรทุกมอเตอร์ไซมาเต็มคันเลยแล้วไม่ใช่มีรถกระบะคันเดียวมาจอดรออีกเพียบ 
ตอนนั้นตรงกับช่วงที่พม่าเปิดให้ทำทะเบียนรถพอดี

Ha Ha  ฮา  พี่ไขซิ่งขร๊า  ฮา

มอไซค์ที่เห็นบนท้ายรถ ปิคอัพ หลายๆคันนั่น 
เป็นมอไซค์ที่ถูกต้องตามกฎหมายอ่ะคร๊า
มิได้เป็นรถที่ถูกขโมยมาดอก  ฮา

ที่เห็นเขาเอาข้ามน้ำแถว ริมเมย  นั่นอ่ะ
มันเป็นการลักลอบนำรถจักรยานยนต์  ส่งออก "นอกเส้นทาง"  ที่ศุลกากร กำหนด คร๊า
ศุลกากร  ถ้าเขาเห็น เขาก็มีอำนาจ "จับกุม"  คร๊า
ข้อหา "นำสินค้าออกนอกราชอาณาจักร โดยไม่ผ่านพิธีการศุลกากร"  ฮา

และเขาก็รู้ว่าเป็นรถ  ไม่ได้ถูก "โจรกรรม"  มา ฮา
อย่างนี้  แกล้งมองไม่เห็น  ดีกว่าคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:45:55 PM »

คิก คิก
วิธีแรกนั่นถ้าพกปืนกับตัวจะยอมให้รถเป็นรู  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าปืนอยู่ในรถด้วย โจรได้เป็นของแถมไปด้วยเลยครับ อิอิ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ ได้ระวังตัวไว้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:48:57 PM »

เพื่อนผมเคยไปทำงานแถวช่องสะงำ มีลูกน้องเป็นทหารพรานเก่า วันไหนมี"กลิ่น"ทหารพรานก็จะมาตามให้ลูกน้องคนนี้ไปช่วยจับรถ วิธีการของพวกนี้ง่ายครับ แอบเข็นมาใกล้ๆ แนวรั้วในคืนเดือนมืด สตาร์ทปุ๊บพุ่งแหกรั้วเลย ขอให้ข้ามแนวเขตได้จะสภาพไหนก็ช่าง แต่ส่วนมากไม่ค่อยพ้นเอชเค 33 ของทหารพรานครับ  ขำก๊าก

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:52:12 PM »

ผมก็แค่เห็นกับตา แล้วก็นึกไปเอง ว่าต้องมีขบวนการ เพราะว่าที่เห็น มันไม่ใช่น้อยๆ 

รถกระบะ 1 คัน บรรทุกมอเตอร์ไซมาเต็มคันเลยแล้วไม่ใช่มีรถกระบะคันเดียวมาจอดรออีกเพียบ 
ตอนนั้นตรงกับช่วงที่พม่าเปิดให้ทำทะเบียนรถพอดี

Ha Ha  ฮา  พี่ไขซิ่งขร๊า  ฮา

มอไซค์ที่เห็นบนท้ายรถ ปิคอัพ หลายๆคันนั่น 
เป็นมอไซค์ที่ถูกต้องตามกฎหมายอ่ะคร๊า
มิได้เป็นรถที่ถูกขโมยมาดอก  ฮา

ที่เห็นเขาเอาข้ามน้ำแถว ริมเมย  นั่นอ่ะ
มันเป็นการลักลอบนำรถจักรยานยนต์  ส่งออก "นอกเส้นทาง"  ที่ศุลกากร กำหนด คร๊า
ศุลกากร  ถ้าเขาเห็น เขาก็มีอำนาจ "จับกุม"  คร๊า
ข้อหา "นำสินค้าออกนอกราชอาณาจักร โดยไม่ผ่านพิธีการศุลกากร"  ฮา

และเขาก็รู้ว่าเป็นรถ  ไม่ได้ถูก "โจรกรรม"  มา ฮา
อย่างนี้  แกล้งมองไม่เห็น  ดีกว่าคร๊า  ฮา

ครับ แต่บางคันก็ไม่มีทะเบียนนะครับ  แล้วเวลาผมจอดนอนตามด่าน ผมก็เห็นเขาให้เงินกันด้วย  มันก็ทำให้ผมสงสัย
อย่างนี้ แสดงว่า รถที่หายในประเทศ ก็อยู่ในประเทศสิครับ ไม่เป็นชิ้นส่วน ก็เปลียนสีเปลียนทะเบียน ใช้ในประเทศใช่ไหมครับ  ขออนุญาติถามต่อเพื่อให้หายสงสัย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:31:39 PM »

ครับ แต่บางคันก็ไม่มีทะเบียนนะครับ

แล้วเวลาผมจอดนอนตามด่าน ผมก็เห็นเขาให้เงินกันด้วย  มันก็ทำให้ผมสงสัย
อย่างนี้ แสดงว่า รถที่หายในประเทศ ก็อยู่ในประเทศสิครับ ไม่เป็นชิ้นส่วน ก็เปลียนสีเปลียนทะเบียน ใช้ในประเทศใช่ไหมครับ  ขออนุญาติถามต่อเพื่อให้หายสงสัย

Ha Ha  ฮา  พี่ไข่  หมายความถึง “คันไหน”  คร๊า  ไม่มีทะเบียน  ฮา

ถ้าเป็น “ปิคอัพ”  ยายเชื่อว่ามี  “ป้ายเครื่องหมาย”  ทะเบียนทุกคันคร๊า  ฮา
ส่วนถ้าเป็น  มอไซค์  ยายเชื่อว่ามัน  ไม่มีป้าย  เพราะ............ฮา

กรรมวิธีการขาย  รถยนต์  หรือ จักรยานยนต์  กฎหมายบอกว่า  .........
ต้องทำการจดทะเบียน  คือเสียภาษี  การใช้รถ  ให้กับหลวง  ฮา

หากเราไม่เอารถ  ไปวิ่งบนทาง “สาธารณะ”  เราไม่จดก็ได้  คร๊า
เช่นเราทำไร่  มีที่ สองพัน  เอเคอร์  เราก็เดินไปซื้อมอไซค์  ที่ร้านได้เลย ฮา
บอกทางร้านว่า  ไม่ต้องจดทะเบียน  ร้านฟังแล้วก็ยิ้ม  หาว่า  “มรึง”  บ้า  ฮา

รถจักรยานยนต์  ที่เห็น  ไม่มีแผ่นป้ายทะเบียน   เป็นรถใหม่คร๊า ฮา
ร้านที่ขาย  เขาก็ซื้อจากบริษัท ผู้ผลิต  อ่ะคร๊า 
ต่อมาขายให้  นาย “ไข่ซิ่ง”    นายไข่ซิ่ง  บอกร้านว่าไม่ต้องจดทะเบียน 
เพราะจะเอาออกไปนอกราชอาณาจักร ฮา  เรื่องนี้ทำได้คร๊า

ทีนี้เวลาเอาไปขายให้ “พม่า”    ทำมัย   ไม่ส่งออกแบบถูกต้อง ตาม พรบ.ศุลกากร  ฮา
ส่งวิธีนี้  คนส่งที่จดทะเบียน  เป็นผู้ส่งออก  กับศุลกากร  สามารถ  ทำเรื่อง  “คืนภาษี”  ได้คร๊า  ฮา

ที่ต้อง “แอบ”  ส่งตามท่าเรือ  แล้วไปเสีย  ค่า “เก๋าเจี๊ยะ”  ฮา  มันก็มีเหตุ  คร๊า   

มอไซค์  เป็นของที่ซื้อได้  ขายได้  ในไทย คร๊า

แต่ประเทศ  “เพื่อนบ้าน”  เขาประกาศ  จัดให้เป็นสินค้า  “ต้องห้าม” นำเข้า  คร๊า
ประเทศใคร  ประเทศมัน คร๊า   ถูกกฎหมายเมืองไทย  แต่ผิดกฎหมาย  พม่า  คร๊า

อันนี้จึงเป็นที่มา  ของการ  ต้องส่งสินค้า  ออกนอกราชอาณาจักร นอกเส้นทาง ศุลกากร กำหนด  ฮา
ในเมืองไทย  เรื่องอะไรก็ตาม  ที่ต้องแอบทำ   มีคนได้  “ประโชยน์”  ทั้งนั้นคร๊า  ฮา
รวมถึงเรื่องต้องจอดหน้าป้อม “สีกากี”  ฮา   ก็เพราะเขา  ไม่อยากเสียเวลา   โดนตรวจสอบคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:38:45 PM »

ชัดเจนครับ หายสงสัย ขอบคุณมากครับ +1

^
                               ^
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์