เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:30:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 64
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบแมว..มาแบ่งปันกันชมครับ  (อ่าน 165936 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #480 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:51:42 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #481 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 07:01:57 AM »

ฝากถึงบรรดาผู้รักแมวครับ ไอ้อ้วนของผม (ตัวบน) เสียชีวิตเนื่องจากเกิดอาการไตวาย เพราะนิ่วในกระเพาะปัสสาวะ สาเหตุหมอคาดว่าเกิดจากการทานอาหารที่เป็นแบบชั่งกิโลขาย+ทานปลาเส้น ปลาหมึกแห้ง แยะเกิน หมออธิบายแบบนี้ครับ อาหารแบบชั่งกิโลขายบางครั้งมันมีความเค็มแยะเกิน + กับอาหารที่คนเรากินนั้นปัจจุบันก็มีความเค็มที่กำหนดมาให้พอเหมาะสำหรับมนุษย์แต่พอแมวกิน น้ำหนักเมื่อเทียบกับมนุษย์มันจึงได้เกลือแยะกว่า + ไอ้อ้วนเป็นแมวที่ชอบกิน ฝากไว้ด้วยนะครับ ไอ้อ้วนผมถึงมือหมอทันจะเอานิ่วออกโดยวิธีสวนท่อปัสสาวะเข้าไป แต่สุดท้ายไตของไอ้อ้วนมันพังเกินกว่าจะรักษา....................แย่ะครับ เลี้ยงมาได้แค่ ปีเดียวเท่านั้นเอง ตอนนี้ก็เหลือแต่อีม๊ก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #482 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:36:54 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ... ไหว้

สัตวแพทย์เคยเตือนเรื่องนี้เหมือนกัน...ก่อนตายเจ้าหล่อก็ตรวจเลือดเจอแต่ระหว่างรักษาหนีไปเที่ยวเลยโดนหมาบ้านตรงข้ามกัดตายแทน  อาหารมีแบรนด์หลายยี่ห้อก็ใช่ย่อยนะคะ  ต้องหาซื้อจากร้านที่เค้าแนะนำเราอย่างจริงใจ  อาหารต้องวางไว้คู่กับน้ำตลอดอย่าให้ขาด  และที่สำคัญห้ามหมากินอาหารแมวนะคะ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #483 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:44:09 PM »

แมวบ้านผมปลาทูนึ่งธรรมดานี่แหละครับ อาหารเม็ดเกลือมันแยะ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #484 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:55:48 PM »

ฝากถึงบรรดาผู้รักแมวครับ ไอ้อ้วนของผม (ตัวบน) เสียชีวิตเนื่องจากเกิดอาการไตวาย เพราะนิ่วในกระเพาะปัสสาวะ สาเหตุหมอคาดว่าเกิดจากการทานอาหารที่เป็นแบบชั่งกิโลขาย+ทานปลาเส้น ปลาหมึกแห้ง แยะเกิน หมออธิบายแบบนี้ครับ อาหารแบบชั่งกิโลขายบางครั้งมันมีความเค็มแยะเกิน + กับอาหารที่คนเรากินนั้นปัจจุบันก็มีความเค็มที่กำหนดมาให้พอเหมาะสำหรับมนุษย์แต่พอแมวกิน น้ำหนักเมื่อเทียบกับมนุษย์มันจึงได้เกลือแยะกว่า + ไอ้อ้วนเป็นแมวที่ชอบกิน ฝากไว้ด้วยนะครับ ไอ้อ้วนผมถึงมือหมอทันจะเอานิ่วออกโดยวิธีสวนท่อปัสสาวะเข้าไป แต่สุดท้ายไตของไอ้อ้วนมันพังเกินกว่าจะรักษา....................แย่ะครับ เลี้ยงมาได้แค่ ปีเดียวเท่านั้นเอง ตอนนี้ก็เหลือแต่อีม๊ก
เสียใจด้วยนะครับ ผมเคยซื้อมาให้กินพักนึง สงสารเพราะดูเหมือนกินไปงั้น ๆ อีกอย่างมันก็ถูกกว่ากันแค่นิดเดียว ก็เลยซื้อแบบมียี่ห้อไปซะ ปลาทูนึ่งเปล่า ๆ น่ะกิน แต่คลุกข้าวไม่ค่อยสนใจ
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ... ไหว้

สัตวแพทย์เคยเตือนเรื่องนี้เหมือนกัน...ก่อนตายเจ้าหล่อก็ตรวจเลือดเจอแต่ระหว่างรักษาหนีไปเที่ยวเลยโดนหมาบ้านตรงข้ามกัดตายแทน  อาหารมีแบรนด์หลายยี่ห้อก็ใช่ย่อยนะคะ  ต้องหาซื้อจากร้านที่เค้าแนะนำเราอย่างจริงใจ  อาหารต้องวางไว้คู่กับน้ำตลอดอย่าให้ขาด  และที่สำคัญห้ามหมากินอาหารแมวนะค
แล้วยี่ห้อไหนครับที่เค้าแนะนำมา แล้วก็ตัวแดงนั่น...ทำไมเหรอครับ  มันแอบเข้ามาซร๊วบ... อยู่เรื่องเลย  อ๋อย

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #485 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:00:28 PM »

อ้าว..นึกว่าอาหารเม็ดสำหรับแมวเขาวิจัยมาดีแล้วซะอีก..เฮ้อ..เกิดในประเทศด้อยพัฒนานี่ต้องดูแลตัวเองอย่าไปหวังว่าใครจะมาช่วยเรา ผมซื้ออยู่ 2 ยี่ห้อคือฟริ้สต์กี้ กับ Me-O เทใส่ชามวางไว้บนโต๊ะ มันหิวก็จะโดดขึ้นไปกินเอง แต่ดูมันจะไม่ชอบ ชอบปลานึ่งมากกว่า ให้กินปลานึ่งด้วยวันละตัวครับ พอดีอยู่ชายทะเลยังพอหาปลาสดโลละ 25-40 บาทได้ แต่บางวันก็ปาเข้าไปโลละ 60 เหมือนกัน ปลานึ่งที่เพิ่งเอาออกจากตู้เย็นนั้น บางวันมันก็ทำเฉย ไม่กิน..(เพราะอะไร ?)แต่ปลาที่ยังไม่เคยเข้าตู้เย็นนี่กินทันทีเลย  
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #486 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:05:42 PM »

อ้าว..นึกว่าอาหารเม็ดสำหรับแมวเขาวิจัยมาดีแล้วซะอีก..เฮ้อ..เกิดในประเทศด้อยพัฒนานี่ต้องดูแลตัวเองอย่าไปหวังว่าใครจะมาช่วยเรา ผมซื้ออยู่ 2 ยี่ห้อคือฟริ้สต์กี้ กับ Me-O เทใส่ชามวางไว้บนโต๊ะ มันหิวก็จะโดดขึ้นไปกินเอง แต่ดูมันจะไม่ชอบ ชอบปลานึ่งมากกว่า ให้กินปลานึ่งด้วยวันละตัวครับ พอดีอยู่ชายทะเลยังพอหาปลาสดโลละ 25-40 บาทได้ แต่บางวันก็ปาเข้าไปโลละ 60 เหมือนกัน ปลานึ่งที่เพิ่งเอาออกจากตู้เย็นนั้น บางวันมันก็ทำเฉย ไม่กิน..(เพราะอะไร ?)แต่ปลาที่ยังไม่เคยเข้าตู้เย็นนี่กินทันทีเลย   
โดนชก บ้านผมนี่ ปลาทูหางแข็งตัวใหญ่กว่าหางแมวหน่อยตัวละ 10 (ใส่เข่ง(ถาด)โฟม 2 ตัว 20)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #487 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 04:20:52 PM »

อาหารแมวจะเค็มกว่ามากและมีโปรตีนสูงไปสำหรับหมาค่ะ...ขนาดแมวกินเค็มมากยังแย่เลย... บู่

ส่วนยี่ห้อไหนเค็มมากกว่ามาบอกตรงนี้สงสัยโดนฟ้องแน่... ขำก๊าก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #488 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 06:27:08 PM »

เสียใจด้วยนะครับ ผมเคยซื้อมาให้กินพักนึง สงสารเพราะดูเหมือนกินไปงั้น ๆ อีกอย่างมันก็ถูกกว่ากันแค่นิดเดียว ก็เลยซื้อแบบมียี่ห้อไปซะ ปลาทูนึ่งเปล่า ๆ น่ะกิน แต่คลุกข้าวไม่ค่อยสนใจ
แล้วยี่ห้อไหนครับที่เค้าแนะนำมา แล้วก็ตัวแดงนั่น...ทำไมเหรอครับ  มันแอบเข้ามาซร๊วบ... อยู่เรื่องเลย  อ๋อย
  Hill's เป็นยี่ห้อนำเข้าครับจาก USA มีขายเฉพาะร้านสัตว์แพทย์เท่านั้น ปัญหาตอนนี้คืออีนังมก ไม่ยอมกินยี่ห้อนี้ ตอนนี้เลยใช้ผสมกับ me-o ให้ทานเอา ส่วนที่ซื้ออาหารชั่งกิโล เพราะมันกินได้แยะสุด (เลยคิดว่าอร่อยสุด และดีที่สุดสำหรับแมวเรา)
ปล.ผมเลือก me-o เพราะร้านหมอก็ใช้ me-o กับแมวที่รับฝากครับ แอบเห็น คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #489 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 12:54:07 AM »

อาหารแมวจะเค็มกว่ามากและมีโปรตีนสูงไปสำหรับหมาค่ะ...ขนาดแมวกินเค็มมากยังแย่เลย... บู่

ส่วนยี่ห้อไหนเค็มมากกว่ามาบอกตรงนี้สงสัยโดนฟ้องแน่... ขำก๊าก

ขอหลังไมค์ด่วนเลยครับป้าโม่
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #490 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:16:13 AM »

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #491 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:17:50 AM »

ชายเดี่ยว หลงรัก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #492 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:30:01 AM »

ลายสวยครับ ถ่ายภาพได้งามด้วย              + ไป                   หลงรัก   

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #493 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:14:22 PM »

ลายสวย ภาพสวย กะพรวนก็สวยด้วยครับ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #494 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:41:59 PM »

อ๊าาาาาาาาาาาาา  เห็นแล้วคิดถึงลูกเลยยย สีนี้ลายนี้หน้าตาเยี่ยงนี้ เป๊ะ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 08:03:51 PM โดย C๐๐LC@T » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 64
  พิมพ์