เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:28:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีชื่อ - นามสกุลเหมือนใครบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 4251 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:43:18 PM »

ส่วนทะเบียนราษฎร์ไม่น่าพลาดแล้วใน พ.ศ.นี้ อย่างเสนาะ เทียนทอง เห็นว่ามีตั้งหลายคน  บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:06:17 PM »

ไม่ว่าผมจะไปที่ไหนจะต้องมีคนที่ชื่อ นพดล ทุกๆที่ บางที่มีมากถึง 3 คน

ปล.แต่ผมไม่ใช่ชื่อนพดลนะเพียงแต่อยากขอร้องบรรดาพ่อแม่ของ กุมารา กุมารี ที่เกิดใหม่ใหม่อย่าได้ตั้งชื่อเหล่านี้อีกต่อไปเลยมันซ้ำกันแยะเกินไป

นพดล สมศักดิ์ สมชาย สมหญิง นัฐพงษ์ อุดม สมพงษ์ สมคิด สมจิตร สมใจ นารี สมศรี มานี มานะ ปิติ ชูใจ ทรงพล สมชัย เชาวลิตร สมควร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:20:35 PM »

ยังน้อยครับ แถวๆนี้ มีคนชื่อ นามสกุล เดียวกันทั้งหมด 5 คน ตามสำมะโนประชากร

หุหุหุ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:58:39 PM »

ไม่ทราบเลยครับ  ผมชื่อ ประจักรกฤษ สายทิพย์  ลองหาใน Google แล้วก็ไม่เห็นซ้ำใคร นอกจากตัวเอง อิอิ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 06:39:30 PM »

ลองค้นหาดูในกูเกิ้ล... ชื่อจริงของผม... ไปเหมือนนามสกุลคนใหญ่คนโตหลายคนครับ... Grin Grin Grin

รู้จักนามสกุลคนใหญ่คนโตหลายคน....แต่เขาไม่รู้จักเราน่ะซิ ครูต้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 06:51:40 PM »

ไม่ว่าผมจะไปที่ไหนจะต้องมีคนที่ชื่อ นพดล ทุกๆที่

บางที่มีมากถึง 3 คน

็Ha Ha ฮา   น๊ะคร๊า  ฮา

พี่เซ้าท์  เป็นคนใต้  ช่ายม้าย   ฮา
ยายตั้งให้ใหม่น๊ะคร๊า  ฮา

"ทักษิณ"  

ถูกใจมั้ยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:31:31 PM »

ไม่ว่าผมจะไปที่ไหนจะต้องมีคนที่ชื่อ นพดล ทุกๆที่

บางที่มีมากถึง 3 คน

็Ha Ha ฮา   น๊ะคร๊า  ฮา

พี่เซ้าท์  เป็นคนใต้  ช่ายม้าย   ฮา
ยายตั้งให้ใหม่น๊ะคร๊า  ฮา

"ทักษิณ"   

ถูกใจมั้ยคร๊า  ฮา

เอ่อ.......ผมขอกลับไปต่อแถวชื่อ นพดล อีกคนดีกว่าครับยาย คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:43:10 PM »

นามสกุลผม  จุลมณี  เหมือนกับนามสกุลของท่านหลวงปู่  ที่ขอนแก่น  และเหมือนกับนามสกุลของ

อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ  สปป.ลาว  ท่านท้าวอุตมะ  จุลมณี

ทั้งๆที่ผมเกิดและโตที่หาดใหญ่ 

ส่วนเพื่อนผม  เรียน  มัธยมฯ  ห้องเดียวกัน  ชื่อ  และ  นามสกุล  เหมือนกัน 

เพราะ  เกิดห่างกันคนละ  2  วัน  และเป็นลูกพี่ลูกน้องกัน  ตอนไปแจ้งเกิด  พ่อเขาดันไม่รู้กัน

เลยชื่อ เรวดี  ทั้งคู่  (((  นามสกุล  ไม่ขอบอก  )))   
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:55:17 PM »

คนชื่อ เจริญ ในประเทศไทยมีกี่คนลองคิดดู

ที่แน่ๆ เฉพาะญาติผม มีชื่อนี้ และดันมานามสกุลเดียวกันอีก คู่หนึ่ง

นี่ยังไม่นับ ชื่อ เจริญ ที่มีนามสกุลอื่นๆอีกตั้งเยอะแยะ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:58:25 PM »

ผมไม่เคยซ้ำใคร ครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:12:40 PM »

ลูกชายผม ชื่อ ด.ช ณัฐวุฒิ .........ผมไหว้พระทุกวันว่าโตขึ้นเขาจะเป็นคนดี
ไม่เกี่ยวข้องกับการเมืองครับ แต่อยากบอกว่าชื่อบางชื่อมีซ้ำกันครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:22:04 AM »

ผมยังไม่พบว่าชื่อนามสกุลซ้ำกับใครครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:09:09 AM »

พี่ผมไปเจอในเฟสบุ็ค พบว่ามีอยู่ท่านหนึ่ง ที่ชื่อเหมือนผม นามสกุลก็เหมือน แต่รู้สึกว่าเป็นนักศึกษาอยู่เลย แต่หน้าไม่ได้คล้ายกันเลย คิก คิก

Long Live The King

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:40:29 AM »

ผมไม่เคยซ้ำใคร ครับ

ก็แน่ละครับ... ใครรู้ว่าชื่อเขาเหมือนบัง... เขาก็ต้องรีบไปเปลี่ยน... คือ... เขาหลีกทางให้น่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:20:54 AM »

ชื่อผมที่ทำงานเหมือนกันเป็นร้อยครับ แต่นามสกุลเหมือนกันอยู่แค่สองคน เวลาไปทำบัตรประจำตัวจะต้องมีเลขกำกับท้ายด้วย 1 เสมอ
ส่วนทั่วไปเทศมีซ้ำไม่ต่ำกว่าห้าคน เนื่อง มีครูใหญ่คนหนึ่ง เด็กอีกคน  อายุใกล้เคียงกันอีกคน ตอนนี้ไปใหน ก็พยายามทำตัวให้มีหลักฐานตามตัวได้
ยกเว้นไปสถานที่ไม่ให้เมียตามเจอ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์