เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทอดไข่เจียวให้น่ากิน  (อ่าน 10329 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:51:03 PM »

ตอนตีไข่ผมใส่หัวหอม,กระเทียม,ใบกุ้ยช่ายหั่นฝอย,เกลือ,แมกกี้(นิดเดียว-เกลือเค็มอยู่แล้ว) ทอดกับน้ำมันหมู รสชาติดีกว่าใช้น้ำปลาครับ..ไม่เชื่อลองดู
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:56:33 PM »

เปิดไฟให้น้ำมันร้อนจนเป็นไอ  

ตีไข่ให้เป็นฟองอากาศ  เทไข่สูง ๆ     หลงรัก

Ha Ha  ฮา  ยายอ่านคำแนะนำเสร็จ  ยายเข้าครัวเลยคร๊า

จุดแก็สเสร็จ  ก็เอาไข่เป็ดมาตอก 2 ฟอง  เอาน้ำมันใส่กระทะ  ฮา
แล้วเดินไปในช๊อพ  เอาบันได  มาพาดขอบเตา  ฮา

ยายปีนขึ้นไปหวังจะ  "เทไข่สูงๆ"  ตามคำแนะนำพี่พงษ์  คร๊า

พื้นมันลื่น  บันไดเลื่อน  ออกจากขอบเตา  ฮา

ยายจะมาเบิกค่ายากับพี่พงษ์  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:00:27 PM »

แหม  ยายบ๊าบก็เกินไป  นี่ถ้ามีต้นมะพร้าวไม่ปีนขึ้นต้นมะพร้าวไปเทไข่เหรอครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:29:32 PM »

ถึงว่าทำไมนโยบายไข่กระทบทั่วทุกคนเป็นของที่ทุกคนต้องกินนี่เอง... Grin

ไม่ต้องห่วงครับ  รัฐบาลเพิ่งเปิดนำเข้าเสรีแม่พันธ์ไก่ไข่ไปไม่นาน  เดี๋ยวอีกไม่นานไข่ไก่จะถูกและล้นตลาดจนต้องประท้วงกันอีกรอบ   Cheesy

รัฐบาลใหม่โดนไข่อภิสิทธิ์วางยาเข้าให้แล้ว จะคอยดูว่าไข่ปูกับไข่มาร์คของใครแพงกว่า 555
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:31:45 PM »

เอ.....พี่ไข่ หายไปไหน
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:33:05 PM »

เย็นนี้ผมจะหุงข้าวร้อนๆแล้วก็จะทำไข่เจียว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:13:25 PM »

อาหารหลักประจำทุกครัวเรือน ...... ขอบคุณเคล็บ(ไม่)ลับครับน้าเล็ก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:23:20 PM »

ถึงว่าทำไมนโยบายไข่กระทบทั่วทุกคนเป็นของที่ทุกคนต้องกินนี่เอง... Grin
ไข่เจียว เป็นอาหารหลักของคนทุกระดับครับ  หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 05:59:07 PM »

เจียวไข่ไก่กับไข่แมงดาทะเลก็อร่อยครับ..............ยิ่งเจียวชนิดที่ว่าไข่แมงดาลั่นเปรี๊ยะๆด้วยหละก็...........ไม่ได้เหลือเป็นกับข้าวซักที...... น้ำลายหก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:48:22 PM »

ของผมแฟบๆ พอกินได้

แกงส้มไข่เจียว

เจียวใข่ได้สวยมากเลยครับ น่าทานมากๆ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:01:50 PM »

ผมใช้วิธี คนใข่ ตอนใข่อยู่ในกระทะครับ
ใช้ไฟปานกลาง แล้วก็ตักใข่ที่ยังไม่สุก
ลงไปตรงกลาง ใข่จะสุกแบบ ซ้อนกันเป็นไข่คอนโด(เมียผมเรียกอย่างนั้น)
ไม่อาจจะไม่ฟู แต่ไข่จะหนา นุ่ม อร่อยครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:27:43 PM »

มีอีกวิธีเรียกไข่เจียวดาว  คือตอกไข่ลงไปในไข่ที่ตีแล้ว  ทอดออกมาก็แปลกดีหลอกเด็กทานข้าว เยี่ยม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:37:41 AM »

มาดูตอนตีหนึ่งครึ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชอบไข่เจียวหมูสับครับ ใส่หมูเยอะๆ น้ำปลา พริกไทยพอประมาณ น้ำมันในกะทะไม่ต้องมาก เทไข่ลงไปจะได้หนาๆ นุ่มหมูสับ อร๊อยอร่อย น้ำลายหก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:11:33 AM »

ทอดไข่เจียวในหม้อจะสวยเป็นทรงดีครับ ถ้าน้ำมันร้อนพอยังไงก็จะไม่อมน้ำมัน

แต่ถ้าใส่เนื้อสัตว์เยอะเกินไป ฟองน้ำมันจะล้นหม้อนะครับ เวลาจะเจียวไข่แบบใส่เนื้อสัตว์เยอะๆผมจะหันมาทอดแบบรีดน้ำมันตามสูตรของพี่เบี้ยวชายหาดแทน  Cheesy

ของผมแฟบๆ พอกินได้

ถ้าทอดออกมาแบบนี้เป็นปกติจริง ไม่ต้องมาทำให้กรูแหล่กนะครับ นอนรอไปเงียบๆ กรูทำให้พี่แหล่กเองก็ได้  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:39:21 AM »

มีอีกวิธีเรียกไข่เจียวดาว  คือตอกไข่ลงไปในไข่ที่ตีแล้ว  ทอดออกมาก็แปลกดีหลอกเด็กทานข้าว เยี่ยม

สูตรนี้แปลกดีครับ

เดี๋ยวจะลองดู
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์