เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:41:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทอดไข่เจียวให้น่ากิน  (อ่าน 10343 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:53:05 AM »

ของผมชอบไข่ดาวอย่างเดียว เพราะจับเกือบทุกวัน เอ๊ยกินเกือบทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 08:59:34 AM โดย Dabnef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:03:41 AM »

ของผมชอบไข่ดาวอย่างเดียว เพราะจับเกือบทุกวัน เอ๊ยกินเกือบทุกวัน

ขออนุญาต ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ครับ...

ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:09:28 AM »

ใส่กระเทียมดองก็อร่อยดีครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:26:51 AM »

เจียวไข่ไก่กับไข่แมงดาทะเลก็อร่อยครับ..............ยิ่งเจียวชนิดที่ว่าไข่แมงดาลั่นเปรี๊ยะๆด้วยหละก็...........ไม่ได้เหลือเป็นกับข้าวซักที...... น้ำลายหก

อันนี้ ก็น่ากิน
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:28:56 AM »

ดูท่าว่า ศาสตร์ แห่งไข่เจียวนี่ จะศึกษากันไม่จบแน่ ๆ ครับ
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 04:54:21 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยม

แต่ผมใช้...เมียทอด ไม่อร่อยก็ต้องกิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
   ใช้เมีย หรือ ทอดให้เมียกินครับ   ขำก๊าก  ขำก๊าก

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:49:45 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยม

แต่ผมใช้...เมียทอด ไม่อร่อยก็ต้องกิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
   ใช้เมีย หรือ ทอดให้เมียกินครับ   ขำก๊าก  ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ปื้ดรู้ความจริงได้ไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:15:04 PM »

หัวอกเดียวกันเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:00:12 PM »

หัวอกเดียวกันเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้าพงษ์ไปจับไข่ดาวใครเหรอครับ Grin Grin Grin
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:50:52 PM »

ถึงว่าทำไมนโยบายไข่กระทบทั่วทุกคนเป็นของที่ทุกคนต้องกินนี่เอง... Grin

ไม่ต้องห่วงครับ  รัฐบาลเพิ่งเปิดนำเข้าเสรีแม่พันธ์ไก่ไข่ไปไม่นาน  เดี๋ยวอีกไม่นานไข่ไก่จะถูกและล้นตลาดจนต้องประท้วงกันอีกรอบ   Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry Cry Cry  เศร้า เศร้า ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลย จะไปทำอะไรดีครับ นั่งนับวันตาย เศร้า Cry Cry

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:58:21 PM »

เรื่องไข่เจียว เหมือนจะเป็นเรื่องง่ายๆ
ที่ผมเคยกินมาแล้วประทับใจ มีอยู่ร้านหนึ่ง
เขาจะเจียวไข่ลักษณะจะออกมาคล้าย ซาลาเปา คือเป็นก้อนกลมๆ ข้างนอกกรอบ ข้านในนุ่ม แถมตรงกลางมีหมูสับด้วย สุดยอดจริงๆ  เยี่ยม
ถ้าวันไหนมีโอกาสไปกินอีก จะแอบไปหลังร้าน จำสูตรมาทำกินเองสักหน่อย คิก คิก

ทุกวันนี้ เห็นไข่แล้วส่ายหน้าครับ 2 ปีมานี้เห็นแต่ไข่จริงๆ ทุกวัน ตกใจหน้าซีด    ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:15:21 PM »

ถึงว่าทำไมนโยบายไข่กระทบทั่วทุกคนเป็นของที่ทุกคนต้องกินนี่เอง... Grin

ไม่ต้องห่วงครับ  รัฐบาลเพิ่งเปิดนำเข้าเสรีแม่พันธ์ไก่ไข่ไปไม่นาน  เดี๋ยวอีกไม่นานไข่ไก่จะถูกและล้นตลาดจนต้องประท้วงกันอีกรอบ   Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry Cry Cry  เศร้า เศร้า ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลย จะไปทำอะไรดีครับ นั่งนับวันตาย เศร้า Cry Cry

ภาวนาให้เศรษฐกิจดี  จะได้มีกำลังซื้อเยอะ ๆ ไข่จะได้ไม่ถูกมากจนเกินไปครับ  ทุกครั้งที่ผมสั่งอาหารตามสั่งจะ+ไข่ดาวทุกครั้ง ช่วยซื้อจะได้ไม่ถูก  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:41:36 PM »

ภาวนาให้เศรษฐกิจดี  จะได้มีกำลังซื้อเยอะ ๆ ไข่จะได้ไม่ถูกมากจนเกินไปครับ  ทุกครั้งที่ผมสั่งอาหารตามสั่งจะ+ไข่ดาวทุกครั้ง ช่วยซื้อจะได้ไม่ถูก  Wink
กินไข่แล้วร่างกายแข็งแรง ถ้าผมเป็นพ่อคน ผมจะซื้อขนมให้ลูก ผมจะเลือกขนมที่ทำมาจากไข่  ดีกว่าซื้อขนมกรุปกรอบ ที่มีแต่แป้ง ผงชูรส และวัตถุกันเสีย สารแต่งกลิ่น
การที่จะช่วยผู้เลี้ยงเป็ดที่ยากจน อยากให้รับประทานไข่ที่เป็นไข่เป็ดไล่ทุ่ง นอกจากปลอดภัยจาก สารเร่งไข่แดงแล้ว ยังราคาถูก และได้ช่วยเหลือเกษตรกรอีกด้วย
หรือการรับประทาน ไข่เค็ม ไข่เยี้ยวม้า หรือแม้กระทั้งขนมเปี้ยใส่ไข่เค็ม หรือขนมโมจิใส่ไข่เค็ม ก็เป็นการช่วยในเรื่องรักษาในเรื่อง อุประสงค์(ดีมาน) อุประทาน(ซัพพลาย)  หาช่วยกันซื้อของไทย ใช้ของไทย เงินก็จะหมุนเวียน เมื่อชาวเกษตรกรมีเงินมากขึ้น ก็จะซื้อมากขึ้นรัฐบาลก็จะได้ภาษีมากขึ้น เกิดการจ้างงานมากขึ้น ผมเป็นอีกคนที่ไม่ชอบใช้ของต่างประเทศ แม้กระทั่งเรื่องเครื่องดื่ม น้ำอัดลม โค๊กแป๊ปซี่  น้ำสมุนไพรเราดีๆมีมากมายทั้งนั้น แถมยังราคาถูกกว่าอีก ช่วยกันคนละไม้ละมือก็จะสามารถช่วยประเทศได้ครับ

^
                               ^
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:59:31 PM »

ไข่จะเอาเหลืองส้มแดงเขาผสมสีในอาหารครับ  ฟาร์มเขาผสมเองหมดครบวงจร  ไก่ตายโยนให้ปลากินปลานิลมันกินเหมือนปิรันย่าเลย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:02:01 PM »

กินไข่แล้วร่างกายแข็งแรง ถ้าผมเป็นพ่อคน ผมจะซื้อขนมให้ลูก ผมจะเลือกขนมที่ทำมาจากไข่ ดีกว่าซื้อขนมกรุปกรอบ ที่มีแต่แป้ง ผงชูรส และวัตถุกันเสีย สารแต่งกลิ่น
การที่จะช่วยผู้เลี้ยงเป็ดที่ยากจน อยากให้รับประทานไข่ที่เป็นไข่เป็ดไล่ทุ่ง นอกจากปลอดภัยจาก สารเร่งไข่แดงแล้ว ยังราคาถูก และได้ช่วยเหลือเกษตรกรอีกด้วย
หรือการรับประทาน ไข่เค็ม ไข่เยี้ยวม้า หรือแม้กระทั้งขนมเปี้ยใส่ไข่เค็ม หรือขนมโมจิใส่ไข่เค็ม ก็เป็นการช่วยในเรื่องรักษาในเรื่อง อุประสงค์(ดีมาน) อุประทาน(ซัพพลาย)  หาช่วยกันซื้อของไทย ใช้ของไทย เงินก็จะหมุนเวียน เมื่อชาวเกษตรกรมีเงินมากขึ้น ก็จะซื้อมากขึ้นรัฐบาลก็จะได้ภาษีมากขึ้น เกิดการจ้างงานมากขึ้น ผมเป็นอีกคนที่ไม่ชอบใช้ของต่างประเทศ แม้กระทั่งเรื่องเครื่องดื่ม น้ำอัดลม โค๊กแป๊ปซี่  น้ำสมุนไพรเราดีๆมีมากมายทั้งนั้น แถมยังราคาถูกกว่าอีก ช่วยกันคนละไม้ละมือก็จะสามารถช่วยประเทศได้ครับ

มีขนมอะไรบ้างครับ ขนมที่ว่า ..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์