เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:30:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทอดไข่เจียวให้น่ากิน  (อ่าน 10288 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:30:07 PM »

ยอมครับ ท่านศักดิ์ดา Grin Grin
ได้บุญ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:36:06 PM »

ยอมครับ ท่านศักดิ์ดา Grin Grin
ได้บุญ  Grin Grin Grin

เอ๊ะ 2คนนี้  คนนึงชง คนนึงตบ  แลบลิ้น

ไข่ไม่ถูกับรัฐบาลครับ....ดัชนีไข่ไก่ ถ้าไข่แพงรัฐบาลก็อยู่ไม่ได้....555
สวัสดีครับ พี่ตู  ไหว้ จูบบบบ จูบบบบ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:37:41 PM »

ผมชอบดีดครับไม่ชอบตบ...

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:40:26 PM »

ผมชอบดีดครับไม่ชอบตบ...
แลบลิ้น
ไม่เอา แระเดี๋ยวกระทู้ กลายพันธุ์  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:41:50 PM »

แต่ผมไม่ชอบไข่เจียวใส่แหนมนะผมว่ารสมันแปลกๆ  บังเบื่อกับข้าวลองทำข้าวผัดเนื้อห่อไข่ดิครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:49:58 PM »

แต่ผมไม่ชอบไข่เจียวใส่แหนมนะผมว่ารสมันแปลกๆ  บังเบื่อกับข้าวลองทำข้าวผัดเนื้อห่อไข่ดิครับ

ไข่คือเมนู ประจำผม ครับ ผมชอบทำไข่ตุ๋นที่สุด และชอบกินด้วยครับ
ไม่รู้ว่าผม เพี้ยนหรือปล่าวนะ
เวลากินไข่ตุ๋นผมต้องกินเวลาร้อนๆเท่านั้น ครับ กินคำใหญ่ๆ แล้วกลืนเลย มันรู้เลยครับว่า ไข่ตุ๋น ลงไปทางไหน  น้ำลายหก น้ำลายหก
ไข่ตุ๋น + เนื้อทอดกระเทียมพริกไทยดำ + ไก่ตุ๋นยาจีน+ พริกสด(พริกขี้หนู)  เยี่ยม
แต่ผม สงสัยเรื่องข้าวผัดอย่างนึงครับ ตอนผัดข้าวทำไมมันเละ เป็นก้อนๆ ใช้ข้าวเหลืองอ่อน
แต่ที่ร้าน ข้าวผัด มัน ไม่เละ อร่อยกว่าด้วย  แต่เมนูผม ต้องมีพริกสดครับ กินสดๆ ต่อ1มื้อผมขอ 20เม็ดเป็นอย่างน้อย   น้ำลายหก น้ำลายหก
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:55:41 PM »

งั้นผมขอตำแหน่ง "ตบ" ละกันครับ Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:56:50 PM »

งั้นผมขอตำแหน่ง "ตบ" ละกันครับ Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:59:04 PM »

เวลาผัดข้าวผมใช้วิธีเผากระทะก่อนแล้วใส่เครื่องลงไป ตามด้วยข้าว บี้ข้าวให้ละเอียดแล้วใส่ไข่เจียวลงไปแล้วใช้วิธีร่อนกระทะครับ ปรุงรสด้วย เกลือ กับพริกไทยครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:02:58 PM »

เวลาผัดข้าวผมใช้วิธีเผากระทะก่อนแล้วใส่เครื่องลงไป ตามด้วยข้าว บี้ข้าวให้ละเอียดแล้วใส่ไข่เจียวลงไปแล้วใช้วิธีร่อนกระทะครับ ปรุงรสด้วย เกลือ กับพริกไทยครับ

แล้วไว้กี่วัน ล่ะครับ เสียใจด้วยครับ  เศร้า

ครับผมจะลองดูครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:19:58 PM »

การเผากระทะเพื่อทำให้อาหารไม่ติดกระทะครับ  Grin Grin Grin   เผากระทะ ร่อนน้ำมัน  สองอย่างนี้ใช้ทำอาหารจีนครับ  เวลาผัดข้าว ข้าวจะไม่ติดกระทะ

บังเผานานๆๆก็ได้ครับ ซัก3วันแก๊สหมดภรรยาก็ด่าเองละครับ555

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:21:33 PM »

บัง กินพริกมื้อละ 20 เม็ด 1 วัน 3 มื้อ ก็ 60 เม็ด.....บังคงจะแสบตรูดไม่น้อยเลยใช่ม๊า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:29:58 PM »

60เม็ด ผมกินร่วมๆ2เดือน  ตกใจหน้าซีด

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:36:54 PM »

บัง กินพริกมื้อละ 20 เม็ด 1 วัน 3 มื้อ ก็ 60 เม็ด.....บังคงจะแสบตรูดไม่น้อยเลยใช่ม๊า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คนมันชอบครับ
แต่มีอาหาร อยู่ประเภทนึงครับ ไม่ต้องขอพริกสด นั้นก็คือ อาหาร ของชาว นครศรีธรรมราช   ยี๊ ยี๊ ยี๊
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:43:19 PM »

ผมชอบน้ำพริกเผามากกว่าครับเป้นคนไม่ทานเผ็ด หรือน้ำพริกกลางดง  มีแตงกวาทานแกล้ม ไข่เจียวโปะข้าวสวยร้อนๆๆซักสองฟอง  มื้อนั้นก็สวรรค์ละครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์