เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:28:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ปูและพี่ๆทุกท่านเรื่องเบรครถครับ  (อ่าน 4469 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 02:51:16 PM »

ทีแรกกะแวะร้าน Mom แล้วเชียว แต่คิดไปคิดมา เบรคยังไม่ค่อยดีนี่หว่า ขอรีบกลับบ้านก่อนดีกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

Huh เกี่ยวไรกันฟะ ยังไงก็ผ่าน แวะหน่อยจะเป็นไร รึกลัวงานเข้า 555 เยาะเย้ย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:22:39 PM »

ทีแรกกะแวะร้าน Mom แล้วเชียว แต่คิดไปคิดมา เบรคยังไม่ค่อยดีนี่หว่า ขอรีบกลับบ้านก่อนดีกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
Huh เกี่ยวไรกันฟะ ยังไงก็ผ่าน แวะหน่อยจะเป็นไร รึกลัวงานเข้า 555 เยาะเย้ย

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:09:14 PM »

ฮอนด้า ค่าซ่อมมันแพง ให้ขี่ ยามาฮ่า ก็ไม่เชื่อ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:11:27 PM »

สงสัยอีตาบาร์ทจะใช้รถแทนเตียงนะครับพี่ใหม่  คิก คิก
               escape ทำได้ไม่เท่าหรอกนะเธอ 

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:11:56 PM »

ก็กลัวๆอ่ะครับ ไม่รู้ว่าปัญหามันเป็นที่อะไร เลยรีบกลับบ้านก่อนดีกว่า ซ่อมเสร็จแล้วค่อยเที่ยวให้เต็มที่ 555

ไม่กลัวงานเข้าอยู่แล้วครับ ผมอิสระ 555555 ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:13:00 PM »

สงสัยอีตาบาร์ทจะใช้รถแทนเตียงนะครับพี่ใหม่  คิก คิก
               escape ทำได้ไม่เท่าหรอกนะเธอ 

ยังไงก็สู้เสี่ยเบิ้มไม่ได้หรอกครับลุง รายนั้นเห็นว่ากลายเป็นรถติดหล่มไปเลย....... บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 04:15:37 PM »

ก็กลัวๆอ่ะครับ ไม่รู้ว่าปัญหามันเป็นที่อะไร เลยรีบกลับบ้านก่อนดีกว่า ซ่อมเสร็จแล้วค่อยเที่ยวให้เต็มที่ 555

ไม่กลัวงานเข้าอยู่แล้วครับ ผมอิสระ 555555 ขำก๊าก

ลดลงมาเหลือสองล้อ ขับฮอนด้าเวฟซะนิ ไม่ต้องกังวลมาก
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 05:09:35 PM »

ลดลงมาเหลือสองล้อ ขับฮอนด้าเวฟซะนิ ไม่ต้องกังวลมาก
ที่บ้านไม่ยอมซื้อมอไซค์ให้ดิครับพี่เบิ้ล เค้าบอกว่าัมันอันตราย   ทุกวันนี้ผมขี่ Yamaha Mate 100  ที่ผมเคยนั่งคร่อมถ่ายรูปคู่กะมันเมื่อตอน 2 ขวบ ไม่นึกว่าทุกวันนี้ยังต้องขี่มันอยู่ มันเสี่ยงกว่ามั้ยเนี่ยะ ฮ่าๆ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 03:57:27 AM »

Grin จริงป่ะ งั้นเดี๋ยวเจอกันในเฟส 555 เยาะเย้ย

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:15:35 PM »

Grin จริงป่ะ งั้นเดี๋ยวเจอกันในเฟส 555 เยาะเย้ย
จ้องจะแกล้งน้องตลอดอ่ะ พี่ใหม่ แลบลิ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:56:23 PM »

ใช้ไปสักพักเดี่ยวก็จะเข้าที่เข้าทางครับ  Grin
จะเป็นเพราะโช้คเบรคยังใหม่ ไม่มีน้ำมันหล่อลื่นเพียงพอหรือเปล่าครับ ไหว้

ตัวไหนครับ กระบอกเบรคหรือเปล่า
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:38:48 PM »

ใช้ไปสักพักเดี่ยวก็จะเข้าที่เข้าทางครับ  Grin
จะเป็นเพราะโช้คเบรคยังใหม่ ไม่มีน้ำมันหล่อลื่นเพียงพอหรือเปล่าครับ ไหว้

ตัวไหนครับ กระบอกเบรคหรือเปล่า
ขออภัยครับ ใช้คำเรียกผิดไป  หมายถึงลูกสูบน้ำมันเบรคครับ ไหว้

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:51:24 PM »

แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ไหว้

ปัญหาที่พบคือ แรกสุด มีเสียงดังเวลาเบรค ดังเหมือนเหล็กที่เสียดสีกันอย่างแีรง  ผมก็เลยเอาเข้าศูนย์บางชัน ช่างบอกว่าลูกสูบน้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ ผมก็เลยสั่งเปลี่ยน  รออะไหล่ข้ามคืนถึงจะได้เปลี่ยน ไม่มีรถใช้ช่วงเช้า (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตุนอะไหล่ไว้บ้าง) อ๋อย  วันต่อมาผมไปรับรถตอนเย็น ทดลองขับดูมันก็โอเคขึ้นมาอีกนิด เสียงที่ดังเวลาเบรคก็เบาลง แต่แอบมีบางทีที่ดังอยู่ ผมถามถึงผ้าเบรค ช่างก็บอกว่าเหลือเยอะ ยังไม่หมด ไม่ต้องเปลี่ยน  ผมขี้เกียจให้ทำละครับ เสียเวลา ดังก็ดัง ช่างมัน ก็เลยนำรถออกมาเลย บู่

วันต่อมาเอาไปศูนย์สุวินทวงศ์ สอบถามช่าง ปรากฎว่าคิวยาวมาก ยาวไปจนถึงวันอังคาร (วันนั้นเพิ่งวันศุกร์เอง) ช่างอธิบายว่าต้องถอดเบรคดู อาจต้องเจียร์จานเบรค แต่ศูนย์เจียร์ไม่ได้ ต้องส่งให้อู่เจียร์ให้  เรื่องยาวเลยครับ  ผมจำเ็ป็นต้องขับกลับ น.ว. ก็เลยไม่ทิ้งรถไว้ เสี่ยงขับเอาละกัน

กลับไปถึงนครสวรรค์ เอาไปเข้าอู่บ้านๆ ช่างบ้านๆ ลุงแกเริ่มจากให้ลองขับให้ดู แล้วแกฟังเสียง จากนั้นแกเปิดประตูรถ ขึ้นไปขย่ม เพื่อฟังดูว่าใช้เสียงโช้คอัพหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ใช่  แกก็เลยถอดล้อ ถอดเบรคให้ดู ผมก็ยืนดูแก  แกบอกว่าหน้าผ้าเบรคไหม้ครับ เกิดจากการลืมปลดเบรคมือ แถมน้ำมันเบรคก็ไม่เข้าไปหล่อลื่นเพราะสูบเบรคเจ๊ง  ผมก็เลยถึงบางอ้อ

คือช่างศูนย์บอกว่าผ้าเบรคไม่มีปัญหา เพราะช่างแกได้แต่วัดความหนาของผ้าเบรคที่เหลืออยู่...ก็แน่ละสิ เหลืออยู่ตั้งเยอะ แต่ผิวหน้าน่ะไม่ยอมเช็คให้ มันเจ๊งไปตั้งนานละ แลบลิ้น  พอมาเจออู่ ช่างถอดเช็คจนละเอียด แล้วบอกว่าผ้าเบรคไหม้  ผมก็เลยไปตระเวนหามาเปลี่ยนใหม่ แล้วลุงช่างแกก็เอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆขัดผิวหน้าจานเบรคให้ใหม่ ดีเหมือนเดิมเลยครับ เบรคนุ่ม ไม่ดังแล้ว เยี่ยม

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 03:53:48 PM โดย บาร์ท รักในหลวง » บันทึกการเข้า

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 01:12:37 PM »

คิก คิก แก้เสร้จเร้วจังกำลังจะแนะนำให้ซื้อรถใหม่อยุ่พอดี.......................  ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:49:07 PM »

คิก คิก แก้เสร้จเร้วจังกำลังจะแนะนำให้ซื้อรถใหม่อยุ่พอดี.......................  ขำก๊าก
                          Best Comment    ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์