เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:45:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ปูและพี่ๆทุกท่านเรื่องเบรครถครับ  (อ่าน 4492 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:03:06 PM »

คิก คิก แก้เสร้จเร้วจังกำลังจะแนะนำให้ซื้อรถใหม่อยุ่พอดี.......................  ขำก๊าก
                          Best Comment    ยิ้มีเลศนัย

ซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับลุงปู... Grin Grin Grin

ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:11:09 PM »

มิตซู ปัตตะลุง...จ๊ากกกกกก ไปแระ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:49:54 PM »

แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ไหว้

ปัญหาที่พบคือ แรกสุด มีเสียงดังเวลาเบรค ดังเหมือนเหล็กที่เสียดสีกันอย่างแีรง  ผมก็เลยเอาเข้าศูนย์บางชัน ช่างบอกว่าลูกสูบน้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ ผมก็เลยสั่งเปลี่ยน  รออะไหล่ข้ามคืนถึงจะได้เปลี่ยน ไม่มีรถใช้ช่วงเช้า (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตุนอะไหล่ไว้บ้าง) อ๋อย  วันต่อมาผมไปรับรถตอนเย็น ทดลองขับดูมันก็โอเคขึ้นมาอีกนิด เสียงที่ดังเวลาเบรคก็เบาลง แต่แอบมีบางทีที่ดังอยู่ ผมถามถึงผ้าเบรค ช่างก็บอกว่าเหลือเยอะ ยังไม่หมด ไม่ต้องเปลี่ยน  ผมขี้เกียจให้ทำละครับ เสียเวลา ดังก็ดัง ช่างมัน ก็เลยนำรถออกมาเลย บู่

วันต่อมาเอาไปศูนย์สุวินทวงศ์ สอบถามช่าง ปรากฎว่าคิวยาวมาก ยาวไปจนถึงวันอังคาร (วันนั้นเพิ่งวันศุกร์เอง) ช่างอธิบายว่าต้องถอดเบรคดู อาจต้องเจียร์จานเบรค แต่ศูนย์เจียร์ไม่ได้ ต้องส่งให้อู่เจียร์ให้  เรื่องยาวเลยครับ  ผมจำเ็ป็นต้องขับกลับ น.ว. ก็เลยไม่ทิ้งรถไว้ เสี่ยงขับเอาละกัน

กลับไปถึงนครสวรรค์ เอาไปเข้าอู่บ้านๆ ช่างบ้านๆ ลุงแกเริ่มจากให้ลองขับให้ดู แล้วแกฟังเสียง จากนั้นแกเปิดประตูรถ ขึ้นไปขย่ม เพื่อฟังดูว่าใช้เสียงโช้คอัพหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ใช่  แกก็เลยถอดล้อ ถอดเบรคให้ดู ผมก็ยืนดูแก  แกบอกว่าหน้าผ้าเบรคไหม้ครับ เกิดจากการลืมปลดเบรคมือ แถมน้ำมันเบรคก็ไม่เข้าไปหล่อลื่นเพราะสูบเบรคเจ๊ง  ผมก็เลยถึงบางอ้อ

คือช่างศูนย์บอกว่าผ้าเบรคไม่มีปัญหา เพราะช่างแกได้แต่วัดความหนาของผ้าเบรคที่เหลืออยู่...ก็แน่ละสิ เหลืออยู่ตั้งเยอะ แต่ผิวหน้าน่ะไม่ยอมเช็คให้ มันเจ๊งไปตั้งนานละ แลบลิ้น  พอมาเจออู่ ช่างถอดเช็คจนละเอียด แล้วบอกว่าผ้าเบรคไหม้  ผมก็เลยไปตระเวนหามาเปลี่ยนใหม่ แล้วลุงช่างแกก็เอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆขัดผิวหน้าจานเบรคให้ใหม่ ดีเหมือนเดิมเลยครับ เบรคนุ่ม ไม่ดังแล้ว เยี่ยม

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ไหว้

ไอ้มุก เจียร์จานเบรค เนี่ยศูนย์ซ่อมรถ หรือ อู่นอก มันยังเอามาหากินหลอกคนใช้รถอยู่อีกเหรอ รถขับใช้งานปกติ ไม่ชน หรือล้อตกหลุมแรงๆ
จานเบรคไม่มีวันคดหรือบิดงอได้แน่นอน เพราะฉะนั้นเรื่องการเจียร์จานเบรคจึงเป็นมุกหากินเท่านั้น....แต่

มันก็อาจจำเป็นต้องทำบ้างในกรณีเช่นการสึกของผิวหน้าจานไม่สม่ำเสมอ เป็นคลื่นๆ เวลาเบรคจะทำให้มี เสียง สั่น แต่นั่นหากผ้าเบรคยังไม่หมด
ก็ไม่เป็นปัญหาเพราะหน้าสัมผัสของจานกับผ้ามันสนิทกันแล้ว จะเกิดเมื่อเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่เท่านั้น ซึ่งก็นั่นแหละย้อนกลับไปที่ศูนย์บริการอีกนั่นแหละ
ว่าคุณเอาผ้าเบรคอะไรมาใส่ให้ลูกค้าถึงทำให้จานเขาสึกไม่สมำ่เสมอกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:56:15 AM »

แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ไหว้

ปัญหาที่พบคือ แรกสุด มีเสียงดังเวลาเบรค ดังเหมือนเหล็กที่เสียดสีกันอย่างแีรง  ผมก็เลยเอาเข้าศูนย์บางชัน ช่างบอกว่าลูกสูบน้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ ผมก็เลยสั่งเปลี่ยน  รออะไหล่ข้ามคืนถึงจะได้เปลี่ยน ไม่มีรถใช้ช่วงเช้า (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตุนอะไหล่ไว้บ้าง) อ๋อย  วันต่อมาผมไปรับรถตอนเย็น ทดลองขับดูมันก็โอเคขึ้นมาอีกนิด เสียงที่ดังเวลาเบรคก็เบาลง แต่แอบมีบางทีที่ดังอยู่ ผมถามถึงผ้าเบรค ช่างก็บอกว่าเหลือเยอะ ยังไม่หมด ไม่ต้องเปลี่ยน  ผมขี้เกียจให้ทำละครับ เสียเวลา ดังก็ดัง ช่างมัน ก็เลยนำรถออกมาเลย บู่

วันต่อมาเอาไปศูนย์สุวินทวงศ์ สอบถามช่าง ปรากฎว่าคิวยาวมาก ยาวไปจนถึงวันอังคาร (วันนั้นเพิ่งวันศุกร์เอง) ช่างอธิบายว่าต้องถอดเบรคดู อาจต้องเจียร์จานเบรค แต่ศูนย์เจียร์ไม่ได้ ต้องส่งให้อู่เจียร์ให้  เรื่องยาวเลยครับ  ผมจำเ็ป็นต้องขับกลับ น.ว. ก็เลยไม่ทิ้งรถไว้ เสี่ยงขับเอาละกัน

กลับไปถึงนครสวรรค์ เอาไปเข้าอู่บ้านๆ ช่างบ้านๆ ลุงแกเริ่มจากให้ลองขับให้ดู แล้วแกฟังเสียง จากนั้นแกเปิดประตูรถ ขึ้นไปขย่ม เพื่อฟังดูว่าใช้เสียงโช้คอัพหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ใช่  แกก็เลยถอดล้อ ถอดเบรคให้ดู ผมก็ยืนดูแก  แกบอกว่าหน้าผ้าเบรคไหม้ครับ เกิดจากการลืมปลดเบรคมือ แถมน้ำมันเบรคก็ไม่เข้าไปหล่อลื่นเพราะสูบเบรคเจ๊ง  ผมก็เลยถึงบางอ้อ

คือช่างศูนย์บอกว่าผ้าเบรคไม่มีปัญหา เพราะช่างแกได้แต่วัดความหนาของผ้าเบรคที่เหลืออยู่...ก็แน่ละสิ เหลืออยู่ตั้งเยอะ แต่ผิวหน้าน่ะไม่ยอมเช็คให้ มันเจ๊งไปตั้งนานละ แลบลิ้น  พอมาเจออู่ ช่างถอดเช็คจนละเอียด แล้วบอกว่าผ้าเบรคไหม้  ผมก็เลยไปตระเวนหามาเปลี่ยนใหม่ แล้วลุงช่างแกก็เอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆขัดผิวหน้าจานเบรคให้ใหม่ ดีเหมือนเดิมเลยครับ เบรคนุ่ม ไม่ดังแล้ว เยี่ยม

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ไหว้

ไอ้มุก เจียร์จานเบรค เนี่ยศูนย์ซ่อมรถ หรือ อู่นอก มันยังเอามาหากินหลอกคนใช้รถอยู่อีกเหรอ รถขับใช้งานปกติ ไม่ชน หรือล้อตกหลุมแรงๆ
จานเบรคไม่มีวันคดหรือบิดงอได้แน่นอน เพราะฉะนั้นเรื่องการเจียร์จานเบรคจึงเป็นมุกหากินเท่านั้น....แต่

มันก็อาจจำเป็นต้องทำบ้างในกรณีเช่นการสึกของผิวหน้าจานไม่สม่ำเสมอ เป็นคลื่นๆ เวลาเบรคจะทำให้มี เสียง สั่น แต่นั่นหากผ้าเบรคยังไม่หมด
ก็ไม่เป็นปัญหาเพราะหน้าสัมผัสของจานกับผ้ามันสนิทกันแล้ว จะเกิดเมื่อเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่เท่านั้น ซึ่งก็นั่นแหละย้อนกลับไปที่ศูนย์บริการอีกนั่นแหละ
ว่าคุณเอาผ้าเบรคอะไรมาใส่ให้ลูกค้าถึงทำให้จานเขาสึกไม่สมำ่เสมอกัน

เยี่ยม ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ ไหว้  ไม่รู้ว่าศูนย์มันเอามาหลอก หรือไม่รู้จริง เพราะวันนั้นแค่พูดคุย วิเคราะห์ปัญหาไปเรื่อยเปื่อย ไม่ได้ถอดล้อดูจริงๆจังๆครับ พวกก็วิเคราะห์ไปตามทฤษฎีที่ร่ำเรียนกันมา แต่ประสบการณ์จากการปฏิบัติอาจยังไม่ถึงขั้น หุหุหุ ขำก๊าก

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:31:53 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้เพื่อถามปัญหาเพิ่มเติมครับ

ช่วงนี้หน้าฝน เวลาขับออกไปเจอฝนตกหนักๆผมจะได้ยินเสียงเหมือนน้ำซึมเข้าที่กระจกข้าง และล่าสุดที่ผมไปซ่อมลำโพงคู่หน้า พอรื้อแผงดูปรากฎว่ามีสนิมเกาะที่ขั้วลำโพงทำให้มันไม่ดัง ส่วนในประตูก็มีคราบความชื้นเกาะอยู่  ผมโทรไปถามที่ศูนย์ ได้รับคำตอบมาว่ารุ่นนี้ (Jazz 2006) มันมีการระบายน้ำทิ้งด้านในประตูอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร แต่ถ้าจะเช็คต้องดูว่าประตูมีรอยรั่วซึมหรือเปล่า

ผมสงสัยว่า มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ที่ปล่อยให้น้ำซึมเข้าไปในประตูแล้วให้มันระบายออกทางนั้น ตกใจ  ผมกำลังสงสัยว่ามันจะซึมตามขอบรอบต่อของกระจกกับประตูเข้าไปข้างในจนโดนลำโพง เพราะลำโพงมีสนิมเกาะเต็มไปหมด  ถ้าบอกว่ามีรูระบายน้ำทางประตู ทำไมในประตูยังมีคราบน้ำเกาะอยู่เยอะเลยครับ ตกใจ

ขอบพระคุณมากครับ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 04:13:31 PM »

อ้อ อีกอย่างมีคำถามที่ผมไม่นึกไม่ฝันว่าจะมีใครถาม แต่มันก็ยังมีคนถามคือ ทำไมจานเบรครถหนูมันขึ้นสนิมค่ะ เป็นดวงๆ ชัดเจนมากเลยค่ะ
ยิ่งตอนเช้าๆ หลังจากที่ลุยน้ำมาค่ะ
 เจอตามเว๊บบอร์ดเรื่องรถต่างๆ ในพันธ์ทิพย์บ้าง และอื่นๆอีก

จะบ้าตาย ใจคอจะแค่บิดกุญแจสตาร์ทเครื่อง แล้วเหยียบคันเร่งอย่างเดียวใช่ไม๊แม่คู๊นนนน เรื่องอื่นใดนอกเหนือจากนี้ ฉันจะไม่รับทราบใดๆแล้ว

ไม่เชื่อลองใส่คำค้นหานี้ จานเบรคขึ้นสนิม  ลงในกูเกิ้ลซิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 04:15:52 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:07:58 PM »

รถผมเกียร์ออโตเวลาเหยียบเบรคก่อนรถหยุดจะมีเสียงแอดๆ  และจะดังอีกตอนปล่อยเบรคก่อนรถเคลื่อนตัวออก  ท่านใดพอทราบสาเหตุและวิธีแก้ไขไหมครับ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:16:06 PM »

รถผมเกียร์ออโตเวลาเหยียบเบรคก่อนรถหยุดจะมีเสียงแอดๆ  และจะดังอีกตอนปล่อยเบรคก่อนรถเคลื่อนตัวออก  ท่านใดพอทราบสาเหตุและวิธีแก้ไขไหมครับ ไหว้

ปรกติครับ... วิธีแก้คือเบรคกึกหยุดสนิททันทีไม่ให้ผ้าเบรคถูกันตอนเริ่มจอดเริ่มออกรถ(ระวังหัวโขกกระจกด้วยนะครับ)... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:18:54 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้เพื่อถามปัญหาเพิ่มเติมครับ

ช่วงนี้หน้าฝน เวลาขับออกไปเจอฝนตกหนักๆผมจะได้ยินเสียงเหมือนน้ำซึมเข้าที่กระจกข้าง และล่าสุดที่ผมไปซ่อมลำโพงคู่หน้า พอรื้อแผงดูปรากฎว่ามีสนิมเกาะที่ขั้วลำโพงทำให้มันไม่ดัง ส่วนในประตูก็มีคราบความชื้นเกาะอยู่  ผมโทรไปถามที่ศูนย์ ได้รับคำตอบมาว่ารุ่นนี้ (Jazz 2006) มันมีการระบายน้ำทิ้งด้านในประตูอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร แต่ถ้าจะเช็คต้องดูว่าประตูมีรอยรั่วซึมหรือเปล่า

ผมสงสัยว่า มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ที่ปล่อยให้น้ำซึมเข้าไปในประตูแล้วให้มันระบายออกทางนั้น ตกใจ  ผมกำลังสงสัยว่ามันจะซึมตามขอบรอบต่อของกระจกกับประตูเข้าไปข้างในจนโดนลำโพง เพราะลำโพงมีสนิมเกาะเต็มไปหมด  ถ้าบอกว่ามีรูระบายน้ำทางประตู ทำไมในประตูยังมีคราบน้ำเกาะอยู่เยอะเลยครับ ตกใจ

สงสัยร้านติดเครื่องเสียงแกะแผ่นพลาสติกกันน้ำออกแล้วแปะไม่เหมือนเดิมครับ... ไอ้ร้านพวกนี้มันดึงออกมาจากประตูแล้วเอาไปแปะไว้ข้างฝา เวลาติดตั้งเครื่องเสียง(ลำโพง)ที่ประตูเสร็จแล้วก็เอามาแปะไว้แค่พออยู่ แต่มักไม่แนบสนิทเหมือนเดิม บอกมันก็บอกว่าไม่เป็นไรๆ...
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 12:01:41 AM »

ปรกติครับ... วิธีแก้คือเบรคกึกหยุดสนิททันทีไม่ให้ผ้าเบรคถูกันตอนเริ่มจอดเริ่มออกรถ(ระวังหัวโขกกระจกด้วยนะครับ)... แฮ่ๆ...
อาการนี้บางทีผมก็เป็นครับ โดยเฉพาะเวลาที่เบรคบนทางชัน พอค่อยๆผ่อนเบรค ปล่อยรถไหลก็ได้ยินเสียงดัง เวลาเหยียบเบรคลึกๆก็ดังเหมือนกันครับ  ปกติดีใช่มั้ยครับ Smiley

ช่วงนี้หน้าฝน เวลาขับออกไปเจอฝนตกหนักๆผมจะได้ยินเสียงเหมือนน้ำซึมเข้าที่กระจกข้าง และล่าสุดที่ผมไปซ่อมลำโพงคู่หน้า พอรื้อแผงดูปรากฎว่ามีสนิมเกาะที่ขั้วลำโพงทำให้มันไม่ดัง ส่วนในประตูก็มีคราบความชื้นเกาะอยู่  ผมโทรไปถามที่ศูนย์ ได้รับคำตอบมาว่ารุ่นนี้ (Jazz 2006) มันมีการระบายน้ำทิ้งด้านในประตูอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร แต่ถ้าจะเช็คต้องดูว่าประตูมีรอยรั่วซึมหรือเปล่า

ผมสงสัยว่า มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ที่ปล่อยให้น้ำซึมเข้าไปในประตูแล้วให้มันระบายออกทางนั้น ตกใจ  ผมกำลังสงสัยว่ามันจะซึมตามขอบรอบต่อของกระจกกับประตูเข้าไปข้างในจนโดนลำโพง เพราะลำโพงมีสนิมเกาะเต็มไปหมด  ถ้าบอกว่ามีรูระบายน้ำทางประตู ทำไมในประตูยังมีคราบน้ำเกาะอยู่เยอะเลยครับ ตกใจ

สงสัยร้านติดเครื่องเสียงแกะแผ่นพลาสติกกันน้ำออกแล้วแปะไม่เหมือนเดิมครับ... ไอ้ร้านพวกนี้มันดึงออกมาจากประตูแล้วเอาไปแปะไว้ข้างฝา เวลาติดตั้งเครื่องเสียง(ลำโพง)ที่ประตูเสร็จแล้วก็เอามาแปะไว้แค่พออยู่ แต่มักไม่แนบสนิทเหมือนเดิม บอกมันก็บอกว่าไม่เป็นไรๆ...
กะแล้วไง เพราะตอนรื้อแผงผมก็แอบเห็นว่ามีรอยการแกะพลาสติกแล้วปิดไม่เรียบร้อย ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร แต่ก็แอบเอามือไปกดๆให้มันเข้าที่เข้าทางแล้วครับ

ที่กลัวก็คือตอนช่างงัดแล้วประกอบกลับไม่สนิท มีช่องว่างเล็กๆแถวๆที่วางแขนตรงประตู ผมถามว่า "ใส่ให้สนิทไม่ได้เหรอครับ แล้วแบบนี้น้ำฝนไม่เข้าเหรอ"  คุณพี่ตอบมาว่า  "ฮอนด้ามันเป็นแบบนี้แหละ พลาสติกมันเป็นแบบนี้ งัดแล้วใส่ได้แค่นี้จริงๆ" (หนอยยยย มาว่ารถตรูวอีก) ลองกดแล้วมันก็ไม่เข้าที่เข้าทางจริงๆ ก็เลยต้องจำใจปล่อยเลยตามเลย

ศุกร์นี้นัดศูนย์เข้าเช็คอีกทีเพื่อความสบายใจครับ  ว่าแต่เดี๋ยวนี้ศูนย์ฮอนด้านี่งานเข้าเยอะจัง ต้องรอคิวยาวเหยียดทุกทีเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบพระคุณพี่สมชายมากๆครับผม ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:50:13 AM »

เรื่องเบรค... มีเสียงอย่างนั้นแหละครับเป็นปรกติ ผ้าเบรคแต่ละยี่ห้อก็เสียงไม่เหมือนกันด้วยครับ ผ้าเบรคแข็งจะดังครืดๆ ผ้าเบรคเนื้อนิ่มจะดังปื๊ดๆ...

เรื่องแผ่นพลาสติกกันน้ำ... หากศูนย์ดูแล้วแผ่นเดิมยังไม่ฉีก เขาจะไม่เปลี่ยนแผ่นใหม่ แต่อัดกาวให้ใหม่(เป็นยางยืดสีดำๆ)หลักร้อยบาทเท่านั้นเองครับ, แต่ร้านเครื่องเสียงมันไม่มีกาว+ช่างร้านข้างถนนมักชุ่ยๆ...
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:59:33 AM »

เรื่องเบรค... มีเสียงอย่างนั้นแหละครับเป็นปรกติ ผ้าเบรคแต่ละยี่ห้อก็เสียงไม่เหมือนกันด้วยครับ ผ้าเบรคแข็งจะดังครืดๆ ผ้าเบรคเนื้อนิ่มจะดังปื๊ดๆ...

เรื่องแผ่นพลาสติกกันน้ำ... หากศูนย์ดูแล้วแผ่นเดิมยังไม่ฉีก เขาจะไม่เปลี่ยนแผ่นใหม่ แต่อัดกาวให้ใหม่(เป็นยางยืดสีดำๆ)หลักร้อยบาทเท่านั้นเองครับ, แต่ร้านเครื่องเสียงมันไม่มีกาว+ช่างร้านข้างถนนมักชุ่ยๆ...

อวป. ไม่มีกด Like เนอะ จะได้จิ้ม ^^ งั้น +1 ครับ หลงรัก

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:33:33 AM »

พนักงานศูนย์บอกผมว่าแผงกันน้ำนั่นแค่กันน้ำไม่ให้เข้าห้องโดยสารแต่น้ำมันจะต้องเข้าประตูอยู่แล้วเป็นปกติเพราะมันเป็นการระบายน้ำ ตกใจ

ปัญหาต่อมาคือต้องรอสั่งอะไหล่ กลับมาซ่อมอีกทีพรุ่งนี้ อีกแล้วหรือนี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 11:35:04 AM โดย บาร์ท รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 12:20:50 PM »

อย่างที่พี่สมชายบอก น้ำจะเข้าทางกระจก แต่ด้านล่างจะมีรูระบาย Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:17:04 PM »

อย่างที่พี่สมชายบอก น้ำจะเข้าทางกระจก แต่ด้านล่างจะมีรูระบาย Grin
ครับ วันนี้พนักงานทางศูนย์ชี้ให้ดู อ้อ มันเป็นแบบนี้นี่เอง  แต่ผมใจหวิวทุกทีเวลาที่ฝนตกหนักๆ เพราะเสียงน้ำมันซึมเข้าทางกระจก Sad

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์