เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะเลอะเทอะไปกันใหญ่แล้ว เรียกร้องให้ยกเลิกการเกณฑ์ทหาร  (อ่าน 5469 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:10:51 PM »

...........
สมัยหน้า ลงเลย ครับ ยาย ผมเป็นหัวคะแนนให้ ครับ  เยี่ยม

อยากโดนยิงพุงเหรอครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 12:14:13 AM »

...........
สมัยหน้า ลงเลย ครับ ยาย ผมเป็นหัวคะแนนให้ ครับ  เยี่ยม

อยากโดนยิงพุงเหรอครับ   Grin

ตกใจ ตกใจ

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
อ้าวพี่ซิก ก็เป็นหัวคะแนน แถว บ้านผมซิครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เอาจ้า กลัวเป็นไข้...

กลัวอะไรครับ ก็เอา ไอ้โม่งใส่ แล้วไปแจกตอน ตี สามก็จบ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 04:59:08 AM »

ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชายต้องทำให้ได้
1.บวชทดแทนบุญคุณพ่อแม่
2.เป็นทหารรับใช้ชาติ
                ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:20:42 AM »

พวกเสื้อแดงใจตุ๊ดในนั้นมีเพียบเลย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 01:25:53 PM »

เป็นทหารมันได้อะไรมากกว่าที่คิดนะครับ ผมก็เป็นบุคคลหนึ่งในรูปนี้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 03:44:33 PM »

เป็นทหารมันได้อะไรมากกว่าที่คิดนะครับ ผมก็เป็นบุคคลหนึ่งในรูปนี้

กล้ามเป็นมัดๆ เห็นแล้ว อกอีแป้นจะแตก  ว้าว!!! ซี๊ดดดดดดดด จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 03:48:46 PM »

+1ให้ครับ   Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 03:50:32 PM »

..........
กล้ามเป็นมัดๆ เห็นแล้ว อกอีแป้นจะแตก  ว้าว!!! ซี๊ดดดดดดดด จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

เก็บอาการหน่อยครับ  ออกนอกหน้าแล้วนะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 03:53:38 PM »

แม้หวังตั้งสงบจงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์ ยังใช้ได้เหมาะสมอยู่ทุกยุคทุกสมัย
แผ่นดินไทยเราอยู่มาได้ทุกวันนี้ก็เพราะเรามีกำลังทหารที่พร้อมปกป้องชาติ
และอธิปไตยผมเป็นคนหนึ่งที่เคยรับใช้ชาติมา 2 ปีและรุ้สึกว่าตัวเองมีค่ามาก
ที่เคยไปรับใช้ชาติถึงแม้ว่าจะถูกเรียกว่า พลทหารหรือไอ้เณรก็ตาม
จริงๆแล้วถ้าเป็นไปได้นะครับอายุครบ 21 ปีไม่ต้องเกณฑ์แต่ต้องไปรายงาน
แล้วนำไปฝึกให้เหมือนกันทุกคน(ยกเว้นบุคคลที่มีปัญหาสุขภาพหรือโรคจิต)
ก็คัดแยกออกมาส่วนคนปกติควรเข้าใช้ชีวิตสักคนละ 1-2 ปีจะดีมาก
ประเทศของเราถ้าเราไม่ช่วยกันรักษาแล้วเราจะอยู่รอดได้อย่างไร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 04:28:35 PM »

ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชายต้องทำให้ได้
1.บวชทดแทนบุญคุณพ่อแม่
2.เป็นทหารรับใช้ชาติ
                ไหว้ ไหว้ ไหว้
ผมบวชพระ 2ปี  ไหว้
จับได้ใบดำครับ   อ๋อย
tae1234
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 05:12:39 PM »

แต่มีหลายๆประเทศที่นับว่า"เจริญแล้ว"ก็ยัง"บังคับ"ให้ประชาชนเป็นทหารครับ
เช่นอิสราเอล หรือเกาหลีใต้

ประเทศเหล่านี้ไม่ได้เกณฑ์ครับ เค้าบังคับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 06:29:07 PM »

ผมก็เห็นว่าประเทศไทย ควรยกเลิกการ เกณฑ์ทหาร

และประกาศเป็นกฎหมายเลยว่า ชายไทยทุกคนต้องเป็นทหาร

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 06:30:35 PM »

ไม่รู้มันคิดอะไร ไม่รู้จักคำว่าหน้าที่และเสียสละ รู้แ่ต่สิทธิแต่ไม่รู้หน้าที่
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 07:01:03 PM »

ผมเคยคุยกับคนเกาหลีใต้หลายคน เขาภูมิใจมากครับที่ได้เป็นทหารรับใช้ชาติ เพราะเป็นหน้าที่ของลูกผู้ชาย

คนขี้ขลาดพวกนี้ น่าจะละอายใจเมื่อมองผู้หญิงบ้าง เพราะผู้หญิงสมัครเป็นทหาร และ เรียนร.ด. กันมากมาย  เยี่ยม

เมื่อถึงคราวที่ประเทศชาติมีภัย คนพวกนี้คงยืนขาสั่นหลบอยู่หลังทหารหญิง ให้ผู้หญิงคุ้มครอง  Grin
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 12:07:17 AM »

ควรยกเลิกการเกณฑ์ครับ ชายไทยต้องเข้าฝึกเป็นทหารทุกคน ...... ใครไม่มีคุณสมบัติค่อยคัดออก

โครตเห็นด้วยเลยครับ  เยี่ยม

อย่าไปใส่ใจกับพวกหัวเกรียนปัญญานิ่ม พวกนี้เลยครับ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์