เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:14:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้นโยบาย 1 คน 1 กระบอกยังมีอยู่หรือเปล่า  (อ่าน 1666 ครั้ง)
piras
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 01:13:12 PM »

ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้นโยบาย 1 คน 1 กระบอกยังมีอยู่หรือเปล่าครับ
คือพอดีผมมี Glock 26 อยู่  แต่รู้สึกว่าความจุ 10+1 นัดมันน้อยไป และลำกล้องก็ยาวแค่ 3.5 นิ้ว ความเร็วและแรงของกระสุนจึงสู้ Glock 19 ซึ่งจุได้ 15+1 นัดอละมีความยาวลำกล้อง 4 นิ้วไม่ได้  ผมอยากได้ Glock 19 รุ่นใหม่ ที่ปลดสไลด์เป็นรูปเพชร มาเป็นเพื่อนเจ้า Glock 26 ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ครับ หรือว่ารัฐบาลยังคงจำกัดจำนอวปืนให้มีได้แค่สั้น 1 ยาว 1 อยู่  ขอความรู้ด้วยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:11:11 PM »

...นโยบายนี้เหี่ยวเฉาไปแล้วครับ  แต่ยังมีนายทะเบียนประสาทๆ บางคนติดยึดอยู่

...Glock19 กับ 26 ถูกออกแบบให้แตกต่างกันที่การใช้งาน (คือ 26 ถูกออกแบบให้กระทัดรัดพกพาง่ายกว่า)  ความเร็วของกระสุนที่ยิงจากปืนสองรุ่นนี้ไม่ได้แตกต่างกันจนเป็นสาระสำคัญใดๆ ในการใช้งานป้องกันตัวครับ  เรื่องนี้ไม่น่าจะเป็นเหตุผลที่จะต้องมี Glock19 อีกตัวครับ

...แต่ถ้าอยากได้ 19 อีกตัว  เพราะชอบ  ก็ไม่แปลกครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:43:44 PM »

พ.ร.บ.อาวุธปืน ฯ ไม่ได้ให้อำนาจนายทะเบียน หรือ มท.1 กำหนดนโยบายในเรื่องนี้
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:30:48 PM »

...นโยบายนี้เหี่ยวเฉาไปแล้วครับ  แต่ยังมีนายทะเบียนประสาทๆ บางคนติดยึดอยู่

...Glock19 กับ 26 ถูกออกแบบให้แตกต่างกันที่การใช้งาน (คือ 26 ถูกออกแบบให้กระทัดรัดพกพาง่ายกว่า)  ความเร็วของกระสุนที่ยิงจากปืนสองรุ่นนี้ไม่ได้แตกต่างกันจนเป็นสาระสำคัญใดๆ ในการใช้งานป้องกันตัวครับ  เรื่องนี้ไม่น่าจะเป็นเหตุผลที่จะต้องมี Glock19 อีกตัวครับ

...แต่ถ้าอยากได้ 19 อีกตัว  เพราะชอบ  ก็ไม่แปลกครับ  Grin
พี่แก้วครับ ผมว่าถ้าชอบ 19 ตอนนี้คงถือว่า "แปลก" มังครับ เพราะเท่าที่ทราบ "ค่าตัว" เขาขึ้นไปหลักห้าหมื่นแล้วเน้อ !! Huh
ขึ้นยิ่งกว่าดัชนีหลักทรัพย์ตอนนี้ซะอีกครับ แต่ก็ยังหวังว่าคงไม่มีใครซื้อไว้ "เก็งกำไร" แบบซื้อหุ้นนะครับ อิ..อิ..
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:41:39 PM »

Huh ..มี Glock26 แล้ว ยังติดใจ..ไม่เล็งไปที่ Glock17 บ้างหรือครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:03:53 PM »

ลองขอดูเลยครับ ถ้าเหตุผลและเอกสารครบถ้วนและฟังได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
หน้า: [1]
  พิมพ์