เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมล้างปืนหน่อยครับ  (อ่าน 1909 ครั้ง)
well done
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 08:32:22 AM »

ปืนผมทำผิวฮาร์ดโครม เวลายิงมีคราบเขม่าดำๆติดแน่นบริเวณนี้ ทำความสะอาดไม่ค่อยออก (ใช้น้ำมันอเนกประสงค์ประเภท 3 in 1 และแปรงสีฟัน) โดยเฉพาะตามซอกตามมุมต่างๆ แนะนำโซลเวนท์ยี่ห้ออะไรดี หรือมีวิธีล้างออกอย่างไรครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 08:39:10 AM »

แปลงลวดทองเหลืองด้ามไม้ ชุบน้ำมันขัดเบาเลื่อยๆครับ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2007, 08:44:35 AM โดย phonลำภู » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 09:17:26 AM »

แปลงลวดทองเหลืองด้ามไม้ ชุบน้ำมันขัดเบาเลื่อยๆครับ Wink
คำแนะนำดีครับ แต่สะกดผิด...  แปรงทองเหลืองครับ ไม่ใช่แปลงทองเหลือง...    
...ขัดเบาเรื่อยๆ ไม่ใช่เลื่อยๆ เดี๋ยวครูภาษาไทยตีก้นนะ สะกดให้ถูกต้องด้วย  ภาษาไทยของเราต้องช่วยกัน...
  เรียนคุณ well done 
......ถ้าขัดด้วยแปรงทองเหลืองไม่ออกลองใช้ ผ้าขัด(Polising cloth) หรือครีม "วีนอล" ครับ...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:02:49 AM »

ระวังครูภาษาไทยตีก้นเอานะครับ Grin Grin ด้วยความเคารพครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:43:35 AM »

Grin Grin Grin แปรงเลยครับ มันเกาะแน่น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 11:17:52 AM »

ลวดทองเหลือง ตีปลายแบน แซะเอาเลยครับ
ฉีดน้ำมัน ทิ้งไว้ให้แทรกระหว่างผิว ก็จะร่อนออกง่ายขึ้นครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 12:23:06 PM »

...ใช้แปรงทองเหลือง  ถ้าไม่มี  ใช้แปรงสีฟันเก่าก็ได้ครับ  ถ้ามีน้ำยาทำความสะอาดดีๆ จะช่วยได้มาก  ผมใช้ตัวนี้ครับ  ดีมากๆ ขอบอก  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:14:42 PM »

ปืนชุบฮาร์ดโครม ผิวแข็งครับ

ลงแปรงทองเหลืองเลยครับ ไม่เป็นรอยหรอกครับ

ผมชอบฮาร์ดโครมก็ตรงนี้แหละ

Grin Grin Grin
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:49:30 PM »

คำแนะนำดีครับ แต่สะกดผิด... แปรงทองเหลืองครับ ไม่ใช่แปลงทองเหลือง...   
...ขัดเบาเรื่อยๆ ไม่ใช่เลื่อยๆ เดี๋ยวครูภาษาไทยตีก้นนะ สะกดให้ถูกต้องด้วย  ภาษาไทยของเราต้องช่วยกัน...
 เรียนคุณ well done
......ถ้าขัดด้วยแปรงทองเหลืองไม่ออกลองใช้ ผ้าขัด(Polising cloth) หรือครีม "วีนอล" ครับ...
ขออภัยครับ พึ่งหัดเรียนภาษาทาย...อิอิ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 04:20:50 PM »

...ใช้แปรงทองเหลือง ถ้าไม่มี ใช้แปรงสีฟันเก่าก็ได้ครับ ถ้ามีน้ำยาทำความสะอาดดีๆ จะช่วยได้มาก ผมใช้ตัวนี้ครับ ดีมากๆ ขอบอก หลงรัก

พี่ coda เล่นทั้งสิ่งเทียมและไม่เทียมเลยเหรอครับ  Grin

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:32:43 PM »

ถ้าชุบฮาร์ทโครม แล้ว ผมเนะนำ ผ้าเช็ดคราบตะกัว รีมูฟ รี๊ด มีของหลายยี่ห้อ ครับลองถามตามร้านขายปืน ใน กทม ครับใช้ง่าย ไม่เปลืองแรงถนอมปืน แต่กลิ่นเหม็นนิดนึง รับรองไม่ต้องกล้วปืนเป็นรอย แถมตัดแบ่งเอามาเช็ดภายในลำกล้อง เช็ดคราบตะกั่วลูกซ้อมในลำกล้องได้เกลี้ยงเกลาดีแท้ครับ
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 06:03:31 PM »

ใบมืดคัตเตอร์ครับ แซะเบาอย่าให้โดนเนื้อเหล็กครับ คราบมันจะหนาหน่อย Cheesy
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 06:54:19 PM »

งานละเอียดครับ   ใช้มันทุกอย่างล่ะครับ ทั้ง ไม้จิ้มฟัน    มีด    แช่น้ำยา    แปรงทองเหลือง แปรงสีฟัน   บวกแรงขัดๆถูๆ ครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:32:42 PM »

พี่ coda เล่นทั้งสิ่งเทียมและไม่เทียมเลยเหรอครับ  Grin

...เอาไว้ฝึกมูฟเล็กๆ น้อยๆ น่ะครับคุณอ๋อง  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1]
  พิมพ์