เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมแกะ 1911 หน่อยครับ  (อ่าน 1851 ครั้ง)
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:33:44 PM »

คือผมแกะได้หมดแล้วครับเหลือแต่ปุ่มปลดแม็กไม่ทราบว่าจะถอดยังไงครับรยกวนพี่ๆสาวก1911 ด้วยนะครับ

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:35:25 PM »

หมุนน็อตหัวแบนด้านขวาครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:39:49 PM »

1.เริ่มการถอดปุ่มปลดแม็กกาซีน ด้วยการใช้มือซ้ายถือปืน หันด้านหน้าของปืนไปทางขวา ท่านจะเห็นปุ่มปลดแม็กกาซีนจากทางด้านขวาของปืน มองไปที่ปุ่มปลดแม็กด้านขวา จะเห็นสกูรหัวผ่า ขนาดเล็ก ให้ท่านหาไขควงปากเล็กขนาดไขควงวัดเช็คไฟฟ้า ก็ได้มาเป็นเครื่องมือในการถอด
2. ใช้นิ้วชี้ หรือ นิ้วกลาง มือซ้าย กดปุ่มปลดแม็กกาซีน จากทางด้านซ้ายของปืน กดเข้าไปลึกๆ กว่าตอนปลดแม็กกาซีนแบบปกติ กดลึก กดตื้น ไม่เท่ากันในแต่ละกระบอก ท่านต้องหาความชำนาญ งมหาความตื้นลึก ของปุ่มปลดแม็กฯของตัวเอง
...กดเข้าไปให้ลึกที่สุด ใช้ไขควงเล็ก แหย่ลงไปในรูที่มันเกิดขึ้นจากการกดจากอีกด้านหนึ่ง ให้ปลายไขควงลงพอดี กดปุ่มอยู่ตลอดเวลาในระดับเดิมๆ เรื่อยๆ หมุนไขควงทวนเข็มนาฬิกา เบาๆ ทีละนิด ทีละนิด อย่าไปขืน หมุนหาไปเรื่อยๆ ถ้าไม่เจอ ก็ลองผ่อนปุ่มปลดแม็กฯซักนิด แล้วหมุนหาเบาๆ ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอ เมื่อหมุนเจอร่อง ให้หมุนทวนเข็มนาฬิกาให้สุดๆ(ไม่ต้องออกแรงมากเดี๋ยวหัก) จากนั้น ก็จะสามารถยกปุ่มปลดออกมาได้เลย

ช่วยหามาให้ ครับ เครดิต ท่าน เต๋า บางเขน แฟนพันธ์แท้ 1911 ครับ    Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 01:20:49 AM โดย CQB_Tai » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 11:08:31 PM »

รับทราบครับจะลองทำดูขอขอบคุณท่านCQB_Tai และชัย บึงกาฬ  มากครับ และขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจากท่าน เต่า บางเขน ด้วยครับ กำลังพยายามอยู่ครับหมุนไม่ไปซักที

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 11:32:59 PM »

Wink Wink Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:22:39 AM »

...เห็นชื่อกระทู้นึกว่าจะแกะลายปืน 1911  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:28:33 AM »

รับทราบครับจะลองทำดูขอขอบคุณท่านCQB_Tai และชัย บึงกาฬ มากครับ และขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจากท่าน เต่า บางเขน ด้วยครับ กำลังพยายามอยู่ครับหมุนไม่ไปซักที

เขาชื่อ "เต๋า" ไม่ใช่หรือครับ
ถ้าไม่มีไขควงเล็ก ๆ  ใช้แหนบสามชาย (อันซ้าย) แทนไขควงก็ได้

Shoot first !
Ask question later.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:20:53 PM »

รับทราบครับจะลองทำดูขอขอบคุณท่านCQB_Tai และชัย บึงกาฬ มากครับ และขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจากท่าน เต่า บางเขน ด้วยครับ กำลังพยายามอยู่ครับหมุนไม่ไปซักที
รับทราบครับ อาจผิดพลาดจากการพิมพ์ครับ ขออภัยครับ

ถ้าไม่มีไขควงเล็ก ๆ ใช้แหนบสามชาย (อันซ้าย) แทนไขควงก็ได้

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:22:12 PM »

ถ้าไม่มีไขควงเล็ก ๆ ใช้แหนบสามชาย (อันซ้าย) แทนไขควงก็ได้

รับทราบครับ อาจผิดพลาดจากการพิมพ์ครับ ขออภัยครับ

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:28:41 PM »

สนับสนุนด้วยภาพครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หน้า: [1]
  พิมพ์