เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:38:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Colt .380 Super ครับ  (อ่าน 4556 ครั้ง)
BillyTheKid
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:18:19 AM »

มือใหม่ครับ เรียนถามท่านสมาชิก สนใจปืน Colt .380 Super ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และ Government, Commander,Officer,Defender ทำขนาด .380 ออกมารึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

The best and the most beautiful thing in this world cannot be seen or even touch it must be felt with the heart.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:43:05 AM »

มือใหม่ครับ เรียนถามท่านสมาชิก สนใจปืน Colt .380 Super ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และ Government, Commander,Officer,Defender ทำขนาด .380 ออกมารึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

.380 ไม่มี Super ครับ
มีแต่ .38 Super....... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:49:56 AM »

Smiley. ยินดีต้อนรับครับ คุณ BillyTheKid

Smiley..  กระสุนที่ใช้กับปืนสั้น ชนิด ออโตเมติก 
       .๓๘๐ acp  กับ  .๓๘  super เป็นกระสุนที่ต่างขนาดกันใช้แทนกันไม่ได้
       กระสุน .๓๘๐ super   ไม่มีครับ.  Smiley

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:56:27 AM »

...เรื่องขนาดกระสุนตระกูล 9 ไปดูที่กระทู้นี้ครับ  มีการรวบรวมไว้แล้ว  Cheesy

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,25536.15/topicseen.html

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BillyTheKid
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 10:34:49 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเข้าใจผิดครับ .38 Super ไม่ใช่ .380 Super ผมพยาหาอ่านในหน้า Web. นี้แต่ยังปะติดปะต่อเรื่อง .38 Super ไม่ค่อยถูกครับ เพิ่งเริ่มสนใจปืนต้องการหาปืนไว้เฝ้าบ้าน (ไว้ยิงขุ่ ประมาณนั้นเนื่องจากขโมยแถวบ้านชุมครับ) และซ้อมยิงบางครั้ง กำลังดำเนินขอ ป.3 กระบอกแรก จริงแล้วอยากได้ .45 Semi Auto แต่เพื่อนๆ ที่เล่นปืนหลายคนบอกขอยากมาก กระบอกแรกควรขอ .38 หรือ 9 มม. และจากที่ได้อ่าน ข้อมูลของเพื่อนสมาชิกใน Web board เรื่อง Colt 1911 อ่านไปมากเข้าเลยชักอินครับ อานิสงฆ์เลยมาตกที่ .38 Super ที่อยากทราบคือคำถามที่ได้เปิดกระทู้ไว้ครับ ว่าราคาขณะนี้ ประมาณเท่าไร (ของใหม่) มีกี่โมเดล และติดต่อได้ที่ร้านปืนใด ร้านปืนโดยทั่วไปสั่งเข้ามาบ่อยหรือพรเปล่าครับ
ขอบพระคุณครับ

The best and the most beautiful thing in this world cannot be seen or even touch it must be felt with the heart.
pexky
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:16:03 PM »

ผมก็เพิ่งเล่นคับ      ต้องการอยู่เหมือนกัน    หาไม่ยากแต่ราคาแพงคับ
หน้า: [1]
  พิมพ์