เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:30:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้บ้างครับ........คอนเวอร์ชั่นยูนิต.22 ใช้กับ 1991  (อ่าน 1136 ครั้ง)
mk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:30:20 PM »

อยากทราบรายระเอียดของ คอนเวอร์ชั่นยูนิต .22 ของโจนาธานครับ ว่าส่วนไหนทำจาก
วัสดุอะไรบ้าง  ที่ผลิต  คุณภาพ  ราคา  เเละ ต้องขออณุญาติหรือเปล่าครับ (ใช้เฉพาะในสนาม)
     ผมมี ลูกกรด กับ โกลด์คัพอยู่  (มี ป.4 )  ถ้าถูกตรวจ เจอ คอนเวอร์ชั่น.22 จะผิดขนาดไหนครับ........
            ขอขอบพระคุณ ล่วงหน้าทุกๆท่าน ที่กรุณาให้ความกระจ่าง เป็นอย่างสูงครับ...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2005, 06:33:07 PM โดย mk » บันทึกการเข้า

------------------------------       ( เดินทางสายกลาง)       ------------------------------
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:33:59 PM »

...สไลด์อลูมิเนียม ลำกล้องเหล็ก ผลิตในสหรัฐ ชื่อเสียงดี ทำมานาน คุณภาพปานกลาง ต้องขออนุญาต ใครมีโดยไม่ได้รับอนุญาต จะใช้ที่ไหนหรือไม่ใช้ก็ผิดกฏหมายครับ

...ใช้กับ 1911 หรือ 1911 โครงสแตนดาร์ด .45 ใช้กับโครงของ .38 ซูเปอร์ หรือ 9 มม. ไม่ได้ครับ และใช้งานได้ดีกับลูก .22 LR แรงสูง ลูกสแตนดาร์ดอาจติดๆ ขัดๆ ได้

...ไม่ควรหาเรื่องครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:34:57 PM »

ไม่มีทะเบียนก็ปืนเถื่อนสิครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:39:48 PM »

ไม่มีทะเบียนก็ปืนเถื่อนสิครับ

...ช่ายยย  Grin ใครเอามาขายในเว็บก็ตัวใครตัวมันเน้อ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
mk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:46:45 PM »

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ........
      อ้อ..ขอรบกวนอีกสัก 3 คำถามครับ   ถ้าผมจะซื้อคอนเวอชั่นจากผู้ขาย    ผู้ขายต้องมี ป.4 ของตัวนี้
ด้วยใช่ไม๊ครับ  ที่ชุดคอนเวอร์ชั่นมีเลขตอกเหมือนปืนทั่วไปหรือเปล่าครับ   เเล้วต้องทำเรื่องเหมือนตอนซื้อปืนทั้งกระบอกถูกต้องไม๊ครับ.........

ขอบคุณจากใจจริง...ถึง...ทุกๆท่านครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2005, 11:12:12 PM โดย mk » บันทึกการเข้า

------------------------------       ( เดินทางสายกลาง)       ------------------------------
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:57:00 PM »

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ........
 อ้อ..ขอรบกวนอีกสัก 3 คำถามครับ ถ้าจะซื้อคอนเวอชั่นจากบุคคลอื่นต้องมี ป.4 ของตัวนี้
ด้วยใช่ไม๊ครับ ที่ชุดคอนเวอร์ชั่นมีเลขตอกเหมือนปืนทั่วไปหรือเปล่าครับ เเล้วต้องทำเรื่องเหมือนตอนซื้อปืนทั้งกระบอกถูกต้องไม๊ครับ.........

ขอบคุณจากใจจริง...ถึง...ทุกๆท่านครับ...

มันเถื่อน... มันก็เลยไม่มี ปอ อะไรซักกะ ปอ ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 11:04:11 PM »

อ้อ... ลืมไปครับ มีช่วงนึงเคยมีร้านค้ามีใบ ป.2 สั่งเข้ามา...

ช่วงนั้นเขาจะแก้ ใบ ป.4 ให้เจ้าของปืนด้วยครับ... ระบุว่ามีชุดลูกกรดอยู่ด้วย...

แบบเดียวกับ ที่ซื้อชุดลูกกรด Cadet .22 ของ Cz ไงครับ...
ทีนี้หากเราเจอคนที่มี ป.4 ก็สามารถครับ ไม่เจอคุก...
แต่ต้องขอ ป.3 เหมือนปืนใหม่ หนึ่งกระบอก...
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 11:12:09 PM »

...ที่จริง Conversion Unit ที่เคยเห็นในบ้านเรา โดยมีใบอนุญาตถูกต้องนอกจากที่นายสมชายบอกก็มีครับ เคยเห็นเป็นชุดสำหรับ Glock มี ป.4 ด้วย

หน้า: [1]
  พิมพ์