เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:44:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเจ้งเตือนครับ(ด่านตรวจครับ)  (อ่าน 6965 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:03:04 PM »

นอกจากด่านตรวจอย่างที่ท่านเก่งแม่โจ้ บอกไว้ ต้องระวังการเติมน้ำมันและจอดรถตามปั๊มด้วยนะครับ ก่อนออกจากปั๊ม ต้องสำรวจรถให้ดีครับ อาจจะมียาบ้าซุกอยู่ที่รถเรา

เรื่องนี้ไม่เคยเจอกับตัวเอง แต่เพื่อนเคยโดนมาแล้ว ประเภทเปิดฝาถังจากในรถแล้วนั่งเต๊ะจุ๊ยฟังเพลงคอยจ่ายตังค์
บังเอิญเหลือบมองที่กระจกข้างด้านซ้ายเห็นเด็กปั๊มใส่อะไรก่อนปิดฝา ก็จ่ายตังค์แล้วขับออกไปสัก 50 เมตร จอดลง
ไปดู โอ้โฮ ...... ใช่เลยยาม้า 1 หลอดกาแฟ ก็เอาโยนทิ้งไป ขับไปไม่ถึง 1 กม.ก็เจอด่านขอตรวจตรงจุดนั้นจุดเดียว
เป็นเรื่องที่ต้องระแวงและดูแลตัวเองให้ดี เข้าใจว่าทริ๊กนี้สามารถใช้ได้อีกเป็นร้อยปี

...น่าจะกลับไป...เจ้านั่นสักหลายดอก  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 03:18:17 PM »

หลังจากนั้น 2-3 วัน   เพื่อนผมที่วิ่งเชียงใหม่ - กรุงเทพฯ ตามมาอีก 3-4 คัน   โดนกันอีกทุกคน   บางคนเอะใจ  หลังจากถูกค้นด่านแรกแล้ว  แวะเข้าข้างทาง  ค้นรถตัวเองอีกรอบ   เจอยาบ้าอยู่ในหลอดกาแฟซุกอยู่ใต้พรมเบาะหลัง  เลยโยนทิ้งข้างทาง   ไอ้ด่านถัดมา   พยายามรื้อค้นแต่พรมเบาะหลัง   แต่ก็ไม่เจอ

โจรในคราบตำรวจแบบนี้ปฏิเสธไม่ได้ว่ามีเยอะมาก ชาวบ้านเป็นโจรยังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ตำรวจโจรนี่สร้างความเดือดร้อนให้ประชาชนได้มากกว่า 
พี่ใจเย็นมากเลยครับที่เห็นโจรพยายามยัดยาเสพติดให้แล้วระงับอารมณ์อยู่ครับ เจอแบบนี้น่าจะกลับไปพร้อมลูกซองซักชุดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 03:22:27 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 05:23:40 PM »

ประสปการณ์สุดสยองทั้งนั้นเลยครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:45:56 AM »

หายาเสพติดหรือเปล่าครับ ถ้าลองซ่อนปืนไว้ที่แผงประตู เวลาใช้คงไม่ทันครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

mouth
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:33:45 PM »

ที่นี่..ประเทศไทย.. Angry Angry Angry
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 01:19:49 PM »

ตร.ไทย  แท้ๆ  ล้อมคอกอีกแล้ว.......วัวหายไปหมดแล้วครับท่าน

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:43:57 PM »

เรื่องจริงๆอีกเรื่องครับ...ญาติกันเล่าให้ฟังว่าขับรถกระบะไปสายเหนือนี่แหละครับ (ในกระบะขนของเพียบเลย) ปรากฏว่าเจอด่านตรวจ ตร. ก็ไม่ได้ตรวจค้นอะไร แค่ให้รถลดความเร็วตอนผ่านด่าน และดูภายในรถเท่านั้น แต่พอขับไปได้ซักพักเมียคนขับบอกว่าตอนที่ผ่านด่านเห็น ตร. โยนอะไรไม่รู้ใส่มาในกระบะรถ สามีเลยจอดรถดูเห็นว่ามีถุงพลาสติดห่อกระดาษ ซุกอยู่ปนกับของที่ขนมา เลยเอาออกมาโยนทิ้งข้างทาง โดยไม่ได้เปิดดู พอขับต่อไปเจอด่านอีกปรากฏว่ารถคันอื่ๆ ตร. ก็ไม่ตรวจอะไร แต่พอรถคันนี้ของญาติผมโดนคุ้ยในกระบะกระจุยเลยครับเหมือนพยายามหาอะไรซักอย่าง แต่ก็ไม่เจอครับ....รอดตัวไป
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:16:03 PM »

ในความเห็นส่วนตัว การยัดข้อหาค้ายาเสพติด ถ้าเป็นจริงเกิดตำรวจที่ทำไปเจอข้าราชการระดับสูงเข้า พวกเขาจะทำอย่างไร แจ้งจับและแจ้งข้อหาอย่างนั้นหรือ ผมว่าพวกที่ทำอาจจะซวยก็ได้

ทางป้องกัน จดชื่อตำรวจที่ตรวจค้นรถของเรา(สองนายก็ต้องจดชื่อทั้งสองนายครับ) รวมทั้งชื่อของนายตำรวจที่คุมด่านนั้นๆ และดูตอนเขาตรวจค้นรถ

ถ้ารถผมโดนยัดยาบ้าไว้ภายในรถโดยตำรวจ แล้วตำรวจตรวจค้นรถเจอ

1.ก่อนอื่นต้องมีสติ และ โทรหาผู้ใหญ่ที่พอรู้จัก อย่าจับต้องสิ่งแปลกปลอนเหล่านั้นเลย

2.ผมบุหรี่ก็ไม่สูบ เหล้าดื่มน้อยมาก และเรื่องยาเสพติดไม่เคยยุ่งเกี่ยว ดังนั้นเราสามารถให้แพทย์ตรวจสอบเลือดหรือปัสสาวะพิสูจน์ได้ว่า มีสารเสพติดในร่างกายหรือไม่

3.และผมคงไม่ยอมให้จบกันง่ายๆหรอกครับ

อย่างไรก็ตามผมก็ยังเชื่อว่า ตำรวจดีมากกว่าตำรวจเลว เพราะตำรวจที่รู้จักหลายท่านเป็นคนดีมาก และเรื่องการยัดข้อหา ผมเชื่อว่าการจะจับกุมว่าเป็นผู้ค้ายาเสพติด คงจะต้องมีหลักฐานมากกว่ายาเสพติด 5 เม็ด หรือ 10 เม็ด และ การจับกุมเพื่อเอาผลงานคงจะไม่เอาชีวิตราชการมาเสี่ยงกับการยัดข้อหาแล้วโดนเล่นงานกลับหรอกครับ

ส่วนเรื่องตั้งด่านตรวจรถยนต์เพื่อป้องกันเหตุร้าย ผมเห็นด้วยครับ 
mannurse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:27:18 PM »

ขอบคุณมากๆครับที่แจ้งเตือนมา

อดทนจนถึงวินาทีสุดท้าย
ww06
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:06:04 AM »

ตำรวจชุดนี้น่าจะส่งลงไปตรวจแถว ๆ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้นะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์