เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:50:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านใดเคยมีเคยประสบการยิงต่อสู้กับโจรผู้ร้าย  (อ่าน 4508 ครั้ง)
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:58:16 PM »

เล็งกันแบบไหนครับ ศูนย์ชัด เป้าเบลอ

ศูนย์เบลอเป้าชัด

หรือว่าชักออกมาก็ใ่ส่เลยไม่ต้องเล็ง หลงรัก

น่าจะเป็นอย่างหลังนะครับ  เป็นไปโดยอัตโนมัติ ตามสัญชาติญาณน่ะ
นายตั้ม รักในหลวง
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 08:42:46 PM »

มีประสบการณ์บ้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นต่อสู้กับโจรหรือเปล่า

เหล้าละน๊ะ .. โทษที .. เล่าละน๊ะ ..
พาลูกน้องไปจับผู้ต้องหาหมายจับยาเสพติด ..เป็นชาวเขา ..
พอไปถึงบ้านพวกวิ่งออกจากหน้าบ้านไปหลายคน บางคนอ้อมไปหลังบ้าน
คนที่วิ่งเข้าป่าไม่ทันละว๊ะ .. จึงตามคนหลังบ้านดีกว่า .. เพราะรู้ว่าหลังบ้านเป็นภูเขาทางตัน
เราก็ไม่วิ่งตาม ถือปืนสองมือตั้งท่าเตรียม .. พวกวิ่งกลับสวนมาเหมือนแทงหวย ..
ยกปืนสองมือจ้องสั่งให้หยุด .. พวกทำท่าหันหลังกลับ .. เลยเบี่ยงปืนเลยพวกไป .. ยิงขู่หนึ่งนัด ..
พวกวิ่งกลับทางเดิม .. เลยตะโกนบอกลูกน้องว่า " ระวังมันย้อนกลับ " จากนั้นก็ไม่เห็นภาพ
ได้ยินแต่เสียงลูกน้องตะโกนว่า "มันมีปืน" แล้วเสียงสั่งให้ " นอนลง .. นอนลง ..
พบภายหลังว่า .. พวกพกปืน ออโตเมติก .. ขึ้นลำ.. ข้างลำตัว .. บังเอิญตอนวิ่งหลบไปเจอลูกน้อง
สดุดกระถาง ..ปืน .. เลยหล่นจากเอวลงพื้น .. โชคดีไป .... Grin

ช่วยเล่าความรู้สึกให้ฟังหน่อยครับว่าขณะนั้นมีความรู้สึกยังไง

รู้แต่ว่าพวกกลุ่มนี้มีปืนเกือบทุกคนครับ .. เล็งปืนใส่ลำตัวพร้อมยิง .. หากเห็นชักปืนหรือขัดขืนจะต่อสู้กับเรา ..
บังเอิญมีท่าทีจะหนีต่อจึงยิงขู่ .. เพื่อให้หยุด .. แต่พวกไม่กลัว .. งานนี้ได้ยาบ้ามากโข่ครับ .. พกในกระเป๋าคาดเอว ..

รักประเทศไทย
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:43:50 AM »

ผมยังไม่ทันได้รู้สึกเย็นวูบวาบหรอกครับ ไม่ทันได้เย็น ยิงเสร็จแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตารินทำตามสัญชาตญาณ ตอนนี้คดียังไม่เสร็จเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 08:51:35 PM »

เล็งกันแบบไหนครับ ศูนย์ชัด เป้าเบลอ

ศูนย์เบลอเป้าชัด

หรือว่าชักออกมาก็ใ่ส่เลยไม่ต้องเล็ง หลงรัก

โดยปกติครับที่รับการฝึกมาตั้งแต่ ปี 46

ยกปืนขึ้นระดับแนวสายตา หรือต่ำกว่าสายตา.. มองผ่านปืนไปยังเป้า ..
เป้าชัด ..  ศูนย์ไม่เคยมอง .. กลุ่มกระสุนไม่เคยหลุดจากรูปขวดครับ ..
(ต่ำกว่า 15 หลา)  ยิงครั้งละ 2 นัด เป็นเบื้องต้น

ปกติก็ต้องพากันฝึกยิงแบบนี้ตลอดครับ .. การปั้น X ไม่ใช่หลักสูตรต่อสู้ครับ  Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:22:24 PM »

เข้ามาฟัง..ครับ... จูบบบบ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:30:27 PM »

...เอ่ออ  ถ้าเปลี่ยนคำสุดท้ายของชื่อกระทู้เป็น "ตำรวจ" ละก็  ยุ่งเลย  Grin

...แค่คิดเล่นๆ นะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:40:42 PM »

...เอ่ออ ถ้าเปลี่ยนคำสุดท้ายของชื่อกระทู้เป็น "ตำรวจ" ละก็ ยุ่งเลย Grin

...แค่คิดเล่นๆ นะครับ Grin

คิดเล่น ๆ  แต่อยากให้เป็นจริงรึเปล่าครับ พี่ CODA
                           ปล. ผมล้อเล่นครับ  วันนี้ทางเหนืออากาศเย็นจริง ๆ  หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:44:30 PM »

...เอ่ออ ถ้าเปลี่ยนคำสุดท้ายของชื่อกระทู้เป็น "ตำรวจ" ละก็ ยุ่งเลย Grin

...แค่คิดเล่นๆ นะครับ Grin

คิดเล่น ๆ  แต่อยากให้เป็นจริงรึเปล่าครับ พี่ CODA
                           ปล. ผมล้อเล่นครับ  วันนี้ทางเหนืออากาศเย็นจริง ๆ  หลงรัก

...วันนี้ตอนบ่ายอุดรร้อนอบอ้าวขนาด  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:45:15 PM »

แอบมาฟังเขาวูบวาบกัน

ไม่สักหน่อยหรือพี่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:58:51 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:36:39 PM »

น่าจะมีอีกหลายท่านแต่ไม่กล้าเล่า...

หลายท่านที่กล้าเล่า/เผลอเล่าก็เล่าไปแล้ว เกรงว่าจะไม่งาม....ไม่อยากฉายซ้ำกันหลายครั้ง  Cheesy
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 04:25:59 AM »

:Smiley :Smiley :Smiley บอกได้แค่ว่าไม่เหมือนในหนังที่เราได้ดูกันครับ.......ความรู้สึกมันคนละเรื่องเลย Wink Wink Wink

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:44:12 PM »

.......... Cheesy..ไม่แน่ใจว่าโจร รึปล่าว แค่ทำทางเปิดเสื้อจะชักปืน เขาก็เปิดแนบแล้ว  ตอน 2 ทุ่ม ในตัวเมือง จ. นราธิวาส เมื่อราวๆ 3 เดือนที่แล้ว.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 05:18:56 PM »

.........เกิดมาไม่เคยยิงใครเลยครับ...... Wink กลัว Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์