เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่ สาวก Glock  (อ่าน 2927 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:51:32 AM »

ปืนดีคับ...Grin Cheesy Grin
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:59:37 AM »

ดีนะที่มี G19 อยู่กะเค้า 1 กระบอก  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:23:53 AM »

รู้แบบนี้แล้ว คราวหน้า คงไม่ต้องถามว่าปืน GLOCK ดีหรือเปล่านะครับ  Grin Grin Grin ล้อเล่นนะครับ ผมมี 19-26-36 ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:31:15 AM »

...ผมใช้ Glock 19 ติดตัวมาตลอด (แม้เวลานอน)  แต่ไม่ถึงกับเป็นสาวกกล๊อคหรอกครับ   Cheesy

Smiley  มีผู้รับรองการเลือกใช้ปืน glock อีกรายแล้วครับ คือ วันที่ ๑๒ - ๑๓ ก.พ. ๕๐ นายกรัฐมนตรีมาเลเซียจะเดินทางมาเยือนประเทศไทยในฐานะแขกของรัฐบาล  มีโอกาสได้เห็นหนังสือที่ทางการมาเลเซียขออนุญาตทางการไทย นำเข้าอาวุธปืนให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยประจำนายกรัฐมนตรีมาเลเซีย ที่มาทั้งหมดเพื่อใช้ในการอารักขา เป็น ปืน Glock 19  ทั้งหมดครับ  ไม่มีปืนอื่นเลยในทีมที่มา  แสดงว่าที่พวกสาวก Glock เลือกใช้ Glock คงไม่ผิดหวังนะครับ  จบข่าว    Smiley

...แล้วท่านเจ้าของกระทู้พอทราบไหมครับว่า  รปภ.มาเลย์ใช้กระสุนยี่ห้อใด รุ่นใดติดปืน  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:56:54 AM »

...ผมใช้ Glock 19 ติดตัวมาตลอด (แม้เวลานอน) แต่ไม่ถึงกับเป็นสาวกกล๊อคหรอกครับ Cheesy

Smiley  มีผู้รับรองการเลือกใช้ปืน glock อีกรายแล้วครับ คือ วันที่ ๑๒ - ๑๓ ก.พ. ๕๐ นายกรัฐมนตรีมาเลเซียจะเดินทางมาเยือนประเทศไทยในฐานะแขกของรัฐบาล  มีโอกาสได้เห็นหนังสือที่ทางการมาเลเซียขออนุญาตทางการไทย นำเข้าอาวุธปืนให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยประจำนายกรัฐมนตรีมาเลเซีย ที่มาทั้งหมดเพื่อใช้ในการอารักขา เป็น ปืน Glock 19  ทั้งหมดครับ  ไม่มีปืนอื่นเลยในทีมที่มา  แสดงว่าที่พวกสาวก Glock เลือกใช้ Glock คงไม่ผิดหวังนะครับ  จบข่าว    Smiley

...แล้วท่านเจ้าของกระทู้พอทราบไหมครับว่า รปภ.มาเลย์ใช้กระสุนยี่ห้อใด รุ่นใดติดปืน :Smiley

เห็นด้วยครับพี่ เราไม่ควรตกเป็นสาวกของสิ่งใดที่อยู่ใกล้ตัวมากขนาดนั้นครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 01:03:02 PM »

ปืนดี สมราคา ครับ ผมรักกล็อคแต่ในใจยังคิดถึงคิมเบอร์ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
pumpuy
I AM ABIRD I CAN FLY
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

....ใบตอง....

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:45:37 PM »

อีกหนึ่งครับสาวกกล็อก26

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:32:50 AM »

Smiley ดีนะ..... ที่มีกะเค้าด้วย 1 ตัว....ครับ  Grin

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์