เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:40:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามผู้ใช้กล็อกแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2997 ครั้ง)
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:34:44 PM »

quote]

...แขวน (ค้าง) สไลด์ไว้ตลอดเวลาที่อยู่บ้าน เกรงว่ารีคอยล์สปริงจะล้าโดยใช่เหตุครับ Smiley

คือ...ผมก็อยากให้สปริงอ่อน ๆ ลงบ้างครับพี่...ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า...ขอบคุณครับ Grin
สปริงอ่อน ไสลด์จะถอยกระแทกโครงปืนแรงขึ้น  ตัว locking block และโครงปืนจะได้รับผลกระทบมากขึ้น  ไม่ทราบผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:44:41 PM »

quote]

...แขวน (ค้าง) สไลด์ไว้ตลอดเวลาที่อยู่บ้าน เกรงว่ารีคอยล์สปริงจะล้าโดยใช่เหตุครับ Smiley

คือ...ผมก็อยากให้สปริงอ่อน ๆ ลงบ้างครับพี่...ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า...ขอบคุณครับ Grin
สปริงอ่อน ไสลด์จะถอยกระแทกโครงปืนแรงขึ้น  ตัว locking block และโครงปืนจะได้รับผลกระทบมากขึ้น  ไม่ทราบผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

...ทำไมอยากได้สปริงอ่อนล่ะครับ  สปริงเดิมมีปัญหาอะไรหรือ  หรือว่ายิง "ลูกจริง" ได้แต่ยิง "ลูกซ้อม" แล้วขัด 

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:52:35 PM »

แต่ถ้าไม่อยากยิงแห้ง  จะปล่อยไว้อย่างนั้นก็ไม่เป็นไรนี่ครับ  สำคัญอยู่ที่ว่าผู้ใช้ปืนกระบอกนั้นจำได้ว่าปืนอยู่ในสภาพใดก็พอ  Smiley

เห็นด้วยครับ ... ปืนพร้อมใช้ เก็บใส่ซองปิดไกไว้ และห้ามคนอื่นเล่นครับ ... ครบอาทิตย์ค่อยเคลียร์ออกเพื่อทำความสะอาดครับ

มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 01:36:53 PM »

ยิงแห้งโดยไม่มีลูกดัมมี่ในรังเพลิงแค่วันละครั้งไม่เป็นไรหรอกครับ...

ที่ว่ากันว่าเป็นจุดอ่อนนั้นต้องยิงแห้งหลายร้อยหลายพันครั้งครับ...

หรือยิงกระสุนจริงก็ว่ากันที่หลักหมื่นนู่นน่ะครับถึงจะแตก...Grin

แม่นแล้วครับ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 02:01:29 PM »

ผมว่านะ

1. ไม่ต้องยิงแห้งก็ได้เมื่อเคลียร์ลูกออกจากรังเพลิงในตอนเย็นแล้ว
2. ไม่ควรให้เด็กๆมาเล่นเด็ดขาด
3. การกระชากสไลด์ของ Glock เป็นการขึ้นเข็มแทงชนวนครึ่งทาง ยังต้องลากอีกกว่าครึ่งจึงจะยิงได้ครับ

เป็นผมจะไม่ยิงแห้งครับ ขอแค่เคลียร์ลูกออกก็พอ เพราะเช้าต้อง Load ลูกเข้าไปใหม่อยู่แล้ว  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 02:31:14 PM »

ผมว่านะ

1. ไม่ต้องยิงแห้งก็ได้เมื่อเคลียร์ลูกออกจากรังเพลิงในตอนเย็นแล้ว
2. ไม่ควรให้เด็กๆมาเล่นเด็ดขาด
3. การกระชากสไลด์ของ Glock เป็นการขึ้นเข็มแทงชนวนครึ่งทาง ยังต้องลากอีกกว่าครึ่งจึงจะยิงได้ครับ

เป็นผมจะไม่ยิงแห้งครับ ขอแค่เคลียร์ลูกออกก็พอ เพราะเช้าต้อง Load ลูกเข้าไปใหม่อยู่แล้ว Grin

ยิงแห้งทิ้งไปเหอะครับ กล๊อคขึ้นลำ ต่อให้ไม่มีลูกก็ยังเสียว ผมว่าจุดประสงค์กล๊อคทำมาเพื่อ ชัก ขึ้นลำและยิง  ตรงไปตรงมาดี ไม่ต้องคอยระแวง ว่าขึ้นลำเอาไว้รึเปล่า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 03:11:31 PM »

ผมว่านะ

เป็นผมจะไม่ยิงแห้งครับ ขอแค่เคลียร์ลูกออกก็พอ เพราะเช้าต้อง Load ลูกเข้าไปใหม่อยู่แล้ว Grin

เห็นด้วยน่ะครับ  รุ่นใหม่ๆขอรั้งปลอกมีส่วนยื่นให้พอสังเกตุได้ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 03:13:51 PM โดย mETEr » บันทึกการเข้า

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์